[Funland] Bạn này hay nhất nhì VN hiện tại mà sao không thể lên sao hạng A đc các cụ nhỉ?

vo nho

Xe điện
xấu....chỉ vậy thui =)) =)) =))

Tahk

Xe hơi
Em chưa nghe bạn này hát bao giờ, nhưng clip cụ trích dẫn trên kia là 1 bài cover, em mạnh dạn đoán là bạn này cũng chỉ cover lại những bài nổi tiếng thôi. Không có style riêng thì có hát hay cũng khó nổi tiếng lắm. Nếu theo dòng nhạc hàn lâm thì bạn này chưa tới, còn nhạc thị trường thì nhan sắc hạn chế. Cá nhân em cảm thấy cũng ko có gì đặc biệt.

Aids

Xe điện
So sánh cùng một bài hát, Ôn Vĩnh Quang với một ca sĩ hạng khá là Quốc Thiên sẽ thấy sự khác biệt.
Một người hát nghe rất mệt, còn một người hát thoát bài, có đoạn đẩy cao trào.

Ôi Quoc Thiên hát bài này hay mà. Có 1 cậu tôi thấy hát hay là Hoài Lâm

Aids

Xe điện
Nhạc trẻ giờ nữ có Hà Nhi hát cũng hay

Gừng

Xe container
Giọng ca này thì phải làm cột điện sang Cali hát cho Thúy Nga Paris để cho mấy ông bà già 60 tuổi nghe
Mới 37 tuổi Còn trẻ tuổi hơn Lê Hiếu, Hoàng Hải, Tùng Dương mà cố tình hát như 1 ông già
Nghe 3 ông già trên 40 tuổi hát này

ngày chưa giông bão e thichs Bùi Lan Hwong hơn

TD hát cao quá nghe mệt bã cả ngwoif

mrlai

Xe buýt
Nói cũng không phải là ra ngoài đầy, có giọng nam cao ở VN cũng khá hiếm. Cho nên cậu này khác biệt
Có điều muốn nổi tiếng hơn nữa thì thuê HLV mà tập tành giảm cân đi
Cậu OVQ ko phải nam cao cụ ạ.
Vài tháng trc thì có cụ nào mở cái thớt nâng bi bọn Ngọt. Yêu cầu ng nghe phải thấy hay. Ko hay là ko biết gì. Mệt.
Jack đc khen vì sáng tác chứ nhỉ.
Tất nhiên các cụ lớn tuổi có thể ko thìch bài của Rách.
Jack được khen vì sáng tác???
Nghe mấy bài ku đó hát mà ngôn từ vô nghĩa. Hầu hết tất cả các bài cậu này hát đều không có nội dung gì, câu từ chắp vá. Dân mạng gán cho chữ “phèn” ko sai.

beSuSu

Xe điện
Cậu

Jack được khen vì sáng tác???
Nghe mấy bài ku đó hát mà ngôn từ vô nghĩa. Hầu hết tất cả các bài cậu này hát đều không có nội dung gì, câu từ chắp vá. Dân mạng gán cho chữ “phèn” ko sai.
Ờ phèn cũng đc, chắp vá cũng đc. Nhưng 1 loạt hit, mấy ai làm đc. Và nó mang lại mớ tiền.
Sáng tác mà thành hit luôn là mong ước của nhạc sỹ.

77665508

Xe điện
Ca sĩ thuộc về ngành giải trí, mà đã giải trí thì làm sao cho nhiều người ưng là đc. Thùy Chi hát hay vậy mà cũng có nổi đâu.

Emesco

Xe điện
Nghe được 1 phút rồi next

Virus Love

Xe buýt
Ca sĩ thuộc về ngành giải trí, mà đã giải trí thì làm sao cho nhiều người ưng là đc. Thùy Chi hát hay vậy mà cũng có nổi đâu.
Thùy Chi được giọng nhưng kỹ thuật còn yếu lắm, hát ở phòng thu thì được chứ live thì chưa ổn, lấy hơi còn hít hà với phì phò rõ lắm. So với cs trẻ cùng thời như Hương Tràm với Mai Văn Hương còn kém nhiều

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nêu yêu âm nhạc chắc cụ chưa quên hiện tượng này, chả có tí ngoại hình nào cả:
Cụ đưa Susan Boyle ra làm ví dụ vậy cụ có xem kỹ clip đó không? Khi mợ này bước ra thì một số khán giả la ó, biểu cảm kiểu khinh bỉ coi thường đó. Nếu không có những chương trình mở kiểu Got talent thì bà nội trợ Susan làm gì có cơ hội.

mrlai

Xe buýt
Thùy Chi được giọng nhưng kỹ thuật còn yếu lắm, hát ở phòng thu thì được chứ live thì chưa ổn, lấy hơi còn hít hà với phì phò rõ lắm. So với cs trẻ cùng thời như Hương Tràm với Mai Văn Hương còn kém nhiều
Lúc Thuỳ Chi nổi tiếng thì 2 bạn kia chắc vẫn sinh hoạt trong cung văn hoá thiếu nhi mà cụ bảo cùng thời.
Thuỳ Chi ngoài là giảng viên piano (trình độ cảm âm khỏi phải bàn) và cũng đã đi dạy thanh nhạc mà cụ bảo kỹ còn yếu lắm thì tức là cụ không biết gì về kỹ thuật hay thanh nhạc cả. Nhận xét hơi buồn cười.
Thứ 3, cái giọng cụ nghe của Thuỳ Chi lại không phải là giọng của em ý. Giọng nghe e ý hát là giọng nữ cao, mảnh được tạo ra bằng kỹ thuật chứ không phải tự nhiên cụ nhé.

77665508

Xe điện
Cụ có nhầm với thùy chi (chipu) k ạ. Em nghe Thùy Chi hát live rồi nghe phê lắm mà.

Virus Love

Xe buýt
Lúc Thuỳ Chi nổi tiếng thì 2 bạn kia chắc vẫn sinh hoạt trong cung văn hoá thiếu nhi mà cụ bảo cùng thời.
Thuỳ Chi ngoài là giảng viên piano (trình độ cảm âm khỏi phải bàn) và cũng đã đi dạy thanh nhạc mà cụ bảo kỹ còn yếu lắm thì tức là cụ không biết gì về kỹ thuật hay thanh nhạc cả. Nhận xét hơi buồn cười.
Thứ 3, cái giọng cụ nghe của Thuỳ Chi lại không phải là giọng của em ý. Giọng nghe e ý hát là giọng nữ cao, mảnh được tạo ra bằng kỹ thuật chứ không phải tự nhiên cụ nhé.
Mời cụ nghe Thùy Chi. Ngay bài đầu tiếng lấy hơi rõ như vậy chứng tỏ kỹ thuật sử dụng micro và kỹ thuật biểu hiện còn kém lắm

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
Mời cụ nghe Thùy Chi. Ngay bài đầu tiếng lấy hơi rõ như vậy chứng tỏ kỹ thuật sử dụng micro và kỹ thuật biểu hiện còn kém lắm
Nhiều cụ dị ứng với tiếng lấy hơi rõ, em thì thấy không vấn đề gì, có thể do kỹ thuật có thể do cố tình để tạo phong cách. Nhiều khi nghe lấy hơi cũng thích, nhất là nữ hát, có có cảm giác hổn hển đầy cảm xúc :)

Nghe bài cụ gửi em thấy Thùy Chi giọng trong, cao nhưng mỏng, hơi giống giọng Khánh Linh em Ngọc Châu hát Cô Tấm ngày nay. Giọng mỏng yếu thì nghe nó không phê lắm.

con dơi 141

Xe điện
Chắc cũng ít cụ được dịp nghe qua cậu này hát, nhưng đã nghe rồi lại không thể ngừng tìm ngay những bài khác để nghe. Ko hiểu sao ST với Jack jiec j đó hát ko nghe nổi 1 bài thì nổi như cồn mà những tài năng như thế này thì để trôi vào quên lãng? Các cụ cho ý kiến.

Nghe thánh sến NS nx mà cảm thấy lạc lõng quá.

So giọng với Bùi Anh Tuấn:
https://youtube.com/shorts/p0C4RqVlZgA?si=nckeMFPtvTiYRrA1

Em nghĩ do thiếu người. Cần người dẫn dắt ekip hỗ trợ. Cậu này hát chỉ đc vài bài ổn. Còn lại cách xử lý ko ổn. Nếu có người giỏi chỉ ra khắc phục thì mới lên tầm dc. Giờ hát hay thật lên yt, ticktok khắc nổi

vutuanlong

Xe tăng
ngày chưa giông bão e thichs Bùi Lan Hwong hơn

TD hát cao quá nghe mệt bã cả ngwoif
TD e bị khó chịu ngang với Trấn Th, nhìn thấy là chuyển kênh :D, nh e là khán giả e có quyền lựa chọn cho riêng mình.
Các cụ so sánh cái sở thích cá nhân, cảm nhận cá nhân, đánh giá cá nhân với người khác rồi lại tranh luận quá đà thì thật phí công. Đấy là lý do vì sao các ca sĩ đều có lượng khán giả riêng cho mình.

Vo_thuong

Xe điện
Năm ngoái có chương trình Masked Singer, nghe Thùy Chi hát mấy bài trong chương trình đó hay thật, đến giờ em vẫn thỉnh thoảng mở ra nghe. Từ Duyên mình lỡ đến Việt nam trong tôi là, Lạc trôi ... mà mỗi bài một giọng khác nhau mới giỏi chứ - và cũng ko có bài nào Thùy Chi sử dụng chất giọng mà cô ấy vẫn thường hát - thế mới tài :).
Tiếc là năm ngoái em nó ko vào top 3, Hà Trần giọng ca gạo cội vào Top 3 nhưng ko có bài nào tạo được tiếng vang như Thùy Chi.