[Thảo luận] [Audio] - 08/12/2011 - Em lại vật nhau với CSGT đường 5 - Ngã 4 Sài Đồng

Billduy

Xe tăng
Sáng qua, vừa tán phét với vợ vừa vần vô lăng, em theo hướng HN-HP thẳng tiến. Khi mũi xe em bắt đầu vào ngã 4 Sài Đồng thì 1 bóng áo vàng tiến ra. Vợ em chột dạ: "Hình như chặn xe mình anh ạ". Em chắc như đinh đóng cột: "Chặn mình làm sao được, mình có vi phạm gì đâu, chắc dừng xe khác, hếch" :o) Ấy thế nhưng mà cái sự đời nó éo le, không đơn giản là cứ không vi phạm thì sẽ không sao, chú kia chặn xe em thật.
Đánh xe gọn gàng vào lề đường, kệ cho chú kia đứng đợi, trong lúc lấy điện thoại, bật ghi âm, em lựa trước miếng vật của mấy chú CSGT này. Thời gian gần đây, đèn tìn hiệu ngã 4 Sài Đồng hướng HN-HP không có đèn xanh, chỉ có đèn đỏ, đèn vàng và đèn... tịt :D Khi chạy gần đến ngã 4, thấy không xanh, không đỏ, không vàng, em bụng bảo dạ nếu thời gian được phép di chuyển còn dài mà mình dừng lại thì cũng chuối, nhưng mình chạy vừa đến vạch mà nó nhảy phát bất đắc kỳ tử sang đỏ thì cũng bỏ mọe... Sau 1 giây nghĩ ngợi, em đạp ga. Mũi xe em vừa vào ngã 4 thì cái đèn vàng bật. Lúc này em đang đi làn trong bên phải. Vậy là các chú sẽ vật mình lỗi vượt đèn, sai làn đây. Em mở cửa bước ra.
Em hỏi lý do em bị dừng xe và được chú CSGT (hình như tên Bình, thấp lùn mặt đen xì, chú này mà không xấu thì cũng đẹp trai đấy =)) ) thông báo lỗi vi phạm y như em đã dự, bonus thêm lỗi vượt phải nữa ~X( Chú này sau 1 hồi không khép nổi em vào lỗi vượt phải, sai làn thì bắt đầu có tí cáu, bonus thêm cho em hẳn 1 lỗi nữa là cả 2 người trên xe không thắt dây an toàn, rồi đòi cởi cả quần áo (không biết để làm gì) X_X , quẳng cả dùi cui lên đuôi xe em, đe lập biên bản rồi chuyển trường hợp của em sang cấp trên của chú í.
Bác CS lớn tuổi hơn_lãnh đạo của chú kia_ sau 1 hồi nghe đôi co, cảm thấy lỗi sai làn, vượt phải không thể gán cho em được nên lờ đi, nhưng có vẻ rất chắc chắn về thế thắng của lực lượng thi hành công vụ với quy kết em vi phạm tín hiệu nên nói với em bằng 1 giọng khá là trịch thượng. Em có cái file audio, các cụ mở nghe cho vui về cách ný sự của các anh CSGT >:) Sau đoạn chú CSGT già tuyên bố hùng hồn rằng không bao giờ em vào ngã tư rồi mà còn nhìn được đèn vàng thì em đã dẫn chú ấy ra tại cột đèn tín hiệu để cùng chứng kiến, trên đoạn đường dạo bộ, thấy em chắc chắn như vậy nên chú già cũng hơi chột và có thú nhận nhỏ nhẹ "có thể đèn ở đây khác với đèn trong thành phố"... ;))
Không quy kết được lỗi nào cho em, chú già đành trả lại giấy tờ cho em đi và "kiến nghị": "lần sau em nên tôn trọng các anh"... Em mới nói luôn với chú ấy rằng em vẫn là 1 trong số ít người còn tôn trọng và cảm thông với sự vất vả của các anh đấy.
Hôm qua em mặc áo len, chả có chỗ nhét điện thoại ở ngực nên đút vào túi quần bò sau, âm thanh ghi lại đoạn được, đoạn mất, nhưng những đoạn chú lăng xăng phát biểu thì nghe rõ luôn.
P/S: Cụ nào hướng dẫn em cách đính file audio lên đây cái. Video thì em biết cách nhưng audio thì làm sao? Hay là cũng phải upload lên trang nào đó rồi chèn link vào đây?
Link file audio đây http://www.megaupload.com/?d=95KPPSA6
cái màu đỏ e ứ hiểu gì ?

taplai tapdi

Xe tăng
Liệu cụ PHC hơn thằng mặt đen đen 1 year , còn về diện mạo có hơn nó 1 bậc ko?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hức. . .
Nhìn thấy Team RS mà vưỡn cố bắt thì tệ quá!

PHC

Xe buýt
Không hiểu cụ chủ thớt nghĩ gì khi nói: "Đứng có nhìn em như thế này mà nghĩ em ít tuổi" :))
Cụ chủ thớt thấy chú mặt đen có thái độ bề trên kiểu: "ông trẻ chíp như ông nhieumucdich chứ mấy" nên phải nói cho nó biết, cụ ạ. Hehehe

PHC

Xe buýt
cái đoạn đèn vàng thì cháu ko nghe rõ lắm, nhưng đúng luật là đèn vàng phải dừng lại rồi
Xe em vào ngã 4 rồi, đèn mới chuyển sang vàng. Đi gần qua phía bên kia, lúc chú CS lính đi ra, đèn nó vẫn đang vàng mà. Còn nếu chưa tới vạch dừng ngã 4 thì em dừng ngay chứ cố làm gì. Ngay cả tại các cột đèn có đồng hồ đếm ngược, khi còn 5-6 giây nữa, em cũng toàn rà phanh giảm tốc độ để dừng cho an toàn. Em đi hiền & ít khi vi phạm lắm. >:D<

PHC

Xe buýt
Liệu cụ PHC hơn thằng mặt đen đen 1 year , còn về diện mạo có hơn nó 1 bậc ko?
Em chỉ mặt chú đấy, chị em bên công ty em chê diện mạo của nó, không thấy chê em. :P
Cụ "tập lái tập dí" có phải là chú Bình CSGT đấy không, hay cụ là sếp chú ấy, người đã trả giấy tờ cho em đi? :))

bird

Xe buýt
cảnh sát gì mà nghe sừng sộ côn đồ nhỉ

nghe qua đoạn audio thấy mấy ông cảnh sát này chả có lập trường và nắm rõ luật gì cả.Nghe chuối quá.Nghe cứ như bác chủ topic đang nói chuyện đôi co với dân thường

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
cái màu đỏ e ứ hiểu gì ?
Sau khi bị em gãi cho phát cáu lên thì chú ấy phát biểu_theo em hiểu_ý là nếu chê chú ấy không nắm được luật thì chú ấy cởi quần áo cho em thay luôn, nhưng chắc do đang bức văn xúc nên lại bảo "cởi quần áo thay anh luôn". Em thì lúc ấy lại mong chú í bẩu "cởi quần áo đánh nhau với anh luôn" để bà con lại được xem video clip CSGT cởi quần áo đánh dân, còn dân thì... chạy =))

doanhlilama691

Xe điện
cái này mà cụ lọc lại rồi chuyển qua BATGT của VTV1 buổi sáng thì chắc anh SC kia thế nào chẳng bị khiển trách.

Thắng_Mềm

Xe điện
Anh k đep trai bằng chú nhưng anh lại tinh mắt nhìn rất rõ" lỗi"của các chú:D

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com

Bonus cho cụ chủ thớt thêm cái ảnh sinh động về cái đèn của ngã tư này.... các cụ chú ý quả rẽ trái ý nhá, vừa đỏ vừa xanh ặc ặc

tung lavi

Xe tăng
voka cụ ạ. đúng tinh thần of

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ ngã 4 Sài Đồng này và ngã 4 Phố Bò thỉnh thoảng đèn lại hỏng , các chú xxx dựa vào đó làm được ối xèng .

xdthienha

Xe điện
Sao cụ ko dọa cho nó 1 tội nữa là đèn hỏng thì phải có CSGT đứng chỉ huy giao thông chứ,ai lại đứng bắt người.Mà bắt cũng chỉ được nhắc nhở là cùng ko được phạt

xdthienha

Xe điện
Mà cụ rút kinh nghiệm là lần sau dừng xe thì gọi xxx ra để nó nhìn thấy mình đeo dây bảo hiểm.

minkain

Xe máy
Nói cho cùng CSGT ở VN mấy chú hay đứng đường em giám chắc 100% là không thể hiểu hết được luật gt
vì em thấy mỗi lần bắt lỗi ai là em lại thấy mang quyển sách luật ra để xem khoản nào
điều mấy.Thật là bó tay,mình cũng chẳng nhớ được hết về luật mà toàn đi bắt
người ta để hoạnh họe.

minhmo

Xe cút kít
Em đưa bà bác và chú em đến bến xe buýt ngay ngã tư Sài Đồng để về Hải dương. Đỗ xe rất nhanh và đi luôn qua đèn xanh thì bị xxx vịn. Cãi nhau 1 hồi, rồi đưa 300k, lúc trả lại giấy tờ xe chú ấy bảo, nể nhà anh gần đây, lần sau đừng đứng vào làn đó, ảnh hưởng đến xe rẽ phải.
Thế có chết em không, trên xe còn ông nội đang đi có việc, không muốn cãi nhiều, cứ nghĩ mình đỗ xe và cho người xuống sai vị trí thì phải nộp là đúng. Nhưng xxx phạt mình lỗi đứng... đúng đường (ngã tư này đèn đỏ không được rã phải vào khu công nghiệp Sài Đồng).

cun

Xe buýt
He he chúc mừng cụ. Vuốt cụ phát