[Thảo luận] Bắn tốc độ gần sân bay NB

BAOVIET_TAXI

Xe điện
em đi Nội bài vẫn chấp hành 40 và 20 như thường ạ.còn lỗi dừng xe thì cho người xuống là phải chịu thôi,ko tránh được.còn lại đến giờ em chưa đi sai luật bao giờ

quyenh1000

Xe buýt
em đi Nội bài vẫn chấp hành 40 và 20 như thường ạ.còn lỗi dừng xe thì cho người xuống là phải chịu thôi,ko tránh được.còn lại đến giờ em chưa đi sai luật bao giờ
Trừ khi phạm luật phải chịu.còn đâu chưa sai luật bao giờ.cụ này triết lý phết

K197hvan

Xe tải
ở đoạn cong giữa đg đe Nguyên Khoái với đg rẽ xuông Thanh Đàm cũng có biển 20km/h, nếu xxx phục ở đoạn đó thì 100% die các cụ ạ

bomun

Xe hơi
Hôm rồi em cũng đi đón vợ ở Nội Bài, nói chung là cũng tuân thủ đầy đủ, dưng mà 20 thì công nhận là khó đi, em toàn lựa khoảng gần 24-25.
Em cũng không dám nói quá nhưng cũng là 1 trong những offer đi tương đối đúng luật trừ khi bị ép quá, ví dụ như hôm trước em đi đoạn Nghi Tàm, vạch liền em tuân thủ nhưng giờ tan tầm nhiều cụ lách vượt phải toàn bắt em phải bắn sang bên kia và đè vạch thôi.
Hoặc là gặp những đoạn có biển báo củ chuối thì cũng bị chuối theo. Chả là hôm trước em đi Ng V Cừ đoạn giao với Ng Sơn, làn ngoài cùng sát dải phân cách cho đi thẳng và rẽ trái, em đi thẳng và đỗ ở làn đó vì lúc đó em đã đi đến đoạn vạch liền không sang phải được nữa rồi, đèn đi thẳng đang xanh, trước mặt là 1 chú rẽ trái thì đang bị đỏ. Sau khi được rẽ trái thì em tiến lên đến vạch và dừng (vì em muốn đi thẳng, em nghĩ mình đúng luật) thì bị mấy chú đằng sau huýt còi, chú xxx chỉ cạp nong bắt em rẽ trái. Lúc đó thì phải tuân theo người hướng dẫn thôi dưng mà em thấy rất chuối đoạn này.
Em ở Hải Dương, đi làm ở Hưng Yên cũng gặp mấy đoạn trên đường 5 như vậy.
Em thiết nghĩ nếu đèn không đồng bộ thời gian thì làn ngoài cùng chỉ nên cho rẽ trái để tránh ùn và chuối.

thắng_lợi

Xe hơi
Chỗ này là cái mỏ vàng của xxx đấy

Kenket

Xe điện
Hôm rồi em cũng đi đón vợ ở Nội Bài, nói chung là cũng tuân thủ đầy đủ, dưng mà 20 thì công nhận là khó đi, em toàn lựa khoảng gần 24-25.
Em cũng không dám nói quá nhưng cũng là 1 trong những offer đi tương đối đúng luật trừ khi bị ép quá, ví dụ như hôm trước em đi đoạn Nghi Tàm, vạch liền em tuân thủ nhưng giờ tan tầm nhiều cụ lách vượt phải toàn bắt em phải bắn sang bên kia và đè vạch thôi.
Hoặc là gặp những đoạn có biển báo củ chuối thì cũng bị chuối theo. Chả là hôm trước em đi Ng V Cừ đoạn giao với Ng Sơn, làn ngoài cùng sát dải phân cách cho đi thẳng và rẽ trái, em đi thẳng và đỗ ở làn đó vì lúc đó em đã đi đến đoạn vạch liền không sang phải được nữa rồi, đèn đi thẳng đang xanh, trước mặt là 1 chú rẽ trái thì đang bị đỏ. Sau khi được rẽ trái thì em tiến lên đến vạch và dừng (vì em muốn đi thẳng, em nghĩ mình đúng luật) thì bị mấy chú đằng sau huýt còi, chú xxx chỉ cạp nong bắt em rẽ trái. Lúc đó thì phải tuân theo người hướng dẫn thôi dưng mà em thấy rất chuối đoạn này.
Em ở Hải Dương, đi làm ở Hưng Yên cũng gặp mấy đoạn trên đường 5 như vậy.
Em thiết nghĩ nếu đèn không đồng bộ thời gian thì làn ngoài cùng chỉ nên cho rẽ trái để tránh ùn và chuối.
Nhà e ở đúng cái ngã tư này, cụ đi thế là sai đấy. Làn bên trái sát giải phân cách chỉ dành cho xe rẽ trái vào Nguyễn Sơn, vẫn may cho cụ khi chưa bị phạt !

bomun

Xe hơi
Em nghĩ là mình nhìn không nhầm cụ ạ. Từ xa em đã thấy biển chỉ hướng trên cao rồi mà.

vietran

Xe ba gác
Bị bắt nhiều lắm các cụ ạ, lúc đi em thấy khoảng 6-7 xe bị vịn vào
Còn lúc về thì cũng tầm đấy
Đúng là làm ở đây thu hoạch đủ các cụ nhể, tốc độ 40 các cụ nhớ đấy nhé
Bao giờ cho cái bọn GTCC đầu nó sáng ra tí nhỉ, dẹp hết cái biển 40 đi, ô tô chứ có phải thời xe đạp tồng tộc đâu.

luyenok

Xe điện
các cụ cứ tranh luận ghê quá, cá nhân em thì với đặc thù giao thông ở Hà Nội việc đôi khi phạm luật là không thể tránh khỏi, cụ nào nói luôn luôn đi đúng là hơi chém quá. Ví dụ như đường Trường Chinh đoạn từ ngã tư Sở đến Tôn Thất Tùng nếu đi lại nhiều mà chưa bao giờ đè vạch liền thì khó tin lắm. Lại còn những đường nhỏ, vạch liền nhưng 1 bên làm bãi đậu xe thành hàng dài nếu ko đè vạch thì họa có nước đội xe lên đầu rồi đi qua.

Chỉnh sửa cuối:

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Nhà e ở đúng cái ngã tư này, cụ đi thế là sai đấy. Làn bên trái sát giải phân cách chỉ dành cho xe rẽ trái vào Nguyễn Sơn, vẫn may cho cụ khi chưa bị phạt !
vẫn được đi thẳng cụ ơi.hay là mới thay biển ?

minhmo

Xe cút kít
Ở đây xxx làm cả ca trưa các cụ ợ. Nhìn họ uống nước lọc để làm việc cật lực thế...thương lắm.

longvu

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ ạ, các cụ ấy cứ cho rằng OFer là thần thánh lắm, ko bao giờ cố tình hoặc vô ý pham luật =D>
Quan điểm của em thì đơn giản, ai cũng có thể vô tình phạm lỗi, vấn đề là cách cư xử thế nào sau khi phạm lỗi mới thể hiện là ng tôn trọng pháp luật,....
các cụ cứ tranh luận ghê quá, cá nhân em thì với đặc thù giao thông ở Hà Nội việc đôi khi phạm luật là không thể tránh khỏi, cụ nào nói luôn luôn đi đúng là hơi chém quá. Ví dụ như đường Trường Chinh đoạn từ ngã tư Sở đến Tôn Thất Tùng nếu đi lại nhiều mà chưa bao giờ đè vạch liền thì khó tin lắm. Lại còn những đường nhỏ, vạch liền nhưng 1 bên làm bãi đậu xe thành hàng dài nếu ko đè vạch thì họa có nước đội xe lên đầu rồi đi qua.

kingcrab27

Xe hơi
Cụ này cứ nghĩ mình là thánh à?
Lúc nào cụ cũng đi được đúng luật à?
Không lúc nào cụ lơ là à, để mà sơ ý vi phạm?

Một ngày cụ đi xe, cụ ko sơ ý phạm lỗi vài lần thì cụ ko phải sống ở cái Việt Nam này.

Cụ nói ngứa tai bỏ xừ
xxx ngầm đấy :D

Maulachien

Xe hơi
Thank cu vi e hay đi sân bay nhiêu

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
E đang làm công trình bên NB nên đi đường này thường xuyên nhưng may chưa dính phát nào:D