Bài thuốc gia truyền phòng chống đột quỵ tai biến (chỉ cần làm một lần trong đời)

Trạng thái
Thớt đang đóng

wogonr

Xe đạp
Thankx Kụ, e cứ copy cái đã

Redstar

Xe buýt
Cái bài thuốc này, em cũng vừa được các cụ nhà em đưa cho xem, chưa biết thực hư thế nào vì chưa dùng nhưng chắc cũng có tác dụng ít nhiều.

Riêng viên An Cung, hôm nay em mới được nhìn thấy tận mắt... nhưng quả thực chưa biết kiểm chứng chất lưọng của nó như thế nào.

Gamechip

Xe điện
An Cung co tac dung that do cac cu. Ma gio co ban chinh thuc o VN roi ma. Tai SG cac cu co the mua o chinh phong kham Dong Nhan Duong, con o HN thi cac cu goi toi cong ty Duoc Pham Dong A. 13 Trung Hoa. Gia la 900k/ vien loai 1 ( chi co loai 1 ma thoi). Cac cu mua xach tay de bi tra tron hang nhai lam ( cha hieu sao laptop em ko go dc tieng Viet, mod thong cam a)

babetnhe

Xe điện
Ở Cao Bằng thì ông cụ em là thầy thuốc Đông Y có tiếng mà bản thân mấy năm nay cũng bị TBMMN , cũng sưu tầm tìm hiểu rất nhiều bài thuốc , phương pháp điều tri về đột quỵ - TBMMN mà em cam đoan là chưa từng nghe đến bài thuốc này cả.
Còn về dưới góc độ Khoa học thì em cho rằng là bài thuốc này chả có tác dụng gì cả !
Mấy vị thuốc kia chả liên quan quái gì đến điều trị tuần hoàn hay huyết áp gì cả.
Bài thuốc này mang màu sắc thần bí , tâm linh, mẹo mực gì đó chứ về công dụng điều trị thì em cam đoan là không. mà môn này thì trong trường Dược em không được học nên chịu.
Kể cả An cung ngưu hoàng hoàn em cũng chả tin vào tác dụng kỳ diệu của nó như cái bọn ba tàu nó lừa phỉnh khách du lịch mình đâu ạ !

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
em vừa viết 1 bài dài cả trang, xong pót lên thì tèo mất... nản rồi. hic..

Gamechip

Xe điện
Trong cái bài thuốc của cụ này thì em thấy Hạnh Nhân, Chi tử và Đào nhân cũng có tác dụng bổ huyết và hoạt huyết, nhưng mà để mà trị TBMMN vĩnh viễn thì em không tin 1 tẹo nào hết.

hatmit

Xe tải
Nếu màu khác thì sao hả cu?

Medicine

Xe hơi
Thường lang thang các Bệnh Viện xem có nhu cầu mua
Đơn thuốc này chả có quân thần tá sứ gì cả, nhưng đôi khi thế không phải không có tác dụng.
Trong đông y có những bài thuốc chả có căn cứ gì mà vẫn cứ hay, còn công dụng riêng của từng vị thì kụ hỏi anh Gúc có đủ hết ợ!
tóm lại là chữa bệnh tinh thần hả cụ....cái này cũng rất quan trọng đối với bệnh nhân

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
tóm lại là chữa bệnh tinh thần hả cụ....cái này cũng rất quan trọng đối với bệnh nhân
Không phải chữa tinh thần, ý em nói là những bài thuốc không có căn cứ khoa học nhưng được thừa kế trong dân gian có hiệu quả cao.
Nhưng bài này thì không những không có căn cứ mà lại còn có nhiều cái quá mức không tin được.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Không phải chữa tinh thần, ý em nói là những bài thuốc không có căn cứ khoa học nhưng được thừa kế trong dân gian có hiệu quả cao.
Nhưng bài này thì không những không có căn cứ mà lại còn có nhiều cái quá mức không tin được.
anh kèn nói đúng phết

volga1990

Xe tăng
Vừa rồi em mới đi Cao Bằng gặp người quen đang thực hiện bài thuốc này, thấy cũng hay nên em xin về cho người nhà dùng, em post lên đây để các cụ tham khảo, đặc biệt là nhà cụ nào có người thân bị cao huyết áp:

1. Nguyên liệu thuốc bắc gồm:
Hạnh nhân - 10g
Chi tử - 10g
Đào nhân - 10g
Mua nguyên liệu thuốc bắc ở tiệm thuốc bắc đã tán sẵn
2. Nguyên liệu phụ kèm:
Gạo nếp 10 hạt
Hạt tiêu sọ trắng 10 hạt
Lòng trắng trứng gà 01 quả

Cách làm:
- Tán thật nhỏ hạt gạo nếp cùng 10 hạt tiêu sọ
- trộn thất đều nguyên liệu thuốc băc với nguyên liệu phụ kèm cùng lòng trắng trứng gà. Lấy một miếng nilon vừa bằng gan bàn chân cho tất cả hỗn hợp trên miếng nilon sau đó đắp vào gan bàn chân. Lấy vải(băng y tế) quấn nhiều vòng buộc chặt không để thuốc chảy ra.
- Đắp thuốc tử tối để qua đêm đến sáng hôm sau tháo ra.
Lưu ý: Nữ đắp bàn chân phải
Nam đắp bàn chân trái.

4. Kết quả:
khi tháo ra thấy lòng bàn chân có màu xanh mức cửu long là kết quả tốt. Càn xanh đậm càng tốt. Một thời gian sau màu xanh sẽ mờ dẫn đi.
Lưu ý: Chỉ cần làm một lần trong đời sẽ phòng chống đc. tai biến đột quỵ do bệnh cao huyết áp.
Hãy ghi nhớ bài thuốc này để sử dụng cho gia đình và giúp mọi người.
"

Em thấy gan bàn chân sau khi tháo ra đúng là xanh lét như mực cửu long luôn. Không hiểu hiệu quả thực sự thế nào nhưng em nghĩ chắc cũng chẳng có hại gì, hơn nữa giá rổ thì quá hạt rẻ (thấy bảo có 13k/thang hiệu thuốc người ta đã làm sẵn).
Cụ nào hiểu biết về đông y hoặc đã từng thực hành bài thuốc này thì phát biểu xem có tác dụng không nhé!
Em cũng thấy có người cho một liều, nhưng em cũng không tin lắm. cụ nào có cao kiến thì nhào vô xem nào

Suzz

Xe điện
Người OF
e đánh dấu vao phát, ông già e cũng bị cao huyết áp, tks kụ

MiniTàu

Xe buýt
Em nghĩ, vì là bài thuốc gia truyền (khác với thuốc qua nghiên cứu khoa học) nên cũng có người tin, người không. Bác chủ thớt đã có hảo ý bốt lên đây, cá nhân em cứ Thanks cụ trước.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Viên An Cung này em hỏi thằng TQ nó bảo chỉ bán duy nhất ở Quảng Trường Thiên An Môn giá khoảng 60 $ , công dụng của nó là bị đột quỵ thì uống ngay 1 viên / ngày có tác dụng rất tốt . Em cũng định đặt mua 3 viên cho ông bà già mà khó quá vì thằng TQ nó bẩu là phải mua đúng chỗ đó còn đâu là rổm nhiều lắm .
không phải ở quảng trường Thiên An Môn mới có bán(ở đây chắc chủ yếu bán cho khách du lịch) hầu như tất cả các hiệu thuốc đông y đều có bán AN CUNG NGƯU HOÀN, ở bắc kinh thì Đồng nhân đường là nhà thuốc có tiếng nên mọi người thích mua sp của nhà này,vì an cung bán chạy nên hầu như các sp đều đồng nhân đường tuốt,đóng gói thì đủ kích cỡ và kiểu dáng khác nhau, có loại hộp gỗ bọc nhung có loại vuông có loại giống như chiếc rương, giá bán thì dao động từ 150 tệ đến 200 tệ ~ 600 ngàn -650k tiền việt, có thời điểm viên an cung này gây sốt ở tq có viên lên tới 100 triệu tiền việt vì sao? bởi vì trước năm 1993 trong viên an cung này có thành phần là sừng tê giác bởi vậy nên mọi người cho rằng nó mới thực sự là tốt vì thế những viên thuốc trước năm 93 gây nên cơn sốt khủng khiếp trên toàn lãnh thổ tq, vì vấn đề này nhà thuốc Đồng nhân đường đã giải thích sừng tê giác đơn giản là 1 thành phần chất sừng có trong viên thuốc và nay do vấn đề Bảo vệ động vật hoang dã có hiệu lực nên nhà thuốc thay bằng sừng trâu (nhấn mạnh không ảnh hưởng gì tới chất lượng và tính năng của thuốc) đồng thời nhà thuốc cũng cảnh báo mọi người ko nên mua những viên thuốc trên bởi nó đã hết hạn sử dụng, hạn sử dụng là 5 năm.
một vài lưu ý khi dùng AN CUNG NGƯU HOÀN
1.phải là người có tiền sử bệnh cao huyết áp hoặc đã từng bị tai biến(trúng gió) nên trữ viên thuốc này và nhớ bảo quản trong tủ lạnh.
2.thuốc không có tính năng chữa bệnh ở đây ta hiểu là viên cấp cứu dùng trong tình trạng khẩn cấp,khi bn bị tai biến hay cho uống thuốc này và đưa ngay đến bệnh viện gần nhất để chữa trị (viên khẩn cấp làm lưu thông huyết mạch chống tắc mạch giảm thiểu rủi ro liệt cho người bệnh)
3.nhiều người không bị nhưng cũng uống dự phòng là sai ko có tác dụng gì vì uống vào lại ỉa ra thôi.trong thuốc có sử dụng nhiều chất độc bởi vậy ko nên dùng tùy tiện(lúc nào rảnh e sẽ dịch thành phần thuốc).
4.bn nhớ xác định bệnh của mình và trữ thuốc nếu ko có tiền sử tai biến cao huyết áp uống thuốc này gây phản tác dụng dễ dẫn đến tử vong,ko dùng thuốc khi đã hết hạn sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng