Bác HT ơi giúp em cái vụ phun rửa kính với

manhotest

Xe máy
V2 em SF SLX 2010. Em không biết vì sao tự nhiên hệ thống phun nước rửa kính trước không hoạt động trong khi rửa đèn và rửa kính sau hoạt động bình thường.Bác giúp em chuẩn đoán một số bệnh có thể xảy ra để em biết và đem sửa khỏi bị lầm thuốc ạ.Cảm ơn bác nhiều .CŨNG GIỐNG NHƯ BAO A,E trên OF rất mừng và mong sự có mặt của Bác thường xuyên.

mcv30

Xe điện
hai cái mô tơ khác nhau mà , có thể đứt cầu chì ,hoặc nếu bơm có kêu nhưng nước không nên xem có bi đứt dây nước không

V2 em SF SLX 2010. Em không biết vì sao tự nhiên hệ thống phun nước rửa kính trước không hoạt động trong khi rửa đèn và rửa kính sau hoạt động bình thường.Bác giúp em chuẩn đoán một số bệnh có thể xảy ra để em biết và đem sửa khỏi bị lầm thuốc ạ.Cảm ơn bác nhiều .CŨNG GIỐNG NHƯ BAO A,E trên OF rất mừng và mong sự có mặt của Bác thường xuyên.
hai cái mô tơ khác nhau mà , có thể đứt cầu chì ,hoặc nếu bơm có kêu nhưng nước không nên xem có bi đứt dây nước không
SF 2010 dùng 1 motor bơm cho cả trước sau và 1 motor khác rửa đèn. Kính sau, rửa đèn vẫn chạy thì có 2 nguyên nhân có thể xảy ra: 1 là chết cái bơm rồi, nó chỉ chạy được chiều bơm ra sau thôi, 2 là chuột cắn hoặc tắc ống dẫn nước.
TH 1 thì dễ thôi, cụ kêu ai đó bơm nước rồi cụ chạy ra cái đèn gầm bên phụ nghe xem bơm nó có chạy không.
TH2 thì khi cụ bơm, ống thủng nó sẽ chảy lênh lán luôn, và nếu tắc thì bơm vẫn kêu nhưng không ra nước.

shengda

Xe hơi
bác kiểm tra kĩ đi chắc chỉ tắc lỗ phun nước hay chuột cắn đứt vòi thôi mà hiếm khi chết bơm lắm nhất là xe bác mới :69: