[Funland] Bách Khoa ngày trở về

ANHVEB

Xe hơi
Có cụ nào trong thớt nhớ vụ chào mừng Y2K, các nhà trong KTX đốt lửa như bạo động, nhất là B13. Riêng em nhớ nhất bia Hà Thành, vì là nơi lần đầu tiên được uống bia. Quay đi quay lại ra trường gần 20 năm rồi, nhưng vẫn luôn tự hào là mình là "dân BK HN"

blackhole1

Xe tăng
Có cụ nào trong thớt nhớ vụ chào mừng Y2K, các nhà trong KTX đốt lửa như bạo động, nhất là B13. Riêng em nhớ nhất bia Hà Thành, vì là nơi lần đầu tiên được uống bia. Quay đi quay lại ra trường gần 20 năm rồi, nhưng vẫn luôn tự hào là mình là "dân BK HN"
Có phải quán beer đối diện B10 nhìn sang không cụ em vẫn nhớ quán ấy nó bán ca nhựa rẻ thôi rồi

sakai_yo

Xe lăn
E còn ảnh vụ đấy nhé, B13 cắm trại ở sân dat ktx. Phòng e trại chung với phòng nam trên tầng 3.

oishivn

Xe điện
Em còm ủng hộ bê ka :))

King_crimson

Xe tải
He he.
Trai bách khoa như chim Anh Vũ
Gái bách khoa như củ sắn lùi
Trai sư phạm như con khỉ đột
Gái sư phạm như liễu rủ mặt hồ
Sao không để chim Anh vũ đậu cành liễu rủ
Để con khỉ đột ôm củ sắn lùi

Bài này do 1 cậu bạn đọc trong lúc cắm trại giao lưu 3 khoa hoá của Bách khoa, sư phạm, Tổng hợp làm cho mỗi mấy sv tổng hợp cười lăn còn lại các bên liên quan bên khóc bên cười :)

Ps: thơ do lâu quá em ko nhớ hết được nhưng đại ý là vậy :) :) :)
Bài thơ nó vần như này cụ ạ:
Trai bách khoa như chim Anh Vũ
Gái bách khoa như củ sắn lùi
Gái sư phạm như cành liễu rủ
Trai sư phạm như khỉ cụt đuôi
Sao chim Anh Vũ không đậu cành liễu rủ
Để khỉ cụt đuôi ôm củ sắn lùi

King_crimson

Xe tải
Có ngu ngơ khối đấy cụ ạ, giám đốc các nhà máy sản xuất là cựu SV Bách Khoa rất nhiều đấy, nghành bia thì chiếm kha khá, chỉ có là dân kỹ thuật nên mọi thứ chậm rãi và chắc chắn bền vững thôi. Chắc chỉ ngu ngơ khoản yêu đương.
Cụ chuẩn. Em đi làm mấy công ty FDI, tập đoàn lớn trong mảng sản xuất/ kỹ thuật thấy cựu SV BK rất nhiều, có lẽ là nhiều nhất. Ngày xưa khi tuyển dụng các công ty FDI to toàn cho làm test IQ, đó cũng là một lợi thế của BK. Ngành bia thì thầy giáo bên Nhiệt lạnh có tiếng cả nước luôn

huycannhinho

Xe tải
Vâng em cũng ít về trường lắm, đợt kỷ niệm 60 năm, có ông bạn cùng lớp quay lại trường làm tiến sỹ đăng lên group của lớp em mới biết. Cụ K40 chắc hơn tuổi em, em học hoá dầu (công nghệ hoá hữu cơ, hoá dầu, ra trường năm 99). Mà em chưa bao giờ được dùng đến chuyên ngành được học :(
Học là 1 đằng, còn xã hội cần nẻo khác
Mấy bác hóa dầu mà không có "quen biết" thì chắc không bao giờ xin việc được đúng ngành
Thôi thì tặc lưỡi cái, cứ lãnh nhiều "ngàn" là quên ngành học cũng được ^^
Thời thế nó vậy
Nhà thì cần gạo
Con thì cần sữa

He he ^^

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
BÁCH KHOA thì vẫn mãi là bách khoa nhưng hồn phách trường xưa cũng thay đổi nhiều. Mình nhớ nhất những cái quán trong trường, nhớ vị ngải cứu với trứng đắng đắng nóng nóng trước cửa B6, nhớ con sông vẫn đầy cá mỗi vụ mưa ngập và sân trường mùa hè vang những tiếng ve điếc tai. Nhớ cái cổng Parabol huyền thoại, giờ đường sá mở full hết rồi, tự nhiên cảm thấy BK nó bé nhỏ lại, ngày xưa nó huyền bí và mênh mông kinh khủng ....

Ít ai biết gái BK không xinh nhưng con các thầy cô giáo có rất nhiều em cực xinh, siêu mẫu Vũ Cẩm Nhung cũng là con Bách Khoa thật sự đấy. Bách Khoa ngày xưa còn có dãy quán cơm đĩa cạnh sân vận động ăn ngon phết, phát tích kê và vé như thời bao cấp....

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Ít ai biết gái BK không xinh nhưng con các thầy cô giáo có rất nhiều em cực xinh, siêu mẫu Vũ Cẩm Nhung cũng là con Bách Khoa thật sự đấy. Bách Khoa ngày xưa còn có dãy quán cơm đĩa cạnh sân vận động ăn ngon phết, phát tích kê và vé như thời bao cấp....
C siêu mẫu là con cô giáo dạy thể dục của em năm thứ nhất. Hồi đó cô cũng hay khoe con.
Khóa e có bạn tên Tú - con một thầy khoa CNTT cũng rất xinh.

Dtht.laixe

Xe buýt
Đến h e vẫn chạy grab nên e ko muốn về tựu trường.

hailuatn

Xe container
BÁCH KHOA thì vẫn mãi là bách khoa nhưng hồn phách trường xưa cũng thay đổi nhiều. Mình nhớ nhất những cái quán trong trường, nhớ vị ngải cứu với trứng đắng đắng nóng nóng trước cửa B6, nhớ con sông vẫn đầy cá mỗi vụ mưa ngập và sân trường mùa hè vang những tiếng ve điếc tai. Nhớ cái cổng Parabol huyền thoại, giờ đường sá mở full hết rồi, tự nhiên cảm thấy BK nó bé nhỏ lại, ngày xưa nó huyền bí và mênh mông kinh khủng ....

Mẹ VCN dậy thể dục em một kỳ.
Thầy giáo em có con gái (hơn bọn em hai khóa) học thời trang, giải nhất SVTL, bọn em vào chơi 20/11 toàn nhòm qua cửa sổ nhòm chị học bài. :P Khi em làm đồ án tốt nghiệp, thày lại hướng dẫn. Hôm vào nhà để thông qua lần cuối, em trải bản vẽ ra nền nhà hai thày trò cùng xem. Chị đi làm về, mặc váy, đi giày gót nhọn, dắt xe máy vào, không để ý in nguyên cái đế giày lên bản vẽ của em mới đau :((.

kt3x

Xe buýt
Mời các cụ nhá, em mới mò vào hồi tháng 7 đây: