[Funland] Bàn luận một chút về Giày tất - tất giày - dép

messi1986

Xe buýt
Đăng lên kiểu gì cũng có người nhảy vào bảo tao chỉ quen tổ ong 108 lỗ với Thượng Đình - ok em biết đùa vui mà :v
Thớt này chia sẻ kiến thức, bàn luận đi kèm cả chém gió và khoe hàng về giày dép.
Đầu tiên, chia sẻ về bản thân thì em thuộc dạng đùi ếch nhưng lưng lại dài. Thành ra em ko có cái quần chinos hay jogger hay denim nào cả, vì mặc vào nhìn như hạch. Chính vì thế mà những gì về sneaker của em gần như bằng 0, có đeo được *** đâu, toàn đóng quần vải nên giày tây cho gọn. Nhiều người bảo sao không thử phối all white sneaker với suit, thì tâm sự thật lòng là mặc lên nhìn như ****, cứ theo đuổi classic thuần túy thôi.

1. Kiểu giày vạn vạn lần phải tránh
Chắc hẳn mọi người không lạ gì với cụm từ "giày lười" - là thứ sinh ra cho những kẻ lười chỉ muốn sục vào cho nhanh. Tiếng anh của tất cả mấy thứ sục phát ăn luôn là "slip-on" nghĩa là trượt vào phát ăn luôn. Trong slip-on thì có mấy cái căn bản: loafer - moccasin (driving shoes) - và các loại giày sục khác. Việt Nam mình tỷ lệ cao nhất là mocca, sau mới đến loafer và các giống còn lại. Chắc hẳn mọi người không lạ gì mấy đôi mocca của LV, GC, DG bay đầy đường. Đặc biệt các anh có tiền thì hay táng bọn này với quần vải và sơ mi hoa lá cành kèm theo quả thắt lưng chói lọi, nách kẹp clutch và đồng hồ vàng chóe

128105

Cái lối ăn mặc này, tưởng là sang, nhưng trong con mắt thẩm mỹ của em thì lại hèn vãi . Kiểu giày này người ta còn gọi là driving shoes, vì nó là đế bệt, để chạy ê tô dẫm bàn đạp thật chân. Nhưng cũng chính vì vậy mà mức độ trang trọng của nó bằng mo, chỉ tương đương đôi dép. Đi lễ lạt quan trọng hay tiệc tùng thì nên né tất cả các thể loại giày đế bệt, bao gồm cả mocca. Nó đắt tiền nhưng dùng sai mục đích thì bị tụt hạng.

Trần_Phê

Xe tải
quan trọng là đi thoải mái cụ ạ

thanhphong1998

Xe điện
Ồ cái món này phức tạp lắm.Nhưng đúng là em bỏ moca hơn chục năm rồi. Bây giờ đi thể thao ,quần bò ,áo phông là chính.

tuan044

Đi bộ
Cái này thuộc vấn đề thẩm mỹ cá nhân thôi, các bác thấy vẫn đẹp thì cứ tiếp tục đi, cũng chả lo bị đánh giá kém sang hay gì hết.
Riêng tôi thì ngay từ hồi còn học sinh khăn quàng đỏ, đã thấy mấy đôi giày lười rất kinh tởm, xấu đau xấu đớn, xấu mù con mắt.

Toilaai08

Xe tăng
Thời trang mà sao phán dc, giờ chú rể còn mặc suit với giày thể thao nữa là

tungna414

Xe tăng
Quả giày lười bánh mì rất nhiều cụ hay đi mới thật là lôm côm, luộm thuộm: đi từ văn phòng, ra siêu thị, trung tâm thương mại, đi chơi cho đến đám ma, đám cưới.

mat mo chan cham

Xe tải
E lại nghĩ cái gì cũng nhìn mãi quen mắt thôi. Trước em ko nuốt nổi nhìn chị em chơi quả váy ren, váy tiểu thư công chúa... đi cùng giầy das, nhưng nhìn mãi thành quen. Thời trang nó là cái gì đó khó nói lắm ạ,

L.C.D

Xe container
Em ko hiểu biết nhiều về thời trang. Nhưng em nhìn 1 số ông sếp em đi đôi giày LV mà chọn cái mẫu có chữ LV to vật vàng chóe chọe trên mũi giày, em thấy sao mà kệch cỡm thế chứ nị. Thắt lưng cũng chữ LV to tổ chảng quấn quanh 1 cái bụng ỏng.
Ấy là chưa kể các sếp cao to 3 mét bẻ đôi, nhìn chả ăn nhập gì với đôi giày hàng hiệu :))

vo nho

Xe điện
Ai sử dụng giầy của onitsuka tiger, asics thì về đội của em ạ... :D :D :D

dungblhk

Xe buýt
Thời trang mỗi người quan niệm 1 cách khác nhau, không nên áp đặt cách nhìn nhận của mình vào người khác. Trừ những trường hợp lễ nghi đặc biệt cần ăn mặc lịch sự, còn lại cứ mặc theo sở thích, mình thấy thoải mái là đc. E cũng U50 r vẫn quần bò , áo phông có cổ đi làm bt. Áo mà dài thì sơ vin, còn lưng lửng thì bỏ ngoài quần luôn. Giầy thì cũng chủ yếu là lười các loại cả slipon cả driver và sneker. Comple với giầy buộc dây cổ điển cả năm chắc dùng vài lần đi ăn cưới với hội nghị. Cụ chủ có vẻ hơi căng thẳng quá

Đức Phạm 8x

Xe điện
Giày lười mang hàng ngày thay thế cho dép, mang vào tháo ra nhanh. Chấm hết.
Còn tất nhiên muốn trau chuốt, chuẩn chỉ thì mỗi loại quần áo đi với giày vớ, đồng hồ phụ kiện khác nhau theo.

redflame

Xe tăng
Đầu tiên là là dịp nào là mặc gì, rồi mới đến cái gì đi với cái gì.

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Mấy món này cao siêu lắm. Kiểu như có người bảo em đại ý là semi cộc tay là quê cực kỳ quê trong con mắt bọn Khoai Tây. Dưng mờ ở VN em thấy ai chả mặc vậy!

nhuataiche

Xe container
Đầu tiên là là dịp nào là mặc gì, rồi mới đến cái gì đi với cái gì.
Bác nói chuẩn. Trong công việc quan trọng, sự kiện quan trọng mà ăn mặc lôi thôi là ko được, việc ăn mặc nói lên thái độ của anh đối với sự kiện đó. Anh có thể mặc xấu, nhưng sự nghiêm túc của trang phục nói lên sự nghiêm túc của con người và che lấp đi khiếm khuyết vẻ bề ngoài.

Slimz

Xe buýt
E thì thấy mấy quả đi tất cao với dép slide mới là củ chuối

Loe_hờ lú

Xe điện
Với cả nên tránh kiểu
- giày đen quần đen và tất trắng
- giày ngắn cũn, quần kéo lên là hở mảng cổ chân đầy lông

Em cũng bỏ giày slip on được 5 năm nay rồi. Giờ là đi giày buộc daya
Vì bản chất công việc em hay quần tây, áo chemise đóng thùng nên đi cùng slip on là ko ổn

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Mấy món này cao siêu lắm. Kiểu như có người bảo em đại ý là semi cộc tay là quê cực kỳ quê trong con mắt bọn Khoai Tây. Dưng mờ ở VN em thấy ai chả mặc vậy!
Sơ mi cộc tay thì đừng thắt cà vạt. Tránh mỗi thế thôi chứ có gì mà quê đâu cụ nhỉ

tuantiptx

Xe hơi
người dài như cái sào thì mặc phối hợp thế nào cho đẹp nhờ các cụ cao kiến ạ