[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

fallingwater

Xe tăng
Người Mã bị loại rồi nên hôm nay họ không đá tử thủ với VN như trận ở Seagames, VN sẽ dễ đá hơn. Em tin VN ăn ít nhất 2 bàn :)

taiadau

Xe điện
"Đội hình 2" chỉ là để phân biệt một đội hình khác với "đội hình 1" thôi mà cụ.
Nếu em mà là HLV trưởng UZ thì chẳng tội gì em không cất mấy cầu thủ ngon nhất lại để giữ chân cho tứ kết khi mình đã chắc suất sau 2 trận thắng cả :)
Uz bản chất là châu Âu, em nhớ như in năm đầu tiên nhập tịch vào châu Á, đá văng mịa nó hết anh tài châu Á lên ngôi vô địch. Cơ bản là về chơi với châu Á nên dần dần bị kéo tụt xuống về trình độ và bị đánh bại vì kinh nghiêm thôi :D

cowboy1982

Xe buýt
Lịch sử bóng đá cho thấy: các đội bóng đã chắc chắn bị loại có thể trở thành các đối thủ cực đáng sợ. Đó là trường hợp của:

Ecuador đánh bại Croatia 1-0 ở WC năm 2002

Ba Lan đánh bại Mỹ 3-1 ở WC năm 2002; tuy nhiên Mỹ vẫn vào vòng trong do Bồ Đào Nha thua Hàn Quốc

UAE đánh bại Qatar 2-1 ở Asian Cup 2007, chiến thắng danh dự của UAE tạo điều kiện cho VN vào tứ kết.

U23 Bắc Triều Tiên đánh bại Việt Nam 2-1 ở giải U23 Châu Á 2020

Hàn Quốc bất ngờ đánh bại Đức ở WC 2018; vào cuối trận Hàn Quốc chắc chắn bị loại do Thụy Điển dẫn trước Mexico 3-0; tuy nhiên HQ chơi càng lúc càng hay.

Lào đánh bại Malaysia ở Sea Games 1997; nhờ chiến thắng bất ngờ này mà VN vào bán kết và đứng hạng 3 chung cuộc, tuy nhiên HLV Colin Murphy vẫn xin nghỉ phép và về nước.

Lý do khiến các đội bóng đã chắc chắn bị loại có thể trở thành các đối thủ cực đáng sợ: tâm lý thoải mái; cởi bỏ mọi áp lực trong khi đối thủ của họ chân đeo chì.
Đúng là khi cởi bỏ gánh nặng tâm lý thì người ta có thể làm đc nhiều điều phi thường cụ ạ. Mình cảnh giác thui, chứ nói thật lối đá Mã tăm tối lắm.

Highvoltage2207

Xe buýt
Uz bản chất là châu Âu, em nhớ như in năm đầu tiên nhập tịch vào châu Á, đá văng mịa nó hết anh tài châu Á lên ngôi vô địch. Cơ bản là về chơi với châu Á nên dần dần bị kéo tụt xuống về trình độ và bị đánh bại vì kinh nghiêm thôi :D
Vâng cụ, chứ Iran thuộc loại có số có má của Châu Á - trận với Uz vẫn có thể tự quyết mà không làm gì được mới thấy Uz nó khủng cỡ nào.

Hiendai

Xe tăng
Dụng quang nho chơi trong đội hình 2 TV Trung Tâm thì hay , nhưng chiến thuật 1tv đánh chặn bao quát trung lộ hơi khác chút . LDC kỹ thuật ko hề kém , chỉ là quen đá trung vệ nên chưa thich nghi với cách xử lý bóng TV
Còm dưới khi cu Cương mất bóng nguy hiểm trong trận với Hàn. Tuy lỗi nhưng có lẽ là lựa chọn tối ưu của hlv Gong.
Trận với Mã có thể thay đổi nếu thay chiến thuật sang thuần 442 chứ nếu vẫn 4141 thì Cương vẫn đá chính thôi. Cháu nó có thể hình thể lực, va đập tốt, tranh chấp tốt còn yêu cầu không sai sót thì nó lại thành đội lớn rồi.
Cụ Cương là trung vệ, bắt đá trụ mà lại phải giữ bóng thì quá đánh đố. Tiền vệ chuyên cỡ Xuân Trường, Minh Vương vẫn còn thiếu kỹ năng quan sát phía sau. Chắc cũng được dạy nhưng vào trận là quên chứ nếu nhớ thì là lên tầm Hùng Dũng, Tuấn Anh, Hoàng Đức rồi 😉

Dream 100

Xe ngựa
Em ko hề nghi ngờ một chút nào dù chỉ thoáng qua việc Hàn không thể thắng Thái. Câu chuyện bây giờ chỉ là liệu chúng ta có vượt được qua người Mã ko thôi....Nỗi đau trận chung kết Tiger Cup vẫn còn âm ỉ đến giờ nên ko thể chủ quan được
Vâng cụ!
Ký ức đau đớn tại SG Vientiane 2009😤
Ta thắng dễ Malay vòng bảng
Trận CK thì ông Tấn Trường lệch khớp vai, ông Xuân Hợp phản lưới nhà và thua chính Malay

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
LĐBĐ Indonesia đang tìm cách đuổi khéo bác Shin. :D Thuê HLV WC lương cao về dẫn dắt U20. Nghe hài phết. :P

Ông Mochamad Iriawan, chủ tịch Liên đoàn bóng đá Indonesia PSSI, cho rằng HLV Shin Tae-yong đang gặp khó khăn vì ôm đồm quá nhiều công việc và yêu cầu chiến lược gia người Hàn Quốc tập trung huấn luyện đội U20 Indonesia.

loithuxua

Xe tăng
Trận thua đó tai hại quá anh nhỉ. Sau trận đó, em bị sốc đúng 20 năm mới hết. :((
ôi dào sao mấy cụ cứ mang nặng nỗi đau quá khứ để lo cho hiện tại quá thế này, tối nay VN đá dễ thắng nhẹ giữ chân tứ kết đá với mấy gã tai to bảng D nhé :))

Dream 100

Xe ngựa
Uz dùng đội hình 2 để cầm hòa một Iran đang rất cần một chiến thắng và hiệu số tốt để vào vòng trong chứng tỏ Uz nó khủng cỡ nào cụ nhỉ :-o :|
Tối qua em có xem Uzbek 1 lúc! Họ đá hay, nhanh, kỹ thuật chuẩn và rất hiện đại👍

Ga_son

Xe điện
Cụ đừng xem thường Châu Á nếu cụ xem trận Nhật với Braxin cách đây vài hôm, xem Nhật nó đá thì ko có lý do j nói rằng thể trạng người Đông Á ko hợp với bóng đá.

Dream 100

Xe ngựa
LĐBĐ Indonesia đang tìm cách đuổi khéo bác Shin. :D Thuê HLV WC lương cao về dẫn dắt U20. Nghe hài phết. :P

Ông Mochamad Iriawan, chủ tịch Liên đoàn bóng đá Indonesia PSSI, cho rằng HLV Shin Tae-yong đang gặp khó khăn vì ôm đồm quá nhiều công việc và yêu cầu chiến lược gia người Hàn Quốc tập trung huấn luyện đội U20 Indonesia.
Mấy ông Indo toàn muốn ăn nhanh, ăn xổi!
Em nghĩ khó HLV nào trụ được với họ😆

taiadau

Xe điện
Cụ đừng xem thường Châu Á nếu cụ xem trận Nhật với Braxin cách đây vài hôm, xem Nhật nó đá thì ko có lý do j nói rằng thể trạng người Đông Á ko hợp với bóng đá.
Em có ý coi thường thể trạng châu Á đâu (dù có thể đúng), ý của em là bọn UZ bản chất là chơi bóng ở môi trường bóng đá châu Âu trước đó nên nó ngon, năm đầu về nó bắt nạt hết bọn lừng lẫy của châu Á. Sau sinh hoạt ở môi trường bóng đá châu Á,... dần dần bị đồng hóa và bắt bài nên tình trạng như ngày nay :)

Ga_son

Xe điện
Tối qua em có xem Uzbek 1 lúc! Họ đá hay, nhanh, kỹ thuật chuẩn và rất hiện đại👍
Iran và Quatar năm nay đều ko mạnh nên cụ tưởng Uzbek nó mạnh rồi vào các vòng tiếp theo thấy khác ngay ạ, năm nay bóng đá tây Á có vẻ kém. Vào vòng trong còn các ông kẹ Úc, Nhật hoặc Hàn và VN nhé =))

Gio_Dong

Xe buýt
Vâng cụ!
Ký ức đau đớn tại SG Vientiane 2013😤
Ta thắng dễ Malay vòng bảng
Trận CK thì ông Tấn Trường lệch khớp vai, ông Xuân Hợp phản lưới nhà và thua chính Malay
Đó là Seagame 2009 chứ ko phải Seagame 2013 đâu cụ ơi
Thời 2009 vẫn còn sáng chán. Đến thời 2011-1015 mới là đỉnh điểm tăm tối với mấy ông Hoàng Văn Phúc, Phan Thanh Hùng

Looyang

Xe hơi
Tối nay Việt Nam 2 - 0 Malai
Korea 3-1 Thailand các cụ ơi

Dream 100

Xe ngựa
Thời còn Liên Xô cũ thì CLB Pakhtakor của Tashkent cũng được chơi giải hạng 1 Liên Xô! Đội này nhận nhiều quân hỗ trợ từ các câu lạc bộ lớn của Nga, Ukraine!

fundraiser

Xe container

Sa thải thì đền bù cả đống. Bắt 1 HLV quốc gia về nhận đội U20 thì khác gì bôi gio trát trấu người ta. Tự ái xin nghỉ việc thì ko phải đền bù hợp đồng.

Dream 100

Xe ngựa
Đó là Seagame 2009 chứ ko phải Seagame 2013 đâu cụ ơi
Thời 2009 vẫn còn sáng chán. Đến thời 2011-1015 mới là đỉnh điểm tăm tối với mấy ông Hoàng Văn Phúc, Phan Thanh Hùng
Chuẩn ạ! Em nhớ nhầm! 👍
Đó là SG 2009 tại Lào