+ Trả lời
Trang 2 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 11 đến 20 trong 85

Đề mục: Vạch "giống" vạch 1.11 trên đường Phạm Văn Đồng - HN

Mua xe ngày
    11-10-2011
    Động cơ OF
    35 mã lực

Đường thì đông ,vạch thì kẻ sai không theo quy chuẩn.XXX thì cũng ko hiểu rõ luật chỉ rình rập .Nên lái xe trên đoạn đường này vô cùng ức chế ,khó chịu.
    Gặp nhà cháu ở chỗ:01234 67 6868

Mua xe ngày
    28-11-2011
    Thường ở
    Khâm thiên phố - Đống Đa - Hà Nội
    Động cơ OF
    16 mã lực

mấy lần em đi 2b qua đoạn nầy cũng thắc mắc là chả hiểu các kụ bị vịn lỗi vạch này thì cãi kiểu gì nhể
    Em cho thuê Innova dài hạn,ngắn hạn...kụ mợ cần hú cho em nhóe....O969071838

Mua xe ngày
    27-07-2012
    Động cơ OF
    12 mã lực

Nói túm lại em hiểu thì Bên phải không được vào làn bên trái, còn bên trái sang làn bên phải vô tư. Em vẫn đi qua đường này hàng ngày thấy thế là rất chuẩn ợ!

Mua xe ngày
    21-09-2010
    Động cơ OF
    52 mã lực

Trích dẫn babyhood viết Nghía cột cây số
    thank cụ , chẳng may mà xxx giơ cạp long đoạn này là e có clip hầu các cụ luôn đấy
    E đọc thớt mãi vẫn chưa hiểu lắm .Nếu xxx vịn bác thì bác tranh luận thế nào ah .

Mua xe ngày
    21-09-2010
    Động cơ OF
    52 mã lực

Tóm lại ,theo chủ thớt nếu bị xxx vịn từ làn bên phải rẽ sang bên trái thì tranh luạn thế nào ???

Mua xe ngày
    11-04-2013
    Thường ở
    Ngõ nhỏ - phố nhỏ- nhà em ở đó.
    Động cơ OF
    26 mã lực

Vạch thì các cụ phải về Hải Phòng quê em...để phân làn ô tô và xe máy trên đường dưới 60km/h (cụ thể là đường Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Bỉnh Khiêm: giới hạn tốc độ 40km/h), GTCC dùng vạch vàng - liền... Em tìm mãi ko thấy nổi cái vạch ấy quy định dùng thế có đúng ko, rồi thì chưa kể đến bề ngang vạch có đúng chuẩn ko nữa...
    Vạch gần giống vạch 1-1 (vì em thấy bề ngang nó phải hơn 10cm) thì để phân làn các phương tiện cùng chiều chỗ đèn xanh đỏ đường Lê Hồng Phong (tốc độ tối đa 60km/h), theo mục đích sử dụng quy chuẩn em thấy cũng ko ...chuẩn.Haizzz...GTCC ơi !!!
    gunner_hp đã sửa : 16-08-2013 lúc 09:31
    NGƯỜI LÁI XE - ĐỪNG ĐỂ RƯỢU BIA LÁI !

Mua xe ngày
    25-04-2013
    Thường ở
    456 Minh Khai
    Động cơ OF
    8 mã lực

Cụ nào đã chiến đấu với xxx về cái này cho em hóng với!
    www.Choang.com.vn Mời các bác ghé web nhạc DJ của nhà em nhé !

Mua xe ngày
    05-09-2011
    Động cơ OF
    28 mã lực

Trích dẫn buicongchuc viết Nghía cột cây số
    Đã có nhiều cụ bị xxx cạp nong và có nhiều cụ kêu ca về cách kẻ vạch củ chuối trên đường Phạm Văn Đồng - HN. Cái vạch đấy đây ạ:

Ảnh chụp qua kính lái từ trong xe trên đường PVĐ vào khoảng 10 giờ sáng ngày 15.8.2013 bằng điện thoại

Nhìn cái vạch kẻ đường trên thì nó giống với vạch 1.11 trong QCVN 41:2012. Cho đây là vạch phân chi làn đường, và căn cứ vào đó xxx cạp nong cụ nào chuyển làn từ làn bên phải sang làn bên trái theo chiều đi của mình hoặc đi ở làn bên phải đè lên cái vạch liền kia.

Khoảng đầu năm 2012 - trước khi em tham gia OF, sau đổ xăng ở cây xăng bến xe Nam Thăng Long trở ra, khi chuyển làn từ làn bên phải sang làn bên trái (em đề lên vạch trên) đã bị ăn BB của xxx đ.6 lỗi không chấp hành vạch kẻ đường trong đô thị phải ra kho bạc nộp 400k rồi.

Tra cứu QCVN 41:2012 tại Phụ lục H quy định về 'Vạch tín hiệu giao thông trên đường có tốc độ <= 60 km/h' em không thấy có cái vạch phân chia làn đường giống như cái vạch ở ảnh trên, và em lại thấy cái vạch ấy giống với cái vạch 1.11 được quy định như sau:

Như vậy, GTCC đã sử dụng vạch kẻ đường không đúng quy định theo QCVN 41:2012 gây khó khăn cho người tham gia giao thông, xxx ngu dốt không hiểu hoặc cố tình hiểu sai lệch để xử lý oan sai hoặc "đớp mồi" người tham gia giao thông.

Các cụ mợ đi lại trên đoạn đường này chú ý nhé!
    Em nghĩ đây là một phát hiện đúng. Cả trên đường có tốc độ >60km/h (Phụ lục G) và trên đường có tốc độ <60km/h (Phụ lục H) đều không có vạch này.
    Vạch trong hình của cụ chủ về kiểu dáng, màu sắc thì giống vạch 1.11 trong Phụ lục H nhưng sai về kích thước (Vạch 1.11 chỉ rộng 10cm). Vạch này về kiểu dáng, kích thước thì giống vạch 28 trong Phụ lục G nhưng lại sai về màu sắc (Vạch 28 có màu vàng). Nhưng quan trọng cả hai vạch 1.11 và vạch 28 đều có chức năng là phân chia hai luồng xe đi ngược chiều chứ không phải phân chia hai luồng xe đi cùng chiều. Nên trong mọi trường hợp vạch này đề sai.

Vạch này em thấy được dùng ở nhiều nơi. VD đường lên cầu Chương Dương, đường Quan Thánh,.... Chắc anh # sớm phải sửa lại QC thôi

Mua xe ngày
    12-03-2013
    Động cơ OF
    13 mã lực

em đọc thì hiểu như thế này ạ
    ý cụ chủ muốn nói cái vạch trên đường PVD không có trong quy chuẩn của đường có thiết ké < =60km/h vì thế vạch này là sai
    còn về vạch 1.11 thì nó chỉ áp dụng cho đường có thiết kế > 60km/h và ý nghĩa của nó là để phân chia 2 dòng phương tiện ngược chiều nhau , chứ không phải như đường PVD là cùng chiều ạ
    cụ Chưa đăng ký nhớ TGGT an toàn

Mua xe ngày
    19-05-2010
    Động cơ OF
    25 mã lực

Cái này là hợp tác làm ăn ý mà kụ

+ Trả lời
Trang 2 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối