Nghe âm thanh lossless trên xe, cần tư vấn

spartacus199

Xe hơi
Cụ mua sợi dây LOD cắm thẳng ipod iphone vào cổng AUX luôn cho gọn.

LongThinhTech2

Xe điện
các cụ có thể sử dụng sản phẩm Yatour:
- Thiết bị dùng để chơi nhạc và điều khiển Iphone/ Ipod hoặc SD/ USB/ AUX trực tiếp trên bảng điều khiển và vô lăng các dòng xe không hỗ trợ Iphone/ Ipod hoặc SD/USB/ AUX
- Giữ nguyên chất lượng như CD nguyên bản

trungletco

Xe máy
Cần có các điều kiện sau để các cụ có thể thưởng thức âm thanh lossless trên xe hơi ( tất nhiên chất lượng không bằng dan hi-end ở nhà được).

1. Về hệ thống loa: Nếu xe đã có hệ thống loa tốt thì quá OK rồi, các cụ chỉ quan tâm đến nguồn phát thôi. Còn nếu chưa có, các cụ, tùy theo nhu cầu, có thể thay loa, lắp thêm sub....
2. Về nguồn phát:
- Các files lossless các cụ có thể vào link http://www.hdvietnam.com/diendan/26-lossless-albums/ để down về.
- Khi down các files này về, thông thường có các định dạng FLAC, WAV, NRG, MP3.
+ Đối với các cụ dùng IPHONE/IPAD, vào appstorevn down FLAC Player về và cài tại máy, kết nối Iphone/ipad với máy tính bằng Itunes, chọn phần apps để syn các files lossless đã tải về vào trong Iphone/Ipad.
+ Đối với các cụ dùng smartphone với Android, các cụ vào appstorevn down Jetaudio basic hoặc Plus về và cài tại máy. Sau đó kết nối Smartphone với máy tính để copy các files lossless đã tải về vào trong smartphone và dung jetAudio vua tải về để thưởng thức thôi.
Một điều kiện quan trọng cần lưu ý nữa là, hệ thống âm thanh trên xe của các phahair có đường AUX. Các cụ kết nối Iphone/Ipad/...của mình với hệ thống âm thanh của xe qua cổng này. Trường hợp không có đường AUX, để thưởng thức âm thanh lossless, các cụ chỉ còn cách sắm con Yatour ở Long Thịnh về để thưởng thức thôi.

Trên đây là một số trải nghiệm của em. Mong các cụ chỉ giáo tiếp!.

rabbit

Xe tải
Đánh dấu, khá hay ạ...

ORIJEANS

Xe container
Cần có các điều kiện sau để các cụ có thể thưởng thức âm thanh lossless trên xe hơi ( tất nhiên chất lượng không bằng dan hi-end ở nhà được).

1. Về hệ thống loa: Nếu xe đã có hệ thống loa tốt thì quá OK rồi, các cụ chỉ quan tâm đến nguồn phát thôi. Còn nếu chưa có, các cụ, tùy theo nhu cầu, có thể thay loa, lắp thêm sub....
2. Về nguồn phát:
- Các files lossless các cụ có thể vào link http://www.hdvietnam.com/diendan/26-lossless-albums/ để down về.
- Khi down các files này về, thông thường có các định dạng FLAC, WAV, NRG, MP3.
+ Đối với các cụ dùng IPHONE/IPAD, vào appstorevn down FLAC Player về và cài tại máy, kết nối Iphone/ipad với máy tính bằng Itunes, chọn phần apps để syn các files lossless đã tải về vào trong Iphone/Ipad.
+ Đối với các cụ dùng smartphone với Android, các cụ vào appstorevn down Jetaudio basic hoặc Plus về và cài tại máy. Sau đó kết nối Smartphone với máy tính để copy các files lossless đã tải về vào trong smartphone và dung jetAudio vua tải về để thưởng thức thôi.
Một điều kiện quan trọng cần lưu ý nữa là, hệ thống âm thanh trên xe của các phahair có đường AUX. Các cụ kết nối Iphone/Ipad/...của mình với hệ thống âm thanh của xe qua cổng này. Trường hợp không có đường AUX, để thưởng thức âm thanh lossless, các cụ chỉ còn cách sắm con Yatour ở Long Thịnh về để thưởng thức thôi.

Trên đây là một số trải nghiệm của em. Mong các cụ chỉ giáo tiếp!.
Các cụ cho e đào mộ lên cái. :D

Không biết giải pháp của cụ nêu trên có ok k ạ? Nếu xài smartphone, có nhất thiết phải dùng sony k ạ? Hay đồ lởm cũng ok, miễn là chạy androi ạ?

E cảm ơn các cụ!

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Các cụ cho e đào mộ lên cái. :D

Không biết giải pháp của cụ nêu trên có ok k ạ? Nếu xài smartphone, có nhất thiết phải dùng sony k ạ? Hay đồ lởm cũng ok, miễn là chạy androi ạ?

E cảm ơn các cụ!
Nhiều cụ đã làm như cụ trungletco rồi và chất lượng Okie. Cụ dùng Smartphone không nhất thiết cần Sony vì các hãng khác cũng Okie nhưng cụ lưu ý nên chọn dây AUX có chất lượng tốt chút để tránh làm suy hao chất lượng qua dây AUX

Maybach62S_V12

Xe hơi
làm con Fio cũng tạm ổn cụ ạ, nghe qua aux

ORIJEANS

Xe container
Nhiều cụ đã làm như cụ trungletco rồi và chất lượng Okie. Cụ dùng Smartphone không nhất thiết cần Sony vì các hãng khác cũng Okie nhưng cụ lưu ý nên chọn dây AUX có chất lượng tốt chút để tránh làm suy hao chất lượng qua dây AUX
Cảm ơn cụ nhiều ạ!

E có thằng bạn làm IT, chứ k chuyên về audio, e hỏi nó cái cáp aux, nó chả hiểu cái cáp gì, ra xe e ngó, nó vứt cho cái dây 2 đầu 3.5 dài cả mét, hỏi nó bao tiền, nó bảo chợ giời đang bán 15k, nhưng mày trả tao 1 bữa mát xa thì hợp lý hơn. :D E cắm vào nghe cũng ok. :D Chắc e tai trâu. :)) Loại này chắc lởm đúng k cụ, e nên mua loại nào là hợp lý vậy cụ? Một lần nữa e cảm ơn cụ nhiều ạ!

chjp_munk

Xe đạp
Cụ cứ ra mấy cửa hàng âm thanh như songlongmedia hay xvmedia mua mấy sợ cap monster hay belkin dây bãi tầm 200k/sợi là ok

Old car

Xe hơi
Em cắm USB chơi nhạc Mp3 320kbps cũng thấy phê lắm mà :D. Xe dù được cách âm đến đâu cũng vẫn có tiếng ồn nên các cụ đừng kỳ vọng quá vào âm thanh của nó, có cái léo nhéo bên tai là vui rồi :)).

Hồng DuyHP

Đi bộ
Ý bác là chơi bằng File Lossless ấy ah? Vậy thì bác cần đầu đọc support file Lossless: WAV, FLAC, NRG, ISO... Không biết mấy cái đầu CD có cổng USB có đọc được mấy file này không, để mai em thử xem sao.
Không đọc đc cụ ạ, chán

Nhà Hà Nội

Xe máy
nếu phát bằng điện thoại thì dùng hãng iphone hoặc samsung có chip âm thanh 32-bit/384kHz audio, còn các hãng điện thoại khác chỉ được 24 bit nghe âm thanh cực chán, vì xe mình lắp loa focal nên sẽ nhận ra rõ chất lượng phát nhạc giữa các hãng điện thoại

DVDtrieubon

Xe điện
cụ mà chơi mấy em nhạc hay pinoeer x8850bt và alpine mới có nhe còn lên nữa âm ly và dsp mới chất lượng tốt nhất