+ Trả lời
Trang 1 / 6 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 60

Đề mục: Em không công nhận lỗi sang tên đổi chủ

Mua xe ngày
    23-10-2009
    Thường ở
    Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà Nội
    Động cơ OF
    36 mã lực

Mặc định Em không công nhận lỗi sang tên đổi chủ

Các Cụ cao kiến giúp em: Chiều nay 30/6 em đang bon bon Lạng Sơn- Hà Nội thì ăn quả cạp nong vào mẹt ở Bắc giang, do vừa đi vừa tán phét nên em chắc ăn lỗi tốc độ rồi và trình giấy tờ ngay (ngu quá). Nào ngờ mình chẳng có lỗi gì nên xxx định quay em lỗi xe không chính chủ. Bài này thì em biết rồi nên ngay từ đầu em nói ngay là xe mượn bạn. XXX không ăn được em 50/50 vì em không làm hư và em ngoan ngoãn ghi ngay vào BB: không công nhận lỗi vì là xe mượn chứ không phải mua. Xxx hẹn 5/7 và nói nếu có chính chủ là không phạt. vậy 5/7 em sẽ xử lí thế nào các cụ bảo em với. Đa tạ, đa tạ …
    Việt Dũng - Chúc Cụ, Mợ Chưa đăng ký lái xe an toàn !

Mua xe ngày
    28-10-2006
    Động cơ OF
    68 mã lực

Thì cụ đã ghi vậy thì dẫn chủ xe đi cung
    Hoặc cụ làm cái giấy ủy quyền cảu chủ xe có xác nhận cũng đc!

Mua xe ngày
    03-05-2011
    Động cơ OF
    26 mã lực

Sao cụ lại ký vào biên bản nhỉ? Cãi tới cùng với xxx chứ? Luật đâu có cấm mượn xe đâu? Không sai tại sao ký?
    Đường đi khó không phải vì ngăn sông cách núi mà khó vì lòng người ngại núi e sông

Mua xe ngày
    23-10-2009
    Thường ở
    Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà Nội
    Động cơ OF
    36 mã lực

Nó giữ giất ờ và lập BB, em chỉ kí vào phần ý kiến và có công nhận lỗi đâu. Nếu HĐ ủy quyền và lôi chủ xe đi thì quá laà mất công và mình bị nó hành thế nào cũng được à ?
    Việt Dũng - Chúc Cụ, Mợ Chưa đăng ký lái xe an toàn !

Mua xe ngày
    03-05-2011
    Động cơ OF
    26 mã lực

Cụ chủ luu ý là không có quy định xử phạt cụ đi xe không chính chủ nhé! Chỉ phạt được khi cụ không sang tên đổi chủ theo quy định. Việc cụ ký vào đó đã là không nên rồi, bây giờ hoặc đưa Ủy quyền ra, hoặc bảo người chính chủ lên xử lý. Bọn này bắt láo quá!
    Cụ tham khảo trả lời của Bộ GTVT:

Hỏi:

Tôi đi xe mô tô bị phạt vì xe không chính chủ, hỏi mức phạt là bao nhiêu?

Trả lời:

Vụ Pháp chế trả lời như sau:

Theo quy định của pháp luật về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ thì không có quy định xử phạt vì đi xe không chính chủ, chỉ có quy định xử phạt hành vi « Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định. »

Theo quy định của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày ngày 02 tháng 4 năm 2010 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, hành vi không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định bị xử phạt như sau :

« Điều 33. Xử phạt chủ phương tiện vi phạm quy định liên quan đến giao thông đường bộ

1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với chủ xe mô tô, xe gắn máy và các loại xe tương tự mô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:

a) Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định;

4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:

đ) Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định;

…»

Bạn có thể tìm đọc Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày ngày 02 tháng 4 năm 2010 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ tại địa chỉ http://vbqppl.mt.gov.vn.

- Địa chỉ người / cơ quan trả lời: Vụ Pháp chế- Bộ GTVT
    - Địa chỉ email: phapche@mt.gov.vn
    - Điện thoại: 0439424896
    Đường đi khó không phải vì ngăn sông cách núi mà khó vì lòng người ngại núi e sông

Mua xe ngày
    03-06-2011
    Động cơ OF
    36 mã lực

Cái chính là cụ chủ trót đưa giấy tờ rồi nên bị nó ép thôi. Hôm đấy dẫn chính chủ đến cho đỡ mất thời gian, còn nếu cụ cảm thấy thích cãi nhau với nó thì cứ để chủ xịn thập thò ngoài cửa rồi xem nó xử cụ thế nào
    Vận chuyển bằng đường hàng không chó mèo, chim cò, xe máy, hàng nguy hiểm... Hotline: 0962586111

Mua xe ngày
    01-08-2006
    Động cơ OF
    56 mã lực

Cụ chủ nhớ ghi âm nhá, phỏng vấn nó việc không phạm lỗi mà XXX giữ giấy tờ, làm mất thời gian, tốn kém tiền bạc (do công việc bị đình trệ trong thời gian bị giữ giấy tờ...) thì theo luật phải xử như thế nào?
    Xong rồi phọt lên cho anh em chúng cháu tham khảo
    Vợ cả, vợ hai, cả hai vợ đều là vợ cả...hic

Mua xe ngày
    22-08-2008
    Thường ở
    Hà Nội không vội được đâu ^^
    Động cơ OF
    54 mã lực

Em cũng lót dép ngồi hóng vụ này, vì em cũng đang lăn tăn vụ này quá, xe thì hay đi mượn, mà xxx thì hay láo nháo nên phải hóng kinh nghiệm cãi nhau với xxx về cái vụ này
    Cụ Chưa đăng ký cần quà tặng thì ngó qua http://quatangsangtao.com nhé, nhiều món độc đáo lắm ạ

Mua xe ngày
    31-08-2009
    Động cơ OF
    52 mã lực

Nếu nhờ được người chủ xe lên BG thì bọn xxx phải xin lỗi và cụ làm đơn khiếu nại về việc lập cái BB mà không đúng lỗi, em trích nội dung của cụ SU30 ở trên :

Vụ Pháp chế trả lời như sau:

Theo quy định của pháp luật về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ thì không có quy định xử phạt vì đi xe không chính chủ, chỉ có quy định xử phạt hành vi « Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định. »

Cụ có thể nhờ tư vấn của cụ HAVU trên OF và nhớ chuẩn bị đầy đủ đồ nghề làm việc với XXX BG (máy ảnh - ghi âm - ...)
    mucdichcuatoi đã sửa : 01-07-2012 lúc 01:30
    Các cụ bàn nhiều cái việc của xxx, chúng ta cứ "mãi lộ" nhau 1 ly vodka mỗi ngày là được rồi

Mua xe ngày
    14-05-2012
    Động cơ OF
    0 mã lực

Của cụ là bị nhiêu khê rùi , nếu còn liên lạc được với chủ xe thì nhờ chủ xe đi cùng lên , còn trường hợp ko liên lạc đc với chủ xe thì cũng mệt nhỉ , rút kn của cụ này la không nên kí vào BB với lỗi như vậy để đỡ lằng nhằng

+ Trả lời
Trang 1 / 6 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối