Anh em lưu ý khi mua Fiesta cho chị em.

nse'

Xe đạp
Báo cáo các cụ, sáng nay vừa chạy thử Fiesta về. E khẳng định là không có vấn đề như cụ chủ thớt nói. Sau khi đóng D bỏ chân phanh xe vẫn đi từ từ, tuy nhiên có đọ trễ hơn so với Ếch em đang chạy ạ.
Xin bác cho ý kiến khi bác dừng lại ở đèn xanh đèn đỏ ở chế độ D ạ, tôi có nói là vào D sau khi khởi động không đi được đâu. Tôi đã tự nhận là có thể do câu chữ nên làm mọi người hiểu nhầm rồi, và tôi còn trích dẫn bài của bác Omega09 giải thích Fiesta tự cắt li hợp khi đệm phanh còn gì (chạy theo quán tính để tiết kiệm nhiên liệu ). Nếu bác không ga gẩm lên tiếp thì xe nó cứ đứng ỳ ra đấy. Hôm tôi đi thử phát hiện ra mới lên diễn đàn cảnh báo. Nếu tôi hiểu sai vấn đề cũng là do tôi không phải chuyên gia, tôi chỉ là người tiêu dùng bình thường, có sao nói vậy thôi mà. Nhiều bác xấu tính cứ thích nói nọ kia, tôi không quan tâm.

Undo

Xe đạp
:-??
Xin bác cho ý kiến khi bác dừng lại ở đèn xanh đèn đỏ ở chế độ D ạ, tôi có nói là vào D sau khi khởi động không đi được đâu. Tôi đã tự nhận là có thể do câu chữ nên làm mọi người hiểu nhầm rồi, và tôi còn trích dẫn bài của bác Omega09 giải thích Fiesta tự cắt li hợp khi đệm phanh còn gì (chạy theo quán tính để tiết kiệm nhiên liệu ). Nếu bác không ga gẩm lên tiếp thì xe nó cứ đứng ỳ ra đấy. Hôm tôi đi thử phát hiện ra mới lên diễn đàn cảnh báo. Nếu tôi hiểu sai vấn đề cũng là do tôi không phải chuyên gia, tôi chỉ là người tiêu dùng bình thường, có sao nói vậy thôi mà. Nhiều bác xấu tính cứ thích nói nọ kia, tôi không quan tâm.
Bác cứ nói đến chân phanh thì nghĩa là sao, khi muốn đi thì phải nhả phanh ra chứ :-??. Hay là khi đạp phanh thì bị ngắt ly hợp, nhà phanh ra cũng không đóng ly hợp mà phải mớm ga ly hợp mới đóng lại? Tôi thấy việc dừng đèn xanh đỏ so với bắt đầu khởi hành từ đầu có gì khác nhau đâu, cả 2 đều là khởi hành xe từ vị trí dừng mà (và trước đó đều có nhấn phanh)?

Tôi đoán là trường hợp của bác, nếu phải mớm ga thì xe mới đi thì có khả năng là chỗ đó hơi bị dốc và/hoặc xe đang chở nặng quá cho nên không đủ sức đi.

GAT

Xe điện

Bác cứ nói đến chân phanh thì nghĩa là sao, khi muốn đi thì phải nhả phanh ra chứ :-??. Hay là khi đạp phanh thì bị ngắt ly hợp, nhà phanh ra cũng không đóng ly hợp mà phải mớm ga ly hợp mới đóng lại? Tôi thấy việc dừng đèn xanh đỏ so với bắt đầu khởi hành từ đầu có gì khác nhau đâu, cả 2 đều là khởi hành xe từ vị trí dừng mà (và trước đó đều có nhấn phanh)?

Tôi đoán là trường hợp của bác, nếu phải mớm ga thì xe mới đi thì có khả năng là chỗ đó hơi bị dốc và/hoặc xe đang chở nặng quá cho nên không đủ sức đi.
Thôi cụ ợ, ở trang trên em đã sure rằng cụ ý chưa đi, chỉ chém gió rồi mờ

Sonbh

Xe tăng
Thôi cụ ợ, ở trang trên em đã sure rằng cụ ý chưa đi, chỉ chém gió rồi mờ
Chuẩn ko phải nghĩ, em đọc từ đầu chán chả thèm comment cụ ah, fiesta 100% là vào D dừng đèn xanh đèn đỏ nhả phanh là từ từ bò ngay, trừ khi đèn chỗ đèn xanh đèn đỏ đó quá dốc thì nó ko bò được thôi, sao cứ phải tranh luận là nó ko chạy làm gì nhỉ.

danmexe

Xe điện
Stop...Em lạy cụ chủ thớt ạ...^:)^

OmegaO9

Xe container

Em nghĩ ý cụ chuẩn,tốc độ trung bình sau khi dừng đèn đỏ rồi thả phanh ra,không ga.Vận tốc đạt tối đa 8-10km/h.
Còn để nó bò lên được những nơi không bằng phẳng như dốc Đào Tấn mà không mớm ga thì chả xe nào có chức năng này cả.
Fiesta hatchback đến tay khách hàng cũng phải tháng 7 mới có........

binh008

Xe tải
V­­ừa tranh thủ đi ké quả Fiesta sedan ăn trưa ở Lê Văn Hưu, rõ ràng nhả phanh ra để chế độ D thấy bò từ từ mà.=P~

Piesta

Xe tải
V­­ừa tranh thủ đi ké quả Fiesta sedan ăn trưa ở Lê Văn Hưu, rõ ràng nhả phanh ra để chế độ D thấy bò từ từ mà.=P~
:)) Hóa ra là bác này, cũng đi qua đúng lúc đấy. Vì xe của bác mà tắc đường mất một lúc.. Nhìn con fiesta sedan ở ngoài chả hấp dẫn tí nào, *** vừa bé vừa vểnh :| , fiesta chỉ có hatchback là ok.

baobinh81

Xe hơi
Hình như cụ chủ thớt lái xe bằng mồm cụ ợ.

binh008

Xe tải
Ý kiến bác này mà bên Ford vớ được thì quá là okie. Nghe nói là vì quả Fiesta này mà phải làm cả một vụ hoành tráng xuyên Việt. Bây giờ cả đoàn xe mà cứ nhè lúc HN đang tắc đường dìn dĩn nối đuôi nhau xong rồi phím VOV giao thông. Cứ thế phát warning ông ổng " bà con chú ý, có một đoàn xe Fiesta gây tắc đường ở ...." thì hiệu quả phải biết nhể=D>

GAT

Xe điện
Cụ chủ thớt còn ý kiến ghề không ??? đóng thớt thoai !!!

nghiathang

Xe tăng
Đang đỗ ngang dốc mà nhả phanh không đạp ga thì đổ XĂNG MÁY BAY cũng chẳng xe nào khởi hành được
Xăng máy bay, đẳng cấp còn thấp hơn cả dầu ma_zut đấy cụ ạ. hình như nó là thấp nhất trong các loại xăng dầu đấy

digger

Xe tăng
Xăng máy bay, đẳng cấp còn thấp hơn cả dầu ma_zut đấy cụ ạ. hình như nó là thấp nhất trong các loại xăng dầu đấy
Khoảng năm 1984 em có xem một cái tranh vui trong tập "Nụ cười chiến sỹ", vẽ rằng có một cái xe tăng bị một chú lính đổ nhầm xăng máy bay nên bay vút lên trời, em cứ ấn tượng mãi:-|. Tự nhiên em nghĩ rằng cụ chủ thớt mà đổ nhầm xăng này nhưng không vê ga thì chắc cũng chưa bốc được.