Ai đã đi liberty viet nam cho cảm nhận nhé!!!

kakashj

Xe máy
Máy li thì nhanh xuống rồi, xăng cộ thì cũng kha khá, được cái kiểu dáng nói chug là vẫn ok.

grandeurHD

Xe tải
>:) - Xe này phải đi thường xuyên , để lâu mang ra đi mà đi chậm, khẽ kéo ga thì y như rằng côn nó ko bám, nó giật cái khực 1 phát hãi lắm ạ, cháu mua con Li-125ie vứt nhà từ năm 2012 đến giờ mới chạy có 2100km, ngoài cái đó ra thì ở tầm tiền này cháu thấy cũng chưa có rì làm cháu nản với nó, thợ kĩ thuật Piaggio ở làng cháu kém lắm ạ, chỉ thay đồ là giỏi thôi ạ, mà đồ thì mắc hơn ngoài nhiều lắm ạ, từ khi mua đến giờ cháu toàn đi 82 ạ

Valen

Xe máy
Chiều em Li còn khó hơn chiều gấu,sau khi tham khảo khá nhiều ý kiến trái chiều em vẫn quyết định mang em LiS về,sau đây là một số cảm nhận cũng như ý kiến ( quan điểm cá nhân-các cụ đừng gạch đá)
- Về kiểu dáng thì em không bàn,mỗi người một gu thẩm mỹ khác nhau
- Về cái khoản uống xăng nổi tiếng thì dòng 3Vie em thấy khắc phục đáng kể,so với Piaggio thì đó là bước tiến lớn rồi ợ,khoảng 3l/100k
- Cảm nhận sau khi cưỡi em nó <300km: máy êm,ngoài tiếng kêu " đặc trưng " thì không có gì phải bàn
>300km thay dầu máy ( Agip neni 5w-40 ) thay dầu láp máy đi êm ơn hẳn,cảm giac lướt tốt hơn.Mỗi tội tiếng kêu " đặc trưng " đã to nay còn to hơn ( không biết có phải do kỹ thuật không )
Chia sẻ khi dùng xe mới: ( chắc nhiều cụ cũng biết nhưng em xin nhắc lại )
- Đề nổ không ga,để xe chạy không tải khoảng 5s trươc khi đi.Mùa đông thì để lâu hơn,vì máy Pi phải tầm 80-90 độ mới chạy bình thường
- 0-150km đầu tránh ga tăng tốc đột ngột,chỉ nên chạy 1/3 ga
- 150 - 500km đầu nên chạy không quá 1/2 ga
Nói chung dòng xe Pi là dòng xe để đi thanh cảnh,không nên mang ra đua,các cụ thích trâu bò thì chọn Honda.
Của bền tại người,cá nhân em mua Li về để đi hóng mát với gấu mẹ nên không đi nhanh,tầm 50-60,không tăng tốc đột ngột,chịu khó bảo dưỡng đúng thời kỳ
Trên đây là một số ý kiến của em,có thiếu sót các cụ thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

14l5208

Đi bộ
Chiều em Li còn khó hơn chiều gấu,sau khi tham khảo khá nhiều ý kiến trái chiều em vẫn quyết định mang em LiS về,sau đây là một số cảm nhận cũng như ý kiến ( quan điểm cá nhân-các cụ đừng gạch đá)
- Về kiểu dáng thì em không bàn,mỗi người một gu thẩm mỹ khác nhau
- Về cái khoản uống xăng nổi tiếng thì dòng 3Vie em thấy khắc phục đáng kể,so với Piaggio thì đó là bước tiến lớn rồi ợ,khoảng 3l/100k
- Cảm nhận sau khi cưỡi em nó <300km: máy êm,ngoài tiếng kêu " đặc trưng " thì không có gì phải bàn
>300km thay dầu máy ( Agip neni 5w-40 ) thay dầu láp máy đi êm ơn hẳn,cảm giac lướt tốt hơn.Mỗi tội tiếng kêu " đặc trưng " đã to nay còn to hơn ( không biết có phải do kỹ thuật không )
Chia sẻ khi dùng xe mới: ( chắc nhiều cụ cũng biết nhưng em xin nhắc lại )
- Đề nổ không ga,để xe chạy không tải khoảng 5s trươc khi đi.Mùa đông thì để lâu hơn,vì máy Pi phải tầm 80-90 độ mới chạy bình thường
- 0-150km đầu tránh ga tăng tốc đột ngột,chỉ nên chạy 1/3 ga
- 150 - 500km đầu nên chạy không quá 1/2 ga
Nói chung dòng xe Pi là dòng xe để đi thanh cảnh,không nên mang ra đua,các cụ thích trâu bò thì chọn Honda.
Của bền tại người,cá nhân em mua Li về để đi hóng mát với gấu mẹ nên không đi nhanh,tầm 50-60,không tăng tốc đột ngột,chịu khó bảo dưỡng đúng thời kỳ
Trên đây là một số ý kiến của em,có thiếu sót các cụ thông cảm
Sau khitham khảo 1 vòng và cũng có ý định muốn lấy em này . Đọc đc bài của bác bác cho thêm thông tin về sức khỏe em nó hiện tại được ko . Và nếu đc bác cho số fone để em hỏi han đôi chút.thank bác

Valen

Xe máy
Sau khitham khảo 1 vòng và cũng có ý định muốn lấy em này . Đọc đc bài của bác bác cho thêm thông tin về sức khỏe em nó hiện tại được ko . Và nếu đc bác cho số fone để em hỏi han đôi chút.thank bác
Hiện tại em LiS nhà mình chạy được khoảng 5000km,bảo trì thay dầu máy đều đặn,chưa phát hiện ra lỗi gì nhiều

Mec8688

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.nhattao.com
được cái dáng thôi cụ ah
máy chán
linh kiện chán
tóm lại là phải có tiền chịu đi bảo dưỡng thay thế thì mới ngon được
em đi 2 con rồi cụ ah sửa liên tục kể cả xe nhập

ms600

Xe hơi
có vẻ ngoài cái dáng đẹp của em nó ra thì nhiều cái ko được quá các cụ nhỉ.

yeucuocsong

Xe hơi
Đẹp và ngốn xăng :))

tony89vu

Xe đạp
Website
sonxephucan.com
cái chân chống điện 1 đầu đòn bẩy rất dài chỉ hơi rung rung là điểm tựa phía công tắc tắt máy rung rinh rồi.
bệnh này chỉ cần thay cái công tắc chân chống điện là hết ngay bác ra số 3 tô hiến thành mất 30 phút tiền tầm hơn tram

lesoleil

Xe đạp
Em mới lái xe liberty việt của vợ mua cách đây 3 năm nhưng cảm nhận là yên đau mông kinh khủng. Em đang tính thay yên mà ko biết có đỡ k các cụ ai thay yên nhập và yên độ rồi cho ý kiến giúp em cái thanks

sadlife

Xe tải
Em mới lái xe liberty việt của vợ mua cách đây 3 năm nhưng cảm nhận là yên đau mông kinh khủng. Em đang tính thay yên mà ko biết có đỡ k các cụ ai thay yên nhập và yên độ rồi cho ý kiến giúp em cái thanks
việt hay nhập ngồi lâu cũng đau mông bác ơi.trước em hay đi nhiều vừa xót mông lại vừa xót xăng :-<

lesoleil

Xe đạp
việt hay nhập ngồi lâu cũng đau mông bác ơi.trước em hay đi nhiều vừa xót mông lại vừa xót xăng :-<
Thế là vô phương cứu chữa hả bác, em đi có nửa tiếng mà k chịu nổi nhiệt, ngồi các xe khác ko có chuyện đau mông như quả xe này hic

sadlife

Xe tải
Thế là vô phương cứu chữa hả bác, em đi có nửa tiếng mà k chịu nổi nhiệt, ngồi các xe khác ko có chuyện đau mông như quả xe này hic
chuẩn rùi bác.yên việt thì cứng k nói làm gì,nhưng yên nhập em ngồi nó lún xuống tí.mà em có 50kg,đi tầm 10km là em oải lắm.

ndt175

Xe đạp
chuẩn rùi bác.yên việt thì cứng k nói làm gì,nhưng yên nhập em ngồi nó lún xuống tí.mà em có 50kg,đi tầm 10km là em oải lắm.
Nhìn cái yên thích thế mà đau mông hả bác (em đang nói yên nhập)

dai192

Xe đạp
Đang định sắm 1 e 3v ie S mà lên đây thấy các cụ chê ghê quá...nhưng mà mình vẫn thích. Kệ thôi :)):))

habichhiep8489

Đi bộ
Cấp cứu !!

Các bác cho em hỏi, em đi liberty Việt đời máy 2014, 125ie ạ, xe em đi rửa xong chắc bị nước vào ổ khóa (hay bị sao đấy, tóm lại liên quan đến điện và nước ạ T_T ) rồi em vẫn đi được 3km, tự nhiên chết máy, k khởi động được nữa, lúc ấy tiện có hàng sửa xe bên đường, em mang vào thì anh sửa xe tháo đoạn đằng trước xe em ra rồi bảo cầu chì cháy, thay cầu chì, với xì cho khô, sau đó e đi và lại bị thế tiếp, rốt cuộc e dắt về. Các bác có kinh nghiệm bắt bệnh giúp em và chỉ em cách sửa với ạ ^:)^