[Funland] Bán lan thu tiền tỉ thật không các cụ?

onano69

Xe container
Em thấy giờ đang có phong trào chơi các loại hoa đột biến ;)

Phuluclo

Xe tăng
Trò chuyển lựu đạn 💣 cho nhau, chẳng biết nổ trên tay thằng nào.

Sonduong.BMV

Xe container
Hàng ăn trộm cũng bán được vai trăm mà mới chỉ là lan kiếm.
Trộm phong lan quý giá tiền tỷ bán lấy tiền mua xe và vàng
TPO - Công an huyện Nam Trực, tỉnh Nam Định vừa bắt được 2 đối tượng có hành vi đột nhập các vườn cây cảnh trên địa bàn để lấy trộm các giống lan quý. Sau khi lấy được lan, chúng đã bán và mua xe máy SH, dây chuyền vàng.
Các chậu lan quý bị trộm được công an thu hồi - Ảnh: Hoàng Long

Sáng nay, 31/7, Công an huyện Nam Trực, tỉnh Nam Định cho biết đã bắt được nhóm trộm các chậu lan quý trên địa bàn.
Trước đó, ngày 21/7, gia đình anh Ngô Văn Trường (trú xã Nam Hồng, huyện Nam Trực) bị kẻ gian đột nhập lấy đi một số cây phong lan trồng tại vườn. Ngay sau khi nhận được tin báo, Đội Cảnh sát hình sự, Công an huyện Nam Trực phối hợp Công an xã Nam Hồng đã tổ chức triển khai lực lượng, khám nghiệm và truy tìm đối tượng theo dấu vết để lại tại hiện trường.
Bằng các biện pháp nghiệp vụ, lực lượng công an đã bắt giữ được 2 đối tượng là Ngô Văn Tình và Ngô Văn Tiệp (đều 29 tuổi, cùng trú xã Trực Đạo, huyện Trực Ninh, tỉnh Nam Định).
Trộm phong lan quý giá tiền tỷ bán lấy tiền mua xe và vàng - ảnh 1

Các đối tượng khai nhận đã trộm lan bán để lấy tiền mua xe máy SH và dây chuyền vàng - Ảnh: Hoàng Long
Tại cơ quan công an, các đối tượng khai nhận đã đi thám xét các gia đình có trồng lan quý, sau đó đột nhập, trộm cắp 25 chậu lan và thuê xe ô tô BKS: 18A-188.74 vận chuyển. Theo một số hội viên cây cảnh, toàn bộ số chậu lan có tổng giá trị khoảng gần 1 tỷ đồng.
Sau khi lấy được số tài sản trên, hai đối tượng đã bán lấy tiền mua 1 xe máy Hon da SH và 01 sợi dây chuyền vàng.
Trộm phong lan quý giá tiền tỷ bán lấy tiền mua xe và vàng - ảnh 2

Trộm phong lan quý giá tiền tỷ bán lấy tiền mua xe và vàng - ảnh 3

Tang vật của vụ án trộm lan quý tại nam Định - Ảnh: Hoàng Long
Quá trình đấu tranh, khai thác mở rộng, các đối tượng khai nhận còn thực hiện hành vi trộm cắp các chậu phong lan tại một số địa bàn các huyện Trực Ninh, Ý Yên và Hải Hậu thuộc tỉnh Nam Định.
Hiện Cơ quan CSĐT Công an huyện Nam Trực đang phối hợp với các đơn vị điều tra mở rộng vụ án.

TungThoc

Xe điện
Hàng ăn trộm cũng bán được vai trăm mà mới chỉ là lan kiếm.
Trộm phong lan quý giá tiền tỷ bán lấy tiền mua xe và vàng
TPO - Công an huyện Nam Trực, tỉnh Nam Định vừa bắt được 2 đối tượng có hành vi đột nhập các vườn cây cảnh trên địa bàn để lấy trộm các giống lan quý. Sau khi lấy được lan, chúng đã bán và mua xe máy SH, dây chuyền vàng.

Sáng nay, 31/7, Công an huyện Nam Trực, tỉnh Nam Định cho biết đã bắt được nhóm trộm các chậu lan quý trên địa bàn.
Trước đó, ngày 21/7, gia đình anh Ngô Văn Trường (trú xã Nam Hồng, huyện Nam Trực) bị kẻ gian đột nhập lấy đi một số cây phong lan trồng tại vườn. Ngay sau khi nhận được tin báo, Đội Cảnh sát hình sự, Công an huyện Nam Trực phối hợp Công an xã Nam Hồng đã tổ chức triển khai lực lượng, khám nghiệm và truy tìm đối tượng theo dấu vết để lại tại hiện trường.
Bằng các biện pháp nghiệp vụ, lực lượng công an đã bắt giữ được 2 đối tượng là Ngô Văn Tình và Ngô Văn Tiệp (đều 29 tuổi, cùng trú xã Trực Đạo, huyện Trực Ninh, tỉnh Nam Định).
Trộm phong lan quý giá tiền tỷ bán lấy tiền mua xe và vàng - ảnh 1

Các đối tượng khai nhận đã trộm lan bán để lấy tiền mua xe máy SH và dây chuyền vàng - Ảnh: Hoàng Long
Tại cơ quan công an, các đối tượng khai nhận đã đi thám xét các gia đình có trồng lan quý, sau đó đột nhập, trộm cắp 25 chậu lan và thuê xe ô tô BKS: 18A-188.74 vận chuyển. Theo một số hội viên cây cảnh, toàn bộ số chậu lan có tổng giá trị khoảng gần 1 tỷ đồng.
Sau khi lấy được số tài sản trên, hai đối tượng đã bán lấy tiền mua 1 xe máy Hon da SH và 01 sợi dây chuyền vàng.
Trộm phong lan quý giá tiền tỷ bán lấy tiền mua xe và vàng - ảnh 2

Trộm phong lan quý giá tiền tỷ bán lấy tiền mua xe và vàng - ảnh 3

Tang vật của vụ án trộm lan quý tại nam Định - Ảnh: Hoàng Long
Quá trình đấu tranh, khai thác mở rộng, các đối tượng khai nhận còn thực hiện hành vi trộm cắp các chậu phong lan tại một số địa bàn các huyện Trực Ninh, Ý Yên và Hải Hậu thuộc tỉnh Nam Định.
Hiện Cơ quan CSĐT Công an huyện Nam Trực đang phối hợp với các đơn vị điều tra mở rộng vụ án.

Bọn trộm này cũng chơi sang choảnh gớm

Bò lốp

Xe lăn
Ông cụ nhà em ở quê chơi Lan cũng mười mấy năm nay, giờ chắc cũng có tầm 5 hay 600 giò giỏ lan gì đó. Ko biết bán hết có đủ mua con xe morning ko nữa. Chứ chăm với chi cho hoa nhiều quá rồi

Mr.Alo

Xe lăn
Ông cụ nhà em ở quê chơi Lan cũng mười mấy năm nay, giờ chắc cũng có tầm 5 hay 600 giò giỏ lan gì đó. Ko biết bán hết có đủ mua con xe morning ko nữa. Chứ chăm với chi cho hoa nhiều quá rồi
Bán lấy tiền uống rượu

dalink

Xe điện
Chơi mười mấy năm thì số đó cũng kha khá. Nếu giò quý, đẹp thì cũng bán được. Cụ k chơi kiểu phong trào thì chả lỗ đâu cụ ạ.

Bò lốp

Xe lăn
Chơi mười mấy năm thì số đó cũng kha khá. Nếu giò quý, đẹp thì cũng bán được. Cụ k chơi kiểu phong trào thì chả lỗ đâu cụ ạ.
Ông cụ nhà em ko chơi kiểu phong trào ah, Lan thì đa dạng các thể loại, treo giò chậu có, cấy ghép vào gỗ cũng nhiều, cấy thân cây tươi cũng lắm, em thấy búa xua mà mất thời gian lắm luôn. Góc nhỏ trong vườn(chỗ này toàn treo linh tinh xoè)

meomun346

Xe container
Mấy năm gần đây em thấy lại rộ lên phong trào chơi lan nhưng lần này lại theo xu hướng thiên về bán với giá cao khủng khiếp. Em thấy mọi người thi nhau khoe bán mỗi ki vài triệu đến cả vài trăm triệu, người mua cũng khoe mua hết vài trăm, vài tỉ tiền lan. Năm ngoái có ông người quen khoe năm bán vài ki lan là đủ tiền ăn chơi cả năm. Chẳng nhẽ lan quý hiếm thế à các cụ? Nếu quý thế sao ko nuôi cấy mô để bán nhỉ? Em thấy thị trường này cứ ảo lòi, ko biết có giống cổ phiếu của anh Quyết ko :P

Ảo lắm cụ ơi, em dự là ung nhọt cũng sắp vỡ rồi.

meomun346

Xe container
Chắc cũng giống cây cảnh đấy ạ, thích phát giá thế nào thì phát
Em nhớ đến vụ sập của những cây si. Đứa em có cây si, cũng khá to, khách mua trả hai mấy triệu ko bán. Nay chặt làm củi òi.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Cháu nghe nói người giàu thì lắm tiền, mà người lắm tiền ắt ko ngu, cơ mà thằng phóng tinh viên nó bắn tin như này ko biết thực hư đến đâu, các cụ thông não cho cháu cái.

dalink

Xe điện
Ông cụ nhà em ko chơi kiểu phong trào ah, Lan thì đa dạng các thể loại, treo giò chậu có, cấy ghép vào gỗ cũng nhiều, cấy thân cây tươi cũng lắm, em thấy búa xua mà mất thời gian lắm luôn. Góc nhỏ trong vườn(chỗ này toàn treo linh tinh xoè)
Cái này là thú vui thôi cụ. Dân trên núi bọn em nhà nào chả có vài chục giò nhưng đa phần lan rừng kiểu đuôi chồn, phi điệp, kèn... các loại em cũng chả rõ tên. Như em toàn trồng đùi gà. Nhà tụi bạn em có nhiều giò đẹp lắm, tức là to đẹp nhiều bông.
.

Chỉnh sửa cuối:

Bò lốp

Xe lăn
Cái này là thú vui thôi cụ. Dân trên núi bọn em nhà nào chả có vài chục giò nhưng đa phần lan rừng kiểu đuôi chồn, phi điệp, kèn... các loại em cũng chả rõ tê. Như em toàn trồng đùi gà. Nhà tụi bạn em có nhiều giò đẹp lắm.
.
Năm ngoái cụ nhà em cũng bán bớt(cho đứa cháu cùng làm trong nghề kĩ thuật) vài cây tương đối, nghe đâu được hơn 200 gì đó. Em chỉ biết là 1 cây rất to bám gốc cao cả mét ko còn trong vườn nữa :D , đợt trc tết trộm nó bế đi vào nhánh phi điệp với giả hạc mà cụ em mất ngủ cả tháng vì tiếc, sau phải mua thêm con Becgie trông nhà :D

dalink

Xe điện
Năm ngoái cụ nhà em cũng bán bớt(cho đứa cháu cùng làm trong nghề kĩ thuật) vài cây tương đối, nghe đâu được hơn 200 gì đó. Em chỉ biết là 1 cây rất to bám gốc cao cả mét ko còn trong vườn nữa :D , đợt trc tết trộm nó bế đi vào nhánh phi điệp với giả hạc mà cụ em mất ngủ cả tháng vì tiếc, sau phải mua thêm con Becgie trông nhà :D
Đúng rồi. Những giò to đẹp như thế có giá của nó nhưng là cái giá của kỳ công chăm sóc chứ k phải mấy cái kei ảo ảo. Tất nhiên hàng hiếm có giá của hiếm nhưng đột biến gene là trò cũ quá rồi. Chưa kể cái gì cũng có giá của nó.

Bò lốp

Xe lăn
Đúng rồi. Những giò to đẹp như thế có giá của nó nhưng là cái giá của kỳ công chăm sóc chứ k phải mấy cái kei ảo ảo. Tất nhiên hàng hiếm có giá của hiếm nhưng đột biến gene là trò cũ quá rồi. Chưa kể cái gì cũng có giá của nó.
Thế nên em mà rủ được cả ông bà đi chơi xa 1 thời gian là cực khó lão ạ :) . Em thì cứ thấy hoa bung nở là đẹp, chứ giá trị thì đúng là cái công chăm từ bé đến lớn, chứng kiến ra hoa rồi tàn đi rồi lại ra hoa mới là giá trị cốt lõi