Thảo luận Attrage có bị lỗi sau khi dán phim cách nhiệt?

ken0168

Đi bộ
xin chào các bác , e là thành viên mới , chuyện là con attrage 2023 cvt của e hôm bữa đi dán phim cách nhiệt , khi dán e có kêu thợ cẩn thận lót khăn phần kính lái lấy nilon dán dưới phần kính phụ , sau khi dán xong thì xe đi khoãng 10km có dừng nghĩ 2,3 chổ thì xe có hiện như hình và đạp ga ko lên xe tắt máy , sau khi tắt máy e về số P thì đề lên đi được một khúc lại bị lặp lại hiện tượng trên 1,2 lần nữa , e phải gọi cứu hộ kéo về hãng , thì sáng hôm sau hãng check ko ra lỗi bên hãng chỉ check ra báo lỗi lịch sử hệ thống điện , xong chạy thử thì test chạy 2 ngày bình thường , e lấy về cũng thấy chạy bình thường , cho e hỏi là bị như vậy nước có vào bộ phận nào ko? và có cần đi kiểm tra gì thêm cho an toàn ko các bác , e xin cảm ơn , chiếc xe đầu tiên nên cũng lo quá

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Dán phim đâu có liên quan gì những chỗ khác
Còn như hãng check lịch sử thì xe cụ có lỗi hệ thống điện đó thôi (em hơi tò mò, xe mới đang BH mà đã dính lỗi hệ thống điện??)

ken0168

Đi bộ
Dán phim đâu có liên quan gì những chỗ khác
Còn như hãng check lịch sử thì xe cụ có lỗi hệ thống điện đó thôi (em hơi tò mò, xe mới đang BH mà đã dính lỗi hệ thống điện??)
bởi z hôm qua mình kiểm tra ko có chổ nào có thể có nước vào được vậy mà vẫn lỗi , lỗi này mới khó bắt bệnh vì nó ko chết luôn cứ dỡ dỡ ương ương ko biết đường nào mà sửa

Pemil

Xe tải
Về việc dán phim kính xe thì không ảnh hưởng gì bồ nhé.
Lỗi của xe là lỗi điện thường là lỏng cầu chì. Lỗi này với xe mit vẫn hay gặp: lỏng các cầu chì ngay trong xe.
Bạn kiểm tra hộp cầu chi trong xe cắm chặt lại các cầu chì là ok.

ken0168

Đi bộ
Về việc dán phim kính xe thì không ảnh hưởng gì bồ nhé.
Lỗi của xe là lỗi điện thường là lỏng cầu chì. Lỗi này với xe mit vẫn hay gặp: lỏng các cầu chì ngay trong xe.
Bạn kiểm tra hộp cầu chi trong xe cắm chặt lại các cầu chì là ok.
hôm bữa bị lỗi nv hãng cũng kêu mình kiểm tra cầu chì dưới taplo ngay tay lái thì có cài bị lõng thiệt mình cắm vào chạy được một khúc cũng lỗi nữa phải kéo về hãng , ko biết hãng có xoá lỗi hay làm gì khác ko mà mình hỏi thì họ báo ko có lỗi gì hết

Pemil

Xe tải
hôm bữa bị lỗi nv hãng cũng kêu mình kiểm tra cầu chì dưới taplo ngay tay lái thì có cài bị lõng thiệt mình cắm vào chạy được một khúc cũng lỗi nữa phải kéo về hãng , ko biết hãng có xoá lỗi hay làm gì khác ko mà mình hỏi thì họ báo ko có lỗi gì hết
Làm gì có hiện lỗi mà xoá.
Chỉ cần nắn lại chân cầu chi cho vênh váo chút rồi nhét lại sẽ chắc nịch không lỏng lẻo nữa là ok.
Giắc cắm cầu chì lòng mà đi đường xấu hoặc bơm lốp quá căng đi qua nhiều gờ giảm tốc cũng có thể bị lỏng tiếp xúc kém sẽ chết máy, không khởi động lại được.