[CCCĐ] Ba Vì thì có cái gì?

tvdung

Xe điện
Lên Ba Vì thường mọi người vẫn nghỉ ngơi ở coste 400, chính là chỗ Ba Vì resort, là khu rừng thông
Khu này đường xá thì vẫn đẹp thế, nhưng phòng ốc cách đây hơn 1 năm mới được xây dựng lại khá đẹp, nên em review trước

Nhà N6 của 4 năm trước nó dư này

Cũng nhà N6 của 4 năm sau, giờ nó thay da đổi thịt nhiều lắm rồi

Đây là N4, nhà em ở

Giá thì trước đây khoảng 500k, giờ là 850k
Nói chung giá cả em cũng không bàn nhiều, mỗi người một nhận định, em thấy khu này mới xây dựng xong nên phòng ốc, đồ đạc còn khá mới, nói chung là em ưng, mặc dù đồ đạc trong phòng cũng chỉ cơ bản nhưng nói chung cũng chỉ cần có thế

Lối phụ lên 2 bên hông nhà

Hành lang, sạch sẽ và khá vắng mặc dù hôm em lên là trưa thứ 7 mùa hoa cúc dại :)

Bọn trẻ con thì đâu cũng thế, cứ vào phòng phát là nhảy nhót như bọn dở hơi

Phòng nội thất cơ bản và còn rất mới, rèm màu tím thủy chung

Nhà tắm gọn gàng, sạch sẽ cũng do còn mới

View ra ban công, nhìn xuống thung lũng, tầm view không rộng lắm do cây cối che hết rồi

Nhìn thẳng

dmdviet

Xe cút kít
Ơ thế có cái gì nhể :D

Zanu

Xe hơi
Em ngồi trật tự hóng chuyện :D

tvdung

Xe điện
E nghe nói Dã Quỳ Đà Lạt to gấp đôi ngoài này. Ko biết phải ko các cụ nhỉ
Cũng tùy cụ ạ, cơ bản điều kiện thổ nhưỡng trong Đà Lạt tốt hơn nên hoa cơ bản là to hơn và cánh dầy dặn hơn, chứ không đến mức gấp đôi đâu
Đây là hoa ở Ba Vì và hoa ở Đà Lạt mùa này đây ợ (bàn tay cơ bản to như nhau :)) )

tvdung

Xe điện
cụ chủ cho em hỏi chi phí 1 chuyến này bao nhiu vậy
Em đi nhiều lần rồi kể lại cụ ạ, chứ không phải đi 1 chuyến, nói chung đi Ba vì thì cụ thích mức chi tiêu bao nhiêu cũng sắp xếp được hết
Nhiều tiền thì nghỉ đêm phòng tầm 1,8 củ, ăn uống tầm trên 1tr 1 bữa
Rẻ tiền thì vác lều đi ngủ đêm trong rừng thông, mang đồ ăn theo hoặc đồ tươi sống đi tự nấu nướng BBQ, đảm bảo tất tần tật không hết quá 1 tr cho cả chuyến đi :)
Bọn em nếu đạp xe đạp đi nữa thì tiết kiệm được tiền xăng, còn max rẻ :))

tvdung

Xe điện
Chỗ bọn trẻ con khoái nhất là cái rừng thông, đến đây bọn chúng nó được tha hồ nhảy múa, nô đùa, mà người lớn cũng không phải quá lo lắng về an toàn

Ở đây em cứ kệ mẹ bọn nó tự nô đùa chạy nhảy, có ngã, có xây xát tí thì cũng không sao đâu, nhớ mãi có lần thằng con phóng xe đuổi theo mẹ nhanh quá ngã dúi dụi, cứ đứng ôm chym khóc lóc ầm ĩ, hóa ra bị cái ghi đông xe quệt vào, giờ thành cái sẹo gần chym rồi, nhớ đời :))

Quả này đang được an ủi sau khi bị ngã

Tuy nhiên, đua xe đạp không bàn đạp vẫn là bộ môn ưa thích của 2 đứa nhà em

Và cả của ông anh họ mới gia nhập môn này

Không chỉ trẻ con, ngay cả người nhớn cũng rất khoái đạp xe trong rừng thông này, phê lắm, nhất là những lúc đang đạp xe mà ..... khực ..... vấp phải khúc gỗ khô hay cục đá :))

Nhiều khi trò chơi của bọn này nó cũng rất đơn giản, chỉ rót từ cái này sang cái kia mà cũng chơi được cả buổi

"Nào, chú có tránh ra cho tôi viết bài tiếp không nào?" :))

Chỉnh sửa cuối:

hoang68

Xe hơi
hay quá cảm ơn cụ
Chỗ bọn trẻ con khoái nhất là cái rừng thông, đến đây bọn chúng nó được tha hồ nhảy múa, nô đùa, mà người lớn cũng không phải quá lo lắng về an toàn

Ở đây em cứ kệ mẹ bọn nó tự nô đùa chạy nhảy, có ngã, có xây xát tí thì cũng không sao đâu, nhớ mãi có lần thằng con phóng xe đuổi theo mẹ nhanh quá ngã dúi dụi, cứ đứng ôm chym khóc lóc ầm ĩ, hóa ra bị cái ghi đông xe quệt vào, giờ thành cái sẹo gần chym rồi, nhớ đời :))

Quả này đang được an ủi sau khi bị ngã

Tuy nhiên, đua xe đạp không bàn đạp vẫn là bộ môn ưa thích của 2 đứa nhà em

Và cả của ông anh họ mới gia nhập môn này

Không chỉ trẻ con, ngay cả người nhớn cũng rất khoái đạp xe trong rừng thông này, phê lắm, nhất là những lúc đang đạp xe mà ..... khực ..... vấp phải khúc gỗ khô hay cục đá :))

"Nào, chú có tránh ra cho tôi viết bài tiếp không nào?" :))

Menhim1601

Xe container
cụ chủ cho em hỏi chi phí 1 chuyến này bao nhiu vậy
Em đi nhiều lần rồi kể lại cụ ạ, chứ không phải đi 1 chuyến, nói chung đi Ba vì thì cụ thích mức chi tiêu bao nhiêu cũng sắp xếp được hết
Nhiều tiền thì nghỉ đêm phòng tầm 1,8 củ, ăn uống tầm trên 1tr 1 bữa
Rẻ tiền thì vác lều đi ngủ đêm trong rừng thông, mang đồ ăn theo hoặc đồ tươi sống đi tự nấu nướng BBQ, đảm bảo tất tần tật không hết quá 1 tr cho cả chuyến đi :)
Bọn em nếu đạp xe đạp đi nữa thì tiết kiệm được tiền xăng, còn max rẻ :))
Như hôm trước bọn em đi 1 ngày, mang lều đi cắm trại và BBQ nướng tại vườn thì chi phí khoảng hơn 200k/người. Các cụ đi ngủ qua đêm thì phát sinh thêm ăn uống bữa sáng với bữa tối nữa

Menhim1601

Xe container
Thôi chết, em bảo ngồi im hóng chuyện thế mà quên mất lại xen vào.
Từ giờ em ngồi im thật:D:D

nguyenvu32

Xe hơi
chỗ nào có nhiều màu xanh nhiều cây xanh là em thích.

tvdung

Xe điện
Rừng thông cũng là chỗ cắm trại lý tưởng, mọi người lên Ba Vì thường chọn địa điểm này để dựng trại, thường thức bữa trưa với những món ăn chuẩn bị sẵn hoặc thuê các bếp nướng từ dịch vụ cho thuê bếp nướng, lều trại, chiếu trải tại đây (bạn có thể hỏi bảo vệ hoặc bất cứ nhân viên nào trên này để được chỉ dẫn)
Đầu mùa Đông, chả có gì thú vị, thư thái bằng việc chơi với con cái xong, oánh chén 1 bữa nhẹ nhàng với gấu rồi cả nhà chui vào lều làm 1 giấc giữa tiết trời se se lạnh dừ lày các cụ nhỉ :))

Chỗ này cũng rất lãng mạn đối với các cặp đôi chuẩn bị tổ chức đám cưới, chụp ảnh cưới thêm tí thuốc thang nữa thì sẽ rất lung linh, chả khác gì đang chụp ảnh ở Âu Châu :)

tvdung

Xe điện
Thôi chết, em bảo ngồi im hóng chuyện thế mà quên mất lại xen vào.
Từ giờ em ngồi im thật:D:D
Có ai cấm mợ đâu nhể, hôm trước mợ làm gì ở rừng thông thì mợ kể nốt đi, để em còn dọn trại chuyển đi chỗ khác cái nào, em kể cuốn chiếu theo từng khu đấy

Menhim1601

Xe container
Có ai cấm mợ đâu nhể, hôm trước mợ làm gì ở rừng thông thì mợ kể nốt đi, để em còn dọn trại chuyển đi chỗ khác cái nào, em kể cuốn chiếu theo từng khu đấy
Hầy, em sợ làm loãng thớt của cụ mờ
Em kể nhá.
Để em bê cả chuyến đi ngắn ngắn của nhà em sang (Em lười viết lắm ý)

tvdung

Xe điện
Mợ kể đoạn đến rừng thông thôi nhá, đoạn sau thì chờ em đi tiếp trước :)
Cụ thể từng điểm một cho dễ hình dung

Menhim1601

Xe container
Tuần trước nữa em xế độp lên trên này ngắm hoa nhưng trời thì mưa, đạp thì mệt nên em chả ngắm được gì, thế là cuối tuần lại rủ rê các cụ các mợ lên đường. Lần này em đi xe máy cho đỡ mệt, các cụ khác người ô tô người cũng xe máy theo em.
Xuất phát từ Cầu Phùng lúc 7h30, vừa đi vừa ngắm cảnh, đón người, sau 1 tiếng thì em cũng đến nơi. Tổng quãng đường là 36KM ạ
Và đây, tiết mục chính ở đồi thông mà cụ tvdung nhắc.
Cả đội quyết định dựng lều và chén luôn tại đồi thông, thăm thú j nữa thì chiều tính tiếp
Lều. Dựng lều chỗ này cực đẹp và hợp lý các cụ ạ. Bằng phẳng, sạch sẽ, không gian chơi rộng rãi cho hội trẻ con và cũng rất an toàn
Chỗ này thành ngôi nhà nhỏ của hội trẻ con, bọn chúng đóng đủ các vai: bố, mẹ, con cái. Cũng đi làm, nấu nướng, chăm sóc em bé...

Hội trẻ con chạy chơi, người lớn thì dư lày ạ