+ Trả lời
Trang 1 / 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 28

Đề mục: Đường hà nội - lào cai

Mua xe ngày
    27-01-2010
    Động cơ OF
    26 mã lực

Mặc định Đường hà nội - lào cai

Chào các bác.

Em đang định cuối tuần này đi chơi Sapa 1 chuyến, đi đường bộ xuất phát từ Hà Nội thôi ạ, vì em muốn vừa đi vừa ngắm cảnh linh tinh, thăm thú vài nơi. Nhưng vấn đề là em lại không biết tình hình đường xá đi Lào Cai thế nào, vì em chưa đi bao giờ. Các bác có nhiều kinh nghiệm cho em biết một số thông tin như lộ trình, đường tốt hay xấu, dễ đi hay khó đi, ngoằn ngoèo hay không nhé!

Em chân thành cảm ơn các bác.

Mua xe ngày
    20-02-2011
    Động cơ OF
    21 mã lực

Phương án 1: HN đi QL2 sang QL 37 Lao cai; Phương án 2: HN QL32 - Cầu Trung Hà - Cầu Phong Châu - Hạ Hòa -Yên Bái - Lao Cai. Từ HN đến Yên Bái không quanh co lắm, từ Yên bái lên Lao cai quanh co và dốc nhiều đấy. Chúc cụ thượng lộ bình an.
    “Con người phần lớn do giáo dục mà thành”

Mua xe ngày
    13-09-2010
    Thường ở
    vinh tuy bridge, hanoi city
    Động cơ OF
    25 mã lực

E thường đi theo QL2 qua vĩnh phúc, phú thọ, yên bái là tới lào cai thôi ạ/ Đường nói chung đẹp từ yên bái lên thì hơi quanh co chút thôi còn đường theo QL32 thì đoạn từ men đê lên yên bái đang làm lại lên khá xấu. chúc cụ có chuyến đi vui vẻ an toàn.

Mua xe ngày
    27-01-2010
    Động cơ OF
    26 mã lực

Em cảm ơn 2 bác Haitimkiem va Chay.Sa.Hinh đã hướng dẫn, em sẽ đi theo QL2 cho dễ đi vậy, tiện thể ghé yên bái chơi luôn. Em cảm ơn 2 bác nhá

Mua xe ngày
    15-11-2008
    Động cơ OF
    58 mã lực

Cụ nhớ mang theo nhìu nhìu xiền cho nó thoải mái và nhớ luôn kẹp trong đăng kiểm 1 tờ 200k để đỡ mất hứng cụ nhé
    Cháu nhìn cái động cơ của cụ và ý cụ hỏi đường là ước cụ tổng thiệt hại cho các chú Trương tuần khoảng 5 tờ đới
    Sợ thì ở nhà ... với vợ cụ Chưa đăng ký nhỉ!!!

Mua xe ngày
    01-09-2009
    Thường ở
    Cạnh A Bù & Bi Bốp
    Động cơ OF
    106 mã lực

Em vừa về!

Tuyến đi thì HN - Việt trì - Đoan Hùng - Yên Bái - Lào Cai - Sapa.

Tuyến về thì Sapa - Lào Cai - Yên Bái - Cầu Hạ Hòa - Phú Thọ - Cầu Phong Châu - Cầu Trung Hà - Sơn Tây - Hòa Lạc - Đại lộ TL - HN.

Tuyến về em không biết trước nên từ Yên Bái đến cầu Hạ Hòa mất gần 30km trên con đường rộng và vắng nhưng mặt đường rải đá dăm chứ chưa thảm nhựa, liên tục có các ổ gà, ổ Trâu, ổ Voi có đọng nước! Escape nhà em cũng phải rón rén! Còn các cụ sedan thì dò dẫm rất khổ!
    Qua cầu Hạ Hòa về bên trái sông Hồng thì đường lại ngon.

Em chạy về đến Yên Bái đã 7:30 tối nên đường vắng. Nếu đi ngày mà chơi tuyến này thì em e khó đi vì đường nhỏ và nhà dân khá nhiều, khó chạy đủ tốc độ!

Cả chuyến đi về em gặp gần chục vụ tai nạn! Đường đẹp nhưng quanh co liên tục. Các Hung Thần quen đường thường xuyên cắt cua ép mình!
    Có vài lần đang vào cua ban đêm, đèn xe em sáng rực vậy mà vẫn phải phanh đứng lại giương Pha soi ông ngược chiều vượt xe tải ở khúc cua đối đầu em mà em đã hết sạch đường tránh vì bên phải là vách núi hoặc vực sâu để chờ ông ý tránh sau khi cũng phanh kít lại như em!

Cụ chủ thớt có thể đi được! Nhưng đi đường cần cẩn thận tối đa! Mình không lấn đường vượt ẩu nhưng cũng phải tính đề phòng kẻ khác chạy ẩu đâm vào mình! Em gặp gần chục vụ tai nạn trên cả lộ trình đi về!

Nên đi cái xe khoe khỏe tí cho đỡ đuối đà khi leo dốc và vượt nhau!
    Em xuất phát 1/9 và về 4/9 thì thấy Trương Tuần tuyến này khá lành! Ít đứng đường! Trừ đoạn qua Phúc Yên, Vĩnh Yên, Việt trì thì do quá nổi tiếng rồi và em chạy chuẩn Luật nên chả sao cả!

Good luck.
    Ngoc Phan XLS đã sửa : 06-09-2011 lúc 11:53
    Mong mỗi năm có 365 ngày Tết Nguyên Đán để Hà Nội không . . . tắc đường!!!

Mua xe ngày
    11-05-2010
    Thường ở
    Trên Giời !
    Động cơ OF
    42 mã lực

Trích dẫn thule6 viết Nghía cột cây số
    Cụ nhớ mang theo nhìu nhìu xiền cho nó thoải mái và nhớ luôn kẹp trong đăng kiểm 1 tờ 200k để đỡ mất hứng cụ nhé
    Cháu nhìn cái động cơ của cụ và ý cụ hỏi đường là ước cụ tổng thiệt hại cho các chú Trương tuần khoảng 5 tờ đới
    Động cơ của Cụ Cháu còn dự mất gấp 5 lần dư thế cơ đới
    "Chưa đăng ký" Lại đây nào........ Đừng sợ

Mua xe ngày
    16-04-2011
    Thường ở
    Sư tử quận
    Động cơ OF
    26 mã lực

Cụ mới đi lần đầu thì chọn PA 1 mà đi:

Hà nội đi theo đường cao tốc ra sân bay, qua trạm thu phí một đoạn rẽ trái vào QL2.
    Cứ bám QL2 đến Đoan Hùng thì rẽ vào QL70.
    Cứ bám QL70 chạy đến cửa khẩu VN-TQ tại TP Lào Cai.
    Đến cửa khẩu rẽ vào đường Nguyễn Huệ, đi qua Ga LC, chạy thẳng sẽ đến bùng binh ngã 6.
    Từ ngã 6 đi vào đường Hàm Nghi thẳng theo QL 4D (Đường đi Lai Châu).
    Cứ đi theo QL4D sẽ đến Sapa.

Đường từ HN - Yên bái : Đường ngon lành, ít quanh co. chú ý bị bắn tốc độ tại đường tránh TP Vĩnh Yên (Đang 80 xuống 40)
    Từ Yên Bái - > Sapa: Đường ngon lành, quanh co (QL 70, QL 4D), chưa thấy bắn tốc độ.
    Chúc cụ lái xe an toàn.

Mua xe ngày
    01-09-2009
    Thường ở
    Cạnh A Bù & Bi Bốp
    Động cơ OF
    106 mã lực

Trích dẫn nguvango viết Nghía cột cây số

Hà nội đi theo đường cao tốc ra sân bay, qua trạm thu phí một đoạn rẽ trái vào QL2.
    Đến cửa khẩu rẽ vào đường Nguyễn Huệ, đi qua Ga LC, chạy thẳng sẽ đến bùng binh ngã 6.

Đường từ HN - Yên bái : Đường ngon lành, ít quanh co. chú ý bị bắn tốc độ tại đường tránh TP Vĩnh Yên (Đang 80 xuống 40)
    Từ Yên Bái - > Sapa: Đường ngon lành, quanh co (QL 70, QL 4D), chưa thấy bắn tốc độ.
    Chúc cụ lái xe an toàn.
    EM confirm là tuyến Yên Bái - Lào Cai gần như không thể bắn tốc độ vì có cho chạy cũng chả mấy khi quá được 80 cây chuối nếu không muốn tai nạn xảy ra! Hạn chế 50 thì rất ít, tuân thủ tốt mà không quá khó chịu!
    Mong mỗi năm có 365 ngày Tết Nguyên Đán để Hà Nội không . . . tắc đường!!!

Mua xe ngày
    08-08-2011
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn nguvango viết Nghía cột cây số

Chúc cụ lái xe an toàn.
    Tuyến đi như thế là chuẩn. Lưu ý:
    - Đoạn Từ Đoan Hùng tới Yên Bái mặt đường nhỏ, rãnh thoát nước rộng, xe đi lại nhiều nên phải vô cùng cẩn thận
    - Đoạn từ Yên Bái đến qua Phố Ràng có nhiều đoạn cua gấp, dốc.

Chúc bác lái xe an toàn

+ Trả lời
Trang 1 / 3 1 2 3 CuốiCuối