Nghe âm thanh lossless trên xe, cần tư vấn

lfs_suck

Xe đạp
Các bác ơi, em muốn nghe lossless trên xe thì phải làm thế nào vậy. Mong các bác chỉ dẫn giùm
Cám ơn nhiều

thangktvta

Xe tăng
Ý bác là chơi bằng File Lossless ấy ah? Vậy thì bác cần đầu đọc support file Lossless: WAV, FLAC, NRG, ISO... Không biết mấy cái đầu CD có cổng USB có đọc được mấy file này không, để mai em thử xem sao.

lfs_suck

Xe đạp
đúng rồi bác ạ.Kiếm cái đầu đọc và nhét vô bất lợi lắm. Thứ nhất là cứ cắm vô , rút ra lâu ngày dễ bị hư thiết bị, Thứ hai để ngoài xe dễ bị giang hồ giòm ngó,và thời tiết nóng, nếu để lâu ngoài xe sẽ bị hư vì nóng quá. Bác biết có cái máy nào có thể đọc .flac được không vậy. Giữa .flac và .mp3 khi nghe nhạc , chạy xe có thể phân biệt được rõ ràng hay không
Cám ơn nhiều

thangktvta

Xe tăng
đúng rồi bác ạ.Kiếm cái đầu đọc và nhét vô bất lợi lắm. Thứ nhất là cứ cắm vô , rút ra lâu ngày dễ bị hư thiết bị, Thứ hai để ngoài xe dễ bị giang hồ giòm ngó,và thời tiết nóng, nếu để lâu ngoài xe sẽ bị hư vì nóng quá. Bác biết có cái máy nào có thể đọc .flac được không vậy. Giữa .flac và .mp3 khi nghe nhạc , chạy xe có thể phân biệt được rõ ràng hay không
Cám ơn nhiều
Cách đơn giản nhất là mua cái Ipod về gắn vào đường AUX là xong, hoặc một số đầu như của Alpine nó cho gắn luôn Ipad/Iphone lên --> xong.
Còn Flac với MP3 khác nhau như thế nào thì còn tùy thuộc nhiều thứ bác ah: tai người nghe, hệ thống loa có ngon k, chất lượng nhạc như nào...
Nếu tai cụ khó tính mà nhà có điều kiện thì cụ nên chơi hẳn CD luôn, đỡ phải file phiếc làm gì cả cho mệt và lằng nhằng ra.

ar3a

Xe điện
Nếu cụ dùng file mp3 có định dạng 320kps thì tầm Xe 1tỷ trở xuống không Thể phân biệt chất lương kể cả so sánh với CD. Flac hay Ape càng không Tính. Em thấy phương án ipod cũng tiện, Không phải Tháo Lắp.

HAICON

Xe điện
Ý bác là chơi bằng File Lossless ấy ah? Vậy thì bác cần đầu đọc support file Lossless: WAV, FLAC, NRG, ISO... Không biết mấy cái đầu CD có cổng USB có đọc được mấy file này không, để mai em thử xem sao.
Cổng USB ko đọc đc lossless cụ ạ. Em thử rồi, phải có cái đầu khác ví dụ như Dune mới đọc đc. Và còn các yếu tố như loa thế nào.... Em cắm cái đầu HD lên theo đng AUX nhưng hơi bị xì tiếng, đang tìm cách khắc phục xem nó nhiễu do dây loa hay nguồn.

ramada

Xe điện
Lossless là để thưởng thức âm thanh chất lượng cao, cụ nghe hay quá ngủ gật trên xe thì toi đấy :)). Em fun tý, chứ theo em là không phân biệt được đâu. Muốn nghe hay thì bác dùng lossless với dàn dân dụng ở nhà thôi, ngoài đường xập xình cho vui tai là được rồi.

fusionvie

Xe điện
Với hệ thống loa trên xe thông thường thì rất khó để phân biệt Mp3 320Kps với lossless 800Kps, vì vậy cụ kiếm Mp3 320Kps là ok rồi, không cần đầu tư tốn kém, lằng nhằng.

kam

Xe tải
Wow, xe cụ cách âm tuyệt đối đủ để thưởng thức lossless. Hâm mộ, hâm mộ.

OF-Audio

Xe công OF
nếu muốn nghe chất lượng âm thanh lossless trên xe thì các cụ dùng ipod or iphone là ok ngoài việc cắm aux thì còn phương án lắp cục YATOUR nó sẽ cho âm thanh hay hơn và tiện hơn như điều khiển tiến lùi bài chọn album ngay trên đầu đọc zin theo xe

blackpaint

Xe container
Em sau khi nâng cấp âm thanh, down file lossless về rồi burn ra đĩa CD nghe phê lắm. Em toàn mua phôi đĩa Verbatim để burn thôi, khoảng 6000đ/cái. Còn album nào em thích thì em mua phôi đĩa Mitsubishi Phono về burn, sử dụng bền hơn. Em burn được hơn 100 đĩa rồi, đủ các thể loại các cụ ợ.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Với hệ thống loa trên xe thông thường thì rất khó để phân biệt Mp3 320Kps với lossless 800Kps, vì vậy cụ kiếm Mp3 320Kps là ok rồi, không cần đầu tư tốn kém, lằng nhằng.
Đúng rùi kụ muốn chơi dòng này thì phải độ đồng bộ mới đuwocj.

thangktvta

Xe tăng
Em sau khi nâng cấp âm thanh, down file lossless về rồi burn ra đĩa CD nghe phê lắm. Em toàn mua phôi đĩa Verbatim để burn thôi, khoảng 6000đ/cái. Còn album nào em thích thì em mua phôi đĩa Mitsubishi Phono về burn, sử dụng bền hơn. Em burn được hơn 100 đĩa rồi, đủ các thể loại các cụ ợ.
Cụ vẫn chưa chơi đẹp nhé, phải mua CD gốc để còn ủng hộ ca sỹ chứ, như cháu đây này! :D, cái nào không mua được hoặc không mua nổi thì mới chơi lossless đấy!
@Cụ chủ: Vậy là biểu quyết xong: không chơi lossless, chơi MP3 320Kbps hoặc CD cụ nhé! Chúc cụ vui!

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
khi các bác đã nghe quen nhạc lossless rồi thì các bác sẽ chán thể loại nhạc mp3 128kb. bác nào chịu khó tải nhạc lossless về rồi ghi ra đĩa cd nghe là khá ok, các đĩa cd bán linh tinh ở ngoài ko đc ghi từ nhạc lossless đâu. Đừng nghe bọn nó bán đĩa kêu lòng vàng lòng đen đĩa xịn. em có bộ sưu tập nhạc lossless hơn 100gb bác nào có nhu cầu nghe thì mang ổ đến em bắn cho

caisua

Xe lăn
Nghe mà thèm cái kho tàng của cụ quá đi mất, chả biết phải đặt cọc thế nào để tha được thùng đĩa của cụ về hì hục sao lại, nhỉ. Nghe đi nghe lại mấy cái đĩa cũ nản quá, thuộc hơn cả thằng hát rồi.

AnhNam87

Xe hơi
Cụ ơi! Cái đầu của em nó kén đĩa quá! Không biết phải burn thế nào để nghe được cụ nhể? Đầu em là đầu trên xe xuất mỹ.

AnhNam87

Xe hơi
nếu muốn nghe chất lượng âm thanh lossless trên xe thì các cụ dùng ipod or iphone là ok ngoài việc cắm aux thì còn phương án lắp cục YATOUR nó sẽ cho âm thanh hay hơn và tiện hơn như điều khiển tiến lùi bài chọn album ngay trên đầu đọc zin theo xe
Bộ này giá bao nhiu vậy cụ.

lmtuan

Xe tăng
Em toàn cắm cáp sạc iphone vào cổng usb của đầu HU. Nghe cũng phê phê :)

Crazycars

Xe tăng
Em mới mon men 320k thôi, không biết download nhạc này, các cụ biết chỉ cho em với.