[Thảo luận] Ai đáng chửi hơn ai

XSim

Xe container
Các cụ thấy xe con trắng bị chửi có oan không?

nguyenvanuoc

Xe hơi
Về mặt lý thì sai còn thực tế thì xe kia chở nặng quán tính lớn, đang đà xuống dốc cộng với hàng cồng kềnh cần phải mở rộng vòng cua từ xa chứ nó mà ko mở rộng nó lùi mấy đỏ có mà chết toi, ông xe trắng đang rộng thì nhường đỡ nguy hiểm cho mình

son.nguyen.1979

Xe buýt
Khoanh đỏ là gương cầu lồi thì phải ?? Nếu đúng thế ông xe trắng phi xuống hơi vội. Nhưng chưa đến mức phải ăn chửi.

Mũi tên bạc

Xe container
Xe trắng nhường em thấy tài văn minh đấy chứ; ông xe kéo kia vừa vi phạm luật giao thông mà còn thò cái mõm ra nói lung tung!

XSim

Xe container
Xe trắng nhường em thấy tài văn minh đấy chứ; ông xe kéo kia vừa vi phạm luật giao thông mà còn thò cái mõm ra nói lung tung!
Xe trắng chả rõ có văn minh không nhưng ở tình thế đó cũng buộc phải vậy thôi. Có điều em thấy ông xe tải hơi bị bố láo.

Mũi tên bạc

Xe container
Xe trắng chả rõ có văn minh không nhưng ở tình thế đó cũng buộc phải vậy thôi. Có điều em thấy ông xe tải hơi bị bố láo.
HỌ văn minh hay không thì không rõ nhưng rõ là có hành động lùi xe để an toàn rồi cụ!

poiuy

Xe cút kít
Có vẻ như là chị Ninja đã ra dấu cho xe trắng dừng lại từ xa nhưng không nghe nên mới như thế.

vkthang

Xe container
Nhưng trong trường hợp này bên xe tải lên dốc sai khi không bố trí đội phục vụ di chuyển. Xe trắng đang xuống dốc cua thì xe tải mới lên thì không thể nhìn thấy nó dài đến mức nào vì qua gương cũng chỉ nhìn thấy đầu xe.

Và nếu có nhường cũng là dừng lại tấp sát lề thôi, đây ông xe tải lấn hết cả đường mà có mỗi một mợ đúng vẫy vẫy. Em mà là xe trắng lùi xong xuống chửi cho thằng tải một trận vì láo.

đen_đá

Xe buýt
Tiết kiệm tiền ko đi qua hầm, leo lên đèo đương nhiên phải đè vạch và sang hẳn làn bên kia để lấy lái. Hay là loại siêu trường siêu trọng này nó ngoại lệ với cái vạch liền kia hả các cụ. Em thấy xe tải tốt nhất ko nói gì hoặc nên cảm ơn ông xe trắng một câu cho vui vẻ

Opel Astra

Xe điện
Thường thì đi Siêu tải thế này, lẽ ra nó cần có nhân sự ra vẫy cờ bác ạ.
Tụi tôi hồi trước đi từ Hải Phòng về, qua Hà Tây, phải có 2 xe đi chặn trước sau.
Xe có đèn vàng quay tứ tung, và đến ngã tư (có lên kế hoạch trước hết rồi), 1 xe con phải ra chặn đường từ trước đó.
Bù lại, bắt buộc phải đi vào giờ 2-3h sáng gì đó.

Cái trailer của tụi tôi có to và dài hơn con ở #1.

Opel Astra

Xe điện
Tiết kiệm tiền ko đi qua hầm, leo lên đèo đương nhiên phải đè vạch và sang hẳn làn bên kia để lấy lái. Hay là loại siêu trường siêu trọng này nó ngoại lệ với cái vạch liền kia hả các cụ. Em thấy xe tải tốt nhất ko nói gì hoặc nên cảm ơn ông xe trắng một câu cho vui vẻ
Cỡ này không qua hầm được bác ạ, vì quá to hoặc BQL không cho qua.

XSim

Xe container
Thường thì đi Siêu tải thế này, lẽ ra nó cần có nhân sự ra vẫy cờ bác ạ.
Tụi tôi hồi trước đi từ Hải Phòng về, qua Hà Tây, phải có 2 xe đi chặn trước sau.
Xe có đèn vàng quay tứ tung, và đến ngã tư (có lên kế hoạch trước hết rồi), 1 xe con phải ra chặn đường từ trước đó.
Bù lại, bắt buộc phải đi vào giờ 2-3h sáng gì đó.

Cái trailer của tụi tôi có to và dài hơn con ở #1.
Vâng xe siêu trường siêu trọng lại lên dốc thì cơ bản sẽ được ưu tiên thôi nhưng phải vận hành một cách chuyên nghiệp và bảo đảm an toàn như cụ nói mới phải. Đây có mỗi ông lái đến khúc cua người từ xa đến sao biết mà tránh, mình đã ở thế phải xin người ta nhường mà còn tinh tướng thì rất bố láo.

Dan du an

Xe cút kít
Trường hợp xe này quá siêu trường siêu trọng thì chắc phải có xe khác đi trước dẫn đường chứ cứ lao lên cua thì người ta tránh kiểu gì.

XSim

Xe container
Trường hợp xe này quá siêu trường siêu trọng thì chắc phải có xe khác đi trước dẫn đường chứ cứ lao lên cua thì người ta tránh kiểu gì.
Lại gặp quả ông cũng siêu trường siêu trọng đi ngược chiều và cũng bố đời thế xem :D

dracula_bg

Xe điện
em đồng quan điểm với cụ, ông tải mới là vô văn hoá, người ta đã dừng lại chủ động lùi mà ông vẫn thò mồm ra nói đc, trong khi chính xe ông mới là thằng cồng kềnh lấn làm lấn vạch mà ko có người dẫn trước cảnh báo.