Thảo luận Accent máy kêu lọc cọc nhờ các bác tư vấn e cái

Dmcdante88op

Đi bộ
Như tiêu đề xe e accent vừa bảo dưỡng cấp 2, 1 vạn km xong lấy xe ra từ gara về phát hiện máy kêu lọc cọc trong khi trước đó ko bị. Giờ đưa xe lên hỏi lại thì thợ bảo khả năng do con đội bị lỏng hay chùng gì gì đấy, xin phép tháo ốc với nắp máy ra xiết lại nhưng e chưa đồng ý, xin các bác có kinh nghiệm tư vấn cho e phát

Trungpv

Xe tăng
thợ họ xin chỉnh lại mà cụ ko cho thì biết làm thế nào nhỉ

Dmcdante88op

Đi bộ
thợ họ xin chỉnh lại mà cụ ko cho thì biết làm thế nào nhỉ
tại vì ko chuyên cái khoản này nên mới lên đây ? Ý kiến mà bác, với cả là do xe đang êm đang lành đi bảo dưỡng về thì bị, trước e thấy có vụ con ford raptor dính quả 3,4 lần vào gara mà xe đang bình thường thành phế mà hãng nó ko chịu trách nhiệm, sợ đen dính quả nên lên tìm các cao nhân cho ý kiến

formen

Xe lăn
xe mới 1v mà cụ k mang vào hãng mà bd, lang thang gara ngoài cho nhiều chuyện ra.
giờ cần bảo hành tỏi gì đó trong hãng, mang vào nó từ chối cái rẹt lại đau đầu.

còn bệnh của cụ em đoán quên châm dầu :D... nếu không quên thì cụ cho k tra lại giắc điện cho mấy con mobin cao áp.

Dmcdante88op

Đi bộ
xe mới 1v mà cụ k mang vào hãng mà bd, lang thang gara ngoài cho nhiều chuyện ra.
giờ cần bảo hành tỏi gì đó trong hãng, mang vào nó từ chối cái rẹt lại đau đầu.

còn bệnh của cụ em đoán quên châm dầu :D... nếu không quên thì cụ cho k tra lại giắc điện cho mấy con mobin cao áp.
E bảo dưỡng hãng bác ạ. Lấy xe khỏi gara là gara hãng ý. E ko biết gara là ý bảo dưỡng ngoài nên nói nhầm là gara

formen

Xe lăn
E bảo dưỡng hãng bác ạ. Lấy xe khỏi gara là gara hãng ý. E ko biết gara là ý bảo dưỡng ngoài nên nói nhầm là gara
thế cụ cứ vào hãng k tra dần thôi:
+ để loại trừ xem có phải con đội không, cụ cho nổ máy rồi rút điện cao áp từng máy để nghe tiếng gõ khác nhau của mỗi máy.
nếu có máy nào bị lỏng con đội tiếng sẽ rất khác và cụ biết chắc chắn là ở máy đó,
nếu tiếng như nhau thì chả có con đội nào lỏng cả.
phải xem bệnh khác

Dmcdante88op

Đi bộ
thế cụ cứ vào hãng k tra dần thôi:
+ để loại trừ xem có phải con đội không, cụ cho nổ máy rồi rút điện cao áp từng máy để nghe tiếng gõ khác nhau của mỗi máy.
nếu có máy nào bị lỏng con đội tiếng sẽ rất khác và cụ biết chắc chắn là ở máy đó,
nếu tiếng như nhau thì chả có con đội nào lỏng cả.
phải xem bệnh khác
Ok bác. Thanks bác nhiều

Trungpv

Xe tăng
tại vì ko chuyên cái khoản này nên mới lên đây ? Ý kiến mà bác, với cả là do xe đang êm đang lành đi bảo dưỡng về thì bị, trước e thấy có vụ con ford raptor dính quả 3,4 lần vào gara mà xe đang bình thường thành phế mà hãng nó ko chịu trách nhiệm, sợ đen dính quả nên lên tìm các cao nhân cho ý kiến
ý em là dù thế nào thì cụ cũng cần để thợ kiểm tra lại xe. các cụ trên đây bắt bệnh qua kể ko thể bằng thợ làm trực tiếp đc đâu cụ. cụ vào hãng rồi thì cái việc đen như kia tỷ lệ nó rất là thấp và mình cũng phải chấp nhận ko tránh đc

Anduchuy

Xe buýt
Cụ vào hãng rồi còn sợ gì, có làm sao thì ăn vạ nó.

Dmcdante88op

Đi bộ
ý em là dù thế nào thì cụ cũng cần để thợ kiểm tra lại xe. các cụ trên đây bắt bệnh qua kể ko thể bằng thợ làm trực tiếp đc đâu cụ. cụ vào hãng rồi thì cái việc đen như kia tỷ lệ nó rất là thấp và mình cũng phải chấp nhận ko tránh đc
Em đang ở hãng đợi đây cụ, kiểu gì cũng phải vào rồi

formen

Xe lăn
cụ thớt xong việc nhớ cập nhật kq xem thế nào.