Băn khoăn về FZ 150i và FZ-S

hoabinhauto.com

Xe buýt
Giá Fz S bên Ấn chỉ rơi vào khoảng 1k3 $ thôi nhé. Fz 150i bên Malay thì ~ 2k6 $ . Nói thế để bác tự hiểu và so sánh về giá trị thực của 2 chiếc
Về kiểu dáng mình không dám bàn vì mỗi người 1 ý. Nhưng CÁ NHÂN mình thấy Fz 150i bên ngoài nhìn hài hòa hơn nhiều. Lại có thêm thắng đĩa sau mà Fz S vẫn sử dụng phanh tang trống
Về sức mạnh
Fz S 2014: 13 ngựa, 132 kg, làm mát cưỡng bức
Fz 150i: 16,5 ngựa, 129 kg, Xy lanh đúc nhiệt công nghệ Diasil, làm mát bằng dung dịch
Chúc bác đưa ra được sự lựa chọn ưng ý :)
Mai em lấy Fz 150i rồi giờ bác mới nói :) Vote bác

Kimss

Xe hơi
Thích e nào thì quât thôi

ocbuou

Xe hơi
Fz 150i ko the an dk FZS cu ah tuy la xe cua an do nhung fzs thut truoc va sau deu uu viet hon . May khoe hon . Goc lai rong hon . Xac xe di cung to hon . Banh sau banh truoc lon hon . Neu cu co 80 cu thi cu mua 1 em fzs cu khoang 45 tr la qua ngon van con thua tien mua ip 6 ma choi nhe . Neu ko thi mua cbr 150 cu doi 2011 cu o cho xe cu chua ha . Qua nhieu luon cho cu chon . Neu cu ko so moi lung thi mua cbr . Neu xu muon ngoi thoai mai goc lai rong xe banh to vanh to di em thi cu mua fzs ma van co tien mua ip6 day hang hot bay gio do cu 1 cong doi viec vua co xe lai vua co dt . Fz150i no du sao van chi la xe be nhin no mong manh va yeu duoi qua
Như thế nào mà bảo fz150i yếu hơn? Thông não hộ e phát ???

nhasachhailong

Xe điện
Mọi thông số của fz 150i đều yếu hơn cụ nhé. Cụ tham khảo và chạỵ thử dùm em là biết ngay thoi . Ví dụ đơn giản nhất như là con shvn2012 và con sh mode cho cụ dễ hiểu . Đi thử sẽ biết dư nào là hơn là kém

nhumanh0212

Xe hơi
Theo e thì thấy fz150i cho cụ nào hiền chút còn fzs thì cụ nào cá tính hoặc hổ báo cáo chồn chút thì mua. E vote fz-s :D

paper9

Xe đạp
Mọi thông số của fz 150i đều yếu hơn cụ nhé. Cụ tham khảo và chạỵ thử dùm em là biết ngay thoi . Ví dụ đơn giản nhất như là con shvn2012 và con sh mode cho cụ dễ hiểu . Đi thử sẽ biết dư nào là hơn là kém
Cụ này có nhầm không vậy X_X

FZ-S 2.0:

Max Horse Power 13 PS @ 8000 rpm
Max Torque 12.8 Nm @ 6000 rpm
Bore x Stroke 58 x 57.9 mm
Fuel tank 12.00 liters
Wet weight 132 kg

FZ150i:

Max Horse Power 16,6 PS @ 8500 rpm
Max Torque 14.5 Nm @ 7500 rpm
Bore x Stroke 57.0 x 58.7 mm
Fuel tank 12.00 liters
Wet weight 129 kg

nhasachhailong

Xe điện
Cụ này có nhầm không vậy X_X

FZ-S 2.0:

Max Horse Power 13 PS @ 8000 rpm
Max Torque 12.8 Nm @ 6000 rpm
Bore x Stroke 58 x 57.9 mm
Fuel tank 12.00 liters
Wet weight 132 kg

FZ150i:

Max Horse Power 16,6 PS @ 8500 rpm
Max Torque 14.5 Nm @ 7500 rpm
Bore x Stroke 57.0 x 58.7 mm
Fuel tank 12.00 liters
Wet weight 129 kg
cụ quên mất 1 điều là hình dáng xe của fz 150 quá nhỏ, lốp nhỏ, bánh nhỏ, thụt trước nhỏ thụt sau nhỏ thì sao có thể đạt tốc độ cao mà an toàn đk , cụ hãy nhìn sang con BMW X6 lốp nó ra sao, xác xe nó thế nào , kích thước vành của nó bao nhiêu inch rồi cụ đêm so sánh với con VENZA của TOY CỤ NHÉ, xe nhật hay xe hàn cụ nhìn thì sẽ thấy có con nào có kích thước vành và bản lốp to như xe của đức của ý không , hay cụ thử lắp vành của altis vào con audi chạy xem nó dư nào , em nghĩ có khi tốc độ còn đạt lắm ấy cụ nhỉ . khi nào cụ cầm lái thực sự cụ sẽ thấy cai thụt trước và sau nó quan trọng như thế nào

nhasachhailong

Xe điện
à em quên mất không hiểu sao các hãng xe nhật lại ko lắp bánh to , vành lơn vào các xe của mình cụ nhỉ , cụ giải ngố cho em cái , em nhơ hình như là lốp to đi nó bám đường hơn thì phải và xe cũng đầm hơn sao ý và lại còn đắt hơn nhều lắm cái vành hình như cũng vậy và cả công suất máy nữa cụ nhỉ

paper9

Xe đạp
Cụ này lan man quá, đang 2 bánh sao lại lôi 4 bánh vào so sánh? Cụ phát biểu "mọi thông số đều yếu hơn", mà so mạnh yếu nghĩa là đang so về thông số về sức mạnh, tốc độ em đem thông tin mã lực, mô men xoắn với trọng lượng ra phân (FZ-S thua đứt đuôi) thì cụ xoay qua hình dáng, độ an toàn ở tốc độ cao rồi tới cái thụt với bộ vành của ... xe hơi X_X

Chỉnh sửa cuối:

taotaikhoan1531

Xe máy
cụ quên mất 1 điều là hình dáng xe của fz 150 quá nhỏ, lốp nhỏ, bánh nhỏ, thụt trước nhỏ thụt sau nhỏ thì sao có thể đạt tốc độ cao mà an toàn đk , cụ hãy nhìn sang con BMW X6 lốp nó ra sao, xác xe nó thế nào , kích thước vành của nó bao nhiêu inch rồi cụ đêm so sánh với con VENZA của TOY CỤ NHÉ, xe nhật hay xe hàn cụ nhìn thì sẽ thấy có con nào có kích thước vành và bản lốp to như xe của đức của ý không , hay cụ thử lắp vành của altis vào con audi chạy xem nó dư nào , em nghĩ có khi tốc độ còn đạt lắm ấy cụ nhỉ . khi nào cụ cầm lái thực sự cụ sẽ thấy cai thụt trước và sau nó quan trọng như thế nào
Không hiểu bác chơi xe kiểu gì, bánh to ma sát cao hơn mà còn bảo chạy nhanh hơn @@, đồng cơ mã lực yếu, momen xoắn cũng yếu hơn mà kêu chạy nhanh hơn , thua cả đề lẫn hậu cụ nhé. Cái thụt lớn hơn chắc mỗi lần nhún nó bay xa hơn nên đi nhanh hơn cụ nhỉ :). Nội đứa con nít thôi nhìn vào 2 giá tiền gốc là hiểu ra vấn đề.

thongck

Xe tăng
fz-s xác xe to nên phải làm bánh,thụt to cho nó cân xứng, nhìn cho hầm hố thôi cụ. Chứ nội công vs công nghệ không bì đc vs fz150i :) cũng vì thế mà giá thành nó cao gấp đôi

Chỉnh sửa cuối:

nhasachhailong

Xe điện
Không hiểu bác chơi xe kiểu gì, bánh to ma sát cao hơn mà còn bảo chạy nhanh hơn @@, đồng cơ mã lực yếu, momen xoắn cũng yếu hơn mà kêu chạy nhanh hơn , thua cả đề lẫn hậu cụ nhé. Cái thụt lớn hơn chắc mỗi lần nhún nó bay xa hơn nên đi nhanh hơn cụ nhỉ :). Nội đứa con nít thôi nhìn vào 2 giá tiền gốc là hiểu ra vấn đề.
Nếu cụ nói vậy thì các xe mô tô pkl làm thụt hành trình ngược . Làm thụt to làm lốp to làm cái gì . Nếu thụt trước ko to và đảm bảo cho xe khi tốc độ lên cao thì vứt đi . Bác hãy Đi thử chiêếc xe sh nhập lên tốc độ 130km và cái xe exciter len 130km bác sẽ biết vì sao fzs có thể đạt tốc độ cao hơn . Nói đơn giản là vì thụt xe mang lại cho xe sự cân bằng độ đầm và bám đường tốt thì mới đạt đk tốc độ cao nhất . Xe bé thụt bé khi chạy lên tốc độ cao ... Nói bác đừng đùa chứ khác gì đang tìm đn chết . Ko biết bac sở hữu những xe gì ô tô hay bao nhiêu xe máy nhưng em đã sở hữu và chạy rất nhiều xe máy . Sh nhập đời 2009 . Ex gp 2010 côn tay. Sh nội 2012 . Ex 2011 gp côn tay . Ena 150 của suzuki. Sipo 2000. Tất các xe em đều đã chạy lên tốc độ 120 và 130 và cho 1 kết quả là sh nhập 2009 đạt tốc độ cao xe ko bị rung lắc thụt xe đảm bảo độ cân bằng của xe khi chạy ở tốc độ cao ko như các xe khác khi chạy 130 xe rung và lắc đầu vì thụt xe yếu . Ty thụt nhỏ và ngắn . Cụ hãy bảo ai thử dám chạy fz150i chạy lên 110km/h thử xem xe cho cảm. Giác thế naò với cái xác xe bé tý. Thụt nhỏ như exciter mà xe lại còn cao nữa . Cụ thử dùm e cái nhé

nhasachhailong

Xe điện
Em thì kém nên chỉ biết là các xe mô tô pkl và các xe oto của các hãng sx xe nổi tiếng lại phải làm thụt to . Lốp to làm gì ko biết hay là ng ta ko giỏi lên chỉ làm đk thụt to và bánh to mà ko biết làm bánh bé thụt bé rồi con các hãng xe ô tô nữa các xe bình dân thì toàn dùng. Vành bé lốp bé trong khi cac xe siêu xe xe sang lại dùng vành to lốp to và các xe bình dân lại cứ nâng cấp và cho tùy chọn vành to hơn bản lốp rộng hơn làm gì các cụ nhỉ

lequangtoan88

Đi bộ
Em thì em chỉ đi mỗi con fx 125 lên 130kmh mà đi 1 tay cũng chẳng thấy rung lắc,chẳng nhẽ lốp nhỏ chỉ đi tốc độ thấp và ko an toàn?bác cứ lan man cái lốp to với cái thụt to,thông sô nhà sx đưa ra chẳng nhẽ là đùa à?bác có biết câu "tiền nào của nấy" ko?fz 150i mã lực nó hơn hẳn mà bác kêu yếu hơn?bác cứ nói bác đi nhiều xe,thế cái sh 125 với sh 150 thì cái nào mạnh hơn(e so mã lực nhé).
Còn cá nhân e,nếu bác chủ thích hầm hố thì lấy fzs,còn nhẹ nhàng thanh lịch thì fz150i,chúc bác sớm mua được xe

paper9

Xe đạp
Em thì kém nên chỉ biết là các xe mô tô pkl và các xe oto của các hãng sx xe nổi tiếng lại phải làm thụt to . Lốp to làm gì ko biết hay là ng ta ko giỏi lên chỉ làm đk thụt to và bánh to mà ko biết làm bánh bé thụt bé rồi con các hãng xe ô tô nữa các xe bình dân thì toàn dùng. Vành bé lốp bé trong khi cac xe siêu xe xe sang lại dùng vành to lốp to và các xe bình dân lại cứ nâng cấp và cho tùy chọn vành to hơn bản lốp rộng hơn làm gì các cụ nhỉ
Vâng em đồng ý cả3 chân với cụ thụt to lốp to thì chạy tốc độ cao an toàn hơn. Nhưng vấn đề ở đây là công suất FZ-S chắc chắn nó yếu hơn FZ150i. Cụ đồng ý?

nhasachhailong

Xe điện
vâng em cũng đồng ý với ý kiến của cụ công suất trên lý thuyết là sẽ mạnh hơn nhưng để cho chiếc xe chạy được tốc độ cao và an toàn thì fz 150i không thể chạy đk cụ à vì khi lên quá 100km thì xe không cho cảm giác an toàn nên không ai dám chạy cả nhưng khi cụ chạy fzs thì qua 100km vẫn không có cảm giác gì nên nó dễ dàng đạt đk tốc độ cao , còn thực tế trên giấy tờ thì đúng là nó mạnh hơn thật

taotaikhoan1531

Xe máy
vâng em cũng đồng ý với ý kiến của cụ công suất trên lý thuyết là sẽ mạnh hơn nhưng để cho chiếc xe chạy được tốc độ cao và an toàn thì fz 150i không thể chạy đk cụ à vì khi lên quá 100km thì xe không cho cảm giác an toàn nên không ai dám chạy cả nhưng khi cụ chạy fzs thì qua 100km vẫn không có cảm giác gì nên nó dễ dàng đạt đk tốc độ cao , còn thực tế trên giấy tờ thì đúng là nó mạnh hơn thật
Em cũng bó tay với bác. Ex lốp nhỏ thụt nhỏ nó còn lên trái 62 đầy đường, FX thụt nhỏ lốp nhỏ chạy 130 140 bình thường. Cụ phán cứ như kỉ sư sản xuất FZs. Với cái tốc độ 130km thì bộ khung sường, lốp xe của FZ150i dư sức đảm bảo được. Chạy trong thành phố đứa nào chạy max speed, người ta chỉ cần gia tốc , đó là momen xoắn. Thông số rành rành vậy mà bác còn gân cổ lên cải. Xác nhẹ lốp nhỏ thì tất nhiên đề ba còn nhanh hơn. Bác thần thánh con FZs hay sao mà phán một cách mù quáng. Có cái nhà sản xuất nào xe 16 17Hp mà ghi 15Hp không mà còn không dựa trên thông số.

paper9

Xe đạp
còn thực tế trên giấy tờ thì đúng là nó mạnh hơn thật
Em nói thêm là fz150 đề pa từ ngang tới nhỉnh hơn Raider 150 cc, còn FzS của bác đề pa thua cả Exciter 135 cc, nên cái "trên giấy tờ" nó không sai thực tế đâu. Còn cái vấn đề chạy đầm hơn với lại an toàn hơn hay không thì nó không thuộc phạm trù "sức mạnh" ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Zoke Zune

Xe hơi
Cá nhân em thấy FZ-150 mọi thứ đều tốt hơn từ giá thành, công nghệ, sức mạnh,... ngoại trừ cái dáng. Nake ko ra nake, sport ko ra sport, cứ nửa nạc nửa mỡ thế nào ấy. FZ-S thì có phần đuối hơn về công nghệ, sức mạnh,... nhưng đc cái dáng hầm hố và chất hơn hẳn. Vậy nên nếu cụ thiên về hình thức thì chọn FZ-S, còn thiên về máy móc, công nghệ thì chọn FZ-150. ý kiến cá nhân của em ạ

thongck

Xe tăng
Hầm hố làm gì khi cục máy vừa bé vừa yếu. Mất công ng ta nói là hổ giấy :))