[Funland] ý tưởng đưa CSGT ra làm sipper của Dũng Khùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

xukthal.

Xe lăn
Nó là Khùng nói thế mới là bình thường ...tâm sinh lý đang rất ổn định :-j

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Nh cụ trong này cứ nhẩy dựng lên ý.
Giờ này mới cần đến lực lượng trong ngành vũ trang nói chung, CSGT nói riêng.
Đặc biệt những ng đã được tiêm vắc xin.
Vấn đề lão đạo diễn đưa ra chỉ là ý tưởng mở, với tình hình dân ko được ra ngoài thì các lực lượng nào có thể cũng đều phải huy động cả thôi nếu vẫn còn ng.
Còn việc shipper nó cũng bt, hàng ngày vẫn nh bài báo viết hình ảnh chiến sỹ GT dắt ng già qua đường, tặng bánh mỳ,.. thì giờ làm shipper có làm sao đâu. Khi tổ quốc cần còn phải ra chiến trận đánh nhau nữa là.
Em thấy một việc rất bình thường mà nhiều người cứ sồn sồn.
Hay tại ngành này nhiều chuyện nhạy cảm nên họ sợ nhắc tới?
Em nói chuyện với CSGT từ ngày đầu CT16 ở SG, họ đều đc chích vaccine 2 mũi nên rất lợi thế. Xe thì xe công vụ.
Nói thật chứ muốn lấy hình ảnh thời điểm này dễ ợt.
Một tổ của các anh xin ý kiến cấp trên rồi mang quà tới tặng cho con hẻm nào đang bị cách ly phong toả 25-30 ngày đó.
Dân họ không nhìn bằng con mắt khác em đi đầu xuống đất.

--Lamborghini--

Xe lăn
với dân số SG thì cần bao nhiêu xxx đi giao hàng nếu 1 ông chạy giỏi lắm 100 đơn 1 ngày. Huy động toàn bộ quân số cũng chẳng đủ chứ đừng nói dư người đứng gác
Phải xây dựng hệ thống giao hàng mua bán như nào cho xxx dùng, tốn bao lâu đã nghĩ đến chưa mà kêu họ đi làm trái ngành.
Dịch rảnh thì công chức viên chức cũng rảnh, sao ko gọi đội đó đi giao hàng mà chỉ đích danh xxx. Đúng là bọn não ngắn mới nghĩ kiểu đó
Còn hiện tại nhiều người vẫn đang ra đường làm từ thiện lắm, tốt như cụ sao ko ra làm ngay đi mà ngồi đây cmt làm gì. Như Thủy Tiên đang huy động người bê đồ hộ đấy
Cụ cứ nhẩy dựng lên nhỉ.
Giờ đất nước cần thì các anh gt cũng phải lên đường đương nhiên là sau khi bộ đội đi trước, các lực lượng khác trong nhành CA.
So sánh vs đội bàn giấy là cụ chả hiểu méo gì, giao việc cũng phải giao cho đúng lực lượng nó mới phát huy tác dụng.
CSGT nắm vững địa bàn giao thông, hàng ngày cv họ cũng là tuần tra.
Tôi đang nói là nếu cùng một lúc thì đơn vị nào sẽ phải làm trước, tôi ko nói là khi CSGT đã bố trí hết lực lượng rồi.
Còn CSGT đi shipper là bt nếu vẫn còn ng.

nhuthanh10591

Xe tải
Cấm hết thì ai mà ra đường nữa, cần gì CSGT xách xe chạy long nhong.
Giữ lại 1/4 còn nhiêu đi phát lương thực thực phẩm cho bà con hay cho chính gia đình mình cũng tốt mà.
Em đang nói trường hợp tất cả kg đc ra khỏi nhà, shipper bị cấm hết.
Tận dụng mọi nguồn lực tránh lãng phí có gì sai đâu nhỉ?
Cụ thấy dân mình ý thức cao thế ah , giờ đang cấm mà dân còn đi đầy đường , có lực lượng CA mà họ còn lươn lẹo lách luật bằng đủ trò .

moonlife

Xe container
Ý tưởng nói ra không sao, nhưng phần “tri ân” thì thật sự không chấp nhận được
Ý tưởng thì chỉ là bị điên hay thiểu năng trí tuệ thôi. Đoạn "tri ân" thì thể hiện tính súc vật vô văn hoá của sâu bitch gần đây.

--Lamborghini--

Xe lăn
Em nói chuyện với CSGT từ ngày đầu CT16 ở SG, họ đều đc chích vaccine 2 mũi nên rất lợi thế. Xe thì xe công vụ.
Một tổ của các anh xin ý kiến cấp trên rồi mang quà tới tặng cho con hẻm nào đang bị cách ly phong toả 25-30 ngày đó.
Có cái quái gì đâu cụ, so với việc vào vùng lũ lụt, khắc phục hậu quả sau lũ lụt thì shipper cũng là bt.
Còn chưa nói đến chiến tranh.

NNS

Xe ngựa
Mấy thằng showbiz nó nói gì quan trọng éo gì mà phải bàn tán

Fedora

Xe tải
Thế rồi ai giữ chốt? Ai đi tuần tra?
Hay dân SG tự giác, bảo ở nhà là ở nhà?

k4mjkaze2

Xe buýt
Cụ cứ nhẩy dựng lên nhỉ.
Giờ đất nước cần thì các anh gt cũng phải lên đường đương nhiên là sau khi bộ đội đi trước, các lực lượng khác trong nhành CA.
So sánh vs đội bàn giấy là cụ chả hiểu méo gì, giao việc cũng phải giao cho đúng lực lượng nó mới phát huy tác dụng.
CSGT nắm vững địa bàn giao thông, hàng ngày cv họ cũng là tuần tra.
Tôi đang nói là nếu cùng một lúc thì đơn vị nào sẽ phải làm trước, tôi ko nói là khi CSGT đã bố trí hết lực lượng rồi.
Còn CSGT đi shipper là bt nếu vẫn còn ng.
ờ cụ tính cần bao người để đi giao, xxx sg đủ quân số chưa, nói mồm thì hay chứ làm thực tế biết tay nhau liền. SG chưa cấm dân đi chợ nhé, chỉ cấm ra đường ko cần thiết. Cách của cụ chỉ áp dụng khi thiết quân luật thôi.

Fedora

Xe tải
Trước thấy có ảnh các chiến sĩ xuống đồng gặt lúa cho dân, thấy tung hô ghê lắm.
Giờ lão đạo diễn đưa ra ý tưởng này thì lại ăn chửi.
Hơi khó hiểu.
Có bao nhiêu ông đi gặt lúa, đếm xem? Bây giờ đem bằng đấy ông đi chuyển đồ thì được bao nhiêu? Trong khi chuyện kiểm soát dân ra đường thì còn làm chưa xuể? Nghĩ đi rồi hẵng còm.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy dân mình ý thức cao thế ah , giờ đang cấm mà dân còn đi đầy đường , có lực lượng CA mà họ còn lươn lẹo lách luật bằng đủ trò .
Trong em thì ý thức thấp hơn các Cụ ngoài đó nhiều.
Nhưng những ngày này đg vắng lắm rồi Cụ.
Sau 6h tối nay về sau sẽ vắng hoặc kg ai ra đường nữa nên không cần huy động hết CSGT ra đường đâu.
Chốt chặn chỉ cần dân phòng và trật tự là đc.

moonlife

Xe container
Thật chán! Con nhà văn mà suy nghĩ ngáo ngơ,lại đúng lúc dịch giã. Mà nhìn thì cũng có tuổi chứ trẻ trâu đâu.
Nó vào sâu bitch suy thoái đạo đức tư duy xôi thịt văn hoá nham nhở mất rồi còn liên quan gì đến nhà văn Ng Quang Sáng đâu.

--Lamborghini--

Xe lăn
ờ cụ tính cần bao người để đi giao, xxx sg đủ quân số chưa, nói mồm thì hay chứ làm thực tế biết tay nhau liền. SG chưa cấm dân đi chợ nhé, chỉ cấm ra đường ko cần thiết. Cách của cụ chỉ áp dụng khi thiết quân luật thôi.
Cụ nói buồn cười bỏ mẹ, thế cứ phải đủ người mới làm ah?
Còn tình hình cấp bách thì huy động hết.
Muốn hạn chế dân ra đường đi lung tung, chưa đến mức phải cấp phát đến tận từng nhà mà chỉ cần đến từng điểm rồi dân ra đó lấy.
Lực lượng này đã được tiêm đủ hai mũi cũng sẽ an toàn hơn.
Còn tôi nhấn mạnh việc huy động CSGT đi shipper là hoàn toàn bt nếu cần thiết và lực lượng còn.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
cấm hết mà không quản, theo cụ dân có tuân thủ không?
Cụ không hiểu ý em à.
Giờ chỉ cần 1/4-1/5 lực lượng thôi.
Chốt chặn thì chỉ cần dân phòng và ca trật tự địa phương là được.

lsakvn

Xe tăng
Thấy các cụ cứ tranh cãi nhau nhiều. Về ý tưởng trong lúc toàn dân chống dịch thì không có gì nhưng em thấy đoạn dưới cho rằng đó là việc chi an các anh đã... là bộc lộ bản chất không ra gì,

Trạng thái
Thớt đang đóng