[Funland] ý tưởng đưa CSGT ra làm sipper của Dũng Khùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

jazzzzz

Xe lăn
Thích còm của bác P.N.Huấn rất sâu cay.

search

Xe điện
Đúng là miệng lưỡi dân mạng y như cái lỗ thâm nằm cạnh cái lỗ mít đám đàn bà ở Trần Duy Hưng!
Lụt bão, thiên tai thì bộ đội lăn lưng ra cứu giúp nhân dân ai nói gì đâu! lúc gặp ôn dịch như bây giờ mấy anh xx có đi vận chuyển nhu yếu phẩm giúp dân cũng là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa! Giúp cho dân ăn ngon, ngủ yên là nghĩa vụ và niềm vinh dự, hạnh phúc lớn lao của các anh ấy!
Dũng không khùng nhé! suy nghĩ rất nhân văn đấy!
Đây, CSGT được khen hẳn hoi mà nhiều cụ căng thẳng thế.

cardreamer

Xe điện
Bố láo bố toét. Lúc này cần hơn lúc nào hết một lượng đủ lớn bao tải, tro bếp và chày giã cua để ứng xử với bọn showbitch này. Hãy sắt máu với chúng, không chỉ để bớt loạn xã hội lúc ngặt nghèo, mà còn là động viên với anh chị em đang trên tuyến đầu chống dịch, gớm sao nó lắm thể loại ngồi nhà đá đểu, moi móc, công kích, xúi bẩy đối phó... Tình hình căng đấy, cứ nhờn với bọn này rồi anh em cũng nản.

coquay

Xe container
Cụ không phải lo đâu, em trực tiếp tiếp xúc nhiều với người thân và Con Sâu Gặm Tiền, riêng kho liêm sỉ và da mặt thì họ vô địch
Vc cụ đề cập chả liên quan, người vi phạm ko đưa tiền thì sao họ gặp đc tiền đc

Bị thịt tiền là vì kém hiểu biết thôi, mình ngu thì phải chịu
Hồi trc e cũng bị doạ mấy lần mất bánh mì rồi, mất tiền ngu nhiều thì phải tự học trang bị vào người để chúng thịt nữa thế thôi

bloodheartvn

Xe điện
Nhà nước mình quá lành không khóa mõm bọn này lại. Khá ít những nghệ sí chân chính.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Chín người mười ý, cụ nào cũng có lý cả. Quan trọng là LĐ quyết thế nào.
CSGT không tham gia ship hàng cũng chẳng sao, nếu làm thì ghi điểm trong mắt quần chúng.
Nhưng cấm Shipper hoạt động thì phải có lực lượng khác thay chứ nhỉ, vì mọi người có được ra đường đâu.

Neopan

Xe tải
Bố Sáng mà đẻ ra thằng con tối quá!

Cụ này nghĩ đơn giản nhỉ, vì có trực chốt nhiều mới ít có người ra đường chứ. Mà giờ đang có tin vỉa hè là công an 1 số nơi đang nộp đơn nghỉ việc hay nghỉ hưu sớm vì vất vả quá đấy cụ ạ
Thật à cụ, em vẫn thấy bảo chạy 1 slot vào đó tốn nhiều mà
lương hưu cũng cao, lại đc lĩnh sớm

7vienngocrong

Xe tăng
Quyền gì mà cấm người ta cụ ơi
Nếu ở Bắc Triều Tiên thì được
Chính quyền nên khoá, nói đúng chẳng ai khoá, nói sai cứ phạt ,chống đối cho cái lệnh cấm sóng là tỉnh người. Họ phải biết bản thân họ làm nghệ thuật, có số lượng lớn fan hâm mộ thì k nên bố láo phát biểu linh tinh, kích động dân tình, phá hoại sự nghiệp chống dịch của toàn dân. Các lực lượng chống dịch hiện đang chạy tụt quần, CA CSGT ...cũng k đứng ngoài lề mà phải tăng ca, bs y tá giờ ai cũng vã rồi. Trong này mấy nơi người ta phát cứu trợ CA cũng tham gia, ảnh ọt trên fb đầy nhưng báo chí mấy ai đưa tin. Các cụ bình thường cứ tham gia giao thông láo toét quen thói đến khi CSGT tuýt lại thì nhét bánh mì làm hư hỏng cán bộ rồi quay ra chửi họ, khôn thế ai khôn lại. Như em tham gia giao thông đúng luật chả phải mất bánh mì, mà họ vậy lại k đúng luật là em nhắc luật thế là cũng k ai vòi được bánh mì nhà e. Riêng vụ chống dịch thử xem trên mạng ba /// rồi dân chủ chõ mõm chửi + sản phòng tỏa này nọ...tiên sư bố chúng nó chứ bên kia k phong tỏa ư? Cho nên dân mình làm thì dở chửi chê thì giỏi. Giờ cho ông nào ngồi ghế lãnh đạo xem có nhức đầu với dịch k? Trước bàn bao nhiêu báo cáo, tổng số ca bệnh, tổng số máy thở, số lượng bs, số khu cách ly, bao nhiêu tỉnh có dịch, bao nhiêu CTY sản xuất ngừng hoạt động => bao nhiêu lao động thất nghiệp, ngân sách thu thuế bảo nhiêu...quá trời báo cáo cần xin giải pháp chỉ đạo...E dám chắc ai giờ ngồi vô mấy ghế lãnh đạo như chủ tịch TP, chủ tịch tỉnh, TT... nội phải họp hành chỉ đạo nghe đt cấp dưới báo cáo cũng khùng người rồi.

Bò lốp

Xe lăn
Ý kiến, chính kiến của cụ trong thớt này là gì ?
Thấy cụ ít đưa chính kiến ý kiến ở các thớt mà chỉ vào chửi tõm vài câu rồi đi ra, tác phong hơi chán cụ ợ. :D
Ý kiến chính của em là tóm lời ông Huấn và bảo thằng kia nó bị khùng đoá cụ :D . Chứ em đâu dám chê các cụ ọp pơ mát rượi câu nào đâu, mod hốt em ngay 😁

Caobanlong

Xe tải
Ấn tượng nhất câu "tri ân " của cậu này , thâm phết làm bọn xxx với bò đỏ nhảy dựng lên

lang thang48

Xe buýt
Cũng lạ.
Ý kiến riêng thôi. Hiểu biết riêng thôi.
Mọi người chửi sấp mặt.
Nhưng lại mang cái tôi của mình áp lên đầu lão đó. ( cũng chắc gì đã đúng)

Chuotluoi

Xe tải
Ông con còm mà lôi cả bố người ta ra chửi thì nó quá vô học chứ sâu cay gì cụ.
Thế nói lôi cả 1 ngành ra xỏ xiên khi người ta đang làm nghiệm vụ trong khi những người ăn bánh mì của nó đếm trên đầu ngón tay (còn nếu thằng này đút bánh mì quá nhiều chứng tỏ đi đường không lắp não vào đầu) thì sâu cay hay vô học ạ? Nói người khác thì được, đến khi người khác nói mình thì lại nhảy dựng lên? Thế là ngụy quân tử phỏng?

Đào Cảnh

Xe hơi
Đã nói năm nay bọn sâu bít tổ nghề không cúng mà đi cũng tổ nghiệp nên nghiệp nó quật mà. Nhà nước mình quá nhân từ vs mấy loại rác rưởi này quá. cứ thẳng tay mà làm như TQ, HQ cho chúng nó bớt xàm xí

Đúng là miệng lưỡi dân mạng y như cái lỗ thâm nằm cạnh cái lỗ mít đám đàn bà ở Trần Duy Hưng!
Lụt bão, thiên tai thì bộ đội lăn lưng ra cứu giúp nhân dân ai nói gì đâu! lúc gặp ôn dịch như bây giờ mấy anh xx có đi vận chuyển nhu yếu phẩm giúp dân cũng là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa! Giúp cho dân ăn ngon, ngủ yên là nghĩa vụ và niềm vinh dự, hạnh phúc lớn lao của các anh ấy!
Dũng không khùng nhé! suy nghĩ rất nhân văn đấy!
Nếu có anh nào đói rét thì nhân dân sẵn sàng chia ngọt sẻ bùi với các anh. Khát thì mời nước uống, đói thì tặng bánh mì, cộng đồng chia sẻ thế là việc tốt, anh em một nhà, con rồng cháu tiên cả, các cụ cứ nghĩ xấu vấn đề làm gì, nghĩ tích cực xem sao.

Nếu chỉ dừng ở mặt ý tưởng, thì chẳng sao cả, thậm chí là tốt vì có tinh thần xây dựng.
Tuy nhiên thêm điều này thì vấn đề đã khác đi và hy vọng đạo diễn Nguyễn Quang Dũng không vì điểu này mà phải đóng góp ngân sách!

Dung khùng.jpg

Trạng thái
Thớt đang đóng