Bác nào đi Monaco không?

Tifosi

Xe đạp
Thành phố gì mà toàn xe đẹp!!!!!

Phần 1: Xe trên phố

unik

Xe buýt
Xe đẹp thế này không biết có được đi nhanh như bên Đức kô các bác?

Chỉnh sửa cuối:

hachi

Xe tăng
Sao không nhìn thấy Accord đời 95 giống như của mình nhỉ?

hamzui

Xe hơi
Monaco là thành phố (vương quốc thì đúng hơn:) ) của những tỷ phú. Lý do: đóng thuế thu nhập thấp .

Vì vậy nơi đây tụ tập rất nhiều tỷ phú dạng: có tiền nhưng keo kiệt :) , dân chơi "nhà quê" chơi mà sợ tốn kém :) . Hầu hết các tỷ phú, ngôi sao, VDV nổi tiếng đều có nhà ở đây.

Bác gì đó nói đúng, ở Monaco nghèo mới chạy Lambo, Ferrari :) , giàu toàn chơi máy bay với du thuyền ko hà :)

Ali G

Xe đạp
nếu em ko nhầm thì con RR này trưng từ đầu năm đến giờ vẫn chưa bán được :D, nó đề giá 25k thôi, nội thất tuyệt vời luôn (y). Em đã liên lạc với chủ xe rồi, nhưng mà ko vác về được Vn nên em thôi, bác nào máu em cò cho. Khổ, phải gặp bác nào yêu lắm mới rước về, em nó sổ mũi cái là đi ngay

Ko mua thuyền ko phải ko có xiền mà vì ko có chỗ để thuyền hêhê, một năm park ở đấy khoảng 20k các bác ạ. Với cả thuyền thì ko chạy trên cạn được, thế nên phải làm vài con trâu bò chạy tạm

to bác @BMW252

Đây là biển số mua sở hữu của chủ nhân chiếc xe, ý nghĩa của cái biển này là tên riêng của người chủ. Joes là tên người thôi ko có ý nghĩa gì cả.

Trước em ở bên nước ngoài chúng nó hay đấu giá bán biển số:
Trường hợp bên Úc thì như thế này:
- Biển vàng là thuê của nhà nước một năm vài chục đô
- Biển trắng 3 chữ + 3 số là biển mua, nhưng là loại rẻ tiền, bắt buộc phải có 3 chữ + 3 số. Có thể lựa chọn được số và chữ, tuy nhiên giá mua một lần có vài trăm đô. Mua rồi khỏi phải trả tiền thuê biển số, bán xe thì giữ lại biển số của mình, mua xe mới lại lắp vào xe mới.
- Biển trắng xịn, là loại biển giới hạn từ 3 chữ trở lên đến bao nhiêu em cũng ko rõ, nhưng càng ít chữ càng đắt. Loại này giống loại biển trắng ở trên, có nghĩa là sở hữu của mình. Loại này mình thích cái gì thì yêu cầu ví dụ tên mình hoặc bất kỳ từ gì mà mình thích, tuy nhiên ko được mua từ có nội dung bậy. Loại này thường từ vài ngàn đô, dân chơi xe hay đầu tư những loại biển này để lúc nào ra đấu giá kiếm lời. Hồi em ở bên đó có rất nhiều biển hay.

À hồi ở VN có vụ Cường đôla đua ôtô trong Sài Gòn ko biết các bác có nhớ ko ? Hồi ở bên Úc, xe Toyota Cellica của bác này mua 1 chú biển trắng là "Playcu". Nhìn đi ở ngoài đường biết ngay là dân người Việt.

Thôi em té đi ăn cơm, ba hoa nhiều quá

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
nghe hay kinh

bie

Xe đạp
hamzui nói:
Monaco là thành phố (vương quốc thì đúng hơn:) ) của những tỷ phú. Lý do: đóng thuế thu nhập thấp .

Vì vậy nơi đây tụ tập rất nhiều tỷ phú dạng: có tiền nhưng keo kiệt :) , dân chơi "nhà quê" chơi mà sợ tốn kém :) . Hầu hết các tỷ phú, ngôi sao, VDV nổi tiếng đều có nhà ở đây.

Bác gì đó nói đúng, ở Monaco nghèo mới chạy Lambo, Ferrari :) , giàu toàn chơi máy bay với du thuyền ko hà :)
đóng thuế thấp nên mới giàu hả bác, vậy mai em bay wa đó ở thử
keo kiệt và sợ tốn thì kô mua nhà, mua xe xịn ở đây rồi
các ngôi sao, tỷ fú, VDV nỗi tiếng có nhà ở đây thôi chứ họ vẫn làm việc và đóng thuế cho nơi họ đang sinh sống mà.

bie

Xe đạp
noza nói:
to bác @BMW252

Đây là biển số mua sở hữu của chủ nhân chiếc xe, ý nghĩa của cái biển này là tên riêng của người chủ. Joes là tên người thôi ko có ý nghĩa gì cả.

Trước em ở bên nước ngoài chúng nó hay đấu giá bán biển số:
Trường hợp bên Úc thì như thế này:
- Biển vàng là thuê của nhà nước một năm vài chục đô
- Biển trắng 3 chữ + 3 số là biển mua, nhưng là loại rẻ tiền, bắt buộc phải có 3 chữ + 3 số. Có thể lựa chọn được số và chữ, tuy nhiên giá mua một lần có vài trăm đô. Mua rồi khỏi phải trả tiền thuê biển số, bán xe thì giữ lại biển số của mình, mua xe mới lại lắp vào xe mới.
- Biển trắng xịn, là loại biển giới hạn từ 3 chữ trở lên đến bao nhiêu em cũng ko rõ, nhưng càng ít chữ càng đắt. Loại này giống loại biển trắng ở trên, có nghĩa là sở hữu của mình. Loại này mình thích cái gì thì yêu cầu ví dụ tên mình hoặc bất kỳ từ gì mà mình thích, tuy nhiên ko được mua từ có nội dung bậy. Loại này thường từ vài ngàn đô, dân chơi xe hay đầu tư những loại biển này để lúc nào ra đấu giá kiếm lời. Hồi em ở bên đó có rất nhiều biển hay.

À hồi ở VN có vụ Cường đôla đua ôtô trong Sài Gòn ko biết các bác có nhớ ko ? Hồi ở bên Úc, xe Toyota Cellica của bác này mua 1 chú biển trắng là "Playcu". Nhìn đi ở ngoài đường biết ngay là dân người Việt.

Thôi em té đi ăn cơm, ba hoa nhiều quá
VN mà cho cấp biển số thế này thì đỡ fải nhức đầu sau Z thì tơi.... các bác nhi?

baby_driver

Xe tải
Bác Hamzui ơi!Monaco không phải đóng thuế thu nhập, thế nên các tỉ phú mới đua nhau về đấy ở.Nghe đâu 200k/1m2=>ghê!

Ducsuper

Xe máy
Monaco là thành phố (vương quốc thì đúng hơn ) của những tỷ phú. Lý do: đóng thuế thu nhập thấp .

Vì vậy nơi đây tụ tập rất nhiều tỷ phú dạng: có tiền nhưng keo kiệt , dân chơi "nhà quê" chơi mà sợ tốn kém . Hầu hết các tỷ phú, ngôi sao, VDV nổi tiếng đều có nhà ở đây.

Bác gì đó nói đúng, ở Monaco nghèo mới chạy Lambo, Ferrari , giàu toàn chơi máy bay với du thuyền ko hà

milkcafe1402

Xe hơi
Qua đây thấy toyota còn khó hơn VN thấy Roll Royce

ntmhbsm

Xe tải
Thế có cho suất khẩu lao động sang đây ko các cụ

Vutuong1008

Đi bộ
bên này toàn đại gia với sao không à :D

truongsoi309

Xe buýt
đúng là vào OF hiểu biết thêm nhiều thứ thật! các cụ ofer đúng là bách khoa toàn thư bít tuốt ^^<:-P em ngồi hóng tiếp ợ