[Funland] Bạn chồng

pure

Xe hơi
Nhóm B nhiệt tình, hoạn nạn có nhau cơ mà lối sống hơi bê tha chút. Âu thì ở đời ko ai tròn trịa thím ah. Thím đừng có tỏ thái độ miệt thị vs nhóm B sẽ hỏng việc, chỉ lựa lời khuyên chồng vui chơi có chừng mực thôi.

dcfocus

Xe tăng
Cách tốt nhất để thắng trong một cuộc chiến tranh là... đừng gây ra chiến tranh. Một điều nhịn chín điều lạnh mợ ơi.

Giang_vt_vd

Xe hơi
thế sao trước đây mợ không gặp e nhỉ? như vậy có phải tốt cho cả 2 ta không. hehe...

sandisk35

Xe tăng
Giờ này chưa xong hả mợ

kduc

Xe container
Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã!
Em không dám quyết nhóm A hay B là tốt hay xấu, cái này tùy vào cảm tính, thời điểm, bản chất, môi trường, hoàn cảnh...mà mỗi người sẽ có nhận định theo cách riêng của mình!
Nhưng chắc chắn 1 điều rằng A thì bền vững, có tương lai, có thể làm gương cho thế hệ sau noi theo! Còn B thì ngược lại!
Mợ chủ cần xác định lại 1 lần nữa sói thuộc ngưu hay mã mà có đối sách riêng. Nếu sói là A, tất nhiên không có thớt này. Nhưng rủi thay sói có thể lại là...

Suy nghĩ nhiều thì biến thành hành động, hành động nhiều thì tạo nên thói quen, thói quen được lặp đi lặp lại nhiều lần thì tạo thành bản năng, bản năng mà kéo dài thì thành bản chất!
Kế đó mợ chủ cần xác định sói đang trong tình trạng bị lôi kéo, hướng tới hay đã thành bản chất rồi.
-Nếu sói bị lôi kéo thì mức độ đang ở khoảng thói quen.
-Nếu sói hướng tới thì đang ở mức độ bản năng.
-Nếu bản chất sói là B thì...^:)^
& tùy theo mức độ mà có cách đối sử riêng.
Đàn bà cũng có sức mạnh của đàn bà. Bằng chứng là xã hội loài người vốn chỉ tồn tại, phát triển bởi 2 giống đực & cái, vậy đàn bà chắc chắn có công đóng gói 1/2 những gì loài người có được hôm nay. Sức mạnh của đàn bà là khả năng chịu đựng lâu dài, lấy nhu thắng cương, lấy ngọt ngào mềm mại khôn khéo để cầu đạt ý định...

Cuối cùng mợ chủ nên có niềm tin mãnh liệt rằng chính nghĩa luôn thắng hung tàn, xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều, không có thành lũy nào mà không có điểm yếu...!!!

Chúc mợ chủ cùng sói lèo lái con thuyền cuộc đời, gia đình vượt qua phong ba, bão táp!@};-
Em có ý kiến giống cụ Lanhuong, em là man nhưng ko XHT nên ko biết ae bên đó dư nào, nhưng em đồ là nếu Sói mợ mà vào TH ở mấy quyển thì chắc mấy anh ý chỉ vào ở cùng là tối đa thôi :D chứ ko giúp gì thêm đâu trong khi tiền thì em nghĩ lại do nhóm A mang đến.
@cụ lanhuong: các cháu ở bển vẫn học tốt và chị nhà vẫn khỏe chứ ah @};-

tuvahangtong

Xe tải
Bình tĩnh mợ ạ.
Sói nhà em chẳng có bạn nhóm A nhóm B nào hết, với em bạn nào của chồng cũng là bạn và bạn chồng cũng là bạn mình. Nhiều khi Sói nhà em cũng quảng đại quá, ko cần biết trong ví có bao nhiêu tiền nhưng thấy bạn bè khó thì ko chịu đc, nhà em mua đất rồi, giờ Sói đòi bán đi, ai cũng biết giờ bán đất chỉ có lỗ, nhg lý do của Sói là bán đi để mua 2 lô đất gần nhau, 1 lô cho nhà em, 1 lô cho nhà bạn.
Em nghĩ Sói có cái tình, cái tâm với bạn bè như vậy cảm thấy an tâm bởi em tin khi nhà em có đận cũng sẽ có bạn bè bên cạnh, có thể ko giúp đc tiền của nhg tình cảm cũng đáng quý mợ ạ.
Tỷ tê nói chuyện với Sói nhà mợ, và giao lưu cùng bạn Sói mợ nhé.
Mợ này nói năng dịu dàng tế nhỉ

Viethathanh

Xe buýt
Cảm ơn cụ vì đã góp ý chân thành cho nhà em
Chỗ bôi đậm đúng như cụ nói cụ ạ
Có điều là nhóm B kia biết rõ bệnh tật của Sói nhà em rồi, bữa tối hôm qua ăn cơm ở nhà em còn tán chuyện bảo là Sói bỏ được thuốc được rượu thật à, chúc mừng
Thế mà tối lại rủ nhau đi say khướt mới về
Bọn họ liên hoan ăn mừng ấy mà. E fun tí thôi
S nhà mợ kể cũng bướng phết, ốm đau ko lo cứ bù khú vào chả may nằm ra đấy khổ vợ khổ con.
Mợ kiếm cớ dắt S nhà mợ vào viện gặp mấy ca xơ gan bụng chềnh ềnh lên xong thở thượt 1 phát lẩm bẩm "khổ thân anh nhà nọ trẻ thế mà sắp
phải đo hòm rồi, vợ con nheo nhóc bơ vơ. Đến tội" thử khổ nhục kế xem mặt S nhà mợ có biến sắc ko nhé.

nguyenhuong0274

Xe máy
Mợ ơi mợ thoả mái chút đi cho đỡ đau đầu, sói
nhà mợ sống có nghĩa khí như vậy mợ thấy mừng mới đúng chứ, ở đời mình giúp người này thì lúc khác có người khác giúp mình, nhièu khi đâu cứ phải chính người đó giúp lại mình mới đc đau mợ, thời gian mợ bực tức khó chịu và căng thẳng, thay bằng mợ chơi với con hay đi spa làm đẹp cho thư giãn có tốt hơn ko, cho đi niềm vui sẽ gặt đc nụ cười mợ ạ! Chúc mợ luôn vui vẻ.

webzy

Xe tải
Chắc chắc nhóm B là rượu chè, trai gái rồi mợ ạ.
Nhưng nếu ko có nhóm B thì lại ko có động lực để kiếm xiền cho vợ con hoặc thậm chí ko ra được dáng cái thằng đàn ông đấy ạ.

Bung To

Xe điện
Nếu đúng nhóm B là XHT thì Mợ có can thiệp vào chỉ làm khó cho Sói thêm thôi. Bên đó cũng có luật đấy!

K2DnC

Xe tăng
mợ chủ chia sẻ ở đây thì đa phần đều nhận câu trả lời ưu ái nhóm B thôi :)). Mợ muốn nhận câu trả lời nhóm A thì phải sang bên web trẻ ranh :D.
Cháu cũng đồng quan điểm với đa số các cụ trên đã nói :)

bipboemlaxichlo

Xe điện
Mua thêm cho Sói can diệu hịn, tuần cho đi nhậu cả 6 buổi. Cho Sói lên đường sớm :>
như Cụ này nói là chuẩn
Mợ cứ chẩm bị sẵn 1 can 20l Rượu hịn ở nhà rồi đợi Sói về niềm nở bẩu là chẩm bị Rượu ngon để Sói đi tiếp và hỏi có cần đi cùng cho vui không, nếu cần thì Mợ xin nghỉ làm để đi theo luôn, và có nói thêm từ giờ nếu Sói đi đâu chơi cho Mợ đi theo với, ăn chơi gì cũng theo để xem Sói nhà Mợ nghĩ gi?
em nghĩ Sói nhà Mợ sẽ nghĩ ra thông điẹp Mợ muốn nói với Sói thôi ợ
chứ làm trận lôi đình lên chỉ thêm đổ dàu vào lửa thôi ợ
'' LẠT MỎNG BUỘC CHẶT '' Mợ nhớ câu tục ngũ đó ợ

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã!
Em không dám quyết nhóm A hay B là tốt hay xấu, cái này tùy vào cảm tính, thời điểm, bản chất, môi trường, hoàn cảnh...mà mỗi người sẽ có nhận định theo cách riêng của mình!
Nhưng chắc chắn 1 điều rằng A thì bền vững, có tương lai, có thể làm gương cho thế hệ sau noi theo! Còn B thì ngược lại!
Mợ chủ cần xác định lại 1 lần nữa sói thuộc ngưu hay mã mà có đối sách riêng. Nếu sói là A, tất nhiên không có thớt này. Nhưng rủi thay sói có thể lại là...

Suy nghĩ nhiều thì biến thành hành động, hành động nhiều thì tạo nên thói quen, thói quen được lặp đi lặp lại nhiều lần thì tạo thành bản năng, bản năng mà kéo dài thì thành bản chất!
Kế đó mợ chủ cần xác định sói đang trong tình trạng bị lôi kéo, hướng tới hay đã thành bản chất rồi.
-Nếu sói bị lôi kéo thì mức độ đang ở khoảng thói quen.
-Nếu sói hướng tới thì đang ở mức độ bản năng.
-Nếu bản chất sói là B thì...^:)^
& tùy theo mức độ mà có cách đối sử riêng.
Đàn bà cũng có sức mạnh của đàn bà. Bằng chứng là xã hội loài người vốn chỉ tồn tại, phát triển bởi 2 giống đực & cái, vậy đàn bà chắc chắn có công đóng gói 1/2 những gì loài người có được hôm nay. Sức mạnh của đàn bà là khả năng chịu đựng lâu dài, lấy nhu thắng cương, lấy ngọt ngào mềm mại khôn khéo để cầu đạt ý định...

Cuối cùng mợ chủ nên có niềm tin mãnh liệt rằng chính nghĩa luôn thắng hung tàn, xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều, không có thành lũy nào mà không có điểm yếu...!!!

Chúc mợ chủ cùng sói lèo lái con thuyền cuộc đời, gia đình vượt qua phong ba, bão táp!@};-
Em thấy cụ nói không sai 1 chữ!

Mợ chủ thớt lưu ý nhé: Lấy chính nghĩa để thắng hung tàn, dùng yêu thương dẹp tan mầm họa. Cũng khó khăn lắm, nhưng chúc mợ làm đc.

25d5nd

Xe đạp
Mợ gặp ngay cụ Đâu rồi hoặc bạn Đã xong xin tư vấn nhé hoăc mợ đọc "Góc khuất cuộc đời" của cụ ấy mợ sẽ hiểu phần nào quan niệm về bạn của các sói

lanhuong1965

Xe điện
...
@cụ lanhuong: các cháu ở bển vẫn học tốt và chị nhà vẫn khỏe chứ ah @};-
Cám ơn bác, ơn trời, 2 f1 ở bển ok trên cả tuyệt vời bác ạ.
Vợ chồng em thì...hồi xuân, nhí nhảnh tợn:x. Có hôm tửng lên chạy 1 mạch ra Vũng Tàu, chỉ là để ngắm bình minh lên trên biển; Kiểu như tặng nàng câu hát...Biển 1 bên...& em 1 bên ý mà. Rồi lại chạy về Sì Gòn...ngủ.
Còn bác, chắc mọi sự chắc vẫn được như ý???!!!

kienkid

Xe container
Giàu vì bạn sang vì vợ. Mợ hãy nhớ câu trâm ngôn đấy. Không sai đâu:-w