Cúc Phương Resort 30-4-2013

tuan11

Xe hơi
Đợt nghỉ 30-4 vừa rồi, nhà em quyết định di tự lái xe đi đâu đó gần Hà nội để đổi gió chút, sau khi tham khảo bài của một số cụ trên này, quyết định chọn Cúc Phương Resort là điểm đến, về CP Resort thì đã có nhiều bài viết của các Cụ khác mà gần đây nhất là cụ Tires, tuy nhiên em cứ mạnh dạn làm thêm một bài để các cụ có thêm ít thông tin.
Đường đi: Từ Hà Nội, em chạy hết Cao tốc Pháp Vân-Cầu Giẽ, rồi tiếp tục chạy lên cao tốc Cầu Giẽ-Ninh Bình, tuy nhiên ko chạy thẳng đến Ninh Bình mà chỉ đến nút giao Liêm Tuyền thì rẽ ra khỏi cao tốc, sau đó chạy thẳng theo con đường tránh TP. Phủ lý ra đến QL1A thì rẽ trái theo hướng đi Ninh Bình, đến ngã 3 Gián Khẩu thì rẽ phải theo biển chỉ dẫn đi Vườn Quốc Gia Cúc Phương, đi qua thị trấn Nho Quan, thì rẽ trái theo hướng đi Cúc Phương khoảng 9km là đến cổng Resort.
Đo đồng hồ từ nhà em ở Mỹ Đình-Mễ Trì đến cổng Resort là 114km, đi hết 2h30

Đánh giá chung: Resort này có khung cảnh rất gần gũi với thiên nhiên, lại gần rừng (cách cửa rừng CP khoảng 4km) nên không khí khá thoáng mát, phòng ốc cũng rộng rãi, sạch sẽ thiết kế theo kiểu mở với thiên nhiên, tiện nghi thì cũng đủ cả: điều hòa, tủ lạnh, ấm siêu tốc, két an toàn, máy sấy mặc dù cũng không hẳn là xịn lắm, nhưng so với các resort 3-4 sao khác ở miền Bắc thì thế là khá rồi.
Về mặt khu giải trí thì cũng khá đầy đủ từ sân tenis, phòng tập gym, chỗ vui chơi cho trẻ con, các dịch vụ spa, bể bơi trong nhà và ngoài trời…, đặc biệt là bể bơi trong nhà là một thế mạnh vì có sử dụng nguồn nước khoáng nóng được điều chỉnh nhiệt độ hợp lý để vẫn bơi được vào mùa hè, có khá nhiều hệ thống vòi nước và ghế mát xa lý thú J

Ăn uống ở đây thì là một vấn đề cần tiếp tục cải thiện, trong resort cũng có nhà hàng chỗ ngồi rộng rãi, tuy nhiên giá hơi cao, phía ngoài resort thì hơi ít hàng ăn, gần đó có mỗi một cái Vinh Phượng, giá cả cũng hợp lý đồ ăn được, tuy nhiên hơi chật, cuối tuần khách đông thường hết chỗ nếu ko đặt trước. Buffet buổi sáng của Resort, món ăn còn chưa phong phú và hơi ít.

Về mặt dịch vụ thì có nhiều cụ cũng đã đề cập đến, ở đây service có hơi chậm và chưa được chuyên nghiệp lắm, có vấn đề gì đó gọi, thì phải nửa tiếng sau mới thấy action, hoặc phải gọi lại vài lần. Hôm em về thấy có một nhà còn đang cãi nhau với lễ tân, xuất phát là hôm họ vào nhận phòng có cái cửa gì đó bị hỏng đã báo lễ tân để sửa, nhưng chả thấy cử người xuống sửa, đến lúc họ check-out thì lại quy cho khách là làm hỏng bắt bồi thường mấy triệu, chả biết cuối cùng phân xử ra sao.

Tổng thể lại thì trong bán kính 100km gần Hà nội, thì đây cũng là một điểm phù hợp để nghỉ ngơi thư giãn vào ngày cuối tuần, cá nhân em thì thấy hay hơn mấy điểm trên Hòa Bình.

Thiệt hại: Nhà em đặt 01 phòng Bungalow Deluxe (một Bungalow có 2 phòng Deluxe), giá là 1450k/1đêm (giá cuối tuần), ngày thường thì rẻ hơn. Đây là đặt qua agent, còn giá niêm yết của Resort thì cao hơn.

Ảnh ọt thì các thớt trước các cụ cũng đã up nhiều, em đã cũng chụp được một số cái sẽ up dần, tuy nhiên ảnh em chụp = máy PS và mobile nên ko được đẹp lắm, mong các cụ thông cảm
Em thấy ảnh của cụ Chu chụp lại thấy thích đi cúc phương rồi. Cụ cho em đị a chỉ đặt phòng vợia. Em định đi cuối tuần này

tuan11

Xe hơi
Em định đi cúc phương cuối tuần này, có cụ nào có giá tốt thì cho em Cai mất thư nhé ( em cân 3 phòng )

moimuaxe2013

Xe tăng
Em xin voka cụ Ngô dũng ly rượu nhạt, phiền cụ PM cái số ĐT của nhà hàng Vinh Phượng vào inbox cho em nhé .
Trân trọng.

archtran07

Đi bộ
Cuối tuần này em cũng định set 1 phòng Family 2 giường ở Cúc phương resort đi nghỉ cùng gia đình, Cụ nào có giá tốt, ngon bổ rẻ thì gửi cho em xin thông tin và giá rổ nhé, thanks
archtran07@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:

Banhem

Xe hơi
Bác nào có số điện thoại nhà hàng Vinh Phượng cho em xin, em đặt bữa cho tối nay ợ

cuong_tm

Xe máy
cụ cho em xin thông tin nhà hàng Vinh Phượng.

kynghivietnam

Xe đạp
Em định đi cúc phương cuối tuần này, có cụ nào có giá tốt thì cho em Cai mất thư nhé ( em cân 3 phòng )
cuối tuần thì full rồi cụ ơi,giờ thì cụ chỉ có đi ngày đầu tuần thôi cụ ah

kynghivietnam

Xe đạp

volanggo

Xe tăng

6789P8

Xe hơi
Emmoanhs dấu phát.

trungnd195

Xe tải
cấp báo cấp báo!!!!!
Em đang cần 2 phòng ở CP Resort check in 2/9, check out 3/9, phòng thấp nhất (hình như là Deluxe Bungalow thì phải)
Cụ nào làm du lịch có giá tốt tốt thì inbox em cái, nhanh nhé, em đang cần gấp.
nhân tiện hỏi các cụ đi từ HN thì đi đường HCm có dễ hơn không?

laichuanhieu

Xe tăng
Em cần 1 phòng 3 người ơ CP resort nghỉ 1 đêm 31/8. Cụ nào giúp em nhé.

MrChildren

Xe tải
Em vừa đi về, có một vấn đề hết sức nghiêm trọng các cụ chú ý nhé Hôm bọn em đến thấy công an đến làm việc hỏi ra mới biết một đoàn đi bơi về phòng thì bị mất 20 triệu để trong phòng, các safe box trong phòng đều ko bị hỏng ko dùng được nên các cụ chú ý nhé

Ngoài ra một số phòng hỏng điều hòa, nước yếu và tivi ko xem được, nên các cụ kiểm tra kỹ khi nhận phòng nhé.

Khu này cũng được trong lành nhưng hơi xa.

Secoxe

Xe tăng
cấp báo cấp báo!!!!!
Em đang cần 2 phòng ở CP Resort check in 2/9, check out 3/9, phòng thấp nhất (hình như là Deluxe Bungalow thì phải)
Cụ nào làm du lịch có giá tốt tốt thì inbox em cái, nhanh nhé, em đang cần gấp.
nhân tiện hỏi các cụ đi từ HN thì đi đường HCm có dễ hơn không?
Giá phòng thì e không biết nhưng về đường đi e xin giúp cụ. Không đi được từ đường HCM vào Cúc Phương nhé cụ, dù anh Google maps chỉ như đúng rồi. Nguyên nhân là do con đường từ Hồ Chí Minh rẽ vào Cúc Phương cực kỳ xấu, xe gầm cao thì may ra có thể đi được và đi theo kiểu thú nhún. Nhà e đã từng mất 4h đồng hồ để đánh vật trên 1 con đường dài 1.5km như thế.

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đẹp! Giá có vẻ hợp lý. Hy vọng sẽ có dịp đưa cả nhà lên đây. Ở miền Bác mình thấy khu Đải Lải Resort là giá cao ngất ngưởng mà cảnh quan thì chẳng có gì.

trungnd195

Xe tải
Giá phòng thì e không biết nhưng về đường đi e xin giúp cụ. Không đi được từ đường HCM vào Cúc Phương nhé cụ, dù anh Google maps chỉ như đúng rồi. Nguyên nhân là do con đường từ Hồ Chí Minh rẽ vào Cúc Phương cực kỳ xấu, xe gầm cao thì may ra có thể đi được và đi theo kiểu thú nhún. Nhà e đã từng mất 4h đồng hồ để đánh vật trên 1 con đường dài 1.5km như thế.
Cụ chỉ cho em đường đi vào từ đường 1A với :)