[VHGT] xxx hải phòng là đây. cảm ơn các cụ of đã cho nhà cháu kinh nghiệm chiến đấu

cafesang289

Xe tải
[video=youtube;DHnBqjG-jJ8]http://www.youtube.com/watch?v=DHnBqjG-jJ8[/video]kính thưa các cụ. nhà cháu tham gia of đã lâu, trong thâm tâm luôn có ý nghĩ học hỏi để bản thân tham gia giao thông đc tốt hơn. và ko phụ lòng mong mỏi của các cụ(cháu chém tí).nhà cháu có dịp đc sử dụng kinh nghiệm của bản thân và đã thành công.câu chuyện nhà cháu như sau

hôm qua cháu đi hải phòng bốc thuốc cho ông nội.16h chiều cháu đi từ cầu bính về quán toan,vừa xuống chân cầu bính thì đường có 2 làn xe. các xe nối đuôi nhau theo sau chú kia 1.25 tấn.cháu xinhan chuyển làn và đi qua.y như rằng có động.cháu bị 1 xxx vẫy vào làm việc.hội thoại bắt đầu

xxx1:chào anh, anh cho kiểm tra giấy tờ

em: em vi phạm lỗi gì hả anh

xxx1: em vượt phải

em: nếu anh bảo em vượt phải thì addweer em chứng minh là EM KHÔNG VƯỢT PHẢI ĐÃ,xong em gửi bác giấy tờ

xxx1: mời em vào trong gặp anh kia.

em đi vào và xxx2 bảo em vượt fải có hình ảnh rất rõ ràng
.yêu cầu em cho kt giấy tờ

em:nếu anh kt hành chính thì em sẵn sàng.nếu vi phạm lỗi thì để em nói đã.

xxx2: em nói đi

em: đường có biển phân làn ko bác

xxx2: không

em: thế là em đc chạy làn trong phải ko ạ.

xxx2: ừ,nhưng vạch kẻ đường mờ hết rồi.ko coi là 2 làn đc

em: nhưng có nghĩa là vẫn có vạch fải ko bác.và 2 làn xe song song sao bác lại bảo em vượt fải

xxx2: hình ảnh cho thấy em đi qua xe khác phía bên fải thì là vượt fải

em: em ko quá tốc độ.ko đi sai làn.em đag chạy 50km/ h.ông đi làn trái giảm tốc độ thì đương nhiên ông ấy sẽ đi tụt phía sau.

xxx2: đây là chỗ giải quyết vi phạm.yêu cầu em đi ra các anh kia kt giấy tờ.

em đi ra gặp chú xxx1.

xxx1. tôi chào anh lần nữa.yêu cầu anh cho kt giấy tờ

em: em nhắc lại là nếu kt hành chính thì em gửi bác giấy tờ bằng 2 tay.nhưng kiểm tra vi phạm lỗi thi em ko vi phạm lỗi

xxx giả vờ gọi điện cho ai.(em thấy đưa dt lên tai mà nó vẫn tối thui chả sáng màn hình.em dự thế). một lát sau rồi nói

thôi.tôi tha cho anh.mời anh đi.

em bước đi mà lòng thấy nâng nâng.20p chiến đấu ngộ ra rằng: mình đúng nói lý với các xxx, các chú ấy thay đổi thái độ ngay.em quay đc có 1 đoạn thì thằng xe ôm cò bắt em tắt máy đi( dân hp em sợ lắm,tí ra nó xử đẹp thì chết) lên đang đến đoạn hay thì đứt dây đàn.tí em ra wifi hầu các cụ.em đưa lên bằng 3g mà.

p/s: chiến thắng hôm nay làm em cảm thấy mình phải học hỏi nhiều nữa thì sẽ ko mất tiền ngu.các cụ nhể

Chỉnh sửa cuối:

cafesang289

Xe tải
giữa đường xxx ko dám nhận mãi lộ. xe máy vi phạm toàn đưa tiền cho thằng ý xong no ra lấy giấy tờ cho.e trực tiếp thấy nhưng ko quay đc cụ ạ

6diop

Xe buýt
Ơ, thế xã hội bây giờ XXX lại cấu kết và được giới xe ôm cò bảo kê hả các cụ/các mợ?

Thế hóa ra là giá trị đảo lộn hết cả à!?
Chúng nó khác nhau mỗi bộ quần áo còn lại thì lưu manh như nhau là hầu hết cụ ạ. Em nghe chuyện bác chủ thớt mà nghĩ đến việc đầu năm vừa rồi em chiến với xxx Nam Định ở vòng xuyến BigC Nam Định. Ăn bẩn kinh khủng.

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Chúng nó khác nhau mỗi bộ quần áo còn lại thì lưu manh như nhau là hầu hết cụ ạ. Em nghe chuyện bác chủ thớt mà nghĩ đến việc đầu năm vừa rồi em chiến với xxx Nam Định ở vòng xuyến BigC Nam Định. Ăn bẩn kinh khủng.
Cụ nói chuẩn. Rặt 1 lũ rác rưởi!

cafesang289

Xe tải
các chú xe ôm nói em quay lại nhìn mặt nó sát nhân quá lên em ca mơ run

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
@6diop: Vụ vòng xuyến BigC ăn bẩn thế nào cụ cho thông tin đi. Em hay về quê còn biết mà tránh.

hanoivietnam

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ đã chiến thắng xxx! Mà sao bọn xe ôm nó lại dọa cụ nhỉ?

mopmi

Xe tăng
Cụ nói chuẩn. Rặt 1 lũ rác rưởi!
Các cụ cứ vơ đũa cả nắm, xxx chỉ vài chục % là bẩn là rác rưởi thôi. Xe ôm cũng vậy, người tốt chiếm đại đa số. Người yêu e cũng là xe ôm chuẩn đấy.

arsenal8660

Xe tăng
làm quả cờ nhíp xe ôm nhận tiền rồi ra chỗ xxx lấy giấy tờ thì khối thằng lại được về văn phòng ngồi

6diop

Xe buýt
@6diop: Vụ vòng xuyến BigC ăn bẩn thế nào cụ cho thông tin đi. Em hay về quê còn biết mà tránh.
Nếu cụ đi từ TB về thì cụ để ý gần BigC nó có hàng chuyên rửa xe oto. Xxx nó đứng cách đó 100m. Chuyên vợt bẩn lỗi vượt phải. ĐÂY LÀ ĐOẠN ĐI QUA QL10 ĐỊA PHẬN TP NAM ĐỊNH. Cụ nhóe.
Chuyện của em thì như sau:
Đầu năm vừa rồi, em mang xe em về quê mấy tháng nhờ cu em thi thoảng đèo bố em đi khi cụ ấy mệt và không muốn đi xe máy. Một hôm chú em đèo ông già em từ phía đền Trần về BigC, đến đúng đoạn mà ở trên em nói với cụ. Bị Xxx của TP Nam Định vẫy lại và cho BB lỗi vượt phải. Đến 3 tháng sau, gần đi đăng kiểm em mới giục cu em đi lấy giấy tờ. Xuống đến nơi, nó chìa ra cái QD XP VPHC. Thiệt hại là 2,5 củ. Cu em điện cho em. Em điên quá, về xem ntn vì em biết đoạn đó 2 làn đường, không có biển phân làn.
Về đến quê, em xem BB. Các chú ấy toi với em sau khi em đọc xong:
1. Địa điểm xảy ra vi phạm xxx ghi là : đường Đông A- BigC. *** nó. Ở TP ND 30 năm rồi mới tha phương cầu thực, em chưa hề nghe thấy địa danh hành chính nào là đường DA- BigC bao giờ. Em xác định quả này em thắng chúng nó 1-0 bởi vì nó là CA cấp huyện. Đếch đủ tư cách để ra đứng vẫy xe đang lưu thông trên QL 10, nên nó nhập nhèm ghi là DA - BigC. SAI VỀ THẨM QUYỀN VÀ ĐỊA DANH THỰC TẾ NƠI XẢY RA VI PHẠM
2. E vác máy ảnh ra. Chụp toàn bộ chố mà xảy ra vi phạm( theo chúng nó) và chỗ đầu đường DA-BigC. Rửa ra làm 8 tấm/4 kiểu/2 nơi
3. Em soạn một cái đơn. Kính gửi khoảng hơn chục địa chỉ. Trước tiên là Đội CSGT CA TP NĐ. Rồi đến CA TP ND. CA T ND. VP Tiếp dân CA T ND. Phòng HD luật - Điều tra xử lí tai nạn C67. Báo chí tùm lum cả. Em xác định vụ này em sẽ ngoáy chúng nó nếu chúng nó không giải quyết thỏa đáng. Mặc dù anh con ông bác em làm cũng khá to ở sở CA ND nhưng em không nhờ bác ấy mấy việc vớ vẩn ntn. Đính kèm ảnh và foto biên bản. Tất nhiên trong đơn thì dài dòng lắm. Tựu trung là em nói em đếch sai. Bởi vì lúc đó, cu em em đã bật tín hiệu chuyển vào làn trong, duy trì tốc độ 50km/h, cộng thêm 02 cái em ghi ở mục 1. Trong đơn em ghi rõ căn cứ thông tư nọ, điều luật kia. Dài lắm. 3trang A4 Font New Time Romance
4. Em vác xuống, cùng cu em. Vào gặp con bé Xxx trẻ. Trông ngon phết. Em vênh mặt và nói rất ông cụ: A đến gửi em cái đơn và đề nghị được làm việc trực tiếp với ai có đủ thẩm quyền trả lời a việc này. Con bé nhận đơn, đọc xong. Mặt biến sắc vác đơn của em ù té chạy về phía sau. Hóa ra bác Đội trưởng ngồi phía sau phòng đó. Một lúc sau, quay ra bẩu e. Mời anh vào phòng Đội trưởng
5. Em nó mời thì mình phải chén thôi, các bác nhể. Em vào cùng cu em. Chào hỏi nhau xong, bác DT rót nước mời bọn em. Rồi chăm chú đọc đơn, lật qua lật lại chán chê. Chả bù lúc các bác ấy làm luật, nhanh đáo để. Rồi phát biểu. Đại loại là cứ để đơn ở đây. A về sẽ trao đổi với chiến sĩ của a. Nói chung là bác ấy nhã nhặn.
6. Chiều hôm đó. Em và đồng chí lập Bb cu em em hẹn hò nhau đi uống nước như tình nhân. Ngồi đối diện nhau, mắt nhìn nhau đầy yêu thưong qua kính chống đạn. Kết quả. Ta thắng, địch thua. Hẹn hôm sau trả giấy tờ cho em và cam kết không gửi đơn đi đâu nữa. Em rửa mặt cho đồng chí đó bằng cách soạn cho cu em lá đơn trình bày rõ là nhà nó hơn nhà chị Dậu. Không có cái gì để làng bắt vạ. Theo quy định của pháp luật. Trường hợp khó khăn có xác nhận của địa phương thì được miễn, giảm tiền nộp VPHC
Tóm lại. Em thắng một cách toàn diện. Thiệt hại: 7.000đ tiền in đơn. 45.000đ tiền in ảnh. Tổng chi phí 52.000đ

namaus

Xe tăng
Các cụ cứ vơ đũa cả nắm, xxx chỉ vài chục % là bẩn là rác rưởi thôi. Xe ôm cũng vậy, người tốt chiếm đại đa số. Người yêu e cũng là xe ôm chuẩn đấy.
Cái vài chục % kia nó lên đến 99% đấy

cafesang289

Xe tải

Morning 15a

Xe điện
Lúc cụ thớt xuống đấu tranh với xxx cụ có làm tí ghi âm nói chuyện nào ko đấy ?

mopmi

Xe tăng
Nếu cụ đi từ TB về thì cụ để ý gần BigC nó có hàng chuyên rửa xe oto. Xxx nó đứng cách đó 100m. Chuyên vợt bẩn lỗi vượt phải. ĐÂY LÀ ĐOẠN ĐI QUA QL10 ĐỊA PHẬN TP NAM ĐỊNH. Cụ nhóe.
Chuyện của em thì như sau:
Đầu năm vừa rồi, em mang xe em về quê mấy tháng nhờ cu em thi thoảng đèo bố em đi khi cụ ấy mệt và không muốn đi xe máy. Một hôm chú em đèo ông già em từ phía đền Trần về BigC, đến đúng đoạn mà ở trên em nói với cụ. Bị Xxx của TP Nam Định vẫy lại và cho BB lỗi vượt phải. Đến 3 tháng sau, gần đi đăng kiểm em mới giục cu em đi lấy giấy tờ. Xuống đến nơi, nó chìa ra cái QD XP VPHC. Thiệt hại là 2,5 củ. Cu em điện cho em. Em điên quá, về xem ntn vì em biết đoạn đó 2 làn đường, không có biển phân làn.
Về đến quê, em xem BB. Các chú ấy toi với em sau khi em đọc xong:
1. Địa điểm xảy ra vi phạm xxx ghi là : đường Đông A- BigC. *** nó. Ở TP ND 30 năm rồi mới tha phương cầu thực, em chưa hề nghe thấy địa danh hành chính nào là đường DA- BigC bao giờ. Em xác định quả này em thắng chúng nó 1-0 bởi vì nó là CA cấp huyện. Đếch đủ tư cách để ra đứng vẫy xe đang lưu thông trên QL 10, nên nó nhập nhèm ghi là DA - BigC. SAI VỀ THẨM QUYỀN VÀ ĐỊA DANH THỰC TẾ NƠI XẢY RA VI PHẠM
2. E vác máy ảnh ra. Chụp toàn bộ chố mà xảy ra vi phạm( theo chúng nó) và chỗ đầu đường DA-BigC. Rửa ra làm 8 tấm/4 kiểu/2 nơi
3. Em soạn một cái đơn. Kính gửi khoảng hơn chục địa chỉ. Trước tiên là Đội CSGT CA TP NĐ. Rồi đến CA TP ND. CA T ND. VP Tiếp dân CA T ND. Phòng HD luật - Điều tra xử lí tai nạn C67. Báo chí tùm lum cả. Em xác định vụ này em sẽ ngoáy chúng nó nếu chúng nó không giải quyết thỏa đáng. Mặc dù anh con ông bác em làm cũng khá to ở sở CA ND nhưng em không nhờ bác ấy mấy việc vớ vẩn ntn. Đính kèm ảnh và foto biên bản. Tất nhiên trong đơn thì dài dòng lắm. Tựu trung là em nói em đếch sai. Bởi vì lúc đó, cu em em đã bật tín hiệu chuyển vào làn trong, duy trì tốc độ 50km/h, cộng thêm 02 cái em ghi ở mục 1. Trong đơn em ghi rõ căn cứ thông tư nọ, điều luật kia. Dài lắm. 3trang A4 Font New Time Romance
4. Em vác xuống, cùng cu em. Vào gặp con bé Xxx trẻ. Trông ngon phết. Em vênh mặt và nói rất ông cụ: A đến gửi em cái đơn và đề nghị được làm việc trực tiếp với ai có đủ thẩm quyền trả lời a việc này. Con bé nhận đơn, đọc xong. Mặt biến sắc vác đơn của em ù té chạy về phía sau. Hóa ra bác Đội trưởng ngồi phía sau phòng đó. Một lúc sau, quay ra bẩu e. Mời anh vào phòng Đội trưởng
5. Em nó mời thì mình phải chén thôi, các bác nhể. Em vào cùng cu em. Chào hỏi nhau xong, bác DT rót nước mời bọn em. Rồi chăm chú đọc đơn, lật qua lật lại chán chê. Chả bù lúc các bác ấy làm luật, nhanh đáo để. Rồi phát biểu. Đại loại là cứ để đơn ở đây. A về sẽ trao đổi với chiến sĩ của a. Nói chung là bác ấy nhã nhặn.
6. Chiều hôm đó. Em và đồng chí lập Bb cu em em hẹn hò nhau đi uống nước như tình nhân. Ngồi đối diện nhau, mắt nhìn nhau đầy yêu thưong qua kính chống đạn. Kết quả. Ta thắng, địch thua. Hẹn hôm sau trả giấy tờ cho em và cam kết không gửi đơn đi đâu nữa. Em rửa mặt cho đồng chí đó bằng cách soạn cho cu em lá đơn trình bày rõ là nhà nó hơn nhà chị Dậu. Không có cái gì để làng bắt vạ. Theo quy định của pháp luật. Trường hợp khó khăn có xác nhận của địa phương thì được miễn, giảm tiền nộp VPHC
Tóm lại. Em thắng một cách toàn diện. Thiệt hại: 7.000đ tiền in đơn. 45.000đ tiền in ảnh. Tổng chi phí 52.000đ
Đọc còm, e rất kính nể tinh thần chiến với xx của cụ. Nhưng e vẫn thắc mắc là:xxx ở nam định khi đọc đơn của cụ sao mà họ lại ngu thế nhỉ.?
Trong còm cụ có viết:" đến ba tháng sau..........em mới giục cu e đi lấy giấy tờ". Luật khiếu nại hiện nay quy định: thời hiệu khiếu nại là 3 tháng tính từ khi vụ việc được khiếu nại xẩy ra. Nếu xxx hiểu luật chỉ cần nói với cụ:" THời hiệu khiếu nại của anh đã hết, vậy đơn của anh chúng tôi ko thụ lý giải quyết" Chấm hết.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
<br />
<br />
nó ko dọa.nó chỉ bảo em tắt máy đi.nhưng thái độ tắt máy đi of nó kinh lắm
Chắc là nó nói Tắt máy đi(không thì không còn máy để mà tắt,nhưng nhỏ nên cụ chủ nghe loáng thoáng)

6diop

Xe buýt
Họ không ngu đâu cụ ạ. Thời hiệu khiếu nại theo luật là 90 ngày kể từ khi nhận được quyết định hành chính đó( Điều 30), trường hợp bất khả kháng như thiên tai, ốm đau thì không có thời hiệu cụ nhóe (Điều 31) vả lại không đứa nào dại như trường hợp cụ nêu đâu ạ. Nó mà không trả, em mà ngoáy lên CA tỉnh, C67,Báo chí nữa thì ít nhất có vài chú muốn ngồi yên đó thì cũng phải mất con SH nhập đấy bác.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Đọc còm, e rất kính nể tinh thần chiến với xx của cụ. Nhưng e vẫn thắc mắc là:xxx ở nam định khi đọc đơn của cụ sao mà họ lại ngu thế nhỉ.?
Trong còm cụ có viết:" đến ba tháng sau..........em mới giục cu e đi lấy giấy tờ". Luật khiếu nại hiện nay quy định: thời hiệu khiếu nại là 3 tháng tính từ khi vụ việc được khiếu nại xẩy ra. Nếu xxx hiểu luật chỉ cần nói với cụ:" THời hiệu khiếu nại của anh đã hết, vậy đơn của anh chúng tôi ko thụ lý giải quyết" Chấm hết.
Nên chúng ta rút ra dc kết luận,chúng nó rất sợ đơn từ khiếu nại(khi mình bị ngoắc vào,mình run!khi nó nhận dc đơn khiếu nại,nó run):))

6diop

Xe buýt
Nên chúng ta rút ra dc kết luận,chúng nó rất sợ đơn từ khiếu nại(khi mình bị ngoắc vào,mình run!khi nó nhận dc đơn khiếu nại,nó run):))
Chính xác! Cụ nói chuẩn không cần chỉnh. Việc này nếu đưa ra Tòa hành chính thì em chả có tóc. Em cóc sợ. Chúng nó làm sai từ đầu chúng nó mới sợ. Cụ nhể?

giữa đường xxx ko dám nhận mãi lộ. xe máy vi phạm toàn đưa tiền cho thằng ý xong no ra lấy giấy tờ cho.e trực tiếp thấy nhưng ko quay đc cụ ạ
Cụ sắm con máy ảnh Canon dòng IXUS 140, đảm bảo đứng xa 100m vẫn quay được nó nhận tiền. Em đã thử con IXUS trong SVĐ Mỹ Đình trận VN - Arsenal rồi, từ khán đài quay được THEO Walcot nhé!

Chỉnh sửa cuối: