[Funland] Ấn Độ có vẻ đang có Doping nên rất hăng, Trung Quốc thì hình như đang lo sợ điều gì đó nên hiền đến lạ

Future_50

Xe điện
À, giả sử thôi, nó đánh chớp nhoáng sau đó xin rút quân rồi tuyên bố chiến thắng. Sau đó nữa á, V lại ngậm bồ hòn vì dù gì anh ấy cũng đã rút quân. Bài vở cứ như cô gái bị người yêu bạo hành vào bệnh viện xong nó năn nỉ kêu vì yêu em nên anh mới ghen, Anh nóng tính mà em thì cứ trêu ngươi anh...
Tóm lại giai đoạn này cứ phải cẩn thận củi lửa đi nhẹ nói khẽ để phòng hờ mọi tình huống. Em tin các lờ đờ nhà mình cũng rút đc nhiều kinh nghiệm rồi, nên sẽ k tự đưa mình vào bẫy đâu. Vị thế quốc tế của mình cũng đã khác 40 năm trước.
Mà bọn Mỹ đểu này có bài bơm bong bóng dựng ông kẹ xài mãi nhỉ. Hết Cccp đến Nk, Iran và bây giờ là chị na. Hê hê em thành thật chia buồn vì chị na đã được chọn làm mục tiêu của Mỹ 20 năm nữa. Em thật là vui quá đi kkk
em rất không hiểu cách suy nghĩ của cụ. cụ muốn đánh chớt nhoáng, rút quân, tuyên bố chiến thắng. thế hậu quả phía sau cuộc chiến là gì.
1. Việt đóng cửa biên giới phía Bắc hay vẫn mở cửa thông thương? vậy nguồn lương thực, thực phẩm sang còn không? nên nhớ Đại Việt xuất qua China nhiều nhất là cái này.
2. Hàng hóa China chắc không cần bán ở Việt nữa mà thay vào đó là hàng Việt, Thái, EU, US
3. chính trị Việt hiện không theo bên nào, nhưng sau khi bị đánh chắc Người Việt vẫn nghĩ như vậy chăng?:D

Tập *** điên như cụ nghĩ đâu, chỉ làm trò mèo là lấn ... lấn thôi. Còn đánh á, Việt sợ China bao giờ.

Người Việt không gây ra cuộc chiến nhưng người Việt không sợ chiến tranh.

Alex.N

Xe buýt
em rất không hiểu cách suy nghĩ của cụ. cụ muốn đánh chớt nhoáng, rút quân, tuyên bố chiến thắng. thế hậu quả phía sau cuộc chiến là gì.
1. Việt đóng cửa biên giới phía Bắc hay vẫn mở cửa thông thương? vậy nguồn lương thực, thực phẩm sang còn không? nên nhớ Đại Việt xuất qua China nhiều nhất là cái này.
2. Hàng hóa China chắc không cần bán ở Việt nữa mà thay vào đó là hàng Việt, Thái, EU, US
3. chính trị Việt hiện không theo bên nào, nhưng sau khi bị đánh chắc Người Việt vẫn nghĩ như vậy chăng?:D

Tập *** điên như cụ nghĩ đâu, chỉ làm trò mèo là lấn ... lấn thôi. Còn đánh á, Việt sợ China bao giờ.

Người Việt không gây ra cuộc chiến nhưng người Việt không sợ chiến tranh.
Người Việt yêu hoà bình bác ạ (muốn k yêu cũng chả được, vì mình ở gần thằng to xác thế kia, gắng hết sức vả đc nó 1 phát sau đó nó chỉ cần gảy nhẹ 10 phát suốt 10 năm chả hạn cũng mệt mỏi lắm)
Thực tế ngàn đời nay, chỉ có Tàu sang thì mình mới đánh đuổi, còn nó rút về rồi thì mình cũng thôi. Thậm chí nó còn ở trên đất mình nhưng khi cần mình cũng tạo điều kiện cho rút về thôi. Nên phỉ phui nó táng mình bất ngờ rồi xin rút ngay thì mình lại ngậm bồ hòn đấy bác.
Nhưng em cũng bảo nó chả đánh rồi còn gì, trong nước thì loạn, bên ngoài thương chiến, bg gây chiến một phát Mỹ nó nhét đầy mổm đất sét ấy. Ăn cái cấm vận độ 10 năm thì thành quả bao nhiêu năm tan tành cả. Đồng minh châu Phi k có tiền thì còn khuya mới khiến đc.
Nên k riêng gì Việt mà cả Ấn với Đài cũng chỉ chửi nhau, đẩy nhau tí thôi. Thao quang dưỡng hối là thần chú của Tung đoạn này.

Future_50

Xe điện
Người Việt yêu hoà bình bác ạ (muốn k yêu cũng chả được, vì mình ở gần thằng to xác thế kia, gắng hết sức vả đc nó 1 phát sau đó nó chỉ cần gảy nhẹ 10 phát suốt 10 năm chả hạn cũng mệt mỏi lắm)
Thực tế ngàn đời nay, chỉ có Tàu sang thì mình mới đánh đuổi, còn nó rút về rồi thì mình cũng thôi. Thậm chí nó còn ở trên đất mình nhưng khi cần mình cũng tạo điều kiện cho rút về thôi. Nên phỉ phui nó táng mình bất ngờ rồi xin rút ngay thì mình lại ngậm bồ hòn đấy bác.
Nhưng em cũng bảo nó chả đánh rồi còn gì, trong nước thì loạn, bên ngoài thương chiến, bg gây chiến một phát Mỹ nó nhét đầy mổm đất sét ấy. Ăn cái cấm vận độ 10 năm thì thành quả bao nhiêu năm tan tành cả. Đồng minh châu Phi k có tiền thì còn khuya mới khiến đc.
Nên k riêng gì Việt mà cả Ấn với Đài cũng chỉ chửi nhau, đẩy nhau tí thôi. Thao quang dưỡng hối là thần chú của Tung đoạn này.
cụ viết nhiều, nói nhiều, nhưng hậu quả cuộc chiến thì cụ chẳng dám nói, thế cụ quote bài em làm gì:D

baongan2511

Xe buýt
2 thằng này mà oánh nhau to có nghĩa là 1 nửa dân số thế giới đánh nhau

Alex.N

Xe buýt
cụ viết nhiều, nói nhiều, nhưng hậu quả cuộc chiến thì cụ chẳng dám nói, thế cụ quote bài em làm gì:D
Kkk, bác cứ tự đề cao mình. Nông sản có mỗi việt bán đâu, mình k bán nó đi mua của nc khác hoặc tự mình đi thuê đất mở trang trại nông nghiệp khắp thế giới mấy hồi. Nó cũng k đến nỗi chết đói vì k nhập gạo và trái cây Việt phỏng ạ.
Mấy cái khác, hàng tàu bị tẩy chay thì chắc, hàng việt xuất đi tàu có thể sẽ ngưng và giảm, ta sẽ chật vật một chút vì p tìm hướng đi khác cho xuất khẩu, thay đổi thị trường, cơ cấu hàng và giá bán...
Hai mảng này nó liên quan trực tiếp và chịu sự chi phối của thằng dân nên có thể dự đoán, những thứ khác em k chắc. Em nghĩ, dân đen nghĩ một đằng, lờ đờ hoàn toàn có thể làm một nẻo, nên những thứ k do dân chi phối cũng khó nói lắm ấy, chưa hẳn 1+1 nó ra 2 đâu.
Ngoài ra, hậu quả khi lựa chọn k dựa trên số tuyệt đối mà sẽ dựa trên số tương đối và tương quan các bên. Những con số đem lên bàn cân Lợi ích của Việt so với Ấn, Đài nhỏ bé lắm, em nghĩ vậy.

Future_50

Xe điện
Kkk, bác cứ tự đề cao mình. Nông sản có mỗi việt bán đâu, mình k bán nó đi mua của nc khác hoặc tự mình đi thuê đất mở trang trại nông nghiệp khắp thế giới mấy hồi. Nó cũng k đến nỗi chết đói vì k nhập gạo và trái cây Việt phỏng ạ.
Mấy cái khác, hàng tàu bị tẩy chay thì chắc, hàng việt xuất đi tàu có thể sẽ ngưng và giảm, ta sẽ chật vật một chút vì p tìm hướng đi khác cho xuất khẩu, thay đổi thị trường, cơ cấu hàng và giá bán...
Hai mảng này nó liên quan trực tiếp và chịu sự chi phối của thằng dân nên có thể dự đoán, những thứ khác em k chắc. Em nghĩ, dân đen nghĩ một đằng, lờ đờ hoàn toàn có thể làm một nẻo, nên những thứ k do dân chi phối cũng khó nói lắm ấy, chưa hẳn 1+1 nó ra 2 đâu.
Ngoài ra, hậu quả khi lựa chọn k dựa trên số tuyệt đối mà sẽ dựa trên số tương đối và tương quan các bên. Những con số đem lên bàn cân Lợi ích của Việt so với Ấn, Đài nhỏ bé lắm, em nghĩ vậy.
sau khi đọc hết các cmt của cụ, cụ về bảo anh Xi đánh được rồi. Bọn Đại Việt chẳng dám làm gì China đâu:D, cứ qua đó đốt sạch, giết sach theo cách nghĩ của cụ,:D
thôi em không tranh luận với cụ đâu ạ.:D

Alex.N

Xe buýt
sau khi đọc hết các cmt của cụ, cụ về bảo anh Xi đánh được rồi. Bọn Đại Việt chẳng dám làm gì China đâu:D, cứ qua đó đốt sạch, giết sach theo cách nghĩ của cụ,:D
thôi em không tranh luận với cụ đâu ạ.:D
Nó mà nghĩ đc như bác thì đã k có vụ 79, 88, lại một loạt vụ trên biển :D
Thật chứ bảo Tung nó sợ Vn Nên k dám đánh thì... cũng tự hào nhể. Tiếc là Mấy ngàn năm dựng nước Kẻ thù chính của ta là nó, lịch sử cận đại giặc gần nhất của ta vẫn là nó, bác vẫn nghĩ nó sợ ta sao?
Thôi, quan điểm cá nhân mỗi người thì cứ giữ thôi. Em thì cho là lợi ích thôi, chơi và giữ ta dưới nách lợi hơn thì nó đánh làm gì, Mà ta thật sự cũng là đám gân gà khó nhai, đụng vô k khéo lại mất mặt nên nó còn kiềng. Thử cán cân lợi ích nghiêng hẳn xem nó sợ ta nữa chăng.
Tung vẫn là kẻ thù truyền kiếp mà muôn đời dân Việt phải cảnh giác, chứ bảo kê cao gối ngủ đi vì ta xuất nông sản cho nó xài hàng của nó nên nó k đánh ta đâu thì... lạc quan tếu quá ạ.

baongan2511

Xe buýt
Nó mà nghĩ đc như bác thì đã k có vụ 79, 88, lại một loạt vụ trên biển :D
Thật chứ bảo Tung nó sợ Vn Nên k dám đánh thì... cũng tự hào nhể. Tiếc là Mấy ngàn năm dựng nước Kẻ thù chính của ta là nó, lịch sử cận đại giặc gần nhất của ta vẫn là nó, bác vẫn nghĩ nó sợ ta sao?
Thôi, quan điểm cá nhân mỗi người thì cứ giữ thôi. Em thì cho là lợi ích thôi, chơi và giữ ta dưới nách lợi hơn thì nó đánh làm gì, Mà ta thật sự cũng là đám gân gà khó nhai, đụng vô k khéo lại mất mặt nên nó còn kiềng. Thử cán cân lợi ích nghiêng hẳn xem nó sợ ta nữa chăng.
Tung vẫn là kẻ thù truyền kiếp mà muôn đời dân Việt phải cảnh giác, chứ bảo kê cao gối ngủ đi vì ta xuất nông sản cho nó xài hàng của nó nên nó k đánh ta đâu thì... lạc quan tếu quá ạ.
Cụ nói chuẩn lắm, rất hợp ý em. Nhiều lúc cứ nghe các bô lão+mấy ông xe ôm vểnh râu nói Trung Quốc sợ không dám đánh mình nghe cho vui thôi =))

Camontinhyeu

Xe điện
Trung - Ấn dọa khỉ thôi ko đánh nhau đâu, điên mà đánh nhau, trừ thằng thứ 3 vứt nửa dấu tay

Lucifer2306

Xe tăng
Chứng tỏ nội bộ khựa đang rất bất ổn nên phải liên tục dùng chủ nghĩa dân tộc để đẩy áp lực ra ngoài. Tuy nhiên, dạo gần đây đã có hiện tượng nhờn thuốc.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

TieuFu

Xe container
Cá nhân em thấy Khựa nó mạnh so với khu vực ĐNA. Từ khi lập quốc, Khựa đã tương đối hoàn tất chiến lược kiểm soát nguồn nước từ thượng nguồn. Một thập kỷ gần đây là thời gian bùng nổ của khựa về hải quân, với siêu dự án là vành đai và con đường. Và để thực hiện hoá giấc mơ thống trị thì phát triển hải quân là bắt buộc. Khựa còn tự hào 50 ngày đóng xong 1 tàu chiến và bây giờ quy mô hải quân của khựa là rất lớn. Em cũng sn Mỹ nó giỏi trò dương đông kích tây, lôi khựa vào chạy đua lực lượng hải quân. Hướng đến nồi lửa Biển Đông. Đến lúc quyết định họ lại chọn chiến trường vùng núi cao cách xa biển. Không thể tự nhiên mà Ấn Độ lại hăng hái đấu Khựa như vậy được, có lẽ được hứa hẹn miếng bánh quá ngon rồi. Mà hai nước này thì dân nó ko thiếu. Riêng khựa lính con một, liệu ý chí chiến đấu có cao bằng đội quân gia đình nghèo con lại đông? Về vũ khí khựa như súng đạn, pháo, giáp thông thường chắc khựa nó làm hết được rồi. Nhưng các loại vũ khí thông minh thì sao? Tên lửa do khựa sx có chất lượng như hàng Mỹ?
Thôi lo làm ăn kiếm tiền đi cụ. Bàn luận đánh chác chi cho mệt ! Cứ có tiền rồi tính ! chứ đánh nhau đời con cháu nó lại phải trả nợ khổ ra !:)):)):))

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình của những người chạy trốn sau khi Bắc Kinh đưa quân vào Tây Tạng hiện đang giúp New Delhi XD các căn cứ tiền phương của mình ở vùng cao băng giá của Ladakh

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Trung Quốc đã cực kì bất ngờ khi bị một lực lượng đặc nhiêm Bí ẩn, thiện chiến - Tiểu đoàn Vikas người Tây tạng - nhanh chóng chiếm lĩnh các điểm cao chiến lược tại Pangong Tso - quê hương của chính họ.
Biểu ngữ nữa này:

Chỉnh sửa cuối:

Future_50

Xe điện
Ngu thì chết thôi cổ nâu à. Bố Mẽo cũng đang rên xiết quằn quại với gần 200k tử vong rồi. Tàu nó thả ra thì làm gì nó nào?
về hỏi anh Tập xem anh ấy có dám xác nhận cái này không nhé cụ:D

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Chết cười mấy anh Ấn đụ. Bị Tàu đánh vuốt mặt không kịp nên bịa ra tin Mig35 Tàu bị Đài loan bắn rơi. Một loạt Youtuber Ấn đăng rồi cả đàn nhao nhao vào bình luận khoái trá.

Đúng là thói quen xóc lọ tinh thần của giống dân phương nam da ngăm ăn bốc:))

Bớ chã vào ban nick tên người tàu nói tiếng Việt, dùng từ ngữ xúc phạm mang tính phân biệt chủng tộc >:P