[VHGT & ATGT] Bắn tốc độ.

Huthasa

Xe container
Cuối đường cao tốc 5B, sau trạm soát vé chiều về Hà Nội các cụ nhé. Em đứng đấy 1 lúc mà flash loé liên tục. Em cũng bị dính 1 phát ở đây rồi. Các cụ cho em hỏi là cái biển giới hạn 100 ý nó treo trên cao tít như cột đèn có đúng quy chuẩn không ạ? Treo cao thế không biết là không để ý thấy đâu, tèo ngay.

thanhphong1998

Xe điện
Để ở cột bên đường thì kêu là thấp, hay bị che khuất;cho lên cột lại nói là cao. Thế thì em biết làm sao....

cua dong

Xe buýt
Biển để trên giá long môn là chuẩn rồi

nthanhnam

Xe tăng
Đề nghị ghi thêm tốc độ tối đa lên mặt đường!

cua dong

Xe buýt
Thế em phải cẩn thận đoạn này mới được. Thanks cụ

thangpicanto

Xe buýt
Cuối đường cao tốc 5B, sau trạm soát vé chiều về Hà Nội các cụ nhé. Em đứng đấy 1 lúc mà flash loé liên tục. Em cũng bị dính 1 phát ở đây rồi. Các cụ cho em hỏi là cái biển giới hạn 100 ý nó treo trên cao tít như cột đèn có đúng quy chuẩn không ạ? Treo cao thế không biết là không để ý thấy đâu, tèo ngay.

Nghề nguy hiểm các cụ nhỉ

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Đi cho đúng tốc độ để an toàn cho mình và cho người khác. Chứ cái loại phóng quá tốc độ gây nguy hiểm, với cái loại cảnh báo người khác việc bắn tốc độ, đều là những phường không đàng hoàng.

Nó bắn là việc của nó, đi sai nó phạt kêu cái đ éo gì?

Website
toursinhcafe.com.vn
Em thấy cần bắn, bắn mạnh nữa. Các cụ cứ thả ga nguy hiểm cho người khác và chính các cụ. Nhanh 1 phút chậm cả đời.

Huthasa

Xe container
Đi cho đúng tốc độ để an toàn cho mình và cho người khác. Chứ cái loại phóng quá tốc độ gây nguy hiểm, với cái loại cảnh báo người khác việc bắn tốc độ, đều là những phường không đàng hoàng.

Nó bắn là việc của nó, đi sai nó phạt kêu cái đ éo gì?
Em thấy cần bắn, bắn mạnh nữa. Các cụ cứ thả ga nguy hiểm cho người khác và chính các cụ. Nhanh 1 phút chậm cả đời.
Em là người tuân thủ tốc độ. Trước trạm đang cho 120km, sau trạm cho chạy 100 nhưng biển cắm không đúng quy chuẩn bẫy người tham gia giao thông nên em mới có ý kiến. Đá con mèo nhà cụ, đừng có đé o lắc ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

huyanh07

Xe buýt
Em là người tuân thủ tốc độ. Trước trạm đang cho 120km, sau trạm cho chạy 100 nhưng biển cắm không đúng quy chuẩn bẫy người tham gia giao thông nên em mới có ý kiến. Đm cụ, đừng có đé o lắc ở đây.
Chết chết, các cụ hạ hoả, giảm tốc cho em :D . Cơ mà em thấy biển 100 treo cao bình thường, dễ quan sát, có nhắc lại ở 100m tiếp theo, mặc dù nhìn xa cũng hơi nhỏ thật. Em thấy hợp lý nên tuân thủ ngay và luôn. Những cụ nào mà mắt để sau gáy còn cố 110km/h sau biển thứ 2 thì đừng kêu ca gì nữa. Quy chuẩn thế chứ theo cụ còn quy chuẩn nào nữa :D.

Huthasa

Xe container
Chết chết, các cụ hạ hoả, giảm tốc cho em :D . Cơ mà em thấy biển 100 treo cao bình thường, dễ quan sát, có nhắc lại ở 100m tiếp theo, mặc dù nhìn xa cũng hơi nhỏ thật. Em thấy hợp lý nên tuân thủ ngay và luôn. Những cụ nào mà mắt để sau gáy còn cố 110km/h sau biển thứ 2 thì đừng kêu ca gì nữa. Quy chuẩn thế chứ theo cụ còn quy chuẩn nào nữa :D.
Théo quy chuẩn, biển lắp đặt trên đường cao tốc có hệ số 2, tức là đường kính ngoài phải 1,4m, độ cao biển là 1,8m tính từ mặt đường đến mép dưới của biền. Biển giới hạn 100 sau trạm không đáp ứng điều này. Em bị bắn rồi mới biết. Lần sao em đi phải thật chú ý nhìn đúng chỗ mới thấy biển cụ nhé.

huyanh07

Xe buýt
Théo quy chuẩn, biển lắp đặt trên đường cao tốc có hệ số 2, tức là đường kính ngoài phải 1,4m, độ cao biển là 1,8m tính từ mặt đường đến mép dưới của biền. Biển giới hạn 100 sau trạm không đáp ứng điều này. Em bị bắn rồi mới biết. Lần sao em đi phải thật chú ý nhìn đúng chỗ mới thấy biển cụ nhé.
Vâng em cũng hiểu cảm giác của cụ khi lần đầu tiên nhìn thấy biển này, thằng em ngồi cạnh còn nhắc anh ơi biển 100 kìa em mới để ý. Còn có nhiều biển sau trạm và cả trước trạm không hợp lý cụ ạ. Có lần em phải phanh gấp vì vừa nhìn thấy biển chữ vàng báo đã đến gần trạm thu phí, chưa kịp ngẩng đầu nhìn thì đã thấy biển 60. Còn nói về quy chuẩn thì chắc là cũng có nghiên cứu cả, nhưng quy chuẩn Việt Nam thì chẳng cần nói các cụ cũng đã thừa hiểu... Vấn đề là trong tham gia giao thông thì phải luôn nghĩ mình đi cho mình và cho người thôi cụ ạ, đừng so quy chuẩn làm gì vì nó không đáng để so.

Huthasa

Xe container
Vâng em cũng hiểu cảm giác của cụ khi lần đầu tiên nhìn thấy biển này, thằng em ngồi cạnh còn nhắc anh ơi biển 100 kìa em mới để ý. Còn có nhiều biển sau trạm và cả trước trạm không hợp lý cụ ạ. Có lần em phải phanh gấp vì vừa nhìn thấy biển chữ vàng báo đã đến gần trạm thu phí, chưa kịp ngẩng đầu nhìn thì đã thấy biển 60. Còn nói về quy chuẩn thì chắc là cũng có nghiên cứu cả, nhưng quy chuẩn Việt Nam thì chẳng cần nói các cụ cũng đã thừa hiểu... Vấn đề là trong tham gia giao thông thì phải luôn nghĩ mình đi cho mình và cho người thôi cụ ạ, đừng so quy chuẩn làm gì vì nó không đáng để so.
Em tham gia giao thông rất cố gắng để tuân thủ luật lệ. Em đưa việc bắn tốc độ lên đây để cụ nào chưa biết thì chú ý kẻo mất oan tiền chứ không cổ xuý cho việc bất tuân luật. Còn cụ nói biển báo, vạch kẻ đường không cần theo quy chuẩn là không đúng. Người ta đẻ ra cả bộ quy chuẩn là để thống nhất cả nước tuân theo, chứ không để ai thích cắm thích vẽ thế nào thì làm đâu.

huyanh07

Xe buýt
Em tham gia giao thông rất cố gắng để tuân thủ luật lệ. Em đưa việc bắn tốc độ lên đây để cụ nào chưa biết thì chú ý kẻo mất oan tiền chứ không cổ xuý cho việc bất tuân luật.
Vâng mình cố gắng thôi cụ. Bắn tốc độ ở đoạn này em đã thấy lần đi HN gần đây nhất của em cách nay 2 tháng rồi ạ. Lần đó cũng thấy 2 chiếc bị vịn vào, mà đường thì vắng có 3-4 xe.

gauhd1986

Xe tăng
Các cụ toàn đi xe xịn mới đạp nhẹ ga cái lên hơn trăm, con vợ 2 sờ pác nhà e đạp ga mãi chả lên đủ 90 lên có muốn chắc cũng khó có bánh mỳ cho xxx. Xe chậm cũng có cái hay của chậm các cụ nhỉ?

xe taxi15

Xe đạp
mấy ông ổng toàn núp chỗ hiểm thôi, nhiều lúc đường vắng vít tí là bị bắn ngay cho đc