[Funland] Ams có thể dừng tuyển sinh cấp 2

hcmt

Xe điện
rồi các cụ xem, Ams2 vẫn tuyển sinh, dạy và học như bình thường, chỉ có điều học phí sẽ tăng như các trường CLC khác mà thôi
Cũng khó nếu Bộ chơi rắn.
Còn lách như vậy, cái Cơ sở vật chất của Ams do NN đầu tư, mà ko được sở duyệt, là đi tù đấy

rồi các cụ xem, Ams2 vẫn tuyển sinh, dạy và học như bình thường, chỉ có điều học phí sẽ tăng như các trường CLC khác mà thôi
đệt . thế bộ dg nhục để đâu cho hết :)) rồi chuyên trần đại nghĩa sài gòn ra răng . khó nha :))

bomon

Xe tăng
Nói thật là các trường thích làm khó thôi.
sao tuyển Ams cấp 2 lại có vụ xét học bạ? Sao ko làm vòng thi trắc nghiệm có bật camera để sơ lọc các cháu thay vì chơi học bạ? Thi vòng 2 tại trường vừa đỡ đông vừa chất lượng.

còn thi quốc tế cũng nên mở cửa cho mấy cháu trường tư thi. Thấy các cụ đề cao mấy chuyên công lập quá :) chứ em thấy ngôi sao hay Archimedes cũng ra gì đó ah.
Xét học bạ là tàn dư thời mông muôi của mấy ông làm chính sách giáo dục trên mây, nghĩ rằng mấy thứ giấy tờ sổ sách có thể thay cho bài thi công bằng; được sự bơm thổi của đám phụ huynh khai phóng, học theo sở thích, hưởng theo nhu cầu; giải thể thao cơ vua giải toán quốc tế giả cầy được đánh đồng như học văn hóa. Còn giờ chưa bỏ chắc chủ yếu vì kinh phí tổ chức thi.

Thời xa xưa, trước năm 2000, bộ chưa cấm lớp chuyên cấp 2, thì trường Ams cấp 2 tuổi tôm, chỉ ngang Giảng Võ trong quận Ba Đình, hình như cửa hơi dưới so với các quận khác như Trưng Vương, Nguyễn Trường Tộ. Sau các quận bị cấm, 1 thời gian dài còn mỗi Ams được bảo kê, mãi cho tới 2010 mới có mô hình CLC của quận như trường Cầu Giấy.

Smile1102

Xe container
Nói chung bộ máy lờ đờ nao toàn do cônan nắm thì sẽ còn nhiều vụ lục đục và thanh trừng mợ ạ, phim dài nhiều tập mợ nhé.
Vâng nghĩ tới đó lại chỉ muốn đá đít con ra nc ngoài sống.
Nhiều khi để sống vui thì phải ko nghe ko biết ko thấy cụ ạ.
"Đường xa nghĩ nỗi sau này mà kinh" :(

benq

Xe điện
Am C3 lấy nền tảng để ra QTe hoặc ĐH topcao trong nước, chứ gò ép từ C2 đúng là mệt mỏi. Nhưng cách học và dạy hiện tại Am C3 mấy năm nay k ổn lắm, lời phời thiếu kỷ luật

prado2012

Xe điện
Xét học bạ là tàn dư thời mông muôi của mấy ông làm chính sách giáo dục trên mây, nghĩ rằng mấy thứ giấy tờ sổ sách có thể thay cho bài thi công bằng; được sự bơm thổi của đám phụ huynh khai phóng, học theo sở thích, hưởng theo nhu cầu; giải thể thao cơ vua giải toán quốc tế giả cầy được đánh đồng như học văn hóa. Còn giờ chưa bỏ chắc chủ yếu vì kinh phí tổ chức thi.

Thời xa xưa, trước năm 2000, bộ chưa cấm lớp chuyên cấp 2, thì trường Ams cấp 2 tuổi tôm, chỉ ngang Giảng Võ trong quận Ba Đình, hình như cửa hơi dưới so với các quận khác như Trưng Vương, Nguyễn Trường Tộ. Sau các quận bị cấm, 1 thời gian dài còn mỗi Ams được bảo kê, mãi cho tới 2010 mới có mô hình CLC của quận như trường Cầu Giấy.
Chuyên quận bị cấm rồi hả cụ? Trước thời tụi em là chuyên quận giỏi lắm đấy. Em vẫn nghĩ nên tạo sân chơi cho học sinh có tố chất ở các lớp chuyên. Nếu đánh bỏ hết chuyên quận, thì sẽ đến ams 2 và Nn2 thật. Như vậy thì là thiệt thòi cho học sinh hệ công.

TamchieumoI

Xe buýt
Chuyên quận bị cấm rồi hả cụ? Trước thời tụi em là chuyên quận giỏi lắm đấy. Em vẫn nghĩ nên tạo sân chơi cho học sinh có tố chất ở các lớp chuyên. Nếu đánh bỏ hết chuyên quận, thì sẽ đến ams 2 và Nn2 thật. Như vậy thì là thiệt thòi cho học sinh hệ công.
Trường chuyên huyện (cấp 2 ) ngày xưa nhà cháu học sau đâu tầm 2000 thì dẹp và cơ sở vật chất dành cho Trung tâm giáo dục thường xuyên ạ. Dẹp năm nào thì nhà cháu không rành. Hồi đó gọi là trường Năng khiếu huyện.

Mytv

Xe điện
Nói thật là các trường thích làm khó thôi.
sao tuyển Ams cấp 2 lại có vụ xét học bạ? Sao ko làm vòng thi trắc nghiệm có bật camera để sơ lọc các cháu thay vì chơi học bạ? Thi vòng 2 tại trường vừa đỡ đông vừa chất lượng.

còn thi quốc tế cũng nên mở cửa cho mấy cháu trường tư thi. Thấy các cụ đề cao mấy chuyên công lập quá :) chứ em thấy ngôi sao hay Archimedes cũng ra gì đó ah.
Đông quá phải sàng lọc kiểu "giấy tờ" cụ ạ. Quan điểm của e cũng ko đồng ý với cách thức này. Cứ thi xanh chín tay bo là đánh giá chuẩn nhất. Mấy cái bảng điểm bằng khen ở ta đa phần ko thể hiện dc rõ ràng trung thực của hs.

Trường tư vẫn tham gia thi chứ có bị hạn chế j đâu cụ. Ác hay NS rất tốt nhưng ko phải gđ nào cũng có điều kiện học dc. Chưa kể hiện nay nếu so với bên chuyên công lập vẫn dưới 1 bậc đó ạ.

Nói chung ngành giáo dục vẫn loay hoay lắm.

Nhimtiu

Xe container
Vâng nghĩ tới đó lại chỉ muốn đá đít con ra nc ngoài sống.
Nhiều khi để sống vui thì phải ko nghe ko biết ko thấy cụ ạ.
"Đường xa nghĩ nỗi sau này mà kinh" :(
Em k nghe k thấy thì đỡ khủng và đỡ hoảng hơn mợ kiểu 3 wise monkeys ý mợ ạ. See no evils, hear no evils, talk no evils.

Koka2015

Xe tăng
Đông quá phải sàng lọc kiểu "giấy tờ" cụ ạ. Quan điểm của e cũng ko đồng ý với cách thức này. Cứ thi xanh chín tay bo là đánh giá chuẩn nhất. Mấy cái bảng điểm bằng khen ở ta đa phần ko thể hiện dc rõ ràng trung thực của hs.

Trường tư vẫn tham gia thi chứ có bị hạn chế j đâu cụ. Ác hay NS rất tốt nhưng ko phải gđ nào cũng có điều kiện học dc. Chưa kể hiện nay nếu so với bên chuyên công lập vẫn dưới 1 bậc đó ạ.

Nói chung ngành giáo dục vẫn loay hoay lắm.
Trường tư dc thu phí dự thi thoải mái nên bao nhiêu hs thi cũng dc.
Ams em nhớ ko nhầm là ko thu phí hoặc phí tượng trưng, nếu đông hs thi sẽ ko đủ cở sở vật chất và kinh phí.

hm.tuan

Xe điện
Thực ra có tên chuyên hay CLC hay ko thì ko quan trọng
Thực tế cho thấy các trường tốt, CLC đều có thi đầu vào để lọc học sinh rùi.
Ngoài ra ở rất nhiều trường công thì đều tồn tại lớp chọn và lớp Ngoại giao bao gồm các con học khá, nhà có đk quan tâm đc ưu tiên dạy riêng với thầy cô giỏi.
Việc cấm làm cho các bên phải rút vào hoạt động ko công khai khiến nó càng trở nên thiếu minh bạch.
Đục nước béo cò cụ ạ. Chứ cứ minh bạch thì quy định rõ ràng ra thì đói rách mõm.

Smile1102

Xe container
Ck em cũng Bế Văn Đàn và Nguyễn Trường Tộ. Em quen đội này nhiều toàn cuối 7x đầu 8x các bạn siêu giỏi, sau đó đội đấy cũng vào KHTN với Ams nhiều và giờ vẫn giỏi ạ :).
Mà cái đội đó còn chơi với nói phét đều giỏi nữa chứ.

Smile1102

Xe container
Em k nghe k thấy thì đỡ khủng và đỡ hoảng hơn mợ kiểu 3 wise monkeys ý mợ ạ. See no evils, hear no evils, talk no evils.

View attachment 8405895
Từ hồi làm nhiều với đội nhà nc là em đã ko xem TV, ko nghe ko biết ko thấy rồi. Cơ mà thi thoảng vẫn bị vô tình nghe thấy đôi chút thông tin ạ.

le_petit

Xe tăng
Túm lại vẫn nên phân lớp theo khả năng thì dễ cho cả cô lẫn trò. Ko dạy nâng cao thì bọn giỏi nó chán, còn dạy nâng cao thì bọn ko giỏi chả hiểu gì.
Bên Ngôi Sao hay Archimedes em thấy có lớp chuyên, rồi khi nào thi HSG thì sẽ thi chọn đội tuyển cho học riêng, thêm 1-2 buổi 1 tuần, sau đó thì lại thi vòng 2 để chọn vài bạn đi thi.
Con em hai đứa thì hay đc vào vòng 1 để học đội tuyển, sau đó thi vòng 2 thì xịt :D.
Như bạn bé nhà em đội tuyển nào cũng học mà chưa đi thi HSG bao giờ. Đc cái là đc học nâng cao miễn phí, bố mẹ ko phải trả tiền 😂
Tôi cho con học luôn đủ ở gần chót đội tuyển, để nó được rèn miễn phí mà không cần học căng quá, dành thời gian học toàn diện và tham gia rèn luyện nhiều kỹ năng.
Nói thật, với bọn giỏi, nếu ko có đội tuyển thì chúng chẳng biết đến trường để làm gì và làm gì cho hết thời gian ko đến trường! Những kiến thức phổ thông đại trà của các môn chúng đạt trên 9 điểm dễ như không cần học (kiến thức thật, đánh giá chuẩn). Trong khi đó bọn trung bình và khá cày cuốc nhiều hơn bọn tuyển mà tổng điểm các môn vẫn thua.