[Funland] AstraZeneca thừa nhận vaccine COVID-19 có thể gây tác dụng phụ hiếm gặp dẫn đến cục máu đông

Patriots

Xe lăn
Em 2 mũi Astra, cũng có hiện tượng đau đầu chóng mặt. E còn bị hàng loạt triệu chứng rất kinh khủng, đến nay với sự trợ giúp của một người bạn là bác sĩ thì e khá chắn chắn mình bị rối loạn hệ miễn dịch, gây triệu chứng gần giống bệnh tự miễn kiểu Lupus ban đỏ hệ thống; rồi sang chấn tâm lý,… May giờ em hồi phục rồi. Mẹ nó cảm thấy mình như chuột thử thuốc.
Hồi đó cháu cũng làm một mớ Ivermectin , dùng tốt

thungkhe

Xe điện
Em tiêm 4 mũi Tầu, chắc giống như nước cất. Được cái nó lại sản sinh ra hooc môn tự tin. Đi méo đâu chỗ công quyền cũng được vào. Ko tiêm là rách việc phết.

Ducanh28

Xe buýt
Chả có con VR nào bị làm yếu/ chết tiêm vào người mà ko sao cả.
Quan trọng là cân nhắc lợi hại để tiêm.
May mà nhà em ko ai tiêm, lúc mắc tmuộn ko bị bế đi cách ly.

hd-vt

Xe container
Cc không thích, không chích vác xin, chắc không bao giờ uống thuốc, đi bv nhở.
Một số bs, người nghành y họ hiểu biết, đủ tự tin, đủ đk chữa khi nhiễm ncôvit nên có thể họ không cần chích.
Còn với người bt, ngoài hiểu biết về rượu thuốc, xừng tê giác, nhăn xâm chữa đau bụng, cao chăn chữa ysl :P uống vào không bổ âm thì bổ dương, chứ biết gì hơn.
:D

congagia2016

Xe tăng
Hồi đó cháu cũng làm một mớ Ivermectin , dùng tốt
Đúng là Iver có tác dụng trị covid thật, cơ mà em thấy có cả hội cuồng Iver này luôn, cứ thần thánh hoá quá lên như kiểu trị được bách bệnh ấy.

SaoChoinho

Xe hơi
May mà e mạnh dạn ko cho F1 nhà e tiêm. Mình thì bắt buộc vì còn phải đi công việc :D

Website
www.mocconghoa.com
Tiêm vaccine có liên quan gì đến việc nhiễm bệnh và lây bệnh ntn bác????
có chứ bác. Cả cộng đồng tiêm và phòng được Covid, mình bác không tiêm, bác nhiễm và bác (vô tình) làm lây lan cho người khác. Mà lúc đo nhiễm Covid có khả năng cao là đi thăm anh Liệt Ninh luôn mà.

lamhaha191

Xe tăng
Em trước cầu lông tuần 3 buổi, từ 2022 giờ mắc chứng hụt hơi, thiếu máu não , thường xuyên ốm vặt mà trước đây rất ít dùng thuốc giờ ngày nào cũng thực phẩm chức năng, cầu lông hụt hơi cũng nghỉ luôn

Colza

Xe hơi
Em ở nước ngoài, làm cho trường đại học công bị bắt ép tiêm pfizer giờ cũng nhớ nhớ quên quên.

Tý phệ

Xe điện
Nhiều cụ giờ kể như dịch đề sau 6h30. Mịa, hồi đó ko tiêm thì như tù giam lỏng, đi đâu trong hay ngoài nước nó cũng bắt kiểm tra ngoáy mũi rồi chứng chỉ tiêm đâu. Tôi nói rồi, giờ nó công bố … liệt trym thì cũng chả thay đổi được cmn dì. Vậy hết !

lookyoung

Xe tăng
Mới chưa được 3 năm mà nhiều cụ chóng quên quá, chắc phải xem lại mấy cái clip ở Sài Gòn hè 2021 chắc mới nhớ lại được.

Các cụ cũng đừng khoe và tự hào chuyện ko thèm tiêm nữa. Chẳng phải các cụ khôn ngoan hơn người khác đâu mà là cô thương đấy. Nhiều người ko được tiêm kịp thời đã ko còn cơ hội để mà lên đây kể nữa đâu.

Iphone1

Xe tải
Các cụ ngoài Hà Nội ko chứng kiến xe cấp cứu hú còi suốt ngày kéo dài 6 tháng- cho đến cuối tháng 12/2021. Mỗi ngày báo đăng số người tử vong tăng lên ào ạt. Người mắc covid thì ra đi nhanh chóng đến bàng hoàng, kể cả thanh niên trẻ tuổi. Rồi đi chích ngừa ở bệnh viện, cáng ng tử vong ngay khu bên cạnh, số ng chết lên hơn 20 ngàn người 1 vùng thì sao hiểu được người ở vùng tâm dịch lúc đó sợ chết, khao khát có vắc xin đến dường nào. Cảnh tượng đó, giây phút đó, cảm xúc đó là cảm xúc có 1 không 2 trong cuộc đời này mà chỉ có những người trong hoàn cảnh đó mới hiểu được. Chứ giờ sóng yên biển lặng nói gì mà chả được.
Giả dụ có quay lại thời khắc đó thì em vẫn cho gia đình đi chích ngừa và biết ơn những người đã chế tạo ra vắc xin.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoanland

Xe tăng
Mới chưa được 3 năm mà nhiều cụ chóng quên quá, chắc phải xem lại mấy cái clip ở Sài Gòn hè 2021 chắc mới nhớ lại được.

Các cụ cũng đừng khoe và tự hào chuyện ko thèm tiêm nữa. Chẳng phải các cụ khôn ngoan hơn người khác đâu mà là cô thương đấy. Nhiều người ko được tiêm kịp thời đã ko còn cơ hội để mà lên đây kể nữa đâu.
Theo e hiểu thì SG chống dịch cực đoan. Nhiều người bị đưa vào bệnh viện mà ko có hoặc ít có sự chăm sóc, lại còn phải đeo khẩu trang 24/24h. Nên e nghĩ đây là nguyên nhân tỷ lệ tử vong cao.

minhtallica

Xe buýt
Dịch Covid thương đau ở HCM là cả một câu chuyện dài, nếu kể ra ở đây thì chắc topic sẽ bị bay, nick sẽ ra đi mãi mãi... Hy vọng sau này sẽ có tổng kết tầm thế giới, rồi tầm quốc gia để mang lại một sự thật khách quan, để rút kinh nghiệm cho thế hệ sau đối phó với những vụ dịch mới!

trantien

Xe tăng
Cả nhà em ko tiêm, ko ra ngoáy mũi. Em vẫn ngày 2 bữa bia đều đợt đó.

Patriots

Xe lăn
May mà e mạnh dạn ko cho F1 nhà e tiêm. Mình thì bắt buộc vì còn phải đi công việc :D
À riêng F1 thì cháu nói thẳng luôn là không tiêm, ở nhà cũng căng thẳng với nóc nhà, nhưng cháu chốt một câu, con anh kể cả nghỉ học hai năm cũng không tiêm, và anh cũng chẳng ký cái gì, chứ chẳng phải luận đề sau 6h30 gì cả, không nhờ cháu cương quyết như vậy thì nóc nhà có khi dao động, mình đi dâu lại đưa con đi tiêm thì xong. Mình con cái rồi, lớn rồi, rủi ro gì cũng chấp nhận, cháu nói điều này chẳng phải xét lại gì đâu, nhưng ngay cả ở Đức chính phủ đang đối mặt với nhiều vấn đề khi sự thật phanh phui, chúng nó lừa dối hồ sơ và rủi ro về Covid nhiều đấy, cả về Vaccin nữa, rồi vụ Kit Test, khẩu trang cũng nhiều sân sau phát tài đấy. Vấn đề là ở đây có bọn đằng sau các chính phủ không lộ diện ấy, đối với bọn đấy thì chẳng báo chí nào dám nói chúng nó cả, chúng nó mới là bọn cai trị cần lao thực sự

Chỉnh sửa cuối:

Khanhnho

Xe buýt
Theo e hiểu thì SG chống dịch cực đoan. Nhiều người bị đưa vào bệnh viện mà ko có hoặc ít có sự chăm sóc, lại còn phải đeo khẩu trang 24/24h. Nên e nghĩ đây là nguyên nhân tỷ lệ tử vong cao.
Em nghĩ có vài nguyên nhân khách quan khiến SG tử vong cao:
1 là chủng Delta mạnh hơn nhiều so với Omicron khi thả cửa ở miền Bắc
2 là bản thân người miền Nam có sức đề kháng yếu đối với các bệnh hô hấp do khí hậu trong đó nóng quanh năm, hầu như ko có giai đoạn giao mùa khắc nghiệt như miền Bắc.
Em có nhà xưởng trong SG, đợt đó công nhân lây hàng loạt, những ai gốc Bắc vô SG chưa lâu bị nhẹ hơn hẳn các bạn miền Nam dù cùng chủng Delta.
Còn các nguyên nhân khác như cách ly ngu, chính sách sai, que test lởm này nọ ko bàn.

duongqua

Xe container
Các cụ ngoài Hà Nội ko chứng kiến xe cấp cứu hú còi suốt ngày kéo dài 6 tháng- cho đến cuối tháng 12/2021. Mỗi ngày báo đăng số người tử vong tăng lên ào ạt. Người mắc covid thì ra đi nhanh chóng đến bàng hoàng, kể cả thanh niên trẻ tuổi. Rồi đi chích ngừa ở bệnh viện, cáng ng tử vong ngay khu bên cạnh, số ng chết lên hơn 20 ngàn người 1 vùng thì sao hiểu được người ở vùng tâm dịch lúc đó sợ chết, khao khát có vắc xin đến dường nào. Cảnh tượng đó, giây phút đó, cảm xúc đó là cảm xúc có 1 không 2 trong cuộc đời này mà chỉ có những người trong hoàn cảnh đó mới hiểu được. Chứ giờ sóng yên biển lặng nói gì mà chả được.
Giả dụ có quay lại thời khắc đó thì em vẫn cho gia đình đi chích ngừa và biết ơn những người đã chế tạo ra vắc xin.
e nhớ hồi đó những ng công nhân người nghèo ở trọ ở trong TP HCM lúc dịch căng thẳng còn phải đi xe máy đi xe đạp hoặc có trường hợp chấp nhận đi bộ để về quê, về để trốn thoát khỏi nơi dịch lên đỉnh ng chết như ngả rạ bên cạnh... họ sợ quá, họ lo quá, cũng vì chưa có vx chưa đủ vx để tiêm. Họ phải trốn khỏi nơi nguy hiểm bằng bất kể giá nào, và chính quyền cũng cho phép họ rời khỏi nơi cư trú mặc dù chính ra phải cách ly phong toả toàn thành phố. Cái thời điểm đó có lẽ người nào cũng đều mong mình sẽ là ng đầu tiên được tiêm vx.