Bác nào có báo giá của xe SHi ko cho em với?

ThanhTrung

Xe điện
SHi màu nào là đắt nhất vậy các bác, các bác có biết giá của từng màu không và cho em xin địa chỉ uy tín ở Hà Nội để mua với ạ. thanks các bác nhìu (b)

denon

Xe tải
Tôi có mấy cái hình như, gần đúng mong bác Trung tham khảo
+) Cửa hàng " xe máy 250 " phố huế
+) màu cafe đang hot
+) giá Tôi không nhớ lắm nhưng khoảng 7K đến 7k4
Chú ý: tùy theo thị hiếu trong từng thời kỳ, người bán có thể sẽ sơn lạỏttước khi khai hải quan nên không được màu xịn, khi mua về thường là đi bọc thêm nilon để bảo vệ, lớp nilon này dùng lâu sẽ cũ. nếu đi dán lại lớp nilon mới - khi bóc ra thì sẽ bị tróc hết sơn vì đã sơn trên xe là không phải sơn zin

ThanhTrung

Xe điện
Tôi có mấy cái hình như, gần đúng mong bác Trung tham khảo
+) Cửa hàng " xe máy 250 " phố huế
+) màu cafe đang hot
+) giá Tôi không nhớ lắm nhưng khoảng 7K đến 7k4
Chú ý: tùy theo thị hiếu trong từng thời kỳ, người bán có thể sẽ sơn lạỏttước khi khai hải quan nên không được màu xịn, khi mua về thường là đi bọc thêm nilon để bảo vệ, lớp nilon này dùng lâu sẽ cũ. nếu đi dán lại lớp nilon mới - khi bóc ra thì sẽ bị tróc hết sơn vì đã sơn trên xe là không phải sơn zin
oạch...xe hơn trăm triệu mà ko phải sơn gin hả bác?*-), em đặt hàng lấy con màu càfê rồi, liệu có mầu đấy có sơn gin ko hả bác? em đặt nó báo giá là 7300$ có lốp gin. chẳng bít như vậy có bị chém ko bác? nố bảo nếu lắp lốp gin vào thì thêm 200$ còn nếu ko lắp lốp gin thì giá xe là 7050$ giá này em hỏi ở 40 Bà Triệu. bác tư vấn em về khoản lốp này cái e ko hiểu lắm. nó bảo khi nhập khẩu xe về là nó thường tháo lốp ra bán riêng rồi nó lắp lốp của việt nam vào*-). nếu muốn lắp lốp nguyên bản thì thêm 200$ nữa, *** nó làm e chẳng bít đường nào mà lần:102:. nó nói thêm là nhược điểm của lốp việt nam là đi nặng và nhỏ còn ưu điểm của lốp theo xe là đi nhẹ và bản lốp to hơn*-). liệu có đúng là như vậy ko hả bác??? Heo my(b)

hoangtran_1211

Xe đạp
Theo kinh nghiệm của em thì không nên mua xe có màu sơn đang hot. Vì khi màu đó đang hot thì khả năng sơn lại từ màu khác rất cao. Chất lượng sơn lại cũng tốt lắm mấy bác ạ, sơn xịn như sơn zin, kỹ thuật thì em nghĩ chẳng thua kém gì hãng đâu.

Điều cần nói ở đây là nếu mua xe đập thùng mà chọn màu đang hot với giá cao thì em khuyên nên chọn màu rẻ và đem ra sơn lại màu mình thích sẽ rẻ hơn rất nhiều.

Có thời gian em hay ra chỗ tiệm sơn (hơi bị nổi tiếng Hà Nội lẫn Sài Gòn). Em thấy họ chỡ 1 lần cả xe tải ốp nhựa của PS và SH đến để sơn. Em hỏi thì anh chủ cũng chẳng dấu diếm và nói là lên màu (em nhớ lúc đó đang thịnh màu xanh xà cừ). Chỗ này làm hàng cho Hà Nội luôn.

Em khuyên bác nên mua màu đen cho rẻ rồi lên hẳn 2 màu (trong mát khác, ngoài nắng khác) cho nó máu, không đụng hàng hihi...(b)(b)(b)

phongthan10

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em thì không nên mua xe có màu sơn đang hot. Vì khi màu đó đang hot thì khả năng sơn lại từ màu khác rất cao. Chất lượng sơn lại cũng tốt lắm mấy bác ạ, sơn xịn như sơn zin, kỹ thuật thì em nghĩ chẳng thua kém gì hãng đâu.

Điều cần nói ở đây là nếu mua xe đập thùng mà chọn màu đang hot với giá cao thì em khuyên nên chọn màu rẻ và đem ra sơn lại màu mình thích sẽ rẻ hơn rất nhiều.

Có thời gian em hay ra chỗ tiệm sơn (hơi bị nổi tiếng Hà Nội lẫn Sài Gòn). Em thấy họ chỡ 1 lần cả xe tải ốp nhựa của PS và SH đến để sơn. Em hỏi thì anh chủ cũng chẳng dấu diếm và nói là lên màu (em nhớ lúc đó đang thịnh màu xanh xà cừ). Chỗ này làm hàng cho Hà Nội luôn.

Em khuyên bác nên mua màu đen cho rẻ rồi lên hẳn 2 màu (trong mát khác, ngoài nắng khác) cho nó máu, không đụng hàng hihi...(b)(b)(b)

cái màu mà bác nói đó là màu zin của SHi đó...còn sơn lại thì Em ko bít...Em nhớ có 1 đợt nó về có hơn chục con

denon

Xe tải
Sơn lại bây giờ đúng là như mới luôn, nếu Bác không lăn tăn về mầu sơn thì lấy mầu đen như Bác 1211 nói, Hồi trước đi dán lại PIAGIO cho bà cả ở Cao Bá Quát thấy họ bóc dán lại nilon cho 01 xe SH mầu đỏ thì thấy trợt sơn, loang lổ, Tôi hỏi mấy người dán xe là xe LX này có bị bong sơn không thì họ trả lời như vậy" do sơn lại"
nếu bỏ qua phần sơn thì nếu mua mới - theo Tôi Bác nên bọc lại nilon, thay toàn bộ các loại dầu vì Tôi nghĩ các loại dầu đó chỉ là dầu bảo quản nên không tốt, đặc biệt là dầu Lab, trang trí xe thế nào tùy sở thích của Bác xong chú trọng vẫn là máy, bảo dưỡng trước thời hạn vì chi phí cúng không tốn lắm
Lốp thì Tôi không rõ lắm xong Tôi cảm thấy lốp xịn đi sướng, nhiều cao su tốt hay sao ấy xong đi ở đường Việt Nam không được tốt lắm do ổ gà, đinh cắm vào nên lốp xịn cứ phình ra, nếu lốp Việt Nam thì hình như khắc phục được vì cắm vào đinh, nhổ ra thì nó cứ trơ ra không bị rách khi bơm căng, KHông biết có đúng vậy không Bác tham khảo thêm

ThanhTrung

Xe điện
Em đã đặt hangd roài sáng mai là xe gửi lên, đi xem ngày thì ngày kia mới được rước về nhà, em se phọt lên cho các bác sau nhé:6:

lucent

Xe buýt
Em vừa bán con 29Y2 màu dưa hấu đi chưa được 9000km giá 5.850$ lấy cho gấu màu cafe giá 7.000$ sơn gin, lốp xịn ( Dunlop - Slovenia) ở 123 Bà Triệu. Bây giờ xe đang ế nên đi mua ko lo sơn đểu đâu.

hoangtran_1211

Xe đạp
cái màu mà bác nói đó là màu zin của SHi đó...còn sơn lại thì Em ko bít...Em nhớ có 1 đợt nó về có hơn chục con

Không phải màu zin SHi đâu bác ơi! vì lúc em sơn chưa ra màu đó mà.

Lúc em sơn thì chỗ này có làm khoảng 1 chục em chuyển ra Hà Nội. Em hỏi thì chủ tiểm sơn nói: chuyển ra ngoài Hà Nội và các cửa hàng nói với khách là xe 2008 chứ không nói sơn lại. Cái này em không nổ nha. Thật 100%

ThanhTrung

Xe điện
chết *** rùi thàng bán xe cho em cũng bảo là đời 2008:^), vậy theo các bác shi màu cafe là đời 2007 hay 2008 ạ? tiện thể bác nào có thể post ảnh của lốp liên doanh và lốp xịn của Sh lên cho em nhận biết được ko ạ, vì em chỉ gọi điện xuống Hà Nội là lấy xe lấy cả lốp xịn nhưng cũng chẳng biết mặt mũi của lốp xịn và lốp đểu nó như nào để phân biệt, vì em sợ nó ko lắp lốp xịn vào cho em mà nó vẫn lấy thêm 200$ nữa thì chít em. bác nào có ảnh thì post cho em phát em xin hậu tạ voka ạ(b)

wheatflourqn99

Xe hơi
bác cứ lên trang chủ của nó là biết liền dó...màu cafe là zin dó bác ơi

ALT2003

Đi bộ
Theo một số chuyên gia về sơn mà mình đã trao đổi,thì màu cafe là zin đấy,vì để sơn 4 lớp và lấy cát như hiện nay là rất khó với công nghệ sơn ở VN,thông thường để sơn như vậy sẽ rất dày bề mặt,dễ chóc...nói túm lại bác cứ mua đại đi,khoản lốp thì em chịu,em chỉ bít là căng hay sẹp:21:

ThanhTrung

Xe điện
Em vừa bán con 29Y2 màu dưa hấu đi chưa được 9000km giá 5.850$ lấy cho gấu màu cafe giá 7.000$ sơn gin, lốp xịn ( Dunlop - Slovenia) ở 123 Bà Triệu. Bây giờ xe đang ế nên đi mua ko lo sơn đểu đâu.
Báo cáo bác là em đã lấy xe về rồi nhưng vẫn để ở cửa hàng vì ngày mai mới được ngày đem về nhà:6:, em xem kỹ quả lốp rồi dúng là lốp Dunlop như bác bảo vậy là e yên tâm rồi:41:. nhưng mà em nhìn mãi mà chẳng thấy cái chân chống phụ đâu cả:^) hỏi ra mới bít là SH ko có chân chống phụ:77:, e hỏi đứa e gái đang học dưới Hà Nội thì nó bảo là mua chân chống phụ ở Phố Huế thì 150 khìn còn mua ở chỗ bán xe thì 300 khìn, giá như vậy có đúng không các bác??? mà lắp vào có dễ không vậy các bác, có phải chọc lỗ hay khoan gì ko vì e cũng chưa nhìn kỹ gầm, sáng mai 8h lấy về rồi mang đi dán nilon luôn ke ke...tối nay chắc em mất ngủ quá. nhìn hình SH trên mạng đã chẹp rồi nhìn ngoài còn chẹp hơn, công nhận màu cafe này đẹp thật:6:(b)

cars102

Xe đạp
Chúc mừng Bác lucent có xe mới, Lốp Dunlop là xin rồi, lốp mà mọi nguời hay nói là k xịn mà bọn nhà máy Honda italy nó vẫn lắp vào xe là lốp IRC của Thailand xuất sang châu âu giá của loại này rẻ hơn loại dunlop 30$/đôi - giá tại thị trường italy, còn cái vụ chân chống là phải lắp thêm có 2 loại (1 loại k cần hàn thêm bát và k cần khoan cắt gì cả, và 01 loại cắt 1 miếng nhựa hình chữ nhật dưới gầm xe kt 7cm x 18cm và hàn bát bắt chân chống thẳng vào khung) có giá tương ứng là 150k và 120k bên phố huế hoặc ở ngõ huế.