[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

adng

Xe điện
Xác định mình trụ cột không bám người khác thì chả sợ quái gì. Nếu nhà đối tác phản đối thì nen stop luôn đừng mất thời gian kẻo sau này ân hận. Phức tạp lắm đấy. Và cũng khó mà dứt. Xong cái gì cần làm thì vẫn phải làm. Nam nhi tình cảm nếu có giữ trong lòng đừng ủ ê bày tỏ ra ngoài gái nó khinh

mocchauoto

Xe tăng
Quê e thì đi qua Phú Thọ tý. Chứ ko phải là ở đồng bằng cụ ợ.
Nhà em thì phụ huynh là con 1. Nên họ hàng cực ít, ko bao giờ phải ngợi mấy chuyện cỗ bàn. Em cũng xác định là mưu sinh lâu dài ở đây, chứ em cũng ko muốn về quê sống.
Giờ em vẫn đang tay trắng, nên nói thật là cũng hơi ghê răng.
Cụ ở miền núi lên phụ huynh ẻm mới cản là đúng rồi, đề nghị cụ chuyển phương án 2 "chích"

hợp còi

Xe hơi
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Lấy vợ quê cho lành cụ ah

Mr.Chem

Xe điện
Câu cuối em đọc đc là cụ tay trắng, tay cụ mà đen thì không phải ngợi. Bố mẹ nhà gái không đồng ý gả con gái cho 1 người không có gì cả (không có gì: được hiểu là không có cuộc sống tương đối ổn định, không nghề nghiệp và nguy hiểm hơn là không có chí, không có tương lai...). Tất nhiên em không có ý nói cụ không có những điều kiện trên, nhưng đứng trên phương diện phụ huynh chắc ai cũng suy nghĩ thế.
Vấn đề của cụ bây giờ là làm sáng mặt tốt và lợi thế của cụ + thời gian thì nhà gái cũng đồng ý.
Quê em cách Hn 1000km nhưng đi cũng khoảng 2 giờ đồng hồ, may quá em đã lấy đc vợ HN và có 2 nhóc.

namdq

Xe điện
Cụ cho cái ảnh lên các cụ tư vấn mới nhiệt

tamson

Xe tải
Cụ quê Thái Bình rồi?

quyetphan

Xe tải
Nhiều ông giai tỉnh cũng quái lắm .Chấp nhận hì sinh đời bố để củng cố đời con ,săn bằng được gái hn để mong kiếm vài chục mét .Nhất là các nhà toàn con gái mà đất rộng.

spartacus88

Xe tăng
Em cũng mới lấy vợ được 8 tháng và có đôi điều tâm sự với cụ. Lúc yêu thì cái gì cũng nghĩ đơn giản, nghĩ mình có thể vượt qua chỉ cần 2 đứa quyết tâm. Nhưng cuộc sống không màu hồng thế đâu ạ. Như em, yêu đơn phương một bé 3 năm đại học, ra trường mỗi đứa một nơi. Đi làm vài năm em nó lại thấy mình rất tốt, rất biết quý trọng em nó, rồi mở đường cho em, muốn....Nhưng đến lúc này em cần phải nghĩ lại, dù còn nhiều tình cảm nhưng cuộc sống gia đình nó rất phức tạp, cơm áo gạo tiền là chuyện phải đau đầu. Một thằng mới đi làm như em, công chức 3 cọc 3 đồng, sao có thể lôi em nó từ khoảng cách gần 200km về đây, tạo cho em nó cuộc sống nhàn hạ, vui sướng được, dù em nó cũng chẳng phải gái HN như gấu bác. Em quyết định lấy vợ em, gần gận, cùng hoàn cảnh công việc,...và đến giờ này em thấy rằng đối với gia đình thì sự lựa chọn của em là chính xác. Chúc cụ thành công với lựa chọn của mình.

D cola

Xe hơi
Hà nội giờ là mốt rồi,trai Hn lấy gái tỉnh,trai tỉnh lấy gái Hn,cụ cứ mạnh dạn bem bỏ mẹ em nó đi,xem ông bà em ấy có gật ko..em bơm thật đấy

thanglong9999

Xe hơi
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Nhờ bác sỹ bảo cưới là các cụ phải đồng ý hết =))

nguyenhuuvan

Xe hơi
Cụ bảo luôn với phụ huynh là ba mẹ cháu ở quê không thích gái HN đâu. Cháu nể thì cưới thôi!

Phải nâng cái quê mình lên chớ, HN làm gì?

cwise

Xe container
Em cũng là trai tỉnh lẻ lấy gái Hà Nội đây, trước lúc lấy vợ cũng 2 bàn tay trắng, nhưng hiền lành nên nhà vợ quý. Cưới xong chịu khó làm ăn cũng mua đựoc căn hộ vừa phải nên bên vợ càng thấy quý. Cụ chủ đã yêu em ấy thật lòng thì cứ tiến tới thôi, quan trọng cụ chịu khó làm ăn kiểu gì họ chả tôn trọng cụ.
ngày bán được nghìn đôi giày thì bố vợ nào chả yêu

lemdao

Xe buýt
Em ấy tên là Ý hả cụ?
EM nói thật sao các cụ cứ học đòi thay thế từ để chỉ, để trỏ là từ "ấy" thành từ "ý" nhỉ; ví vụ "chú ấy" là nói về 1 người đàn ông, đổi thành "chú ý" thì sai m.ẹ nó bản chất của từ rồi.
Lại thấy câu thơ "Chị ấy năm nay còn gánh thóc" phải đổi thành "Chị ý năm nay còn gánh thóc" thì nghe **** cười nhẩy.
Thấy cụ chủ nói đi nói lại "em ý" nhiều quá, em Fun tý.

toechuoi

Xe tăng
kiểu éo j cụ cũng phải xuất hiện thôi cụ ạ..thật ra lấy xa hay lấy gần thì cũng là bố mẹ lo cho con gái thôi...e nghĩ cụ làm ông bà bên ấy yên tâm thì chắc xuôi chèo mát mái thôi...:)...chúc cụ sớm thành công...

hoacenic04

Xe tải
bác sĩ báo 5 tháng rồi, đến nhà đó quát to vào, thế bây h thế lào, cưới hay không cưới >:)

T289

Xe máy
Tỉnh lẻ đẻ khỏe là ok.

hotboy1988

Xe tải
Cụ cứ làm anh kem trước cổng đi đảm bảo cưới luân cưới Rui sẽ qúy yên tâm e cũng vậy hehe