bắt đo nồng độ cồn

DuongAlo

Xe buýt
Nhân tiện về chuyện nồng độ, cháu xin hỏi các cụ chút ợ:
Nếu uống bia hơi thì bao nhiêu cốc, uống volka hay rượu vàng thì bao nhiêu ml là vượt quá nồng độ cho phép ah.?

Bongchip

Xe hơi
chào các cụ!
hôm nay trên đường tình cờ thấy món thịt trâu ngon quá.ngó vào ngắm chơi ai ngờ gặp bạn hiền.nghĩ bụng kiểu gì cũng đc mời nên e mạnh dạn vào ngồi ăn 1 mạch 2 đĩa thịt.tình cờ thấy các xxx lượn qua tầm 5 10 lần.em có ăn câu chuyện với bạn mình trong khi cố nuốt 1 miếng thịt."các anh ấy chăm cậu nhỉ".
ăn xong xuôi em có lên xe và ra về.kô quên cảm ơn bạn.đi được 1 đoạn thì bị chính 2 xxx đuổi theo đó vẫy lại bắt kiểm tra nồng độ cồn.
em là con người nghiêm chỉnh chấp hành luật ATGT.không bị lỗi gì.
- liệu xxx đó có làm đúng hay không ạ?
ý em là: nếu em yêu cầu các xxx đó thông báo lỗi nếu không có lỗi. hay kiểm tra nồng độ cồn cần chuyện đề không ạ.
nếu kô nêu ra được liệu em có nên làm theo không?.
em muốn hiểu hơn về luật.cảm ơn các cụ đã quan tâm ạ.
Hồi đi học, cụ có hay phải thi lại môn văn không?

lechidung79

Xe tăng
Đi uống cứ taxi mà cưỡi là ngon

kanzler

Xe máy
Các lỗi khác bắt còn có khi oan... Thổi mà phát hiện ra có rượu bia thì ko còn gì phải bàn. Chẳng nói chuyên án chuyên đề, phải kiểm tra ngay nếu nghi ngờ sử dụng bia rượu. Nhà cháu cứ hoan nghênh xxx làm mạnh vụ này luôn, vì an toàn mà. Các cụ nào cứ có suy nghĩ xxx cố tình thịt mình cũng nên xem lại cái thái độ đi. Các cụ cứ chuẩn ko cần chỉnh cái chuyện 'cồn' thì lăn tăn gì chuyện bị xxx khám.
Nhà cháu cũng máu vụ 'cồn' lắm. Có bữa về vẫn liều lĩnh phóng xe. Nhưng nghĩ đến an toàn, ngày nào cơ quan có họp là cháu đi taxi hay vợ chở đến ngay. Trước ít bị thổi còn lắm lúc làm liều, chứ như giờ càng chẳng dám liều. An toàn trên hết các cụ ạ. Thời gian cận tết đừng để cả nhà ăn tết mất ngon.
Cụ nói đúng!

Website
www.xetaibacviet.vn
Say xỉn đi taxi về cho lành

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội
em mà có tí men là cứ Taxi mà nhảy lên thôi, vừa an toàn vừa không lo bị XXX hỏi thăm :D có điều nhiều là cũng tốn kha khá đấy ạ :D

Tran Vu

Đi bộ
Bác nào đã lỡ làm vài chai mà bị xxx cho ngậm ống hút E chỉ các B chiêu giảm nồng độ đến mức thấp nhất
Cách 1: sau chầu nhậu các B lấy ly nước lọc khoảng 1/2ly cho vào 4 đến 5 giọt dầu xanh sau đó nốc cạn ly
Cách 2: nhậu xong quên làm cách 1 kg may gặp xxx yêu cầu ngậm ống hút các B cứ lấy hơi bằng miệng (không nuốt vào phổi nhé) sau đó tự tin thổi thật mạnh (các Bác nên nhớ là lấy hơi bằng miệng và ngậm trong khoan miệng tuyệt đối kh nuốt vào phổi nhé)
2 cách này E và ng bạn đã thành công nhưng E kg khuyến cáo các B nhậu bét nhè ôm vô lăng nhé.

demo_mon

Xe hơi
Nhân tiện về chuyện nồng độ, cháu xin hỏi các cụ chút ợ:
Nếu uống bia hơi thì bao nhiêu cốc, uống volka hay rượu vàng thì bao nhiêu ml là vượt quá nồng độ cho phép ah.?
hình như 1 cốc 200ml đã vượt rồi cụ ạ :)

ttkh36

Xe hơi
Các cụ cứ làm ly volka là dính rồi, thở ra nhiều hay ít là do các cụ ca hát nhiều thì còn ít,
Cụ Trần Vũ cho em hỏi dầu xanh là loại gị ạ