Ai đã đi liberty viet nam cho cảm nhận nhé!!!

phuong1983

Đi bộ
Thực ra ly có hai bình xăng,chính và phụ,các bạn đổ xăng ko nên đổ đầy quá,phải trừ đi 2l ở bình phụ.vi khi đổ xăng,xăng se chưa xuống bình phụ,mà phải đi một lúc,mới xuong cơ.ko phai bị lỗi đâu nhe
Em cung gap hien tuong nhu cac bac:
- Di voi van toc <40km/h thi rat em, di tu 40-60km/h gap hien tuong hoi rung,em chua thu di voi van toc >60km/h.
- khi do xang vao binh,em da dan do tu tu,den khi nhin thay xanh trao ra,cu tuong full roi nhung mo khoa thay kim xang chua full day binh,ma nhin vao binh xang thay day u' rui.
2 Van de nay em cung rat thac mac.
(em comment bang DT nen cac bac thong cam k co dau' nha)

nphd

Xe đạp
Xe em mới lấy chả biết thế nào chứ chỉ thấy sướng, xem đi quá bốc, quá êm, quá sướng. Đi ra đường các em cứ gọi là trầm trồ các bác ạ, đã thế còn có mấy anh đi SH ngang qua em còn ngoái lại nhìn :)). Nói chung xe đi sướng, em chạy 10Km/H cũng êm, 20Km/H cũng êm 50/H km lại càng êm mà càng đi càng êm mới đã chứ, xe dm mới đi được 80Km.

Nói chung em chưa đi con xe nào mà sướng như con xe này trừ SH em chưa đi ^^

s0c_uuu

Xe buýt
Xe em mới lấy chả biết thế nào chứ chỉ thấy sướng, xem đi quá bốc, quá êm, quá sướng. Đi ra đường các em cứ gọi là trầm trồ các bác ạ, đã thế còn có mấy anh đi SH ngang qua em còn ngoái lại nhìn :)). Nói chung xe đi sướng, em chạy 10Km/H cũng êm, 20Km/H cũng êm 50/H km lại càng êm mà càng đi càng êm mới đã chứ, xe dm mới đi được 80Km.

Nói chung em chưa đi con xe nào mà sướng như con xe này trừ SH em chưa đi ^^
cụ mà đi SH thì đê mê luôn đấy ạ :)

lanhuong1965

Xe điện
cụ mà đi SH thì đê mê luôn đấy ạ :)
Cụ nói lưng lửng,em chả biết là đi SH bị đập đầu cướp xe rồi...mê???!!!Hay nó mắc quá,bằng 1/2 cái 4b mà vẫn mưa,nắng dãi dầu nên đê mê...mệt???!!!Hay đi SH thỏa mãn mọi bề,thật là sung sướng đến đê mê???!!!Không như bác nào đó xuyên tạc đi SH,bi nóng quá,tiệt đường hậu duệ luôn???!!!
Cụ vào otofun mà cứ lưng lửng thế,thảo nào đá phang túi bụi.
Như nào thì cụ nói rõ cho em hiểu,để sai lung tung mất quan điểm???
=)) =)) =))

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Cụ nói lưng lửng,em chả biết là đi SH bị đập đầu cướp xe rồi...mê???!!!Hay nó mắc quá,bằng 1/2 cái 4b mà vẫn mưa,nắng dãi dầu nên đê mê...mệt???!!!Hay đi SH thỏa mãn mọi bề,thật là sung sướng đến đê mê???!!!Không như bác nào đó xuyên tạc đi SH,bi nóng quá,tiệt đường hậu duệ luôn???!!!
Cụ vào otofun mà cứ lưng lửng thế,thảo nào đá phang túi bụi.
Như nào thì cụ nói rõ cho em hiểu,để sai lung tung mất quan điểm???
=)) =)) =))
Phải công nhận là 3 phải cụ ạ :))
Lúc thì li lúc thì sờ hờ...em cũng đến thua. Nói nhỏ ko biết đúng ko, hình như cụ ý vẫn chưa lấy đc xe, lưng lửng là phải thôi =))

le duy tung

Xe đạp
đi tầm 40-60km mà thả ga ra thì có tiếng gió rít nghe ảo quá , mà sao em đổ xăng mới hơn nửa bình 1 tí nó cứ tràn ra

hpcontener

Xe tải
- Chẳng con nào đi sướng bằng con động cơ cơm, tiến, lùi chẳng phải vào số má gì cả, 90 năm vẫn chạy tốt. Lại còn cả chức năng "chống đẩy" tuy hơi tốn calo một tí nhưng sự thật là trên cả tuyệt vời 8-}
Bác nào còn phân vân chưa biết chọn xe nào thì nên chung thủy với con đấy là hợp lý.

nhatlongcamera

Xe tải
cảm nhận là đi con này cưa gái rất dễ
em lấy xe từ hôm 1/5
giờ cưa được 3 em 9x rồi

daihung4000

Xe tải
Đi con này thoát xe hơn LX, LX nặng nên đi ỳ hơn chút khi mới tăng tốc.Nhưng em này em vít lên 80km/h thì bắt đầu rung sàn và rung đầu xe.
Đi LX mưa em không bị té lên chân mấy đi con này mưa đi qua vũng nước to vẫn bị té lên chân vì sàn của nó bé hơn con LX nhiều.Và Yếm chổ để chân thì bị bo vào nên vẫn té lên tốt.
Em đang test chắc hôm nay là xong em đã rút hết xăng ra đi 80k~ 3,8lit đi được 100km rồi kim đã kịch nhưng hưa die máy khi nào xe chết máy em sẽ có số chuẩn.Phòng 1 chai lavi trong cốp rồi.

nhatlongcamera

Xe tải
ngồi trước cực kỳ khó chịu,
mùa hè
mặc quần ngắn
cứ dừng xe là chân đập vào cái để chân cho người ngồi sau

lhxndd

Xe buýt
ngồi trước cực kỳ khó chịu,
mùa hè
mặc quần ngắn
cứ dừng xe là chân đập vào cái để chân cho người ngồi sau
Do chân của người Việt Nam nó ngắn quá đấy bạn àh, chứ bọn Ý, chân nó dài miên man, người ngồi trước khi chống chân xuống vẫn để dư chân (cong) nên chân người ngồi sau có một khoảng hở so với chân người ngồi trước.
Dù sao đi nữa, lần sau khi bạn chống chân, bạn cứ chống chân thẳng lên chứ đừng duỗi ra sau là được, giống như mình nè, đi xe chẳng thấy bất tiện gì cả!

lhxndd

Xe buýt
Đi con này thoát xe hơn LX, LX nặng nên đi ỳ hơn chút khi mới tăng tốc.Nhưng em này em vít lên 80km/h thì bắt đầu rung sàn và rung đầu xe.
Đi LX mưa em không bị té lên chân mấy đi con này mưa đi qua vũng nước to vẫn bị té lên chân vì sàn của nó bé hơn con LX nhiều.Và Yếm chổ để chân thì bị bo vào nên vẫn té lên tốt.
Em đang test chắc hôm nay là xong em đã rút hết xăng ra đi 80k~ 3,8lit đi được 100km rồi kim đã kịch nhưng hưa die máy khi nào xe chết máy em sẽ có số chuẩn.Phòng 1 chai lavi trong cốp rồi.
Bạn đi 80km/h rung đầu và sàn xe? Điều này cho thấy bạn chưa chạy Liberty ie, mình chạy thấy có vấn đề rung gì đâu nhỉ, lâu lâu 95km/h mà thấy vẫn êm ái, nhẹ nhàng!

Còn xăng, chắc bạn chém gió rồi (rất sợ cái cách nói cứ rút hết xăng, chém gió chắc), Liberty i.e chỉ có 2.4 lít /100 km thôi!

Chỉnh sửa cuối:

daihung4000

Xe tải
Bạn đi 80km/h rung đầu và sàn xe? Điều này cho thấy bạn chưa chạy Liberty ie, mình chạy thấy có vấn đề rung gì đâu nhỉ, lâu lâu 95km/h mà thấy vẫn êm ái, nhẹ nhàng!

Còn xăng, chắc bạn chém gió rồi (rất sợ cái cách nói cứ rút hết xăng, chém gió chắc), Liberty i.e chỉ có 2.4 lít /100 km thôi!
tôi ngồi rút hết xăng ra để test hôm qua đi được kịch kim là 123km là hết xăng. Tôi không hề chém đổ 80k là được 3lit8.
đúng trước tôi đi LX chạy tầm 90~100 không thấy rung giờ mới đi Lib IE thấy chạy lên 80 sàn rung và đầu rung không dám vít nữa

lhxndd

Xe buýt
tôi ngồi rút hết xăng ra để test hôm qua đi được kịch kim là 123km là hết xăng. Tôi không hề chém đổ 80k là được 3lit8.
đúng trước tôi đi LX chạy tầm 90~100 không thấy rung giờ mới đi Lib IE thấy chạy lên 80 sàn rung và đầu rung không dám vít nữa
Vậy thì xe bạn thế nào ấy chứ, chứ xe của mình chạy tốc độ cao vẫn ổn định và xe chạy vẫn tiết kiệm xăng chứ ko như bạn nói. Có thể do lúc chạy roda, bạn chạy thiếu chính xác hoặc ko tuân thủ kỹ những tiêu chuẩn kỹ thuật trong quá trình chạy xe roda, hoặc bảo dưỡng ko đúng định kỳ, thay nhớt ko đúng hạn, cách chạy xe khi vừa hết roda ko chính xác, v.v... nên mới như vậy!

s0c_uuu

Xe buýt
mời bác quay về wave mà dùng :D
chắc bác là fan của hòn đá. xin lỗi bác. Kể cả bác chạy roda k chuẩn cũng kbg Li VN chạy tốn xăng như bác nói.
xe mama em chạy tb có 2,7l/100km thoai! toàn đi lúc sáng và về lúc tan tầm. đường tắc kinh khung luôn!

lhxndd

Xe buýt
mời bác quay về wave mà dùng :D
chắc bác là fan của hòn đá. xin lỗi bác. Kể cả bác chạy roda k chuẩn cũng kbg Li VN chạy tốn xăng như bác nói.
xe mama em chạy tb có 2,7l/100km thoai! toàn đi lúc sáng và về lúc tan tầm. đường tắc kinh khung luôn!
Bác nói chuẩn thế ko biết!:-bd

ga.k0ol9x

Xe đạp
cảm nhận của em khi cưỡi Li việt là

1 Tiết Kiệm xăng ( khoảng 2,7 đến 3l )

2 Đi xe tthấy mượt vi vu

3 yên tâm vì có khoá code ( thêm cái khoá đĩa nữa hjhj )

4 Chạy thấy khá bốc

tổng hợp: là em thấy hợp lý khi bỏ ra 54tr mua xe

không phí tiền đi mua xe của mấy anh Honda làm giá

s0c_uuu

Xe buýt
kể ra thì LI vẫn tốn xăng nhỉ :D

duyljnh88

Đi bộ
Sáng nay 18-6 dã có li 150i.e bác nào muốn mua thì ra mua luôn di^_^