VENEZUELA - Thiên nhiên - Đất nước & Con người

vuba

Xe hơi
LÒ ĐÀO TẠO HOA HẬU:

Venezuela nổi tiếng ra bên ngoài với nhiều hoa hậu... Thực ra lúc qua đây em cũng ko để ý. Nhưng vì cứ ai hỏi đi đâu mình bảo đi Venez thế là mọi người lại hỏi thế có gặp hoa hậu nào ko? Trong thớt này ngay từ ngày đầu cũng có cụ hỏi thế nên em làm thêm cái thread này để dẫn các bác đi tham quan lò đào tạo hoa hậu ở Caracas.

Chuyện kể là năm 2010, nhân có đoàn quan chức chính phủ sang thăm Venezuela thì cũng có nhà báo đi theo đoàn. Bên em được phân công dắt các bác ấy đi tham quan. Em thì được phân công dắt các bác ấy đi thăm cáp treo còn đại ca của em thì dắt đi lò hoa hậu. Đi xong về phát là các bác cho đăng báo ngay http://www.tienphong.vn/van-nghe/505377/Tan-thay-lo-dao-tao-Hoa-hau-Venezuela.html. Đây là vài hình ảnh của buổi đi thăm đó (em mượn trên FB của đại ca em) để các cụ thưỡng lãm... Kính....

Biển kinh doanh của lò:

Các em học viên:

Cận ảnh các em nó:

Em này hình như là cựu hoa hậu:

Em gửi thêm các cụ hình ảnh của Miss Venezuela trong ngày hội ẩm thực Việt Nam tại Caracas:

P/S chuyến này em ko đi nên ko có nhiều chi tiết để kể với các cụ.. mong các cụ thông cảm...

Thôi em có việc chạy ra ngoài chút.. các cụ cứ để lại comment em sẽ hầu các cụ sau nhé!..

Chỉnh sửa cuối:

korandovinhyen

Xe container
Cảm ơn cụ đã cho anh em chiêm ngưỡng đất nước họ ! cụ ơi tình hình mặt bằng kinh tế chung của người dân thế nào ạ? nhà giầu có tập trung vào con em của các nhà lãnh đạo ko vậy?

Tien Tinh Toi

Xe hơi
Miss

Hình ảnh Miss của cụ toàn thịt là thịt. Nhìn............ vã quá. hị hị

vuba

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã cho anh em chiêm ngưỡng đất nước họ ! cụ ơi tình hình mặt bằng kinh tế chung của người dân thế nào ạ? nhà giầu có tập trung vào con em của các nhà lãnh đạo ko vậy?
Về tình hình chính trị xã hội, mời cụ vào xem link này nhé! Chúc cụ vui!

letung

Xe tải
Úi cha, cái " Lò Miss" này phải nóng trên trăm độ C ấy cụ nhỉ !:D

tuan5668

Xe hơi
em chỉ thích cái giá xăng và gái đẹp thôi

wavechien

Xe container

Dư này mà cụ chủ hôm nọ cho em miếng thịt mỡ nhá :P

vuba

Xe hơi
Úi cha, cái " Lò Miss" này phải nóng trên trăm độ C ấy cụ nhỉ !:D
Nhưng cái lò đó nó nguội rất nhanh nếu cụ không có du thuyền hay biệt thự ven biển để đậu du thuyền... mà bên này du thuyền cũng nhiều.. khoảng 3-5 triệu Bs.F (~ chục tỷ VND) thôi cụ ợ...

vuba

Xe hơi
Đi chợ ở Venezuela

Thread này em xin giới thiệu với các cụ loạt ảnh em chụp trong một lần đi chợ ở Caracas (lâu lắm rồi thì phải :D). Đây cũng là lần đầu tiên em đi chợ bên này nên thấy gì chụp nấy. Nhìn chung thì cùng là nước nhiệt đới nên hoa quá trái cây bên này cũng giống như VN (như chuối chẳng hạn, mỗi tội to gấp đôi :D). Giá rỗ thực phẩm bên này được nhà nước trợ giá nên rẻ hơn VN nhiều.

Hàng quần áo

Hàng tạp hóa (tuyền đồ tàu thôi....):

Ống heo:

Mật ong:

Checklist của bác táo:

Hàng thịt:

Hàng gà: (chả hiểu sao em lại chụp nhiều hình ở đây thế..hix..)

Ra bãi xe đón taxi về nhà:

wavechien

Xe container
Món ăn bên ấy có khác và khó ăn hơn so với bên mình ko vậy cụ chủ

vuba

Xe hơi
Món ăn bên ấy có khác và khó ăn hơn so với bên mình ko vậy cụ chủ
Khác nhiều cụ ạ... hồi mới qua chưa nấu ăn được phải ăn ngoài thì thôi rồi. Bên này thịt bò rất rẻ (~100k VND/cân) nên dân nó toàn ăn thịt thôi. Dân bên này ko ăn rau, cùng lắm là ăn củ (nấu thành súp kiểu như củ giềng, khoai tây, khoai mỳ,khoai sọ,..). Đặc biệt khoai tây bên này rất ngon, đọc linh tinh trên mạng thì hóa ra giống khoai tây trên thế giới là xuất xứ từ vùng này http://en.wikipedia.org/wiki/Potato rồi do người TBN đem về Châu Âu.

Ăn thịt mãi cũng quen, giờ em có thể ăn 1 bữa được 1.5kg bò he.he.. Gửi cụ hình em đang chiến đấu với đống thịt bò và khoai mỳ...

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
Khác nhiều cụ ạ... hồi mới qua chưa nấu ăn được phải ăn ngoài thì thôi rồi. Bên này thịt bò rất rẻ (~100k VND/cân) nên dân nó toàn ăn thịt thôi. Dân bên này ko ăn rau, cùng lắm là ăn củ (nấu thành súp kiểu như củ giềng, khoai tây, khoai mỳ,khoai sọ,..). Đặc biệt khoai tây bên này rất ngon, đọc linh tinh trên mạng thì hóa ra giống khoai tây trên thế giới là xuất xứ từ vùng này http://en.wikipedia.org/wiki/Potato rồi do người TBN đem về Châu Âu.

Ăn thịt mãi cũng quen, giờ em có thể ăn 1 bữa được 1.5kg bò he.he.. Gửi cụ hình em đang chiến đấu với đống thịt bò và khoai mỳ...
Uầy ! thế bên đấy ăn bằng thớt hở Cụ ?