Thảo luận Băn khoăn citivan và suzuki carry truck .....

H.thanhmc182

Xe đạp
Như tiêu đề em đang muốn tìm 1 em để phục vụ cv điện lạnh(thường là nhẹ tải chỉ hơi cồng kềnh tý) em đang nghiêm cứu em daihatsu citivan và suzuki 5tạ,citivan thì sợ máy 1.6 xe cũ chạy ăn xăng,còn su 5 tạ thì sợ hay hỏng vặt,nhờ các bác các cụ tư vấn giùm,đặc biệt ai đã chạy qua 2 con này thì tốt quá ạ!

baouyen2009

Xe máy
Su 5 tạ máy bền mà cụ ..em chạy hơn 3 vạn cây chuối chưa phải sửa gì...đổ xăng ,thay dầu chạy thôi
Cityvan thì chạy khoẻ hơn thì tốn xăng tý chư mấy..!

baouyen2009

Xe máy
2 xe đều máy nhật đều bền và trâu bò như nhau thôi

nt.tuan

Xe buýt
Như tiêu đề em đang muốn tìm 1 em để phục vụ cv điện lạnh(thường là nhẹ tải chỉ hơi cồng kềnh tý) em đang nghiêm cứu em daihatsu citivan và suzuki 5tạ,citivan thì sợ máy 1.6 xe cũ chạy ăn xăng,còn su 5 tạ thì sợ hay hỏng vặt,nhờ các bác các cụ tư vấn giùm,đặc biệt ai đã chạy qua 2 con này thì tốt quá ạ!
Chào cụ,

Em bên Suzuki Cầu Giấy. Cụ có nhu cầu xe tải em khuyên cụ nên chọn xe 5 tạ bên em. Thứ nhất là xe mới cụ yên tâm sử dụng. Thứ 2 là đồ đạc sau này cũng dễ dàng thay thế chứ cụ chơi Daihatsu thì độc quá cụ ạ.

baouyen2009

Xe máy
Chào cụ,

Em bên Suzuki Cầu Giấy. Cụ có nhu cầu xe tải em khuyên cụ nên chọn xe 5 tạ bên em. Thứ nhất là xe mới cụ yên tâm sử dụng. Thứ 2 là đồ đạc sau này cũng dễ dàng thay thế chứ cụ chơi Daihatsu thì độc quá cụ ạ.
Bên cụ giờ báo giá nhiêu ..chắc cũng giống việt anh .vân đạo

baouyen2009

Xe máy
Đợt này bên vân đạo bán 7.5 tạ vs 5 tạ về làng em nhiều lắm vì show ở ngay lai xá quốc lộ 32 gần làng nên các vị toàn chạy qua mua cho tiện sau này bảo dưỡng vs bảo trì gần

H.thanhmc182

Xe đạp
Su 5 tạ máy bền mà cụ ..em chạy hơn 3 vạn cây chuối chưa phải sửa gì...đổ xăng ,thay dầu chạy thôi
Cityvan thì chạy khoẻ hơn thì tốn xăng tý chư mấy..!
Cảm ơn cụ trên em tỉnh miền núi xe 5 tạ hiếm lắm nên ko có nhiều kinh nghiệm thấy cụ nói vậy cũng yên tâm hơn rùi....^^!

H.thanhmc182

Xe đạp
Chào cụ,

đúng là em cũng lo citivan hàng độc,uống xăng nên đang thiên về su 5 tạ nhưng đợt này em dồn xèng lấy hàng nữa nên ko đầu tư xe mới đuọc cụ ạ chắc chỉ cưới em ý tầm 100củ đổ lại thôi^^

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
các cụ Su cho em hỏi Su 500 kg khi đóng thùng dài nhất dc bao nhiêu

ThangQuyen

Đi bộ
Thấynhieeanh câu khách qúa
Tôi cho ban vài điểm nhận xét về hai xe nhé.
1 về đô bền Đaihatsu citivan vòng tua thấp hơn và máy nằm nghiêng nên ăn đứt suzuki.
Tuy là 1. 6 nhưng xăng ăn như nhau hơn nhau khoảng nửa lit/100km
về đô an toàn su đi rất chông chênh lên 80 km/h là muốn lộn rồi bằng đô chênh của đđaihasu ở tôtốc đô 120km/h. NNói về sức khỏe thì dai cõng đủ 7ngươi llớn va vài trẻ con vẫn cong 500kg gao chạy 120km /h trên cao tốc đầm như xe sin. Còn su khó bằng.
Về đồ thay thế bây giơ rát nhiều chủng loại có thể lắp thay đồ máy có mázda. Toyota. Daihatsu đều hàng nhật chuẩn và bền. Ngoài ra có môt số đồ tầu dùng đều tốt cả chỉ nhìn cái mầu thép bê mặt không đẹp bằng hàng nhật thôi.
Về đồ ngoại thất rẻ bằng suzuki là đèn đóm. Codoa gạt nước. Bi bác cửa lùa... lọc dầu bơm xăng... đầy ơ chơ trời . Có điều khi đi mua hỏi măc cả đàng hoàng ưng thì mua không thì sang hàng khác
vi du dây codoa máy phát 30ngan
Dây codoa máy lanh 70ngàn
Dây cam 170 ngàn
bàn epson côn 400ngàn
la côn 300 ngàn
cụm đen nhan trước 300ngan/ bên
sau chưa hỏi vi xe chưa thay vẫn đẹp
các núm cao su 30 ngàn cái
lốp thai 1,3trieeu cái. Lắp lốp mina vietnam thì 900 ngàn.... v.... v

Chỉnh sửa cuối:

H.thanhmc182

Xe đạp
Thấynhieeanh câu khách qúa
Tôi cho ban vài điểm nhận xét về hai xe nhé.
1 về đô bền Đaihatsu citivan vòng tua thấp hơn và máy nằm nghiêng nên ăn đứt suzuki.
Tuy là 1. 6 nhưng xăng ăn như nhau hơn nhau khoảng nửa lit/100km
về đô an toàn su đi rất chông chênh lên 80 km/h là muốn lộn rồi bằng đô chênh của đđaihasu ở tôtốc đô 120km/h. NNói về sức khỏe thì dai cõng đủ 7ngươi llớn va vài trẻ con vẫn cong 500kg gao chạy 120km /h trên cao tốc đầm như xe sin. Còn su khó bằng.
Về đồ thay thế bây giơ rát nhiều chủng loại có thể lắp thay đồ máy có mázda. Toyota. Daihatsu đều hàng nhật chuẩn và bền. Ngoài ra có môt số đồ tầu dùng đều tốt cả chỉ nhìn cái mầu thép bê mặt không đẹp bằng hàng nhật thôi.
Về đồ ngoại thất rẻ bằng suzuki là đèn đóm. Codoa gạt nước. Bi bác cửa lùa... lọc dầu bơm xăng... đầy ơ chơ trời . Có điều khi đi mua hỏi măc cả đàng hoàng ưng thì mua không thì sang hàng khác
vi du dây codoa máy phát 30ngan
Dây codoa máy lanh 70ngàn
Dây cam 170 ngàn
bàn epson côn 400ngàn
la côn 300 ngàn
cụm đen nhan trước 300ngan/ bên
sau chưa hỏi vi xe chưa thay vẫn đẹp
các núm cao su 30 ngàn cái
lốp thai 1,3trieeu cái. Lắp lốp mina vietnam thì 900 ngàn.... v.... v
Thank cụ bài viết rất chi tiết và bổ ích ak! hix mà em lấy su 5 tạ oy,đời 2004, chạy cũng nhẹ nhàng phù hợp với cv,chỉ có điều muốn lắp cái điều hoà mà sợ có ý kiến cho rằng lắp vào máy yếu,1 chấm mà sao trước đây em chạy con matiz 0.8 mà điều hoà rét run có sao đâu nhỉ???? mong các cụ chỉ giáo!!!

ThangQuyen

Đi bộ
Cứ UOTE="H.thanhmc182, post: 28649325, member: 414831"]Thank cụ bài viết rất chi tiết và bổ ích ak! hix mà em lấy su 5 tạ oy,đời 2004, chạy cũng nhẹ nhàng phù hợp với cv,chỉ có điều muốn lắp cái điều hoà mà sợ có ý kiến cho rằng lắp vào máy yếu,1 chấm mà sao trước đây em chạy con matiz 0.8 mà điều hoà rét run có sao đâu nhỉ???? mong các cụ chỉ giáo!!![/QUOTE]

Cứ qua cơ sở điện lanh ở phố Lạc Trung đi từ phía Minh Khai vào nhìn bên tay phải có cái biển nhỏ khoảng 45×30 thôi ngay đầu ngõ chỉ vào. Là di vào 20 m nhìn sang trái là thấy ngay cai biển của ga ra làm điều hòa. Vào đấy ho lam rất trách nhiệm. Ho sẽ tư vấn cho và lam đúng giá. Đảm bảo kỹ thuật

legiathanh

Xe đạp
Cứ UOTE="H.thanhmc182, post: 28649325, member: 414831"]Thank cụ bài viết rất chi tiết và bổ ích ak! hix mà em lấy su 5 tạ oy,đời 2004, chạy cũng nhẹ nhàng phù hợp với cv,chỉ có điều muốn lắp cái điều hoà mà sợ có ý kiến cho rằng lắp vào máy yếu,1 chấm mà sao trước đây em chạy con matiz 0.8 mà điều hoà rét run có sao đâu nhỉ???? mong các cụ chỉ giáo!!!

Cứ qua cơ sở điện lanh ở phố Lạc Trung đi từ phía Minh Khai vào nhìn bên tay phải có cái biển nhỏ khoảng 45×30 thôi ngay đầu ngõ chỉ vào. Là di vào 20 m nhìn sang trái là thấy ngay cai biển của ga ra làm điều hòa. Vào đấy ho lam rất trách nhiệm. Ho sẽ tư vấn cho và lam đúng giá. Đảm bảo kỹ thuật[/QUOTE]
Tên cửa hàng là gì bác?