[Funland] Anh em chạy oto để giành 1 làn đường cho xe máy có được không các cụ?

Zin_3_cau

Xe tăng
Ô tô còn muốn đối đầu với bus nữa cơ. Hôm đó em phải dừng xe xuống phân làn thì xe bus mới đi được đấy.

Isu_zu

Xì hơi lốp
Đòi làn riêng trên đường hỗn hợp là sai, kiểu nghĩ các ông hãy đi chậm thôi để cho tôi được đi nhanh là sai mà sao nhiều người ủng hộ thế nhỉ? 2B thì phải đón con dễ 4B ko có con để đón hay sao? Đã đến sau nhưng lại đòi phi lên trước là kiểu gì nhỉ!
Ok cụ, vậy xước sát móp méo ô tô do va quẹt với xe máy thì cụ đừng xuống xe chửi bới nhé. Gì chứ cụ nói cùn vậy thì đội xe máy giao ga hay Grab nó khoái lắm, vì lạng lách là nghề của nó.
Ca nhân em lúc đi 2B cũng rất thích đi sát ô tô lấn làn xe máy đấy!
Em ủng hộ ý kiến của cụ :)).

TN1805

Xe điện
Chủ yếu xe ô tô taxi, xe khách, xe buýt nó lấn làn của các cụ xe máy thôi.
Cá nhân tôi đi ô tô chả bao giờ lấn làn của xe máy cả.
Ở rất nhiều đoạn ngã tư ( ví dụ như Ngã Tư Sở đi từ Trường Chinh, muốn đi thẳng đường Láng), rất nhiều xe ( chủ yếu xe máy, xe buýt, xe tải, xe khách, taxi các kiểu con đà điểu) đỗ chờ đèn xanh rẽ trái lấn hết cả làn đi thẳng...chán ghê. :D

Tôi thì mong các xe máy cố gắng đi từ tốn, đừng tạt đầu xe ô tô, hoặc cố bám đuôi xe ô tô mà không kiểm soát được tốc độ. Vì đôi khi xe ô tô phải phanh gấp để tránh vật cản/ xe phía trước, xe máy tông đ ít ô tô thường bỏ chạy luôn. :D

nguyen_kia

Xe điện
Đường Nguyễn Trãi phân làn ô tô, xe máy thành công chưa các cụ?

haipvg

Xe tăng
cái này cần có nghiên cứu khoa học ợ, xe máy thoát nhanh nhưng lại tạt đầu ô tô gây tắc nên chưa biết cái nào sẽ thoát hơn

nguyên tắc các luồng giao thông với tốc độ khác nhau thì nên đi khác nhau nhưng ở vn có làm được như thế đâu nên việc phân làn cứ làm rồi bỏ

nếu không phân làn thì về nguyên tắc ai đến trước đi trước chứ nhỉ
Đi lộn xộn thế này mà vẫn cắt chéo thì còn tệ hơn ấy cụ. Chia ra em thấy tốt hơn, như trục Nguyễn Trãi sau khi phân làn đi lại dễ thở hơn.

tungLam.nwl

Xe tăng
Em vẫn Auto nhường nhưng thấy mấy anh Bus và mấy anh biển vàng thì cụ nhớ không phải là em nhé.

haipvg

Xe tăng
Đòi làn riêng trên đường hỗn hợp là sai, kiểu nghĩ các ông hãy đi chậm thôi để cho tôi được đi nhanh là sai mà sao nhiều người ủng hộ thế nhỉ? 2B thì phải đón con dễ 4B ko có con để đón hay sao? Đã đến sau nhưng lại đòi phi lên trước là kiểu gì nhỉ!
P/S: em đi 2B đi làm, chỉ dùng 4B cuối tuần để đi chơi
Ồ, đã đi 4b thì bỏ cái thói quen đi 2b đi cụ nhé, đừng có nghjĩ đến đón con kiểu tạt ngang tạt ngửa vậy. Hãy gửi xe ở nơi nào đó rồi đi bộ vào đón con, đấy mới là văn minh của người đi 4b.

formen

Xe lăn
Có hai cái thớt k bao giờ hết hot.
1. Xe đi chậm ở làn trái trên cao tốc - 5 năm 1 lần nổi lên và k có gì thay đổi cả.
2. Nhường 1 làn phải cho xe máy - 2..3 năm 1 lần và sẽ chìm vào quên lãng thôi.

caisua

Xe lăn
Ok cụ, vậy xước sát móp méo ô tô do va quẹt với xe máy thì cụ đừng xuống xe chửi bới nhé. Gì chứ cụ nói cùn vậy thì đội xe máy giao ga hay Grab nó khoái lắm, vì lạng lách là nghề của nó.
Ca nhân em lúc đi 2B cũng rất thích đi sát ô tô lấn làn xe máy đấy!
Em ủng hộ ý kiến của cụ :)).
Em đi 2B mà cụ, nếu 4B húc đít em thì phải xuống xe xử lý chứ cụ. Còn em lách lên mà chạm vào 4B thì xin lỗi đàng hoàng chứ ko hèn hạ cắm đầu chạy mất hút dù em thừa sức chạy vì em biết oánh võng từ nhỏ

Isu_zu

Xì hơi lốp
Ồ, đã đi 4b thì bỏ cái thói quen đi 2b đi cụ nhé, đừng có nghjĩ đến đón con kiểu tạt ngang tạt ngửa vậy. Hãy gửi xe ở nơi nào đó rồi đi bộ vào đón con, đấy mới là văn minh của người đi 4b.
Cụ chuẩn, sợ nhất mấy ông lái ô tô theo tư duy xe 2 bánh, sẵn sàng điền chỗ trống và cua cắt góc, gặp chướng ngại phía trước là lách trái ngay ko cần nhìn gương hâu hay bật xi nhan...

caisua

Xe lăn
Em đi 2B nhé, nhưng ko mong 4B nhường nhịn gì mình. Họ đến trước thì đi trước thôi, thích đến đúng giờ thì đi sớm lên chút, sao phải xin xỏ gì ai

chuotnuoc

Xe hơi
Em ước gì trên cầu Vĩnh Tuy có cái cam phạt nguội thì ngân sách nhà nước lại tăng thêm một mớ.

Quê bầm

Xe điện
Ước muốn đó cao quý và em ủng hộ cả hai tay nhưng ôi thôi chắc lâu lắm nữa mới hiện thực được giờ xe máy chịu khó leo vỉa hè còn người đi bộ ko ra đường thôi cụ ơi

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Đến đi ê tô còn bị ép lòi kèn ra đây cụ ơi. Em lúc nào chả nhường mà vừa ghếch đc cái đầu lên phát là có thằng nó ghếch rồi ép luôn em bẹp dí. Mấy hôm nữa lạnh, mưa ê tô đi còn bám sát đít hơn xe máy ấy chứ.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ cụ chủ, tăng kêu gọi dân trí trên đường. Bỏ qua yếu tố quy hoạch và quản lý hạ tầng, hiện tại các đô thị có hai thứ đang tiến không đồng tốc với nhau: (i) tốc độ người có tiền mua xe nhiều và tăng nhanh; (ii) tốc độ người hiểu điều khiển đi ô tô trên đường cần có cách tư duy khác với khi đi xe máy và xe đạp lại ít và tăng chậm.
Hệ quả là trên đường, nhất vào giờ tan tầm là một mớ hỗn độn, không ra làn, không ra vạch, đan xen nháo nhào. Không khó để thấy xe ô tô to, phân khối cao, đi ngẩn ngơ nhàn tản với vạch phân làn ở giữa bốn bánh trong khi phía sau là hàng dài xe máy. Cũng không khó để thấy giữa hai thân ô tô dừng đèn đỏ cạnh nhau còn hai cái gương thò ra, nhưng vẫn có các chú choai phóng xe máy ào đến, thản nhiên huých mỗi bên một cái để vượt lên và không thèm một giây nhìn lại.
Nói như cụ này có tiền mua ô tô đi ở VN cũng là có tội. Vì có nhiều tiền nhanh quá nên mua ô tô nhiều, hạ tầng ko theo kịp. Cháu ạ.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề ạ, mong muốn của em như vậy có được không các cụ, giờ tan tầm là em thấy oto chay kín hết các làn đường.

Không được đâu cụ. Có luật nào, biển báo, vạch đường nào .... nói chỉ được đi bên ngày/bên kia đâu ... blap lap :D