Cúc Phương Resort 30-4-2013

ngodzung

Xe tải
Đợt nghỉ 30-4 vừa rồi, nhà em quyết định di tự lái xe đi đâu đó gần Hà nội để đổi gió chút, sau khi tham khảo bài của một số cụ trên này, quyết định chọn Cúc Phương Resort là điểm đến, về CP Resort thì đã có nhiều bài viết của các Cụ khác mà gần đây nhất là cụ Tires, tuy nhiên em cứ mạnh dạn làm thêm một bài để các cụ có thêm ít thông tin.
Đường đi: Từ Hà Nội, em chạy hết Cao tốc Pháp Vân-Cầu Giẽ, rồi tiếp tục chạy lên cao tốc Cầu Giẽ-Ninh Bình, tuy nhiên ko chạy thẳng đến Ninh Bình mà chỉ đến nút giao Liêm Tuyền thì rẽ ra khỏi cao tốc, sau đó chạy thẳng theo con đường tránh TP. Phủ lý ra đến QL1A thì rẽ trái theo hướng đi Ninh Bình, đến ngã 3 Gián Khẩu thì rẽ phải theo biển chỉ dẫn đi Vườn Quốc Gia Cúc Phương, đi qua thị trấn Nho Quan, thì rẽ trái theo hướng đi Cúc Phương khoảng 9km là đến cổng Resort.
Đo đồng hồ từ nhà em ở Mỹ Đình-Mễ Trì đến cổng Resort là 114km, đi hết 2h30

Đánh giá chung: Resort này có khung cảnh rất gần gũi với thiên nhiên, lại gần rừng (cách cửa rừng CP khoảng 4km) nên không khí khá thoáng mát, phòng ốc cũng rộng rãi, sạch sẽ thiết kế theo kiểu mở với thiên nhiên, tiện nghi thì cũng đủ cả: điều hòa, tủ lạnh, ấm siêu tốc, két an toàn, máy sấy mặc dù cũng không hẳn là xịn lắm, nhưng so với các resort 3-4 sao khác ở miền Bắc thì thế là khá rồi.
Về mặt khu giải trí thì cũng khá đầy đủ từ sân tenis, phòng tập gym, chỗ vui chơi cho trẻ con, các dịch vụ spa, bể bơi trong nhà và ngoài trời…, đặc biệt là bể bơi trong nhà là một thế mạnh vì có sử dụng nguồn nước khoáng nóng được điều chỉnh nhiệt độ hợp lý để vẫn bơi được vào mùa hè, có khá nhiều hệ thống vòi nước và ghế mát xa lý thú J

Ăn uống ở đây thì là một vấn đề cần tiếp tục cải thiện, trong resort cũng có nhà hàng chỗ ngồi rộng rãi, tuy nhiên giá hơi cao, phía ngoài resort thì hơi ít hàng ăn, gần đó có mỗi một cái Vinh Phượng, giá cả cũng hợp lý đồ ăn được, tuy nhiên hơi chật, cuối tuần khách đông thường hết chỗ nếu ko đặt trước. Buffet buổi sáng của Resort, món ăn còn chưa phong phú và hơi ít.

Về mặt dịch vụ thì có nhiều cụ cũng đã đề cập đến, ở đây service có hơi chậm và chưa được chuyên nghiệp lắm, có vấn đề gì đó gọi, thì phải nửa tiếng sau mới thấy action, hoặc phải gọi lại vài lần. Hôm em về thấy có một nhà còn đang cãi nhau với lễ tân, xuất phát là hôm họ vào nhận phòng có cái cửa gì đó bị hỏng đã báo lễ tân để sửa, nhưng chả thấy cử người xuống sửa, đến lúc họ check-out thì lại quy cho khách là làm hỏng bắt bồi thường mấy triệu, chả biết cuối cùng phân xử ra sao.

Tổng thể lại thì trong bán kính 100km gần Hà nội, thì đây cũng là một điểm phù hợp để nghỉ ngơi thư giãn vào ngày cuối tuần, cá nhân em thì thấy hay hơn mấy điểm trên Hòa Bình.

Thiệt hại: Nhà em đặt 01 phòng Bungalow Deluxe (một Bungalow có 2 phòng Deluxe), giá là 1450k/1đêm (giá cuối tuần), ngày thường thì rẻ hơn. Đây là đặt qua agent, còn giá niêm yết của Resort thì cao hơn.

Ảnh ọt thì các thớt trước các cụ cũng đã up nhiều, em đã cũng chụp được một số cái sẽ up dần, tuy nhiên ảnh em chụp = máy PS và mobile nên ko được đẹp lắm, mong các cụ thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

quangboy

Xe buýt
có ảnh thì đẹp biết mấy cụ nhỉ

ngodzung

Xe tải
CP Resort

Bản đồ khu Resort

Lê tân - phong cách nhà mái lá

Bãi đỗ xe (toàn thấy biển Hà nội)

_F4_

Xe tăng
Em cũng đang định giữa tháng đi chỗ này, cụ update thêm chút thông tin được ko ah? (b)

ngodzung

Xe tải
Khung cảnh Resort

Đường đi trong Resort, như nhưng con đường làng, với thảm cỏ hoa vàng ở 2 bên

Một Bungalow thì nó dư thế này (gồm 2 phòng)

Kenket

Xe điện
Cụ up thêm các loại rổ giá dịch vụ lên cho em tham khảo với.

ngodzung

Xe tải
Phòng ốc

Trước mỗi phòng đều có cái biển số phòng dư lày:

Phòng nghỉ nhìn bao quát đây ạ

Có quả bồn ngâm nước khoàng nóng ngay giữa phòng đây các bác

Chỗ tắm thiên nhiên đây ạ, nói là thiên nhiên nhưng cũng có mái che vẫn còn kín đáo chán, không sợ lộ hàng ạh​

ngodzung

Xe tải
Phòng ốc (tiếp)

Nói chung so với mặt bằng chung của Resort khu vực miền Bắc thì phòng ốc thế này cũng ổn

Đợt trước nhiều khách phàn nàn có nhiều cuốn chiếu rơi từ mái lá xuống giường và sàn nhà, nên resort đã căng lớp vải bố để lót mái, giờ ko thấy cuốn chiếu đâu nữa:

Ghế nghỉ trước cửa phòng

ngodzung

Xe tải
Em tạm up thế đã, giờ phải vào làm, chiều tối sẽ up tiếp hầu các Cụ

KIN.SOC

Xe tải
Ở đây không khí trong lành, mát mẻ, cũng không xa HN mấy. Cụ chủ cung cấp thêm nhiều thông tin để ace khác tham khảo nhé.

kynghivietnam

Xe đạp
các cụ nào muốn tới cúc phướng ới em tư vấn cho các cụ nhé.

Mẹ Mướp

Xe tải
Đợt trước nhiều khách phàn nàn có nhiều cuốn chiếu rơi từ mái lá xuống giường và sàn nhà, nên resort đã căng lớp vải bố để lót mái, giờ ko thấy cuốn chiếu đâu nữa:
Ối giời cái này là nỗi ám ảnh của em, em sợ các loại sâu bọ lắm ợ, thế thì em không dám đến đây nữa đâu ^#(^

kentdju

Xe điện
Em hóng xem Cúc Phương ra sao để có dịp bố trí đi.

PHUONGICE

Xe tải
trước đây em thấy có 1 thớt chê Cúc Phương lắm

ngodzung

Xe tải
Bể bơi

Up tiếp mấy ảnh bể bơi phục vụ các Cụ
Bể bơi ngoài trời

Bể bơi cũng không rộng lắm, nước khá sạch, cũng có bể vầy riêng cho trẻ con

Cuối tuần cũng khá đông người bơi, cả khách nghỉ ở Resort và khách ngoài mua vé vào bơi​

ngodzung

Xe tải
Bể bơi trong nhà

Bể bơi trong nhà có lẽ là điểm nhấn của Resort thu hút được đông người tới vui chơi, bể bơi này có nước khoáng nóng Cúc Phương, ban đầu em cũng tưởng là mùa hè nóng ko bơi được ở bể này, tuy nhiên thực tế vẫn bơi tốt, nước được thêm nước lạnh để đảm bảo không bị nóng quá, tắm rất sảng khoái, đặc biệt bể bơi được thiết kế thông khí tốt, nên mặc dù nước nóng nhưng khi vào không bị cảm giác bí hơi như cái bể nước nóng ở V-Resort.

Có rất nhiều hệ thống vòi mát xa và ghế mát xa nước, rất phù hợp với các cụ có tuổi, cũng như ai cần giảm bớt mỡ thừa

Chỉnh sửa cuối:

La Pulga

Xe buýt
1 bungalow 2p thì giá bao nhiêu hả cụ ?

ngodzung

Xe tải
1 bungalow 2p thì giá bao nhiêu hả cụ ?
Cụ La Pulga, giá phòng em đã cập nhật ở đầu thớt. Ở đấy mỗi Bungalow là 2 phòng Deluxe riêng biệt, còn họ có khoảng 3 hay 4 Bungalow mà 2 phòng thông nhau luôn, họ gọi là Family Bungalow dành cho những gia đình đi đông, giá thì hình như rẻ hơn so với thuê 2 phòng riêng biệt một chút.