Những vụ tai nạn máy bay tại Việt Nam

Em toàn cưỡi VNA cũng xác nhận với các cụ là phần lớn Tài ta hạ cánh êm hơn tài Tây.
Thứ hai là em cũng thấy thay lốp vài lần rồi. Nổ lốp hay thay lốp cũng ..... thường thôi :)) :))
Có lần con Fokker 70 hạ cách ở quê em văng mất một con ốc ở càng trước mà vẫn kg xi nhê gì. Khổ nỗi hàng của Fokker cũng hiếm và đắt như đồ Ford. Bản hãng phải lục kho tận Canada mới kiếm được cái càng khác về thay. Báo hại nó phải trùm đầu nằm chết dí ở sân bay mất cả tuần mà VNA mất một tàu là đảo lộn lịch bay hết cả.

sao không tiện lấy 1 cái nhể
:))
tháo của bọn chiến đấu ra mà tiện lại chớ
:))
phải tiết kiệm chứ cụ nhề
Thời bao cấp trong em. lính sân bay toàn khiêng lốp máy bay cũ ra bán cho dân làm bánh xe bò kéo. Cực tốt. Cực tiết kiệm chứ chưa thấy ai làm điều ngược lại cụ ợ =)) =))

anhcobra

Xe container
Năm ngoái em đi Đà Nẵng, cơ quan keo bẩn bắt em đi jetstar, chả khác gì xe bus bến gần mấy trường đại học. Bay được nửa tiếng thì có 1 cú hẫng khoảng 15s. Em lúc đấy có cảm giác chả khác gì đi cái trò phi thuyền trong đại nam, thực sự là sợ, cảm thấy cái chết quá gần

Năm ngoái em đi Đà Nẵng, cơ quan keo bẩn bắt em đi jetstar, chả khác gì xe bus bến gần mấy trường đại học. Bay được nửa tiếng thì có 1 cú hẫng khoảng 15s. Em lúc đấy có cảm giác chả khác gì đi cái trò phi thuyền trong đại nam, thực sự là sợ, cảm thấy cái chết quá gần
Làm giề mà sợ thế. Ngày xưa em đi TU134 , mỗi chuyến nó tụt cỡ vài lần. Tiếp viên đang đi phải ngồi thụp xuống bám vào thành ghế. Thế mà nó vẫn kg rơi mới hay chứ (em bay ngày hôm trước thì hôm sau một con hạ ở bên CAM , thế là từ đó hết đi TU 134 luôn....)

anhcobra

Xe container
Làm giề mà sợ thế. Ngày xưa em đi TU134 , mỗi chuyến nó tụt cỡ vài lần. Tiếp viên đang đi phải ngồi thụp xuống bám vào thành ghế. Thế mà nó vẫn kg rơi mới hay chứ (em bay ngày hôm trước thì hôm sau một con hạ ở bên CAM , thế là từ đó hết đi TU 134 luôn....)
Chết bình thường thì em cũng không kinh lắm, cơ mà chết mất xác thì em sợ thật. Quả bên Cam là quả em nêu ở mấy trang đầu hả cụ

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
mất là mất thế nào
vẫn còn ấy mà
mấy lị chết rơi máy bay đc đền 20.000$ chứ bỡn
anh vẫn thích chết rơi máy bay nhất sau cái chết già
kể ra mà chết già bằng rơi máy bay là anh ưng nhất Rắn ạ

Website
www.otofun.net
với tầu nho nhỏ như thế mà gặp vùng khí loãng thì gặp nhiều
tầu to mà homnào bão thfi cũng dính chả kém
chả phải do hãng hay máy bay mới cũ
Chuận ợ, thời tiết là chính ạ. Máy bay cũng như chim thôi, gặp cùng 1 cơn gió to, thằng chim se sẻ thì xoay, thằng đại bàng thì...trồi lên, trồi xuống:))

Viking

Xe điện
Thế lúc ế nhà bác có nắm tay giơ lên trời hô khẩu hiệu gì không? Kiểu "Đả đảo MIN MOD, các anh em tiến lên" ế ???

Viking

Xe điện
Già Ngoại nhà em, đại tá quân chủng PKKQ kể, ngày trước (tầm đầu những năm 90), báo động thường xuyên, vì rơi máy bay.
Cấp xxx ( iêm quên mệ rồi, tại tầm tiêng tiêng ông ấy mới kể chiện, mà ông ế tiêng tiêng thì iêm cũng tiêng tiêng) là máy bay rơi nhưng tài sống.
Cấp yyy ( cũng quên nốt, cùng lý do như trên) thì là máy bay rơi mà tài rơi theo, cùng tốc độ.

Mà ông ế kể, tài MIG rơi hay cụt chân, chả hiểu sao.

Còn chuyện đi máy bay thì cả nhà ấy lâu lâu lại xúm vào kể.
Tầm những năm 80, người nhà cán bộ quân chủng vần thường xuyên đi nhờ máy bay quân chủng (Xuất phát sân bay Gia Lâm hoặc Bạch Mai), kể chuyện ngồi trên máy bay mà ngồi bệt như xe bus, thỉnh thoảng có con gà con qué sổng bu, lại xúm vào đuổi.

Kể chuyện ngồi máy bay vào vùng khí loãng, t..ụ...t một phát mấy chục mét, lại lồm cồm bay lên, mà cái máy bay QS ế nó bay thấp, ngồi trên xem cả nhà cửa lợn gà phía dưới.

Lại kể chuyện có bận tết chở người với đào vào thành phố tên Bác, đầu tiên đào phía trứoc, người ngồi sau, máy bay lả 1 vòng quanh sân bay xong lùa xuống hết, cho người ngồi trước, đào xếp phía sau, lại lả 1 vòng, lại lùa xuống. Giờ thì xếp lẫn đào với người.
Thế mà vào HCMC được.

Có lần hạ cánh sân bay Đà Nẵng, nổ lốp, máy bay chạy trước, cứu hỏa ì e í chạy sau, xong ngồi vểnh râu chờ 1 con máy bay từ tận Gia Lâm bay vào Đà Nẵng, mang mỗi cái lốp sơ cua vào thay.
Nhà ế bảo "Hôm í mà làm sao thì đi chả nhà", iêm tiêng tiêng bảo "Vầng, thế thì bêy giờ con đỡ khổ".
Thế là từ ế không kể nữa.
Chả hiểu sao.

fishbed4

Xe tăng
Tàu bay hạ cánh quẹt lốp xuuống đường băng, con nào chả khói um như đun rơm!!!!
Mấy cha nhà báo thêm thắt câu độc giả kinh người..
Nhà cháu cũng vinh dự đc mấy lần là người trong cuộc nên chả lạ gì giọng điệu của báo chí.
Con này là ATR72-500, loại hiện đại đấy ợ, loại ATR72-200 mình thải hết rồi!
Thợ máy kiểm tra trước khi bay thấy lốp xịt thì thay thôi chứ có gì đâu, giống như các bác thay lốp xe thôi mà. Đằng này báo lại giật tít nổ lốp, cứ như tàu bay hạ/cất cánh bị nổ lốp vậy. Sân bay địa phương thì làm gì có hangar mà kéo vào để thay, phải thay ngay tại sân đỗ thì ai chả nhìn thấy, chả lâu?

wildcat74

Xe điện
Còn nhớ cách đây độ non 10 năm, có thằng khách của công ty em là cậu ấm con trai tỷ phú cờ bạc ngườ tàui Mã-lai sang làm 1 cái dự án ở Lào cai, mít tơ oai cứ đòi đi helicopter chứ không thèm đi nissan VIP. Em cạy cục các cửa sang tận chỗ sân bay Gia lâm thuê được 1 quả trực thăng, đâu như 80 tr gì đó cho chuyến đi Lào cai- đã đặt cọc đàng hoàng. Sau đến ngày đi, thằng cu kia sang thấy có quả dây thép buộc cửa mái bai- sợ quá lượn luôn lên Lào cai bằng Toy Zace. Mất toi 20 triệu tiền cọc!

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
e đi tàu bay liên tục như đi chợ đc hơn 10 năm rồi , dính 3 phát . 1 Phát xuống 0 mở đc càng , phải ngóc lên bổ nhào . 1 Phát lên đc 1 2 phút thì ngỏm toàn bộ điện , đến loa cũng 0 ọ ẹ đc , lẳng lặng hạ cánh ngay lập tức :D . 1 Phát bay 3 vòng trên NB 0 đáp được vì trời mù , quay lại Đà nẵng tiếp xăng rồi lại lộn lại hạ cánh NB . Nói chung e thấy tàu bay của VNA mới và an toàn nhất trong đám hổ lốn e đã đi ợ . Nhưng có điểm phê bình là tâm lý mấy em tiếp viên VNA kém quá , tàu bay nó tụt 1 phát mà đã thấy các e hét toáng lên , riêng quả ngỏm điện thì thấy các e ấy còn sợ hơn mình , hehe .

mà theo thông tin mới nhất e đc bit thì tiếp viên khóa K55 chỉ được đào tạo có nhõn 1 tháng là đã bị lùa vịt lên bay thực tập rồi , quả này thì e hãi còn hơn tàu bay , hic hic

...Sau đến ngày đi, thằng cu kia sang thấy có quả dây thép buộc cửa mái bai- sợ quá lượn luôn lên Lào cai bằng Toy Zace. Mất toi 20 triệu tiền cọc!
Ơ quả máy bay của Dì Pín ngày xưa bay đây này, chắc không có tiền sửa cửa :D

anhcobra

Xe container
Bi giờ mà thuê trực thăng lượn vài vòng Hà Nội để chụp ảnh thì mất khoảng bao tiền hả các cụ. Để cháu tiết kiệm và gọi hội

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
e đi tàu bay liên tục như đi chợ đc hơn 10 năm rồi , dính 3 phát . 1 Phát xuống 0 mở đc càng , phải ngóc lên bổ nhào . 1 Phát lên đc 1 2 phút thì ngỏm toàn bộ điện , đến loa cũng 0 ọ ẹ đc , lẳng lặng hạ cánh ngay lập tức :D . 1 Phát bay 3 vòng trên NB 0 đáp được vì trời mù , quay lại Đà nẵng tiếp xăng rồi lại lộn lại hạ cánh NB . Nói chung e thấy tàu bay của VNA mới và an toàn nhất trong đám hổ lốn e đã đi ợ . Nhưng có điểm phê bình là tâm lý mấy em tiếp viên VNA kém quá , tàu bay nó tụt 1 phát mà đã thấy các e hét toáng lên , riêng quả ngỏm điện thì thấy các e ấy còn sợ hơn mình , hehe .

mà theo thông tin mới nhất e đc bit thì tiếp viên khóa K55 chỉ được đào tạo có nhõn 1 tháng là đã bị lùa vịt lên bay thực tập rồi , quả này thì e hãi còn hơn tàu bay , hic hic
lại lôi cả em anny vào đây nữa
:)) tiếp viên phó oách đừng hỏi

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Ơ quả máy bay của Dì Pín ngày xưa bay đây này, chắc không có tiền sửa cửa :D
đấy cso cụ chứng kiến em bị nhìu cụ kêu là nói điêu chứ ạ
sợ nhát là cái lúc anh lái cười cừoi giả lả bẩu
cái cửa áy phải thế này này
tay rút đoạt dây ra buộc cửa thoăn thoắt
đấy mới là vãi