@Hải Nguyễn: Escape - Mông má - độ đẹo - Lẩu ếch theo tiêu chí tự làm khắc sướng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Nghe có vẻ dùng được cho cả xe em... Bác còn dư chiếc nào không ợ?
Em dư 01 chip, mai bác rảnh qua Cỏ may thử đê, nhớ mang theo 1 chìa cơ nhé, hi.

Quái, cái chip này thế nào mà đề nổ ngon lành trên M6 2.3 mới hay chứ, kekek

Chỉnh sửa cuối:

E43000

Xe tăng

ToanNongDan

Xe hơi
tự sửa?

lovepremacy

Xe đạp
Cụ chủ thớt nghiên cứu chơi cái nút Start Stop Engine cho nó oách. Trong SG nghe đâu cũng độ dạng này nhiều lắm.

Donquixote

Xe buýt
Độ cái lọc gió Ếch như thế này đi
Air intake kiểu này hơn cái lọc K&N nhiều k cụ Chuối nhỉ ! Cái lợi rõ nhất là cổ hút được nâng lên cao hơn. Nhưng hình như phải thêm phần head shield nữa.

Trong hình là lắp cho ESC hả cụ, đời bao nhiêu vậy ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

lovepremacy

Xe đạp
@Phan3H : giá ngoài đó nhiêu 1 bộ vậy cụ, trong SG báo giá 2,5 triệu.

nobi

Xe tải
Bác HN đã dán keo mấy miếng mút cách âm ở khoang máy vào cabin chưa. Xe của em cũng bị xệ xuống mà không biết dùng silicon loại gì

Hai Nguyen

Xe điện
Bác HN đã dán keo mấy miếng mút cách âm ở khoang máy vào cabin chưa. Xe của em cũng bị xệ xuống mà không biết dùng silicon loại gì
Chưa anh à, em chưa nghiên cứu cái món đó, thư thư đê

@Lovepremacy: em ko khoái cái start / stop vì phải đi kèm Keyless, thế thì cái khiển độc của em lại ko có tác dụng à, keke

Led Cree

Tks bác 3H đã giúp mua hộ và mang về, em mất 20p để lắp đặt. Gặp tình trạng lưỡi liềm, nhưng còn ngon chán

Việc lắp đặt này phải rất kiên nhẫn và khéo tay do tư thế lắp đặt cực khó,

Cuối tuần nhà em có cỗ cưới ông anh họ nên mọi người nhao sao làm giúp, em thì ko biết làm gì nên trốn đi nghịch xe được chiều T7

Tháo bộ GEM nghiên cứu (cứu mãi chưa ra) xem sao mà xi nhan ko nháy khi đóng mở, kiểm tra các dây thì ko thấy cắt hay nối, chạy vào hãng thì mấy chú KT dấu nghề, chỉ nói là phải can thiệp vào GEM do GEM đời này ko tích hợp chức năng nháy xi nhan khi lock/unlock và cam kết với em sẽ ko cắt nối, giữ nguyên bản. Nên chắc chắc phải có cách nào đó, thế là

Này thì GEM

Mặt sau

Các chân

Bên trong

Mặt trước

Mặt sau

Mặt bên

Không thấy phần nào có thể nghích dc nên lại đóng / lắp lại

Và em quyết định lắp bộ tự động lên kính

Nguyên liệu : bộ tự động lên kính order từ ebay

Lấy tín hiệu lock tại mo tơ cánh cửa (do ếch dùng lock/unlock trên 1 dây điều khiển / xung âm qua trở 1000 ôm trong cabin+gem) nên phải tìm theo cách tại chân mô tơ khóa cửa để tìm xung dương

Sau màn đo đạc, tìm được xung dương

Em quyết định test trước khi lắp: đấu điện các dây: Acc, B+, Lock, mass: bấm điều khiển khóa cửa: nghe thấy 4 tiếng lách tách đóng rơ le+ 1 tiếng tạch

Như vậy là đúng roài, lắp đặt thôi

Đo đạc tìm dây up của 4 kính và cắt đứt, đấu nối

Cắt trộm 1m dây điện 1.5 trần phú cho chạy qua ruột gà cho B+ và 1 sợi Acc đi chung luôn (mass thì em lấy qua cánh cửa luôn)

Dây B+ em nối với dây luôn + trong cabin qua cầu chì 15a

Lắp lại và test:

Không hoạt động

- Lại đo đạc tìm, hóa ra cái hộp cầu chì lắp trong cabin bị lỗi, đấu trực tiếp thì được, lại phải thay hộp khác
- xong vấn đề này thì chỉ điều khiển dc 2 kính = công tắc zin, còn 2 kính ko điều khiển dc

Tháo cửa kiểm tra lại, hóa ra đấu cốt bị lỗi, tháo ra đấu lại

Kết quả: 4 kính đã tự động lên sau khi bấm lock cưẩ

Nguyên lý của bộ này:

Chỉ hoạt động khi Acc tắt + có tin hiệu lock
Rơ le đóng lần lượt cho từng kính, sau khi lên hết 4 kính thì rơ le tổng cắt (sẽ có 5 tiếng tách khi lock khóa cửa

Chi phí : nguyên liệu dưới 300k + 1/2 ngày công của em: (tổng hết 1 củ 3) hic

Tks bác Thuận 4runner OS đã hỗ trợ, tư vấn cho em kỹ thuật thực hiện

Chỉnh sửa cuối:

trungcd

Xe buýt
chả biết khó dễ dư lào chứ nhìn cụ chụp ảnh bùng nhùng dây dợ là em thấy ngại luôn rồi ạ, khà khà khà :)

Hai Nguyen

Xe điện
chả biết khó dễ dư lào chứ nhìn cụ chụp ảnh bùng nhùng dây dợ là em thấy ngại luôn rồi ạ, khà khà khà :)
Cắt phần dây thừa, quấn băng dính, cho đi sát vào cánh cửa. dây B+ và Acc thì quấn toàn bộ băng dính, dùng dây thít bám theo dây lock cánh cửa (tránh kính lên xuống chạm vào), qua ruột gà... lắp xong, nhìn đố biết bó dây nào là lắp thêm đó kekek

nghề chính: chém gió CM hoặc 3B Cafe
nghề phụ: phá xe (soang mồm thì gọi là độ xe)
hehehe (b)
Chuẫn MAN, kekek (chém thế còn kể công với vợ chứ)

EZdong

Xe điện
Tks bác 3H đã giúp mua hộ và mang về, em mất 20p để lắp đặt. Gặp tình trạng lưỡi liềm, nhưng còn ngon chán

Việc lắp đặt này phải rất kiên nhẫn và khéo tay do tư thế lắp đặt cực khó,

Cuối tuần nhà em có cỗ cưới ông anh họ nên mọi người nhao sao làm giúp, em thì ko biết làm gì nên trốn đi nghịch xe được chiều T7
Món đèn lùi em còn cố gắng theo bác được!!!!!!!!!!!
Món nghịch xe kia của bác HN thì đo đạc, đấu nối phức tạp thế thì em bó tay!:D:D:D

Hachiko

Xe đạp
Muốn nháy 4 đèn khi nhấn lock/unlock thì cụ tiếp tục tận dụng tín hiệu ACC of và xung dương ngay chân motơ khóa cửa để kích relay bật đèn hazard .:P Còn bộ Gem thì em chưa có điều kiện vọc nên chưa dám can thiệp vào nó .

Hai Nguyen

Xe điện
Muốn nháy 4 đèn khi nhấn lock/unlock thì cụ tiếp tục tận dụng tín hiệu ACC of và xung dương ngay chân motơ khóa cửa để kích relay bật đèn hazard .:P Còn bộ Gem thì em chưa có điều kiện vọc nên chưa dám can thiệp vào nó .
Tks bác, đúng là nếu ko còn cách nào khác thì em sẽ theo cách này, nhưng theo em nghĩ thì bộ GEM nó còn làm dc nhiều việc hơn (vd như Panic tìm xe, còi xi nhan cùng nháy <=> báo động) thì ko có lý nào các việc cỏn con kia lại ko có

Chỉ có thể khả năng dây nào đó bị đấu tắt hoặc ko cắm jack vì nếu 1 trong 5 cửa ko đóng thì xi nhan/còi cũng ko nháy, nhưng 5 cửa vẫn đóng chặt => có thể tín hiệu hồi về ko có

Em cũng rất ngại đi dây qua ruột gà, hih, càng hạn chế càng tốt

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng