Bài Toán Khó: Tài Chính Thế Nào Để sỡ Hữu Xe

quangan_vt

Đi bộ
Được như cụ này là quá khủng,bán phu tung oto mãi mà ko giàu

Chỉnh sửa cuối:

Hungdops

Xe máy
Cụ Chủ giàu có và khoe chi tiết wa. Giàu như cụ mua bmw mà đi cụ ah.
Hi Anh Chị,

Kinh nghiệm ko nhiều, tuổi đời kém nên rất mong các Anh Chị đi trước cho em 1 lời khuyên chân thành về việc: Có Nên Sở Hữu Xe với tài chính hiện tại như em ko. Em xin kể chi tiết tài chính em như sau, ko phải để khoe gì đâu ạ mà chỉ mong các AC đọc để đánh giá đúng tình hình và cho em 1 lời khuyên:
1/ Hiện tại em đã mua được chung cư riêng (1,2 tỷ), có 1 quán cafe nhỏ đầu tư 300tr(mỗi tháng lời >20tr, em mở được 3 tháng rồi, vậy là được hơn 60tr), Shop bán đồ online(Tiền hàng 60tr nhưng bán ế, dự tính cuối năm mới thu hồi vốn). Em có tài khoản bank 1,04 tỷ
2/ Thu nhập hiện tại 2,000$/tháng nhưng ko đều vì em làm sale, lương tháng phụ thuộc Khách Hàng và theo tình hình em đánh giá thì công việc chỉ duy trì đến hết năm nay 02/2014. 1 tháng gửi ba mẹ 5tr tiền tiêu xài chưa kể lặt vặt, em tiêu khoảng 7tr/tháng như vây 1 tháng e để dành được tầm 30tr (chua tính tiền quán). Nhu vậy đến tháng 12 năm nay em sẽ có: 1,160,000,000+Tien quán caphe tầm 100tr thôi vì sắp tới mùa mưa=1,260,000,000, tiền shop áo ko tính
3/ Em dự tính mua xe Kia Forte Koup second hand giá tầm 500tr và cũng đã tham khảo chi phí sở hữu xe tầm 40%(~200tr). Nói về xe, con nay tuy uống xăng nhiều nhưng e chẳng thích xe nào ngoài xe này vì 2 cửa là ước mơ lúc bé của em rồi hihi và bây giờ khi có dk, em rất mong ước thuc hiện giác mơ này... Em mê xe lắm, ngày nào cũng bỏ 2 tiếng đồng hồ xem xe hihi
4/ Mục đích sử dụng: Chỉ là thõa mãn đam mê, đi chơi, khoe xe với bạn bé hàng xóm(cái này em xin nói thật, xe oto là niềm tự hào mà), ngoài ra chẳng có mục đích gì cả... Và cũng chính vì vậy nên em mới phân vân... Gia đình cũng khuyên chưa nên mua, tích cóp thêm đủ 1,5ty roi mua xe 500 cón 1ty để dành hẳn mua
5/ Về tiềm lực tài chính sau này: Ba Mẹ cho em 1 căn nhà ở quê cấp 4. Gia đình bên nội thì cho 1 phần tài sản căn nhà(nếu bán, vì trong di chúc có tên em) nhưng cái này em ko quan tâm lắm vì khi nào có hẵn hay.

Em sinh 1988, rất mong các AC Hoi KIA bày vẽ cho em... Thõa mãn bản thân hay vì tương lai 1 cs thoải mái?

Tuannguyen.arc

Đi bộ
Các cụ lập cái club "làm giàu nhanh" rồi mời cụ thớt làm chủ tịch

phamviethung77

Đi bộ
Website
pierrecardinstore.vn
Hi Anh Chị,

Kinh nghiệm ko nhiều, tuổi đời kém nên rất mong các Anh Chị đi trước cho em 1 lời khuyên chân thành về việc: Có Nên Sở Hữu Xe với tài chính hiện tại như em ko. Em xin kể chi tiết tài chính em như sau, ko phải để khoe gì đâu ạ mà chỉ mong các AC đọc để đánh giá đúng tình hình và cho em 1 lời khuyên:
1/ Hiện tại em đã mua được chung cư riêng (1,2 tỷ), có 1 quán cafe nhỏ đầu tư 300tr(mỗi tháng lời >20tr, em mở được 3 tháng rồi, vậy là được hơn 60tr), Shop bán đồ online(Tiền hàng 60tr nhưng bán ế, dự tính cuối năm mới thu hồi vốn). Em có tài khoản bank 1,04 tỷ
2/ Thu nhập hiện tại 2,000$/tháng nhưng ko đều vì em làm sale, lương tháng phụ thuộc Khách Hàng và theo tình hình em đánh giá thì công việc chỉ duy trì đến hết năm nay 02/2014. 1 tháng gửi ba mẹ 5tr tiền tiêu xài chưa kể lặt vặt, em tiêu khoảng 7tr/tháng như vây 1 tháng e để dành được tầm 30tr (chua tính tiền quán). Nhu vậy đến tháng 12 năm nay em sẽ có: 1,160,000,000+Tien quán caphe tầm 100tr thôi vì sắp tới mùa mưa=1,260,000,000, tiền shop áo ko tính
3/ Em dự tính mua xe Kia Forte Koup second hand giá tầm 500tr và cũng đã tham khảo chi phí sở hữu xe tầm 40%(~200tr). Nói về xe, con nay tuy uống xăng nhiều nhưng e chẳng thích xe nào ngoài xe này vì 2 cửa là ước mơ lúc bé của em rồi hihi và bây giờ khi có dk, em rất mong ước thuc hiện giác mơ này... Em mê xe lắm, ngày nào cũng bỏ 2 tiếng đồng hồ xem xe hihi
4/ Mục đích sử dụng: Chỉ là thõa mãn đam mê, đi chơi, khoe xe với bạn bé hàng xóm(cái này em xin nói thật, xe oto là niềm tự hào mà), ngoài ra chẳng có mục đích gì cả... Và cũng chính vì vậy nên em mới phân vân... Gia đình cũng khuyên chưa nên mua, tích cóp thêm đủ 1,5ty roi mua xe 500 cón 1ty để dành hẳn mua
5/ Về tiềm lực tài chính sau này: Ba Mẹ cho em 1 căn nhà ở quê cấp 4. Gia đình bên nội thì cho 1 phần tài sản căn nhà(nếu bán, vì trong di chúc có tên em) nhưng cái này em ko quan tâm lắm vì khi nào có hẵn hay.

Em sinh 1988, rất mong các AC Hoi KIA bày vẽ cho em... Thõa mãn bản thân hay vì tương lai 1 cs thoải mái?
Về lý thuyết, để đạt được sự tự do tài chính thì em nên cày bao giờ 1,26 tỷ kia đẻ ra đủ tiền mua xe và nuôi xe hàng tháng thì mới nên mua. Còn thực tế thì... đã máu đừng hỏi bố cháu là ai, 4 bánh vừa an toàn vừa góp phần văn minh cho xã hội :)

khoabang2008

Xe máy
Cụ này chỉ được cái hỏi thừa. Mua Ngay và Luôn không phải Toán nhiều đâu

soida1989

Xe tải
Việc mua xe phụ thuộc vào sự cần thiết hoặc đam mê ô tô của cụ.
Theo em cụ nên mua xe 2nd là hợp lý, mất giá ít hơn. Cụ làm 1 em morning slx 2008 khoảng 350tr đổ lại. Cụ đi tầm 2 năm rồi đổi e khác như forte 2 cửa hoặc cố genesis coupe Khi lên tầm 3 tỏi cụ làm con mới,như vậy vừa có xe đi vừa thỏa mãn đam mê

phongvan710

Xe máy
Hi Anh Chị,

Bằng tuổi cụ nhưng thu nhập em chỉ bằng 1/4 cụ. Cụ chỉ em cách làm giàu với ạ. Em kính cụ 1 ly :)

ThanhTuấn

Xe tải
chưa vợ con, có xe rồi lại lượn nhiều, bỏ bê công việc, xác đinh mua xe là phải lấy vợ luôn nhé, ko có đến lúc hối ko kịp đâu, minh chứng kiến nhiều rồi
tài chính ổn như vậy thì cứ làm xe tầm 300 ~ 400 thôi sau này dầy vốn đổi xe vẫn chưa muộn, chứ còn cùng cảnh dùng xe cỏ thì như nhau, chứ oai gì đâu

busimen

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ đúng là tuổi trẻ tài cao, Sinh năm 88 mà vững thế, cuộc sống ngắn lắm cụ ạ, chết có mang được đi đâu

chobobo

Xe hơi
Cụ tuổi trẻ mà tài cao, chẳng bù cho em chẳng có j có mỗi 20 tỏi của ông cụ cho ra riêng, h chẳng biết nên đi tiếp con wave tàu hay đổi con Nô -Vô đây =>>> chán chẳng buồn nói :))

vietking

Xe hơi
Về điều kiện thì cụ thừa khả năng mua và nuôi. Còn về tầm nhìn thì cụ thiếu nhiều lắm.
Mục đích của cụ e dự cụ đang tim một lý do hoặc lời động viên hợp lý để múc e nó về thôi.
Em thì e khuyên cụ thế này, nếu lý trí của cụ ko đưa ra cho cụ một quyết định rõ ràng thì cụ cứ làm theo con tim mách bảo và tất cả những điều mình đã làm dù đúng hay sai đều có giá trị quý báu cho cụ sau này.

tea1981

Xe buýt
MOI 26T MA DA LAM NHIEU VIEC TINH TOAN DE KIEM NHIEU tien the nay thi chac phai biet mua gi chu nhi.con neu k hoi cai nguoi cho cau tien y.Ho tu van moi chuan.

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
Dự là xây đủ cái nhà xe ợ, .........
E không thích gạch đá và GATO ai SONG thói thường đã kím ra tiền thì đa phần đều bít phải chi tiêu thế nào ( trừ phi tiền không phải tự kím)
Còn lại em cho là KHOE HÀNG hết ráo, toàn AHBP không, vãi.......
bác cho em hỏi AHBP là gì đấy? em dịch mãi ko ra :))

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
88 có ts như cụ là hoành tráng rồi, cụ thích xe vậy giờ còn hỏi thế nghĩa là sao. Như cụ người ta có xe từ lâu rồi