[Funland] Bàn về BĐS công nghiệp

BuildHouse

Xe hơi
Theo e tìm hiểu thì khu này họ sẽ phải làm tổng thể cho mình chứ nhỉ?
ah đây là cụm công nghiệp mợ ah. CĐT họ sẽ làm hạ tầng và cho các Nhà đầu tư thuê đất 50 năm làm Kho/Factory.
Nhà đầu tư phải lập dự án thuê đất x(ha) và thực hiện đầy đủ các thủ tục cấp phép đầu tư, xd, pccc, môi trường, ... CĐT hạ tầng họ chỉ hỗ trợ thôi chứ Nhà đầu tư phải thực hiện các loại giấy phép đó.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
ah đây là cụm công nghiệp mợ ah. CĐT họ sẽ làm hạ tầng và cho các Nhà đầu tư thuê đất 50 năm làm Kho/Factory.
Nhà đầu tư phải lập dự án thuê đất x(ha) và thực hiện đầy đủ các thủ tục cấp phép đầu tư, xd, pccc, môi trường, ... CĐT hạ tầng họ chỉ hỗ trợ thôi chứ Nhà đầu tư phải thực hiện các loại giấy phép đó.
Thế hả cụ? Thế theo cụ e có nên đầu tư e này k ah?

agrimeco

Xe lăn
Thế hả cụ? Thế theo cụ e có nên đầu tư e này k ah?
Đầu tư mà cứ mông lung dư lày dễ toang lắm, mà cũng chả đc dài lâu. Mợ dư tiền lên hẳn Ba vì làm vài héc để đó, mai mốt nước biển dâng ngập mất hn con cháu mợ nó còn có chỗ ở;))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Đầu tư mà cứ mông lung dư lày dễ toang lắm, mà cũng chả đc dài lâu. Mợ dư tiền lên hẳn Ba vì làm vài héc để đó, mai mốt nước biển dâng ngập mất hn con cháu mợ nó còn có chỗ ở;))
Ghớm cụ lo xa thế, e đang nghĩ đời con cháu e k biết nói tiếng Việt cơ, đời nó nó lo mình lo sao dc. E đang lo về già nghỉ hưu k có lương ăn bám các con là k dc, nên đang tìm cách để nghỉ hưu thôi cụ ạ

agrimeco

Xe lăn
Ghớm cụ lo xa thế, e đang nghĩ đời con cháu e k biết nói tiếng Việt cơ, đời nó nó lo mình lo sao dc. E đang lo về già nghỉ hưu k có lương ăn bám các con là k dc, nên đang tìm cách để nghỉ hưu thôi cụ ạ
Giàu như nhà mợ mà còn lo như vầy thì ko biết như tụi em đây hàng ngày lo mọ nhặt nhạnh tiền lẻ thì biết tính sao giờ...haz 🤔

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Giàu như nhà mợ mà còn lo như vầy thì ko biết như tụi em đây hàng ngày lo mọ nhặt nhạnh tiền lẻ thì biết tính sao giờ...haz 🤔
Cụ lại phong cho e giàu, sướng sướng là :D , giàu thì đâu cần lo xèng cụ ơi

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Khu vực này em không nắm được vị trí địa lý, ktxh nên không biết mợ ah. Nhưng nếu về cụ rùa có 20km thì cũng đáng để đầu tư.
Dạ vâng, e cảm ơn cụ nhiều nhé, có rất nhiều ý cụ tư vấn e mới vỡ ra đấy ah :D

Bai Đần

[Tịch thu bằng lái]
Mình có ông anh là chủ kcn Đồng Văn 2, cách làm của ông ý như sau: thời điểm đó tỉnh HNam trải thảm đỏ mời các nhà đt về tỉnh, ông ý lập cty cổ phần, lập dự án và tỉnh duyệt cho 400ha, trong đấy 330ha làm kcn và 70ha làm khu đô thị. Tỉnh thu hồi đất nn và giao đất sạch cho nhà đt. Ông ý làm cuốn chiếu 70ha kcn một. Thời đó vốn để làm 70ha khu cn hết tầm 35 tỷ, chủ đt cần có 50%, ngân hàng cho vay 50%. Các nhà thầu đều chỉ ứng trước 1 phần tiền rồi chủ đt lấy tiền cho thuê trả dần... Sau khi làm hạ tầng đường xá, nước cấp, nước thải, hệ thống cống, hệ thống điện... thi cho thuê hết 50 năm, lấy tiền 1 lần. Dùng tiền đấy đầu tư tiếp 70ha. Cứ thế hết dự án. Tuy nhiên thời đó cách đây 15-17 năm rồi, giờ chắc có nhiều thay đổi. Mợ thử tìm hiểu xem bg thủ tục một số tỉnh quanh quanh HN xem thế nào rồi làm lớn 1 phát luôn :) có cổ phần cổ phèo gì thì mợ ới phát nhé.

Chỉnh sửa cuối:

BuildHouse

Xe hơi
Mình có ông anh là chủ kcn Đồng Văn 2, cách làm của ông ý như sau: thời điểm đó tỉnh HNam trải thảm đỏ mời các nhà đt về tỉnh, ông ý lập cty cổ phần, lập dự án và tỉnh duyệt cho 400ha, trong đấy 330ha làm kcn và 70ha làm khu đô thị. Tỉnh thu hồi đất nn và giao đất sạch cho nhà đt. Ông ý làm cuốn chiếu 70ha kcn một. Sau khi làm hạ tầng đường xá, nước cấp, nước thải, hệ thống cống, cho thuê hết 50 năm, lấy tiền 1 lần. Dùng tiền đấy đầu tư tiếp 70ha. Cứ thế hết dự án. Tuy nhiên thời đó cách đây 15-17 năm rồi, chắc vó nhiều thay đổi. Mợ thử tìm hiểu xem bg thủ tục thế nào rồi làm lớn 1 phát luôn :) có vổ phần cổ phèo gì thì mợ ới phát nhé.
Bây giờ cách làm đấy dùng cho KCN thì k dc nhưng một số tỉnh cách làm CCN thì cũng tương tự như vậy cụ ah. Với cách làm này thì giá bán ban đầu rất rẻ chỉ gấp 1,8-2 lần giá GPMB của tỉnh thôi nhưng dc cái CĐT có dòng tiền quay vòng và tiền lobby.

boy_spott

Xe điện
E đang k hiêu hết 50 năm thì mình lại gia hạn hay như nào? Thực ra 50 năm là hết đời mình rồi, k biết đời con mình có dc sử dụng nữa k?
Thỏa thuận mua tiếp, nếu không mua được thì nex chứ em. Anh đang bán cụm cn ở phúc thọ

Chỉnh sửa cuối:

luonmayman

Xe tải
E thấy có đội chuyên đi gom đất ruộng ở các nơi,xong chuyển đổi san nền xong bán lại. Cái này e thấy khả dĩ,vì thường sẽ gần các khu cn và khả năng cho thuê e thấy cũng nhanh có khách thuê lắm

Luon An Ngon

Xe tải
Chào các cụ, các mợ!
Trước đây e k quan tâm đất CN lắm do thấy nó chỉ có giá trị 50 năm, nhưng nay được một cậu e tư vấn nó là một kênh đầu tư tạo lợi nhuận cao, ổn định, có thể yên tâm nghỉ hưu nên e đang quan tâm để chuẩn bị cho kế hoạch nghỉ hưu trong tương lai. Các cụ có kinh nghiệm cho e hỏi cần phải chú ý gì khi mua đất CN ạ? Lựa chọn dự án ra sao? Muốn mua tận gốc CĐT thì làm thế nào? E nghe nói phải có quan hệ mới mua đc đúng k ạ?
Quyền sử dụng đất công nghiệp của Việt Nam phức tạp đối với các nhà đầu tư,. Ở Việt Nam, đất đai thuộc sở hữu tập thể của người dân và do chính phủ quản lý. Do đó, dưới một hệ thống như vậy, chủ sở hữu tài sản không thể có quyền sở hữu đất đai đầy đủ và hợp pháp. Quyền của họ chỉ giới hạn ở "quyền sử dụng đất" được pháp luật cho phép.... nhà đầu tư cần thành lập doanh nghiệp, chọn địa phương nào làm địa điểm để hoạt động, bước quan trọng tiếp theo là "xác định vị trí đất" và "cách thức lấy đất" cho hoạt động kinh doanh của mình.

Luon An Ngon

Xe tải
E đang k hiêu hết 50 năm thì mình lại gia hạn hay như nào? Thực ra 50 năm là hết đời mình rồi, k biết đời con mình có dc sử dụng nữa k?
Nhà đầu tư sử dụng đất sẽ có GCNQSDĐ, trong đó thể hiện các quyền của người sử dụng đất. Có nhiều loại quyền sử dụng đất khác nhau, & thời hạn sử dụng đất theo theo GCNQSDĐ được cấp trong bao năm, theo tớ hiểu là mình có thể xin gia hạn thêm một lần nữa nếu có nhu cầu, Chính phủ có thể lựa chọn gia hạn hoặc thu hồi đất nếu không sử dụng đất theo các điều kiện của GCNQSDĐ. .

cbr1234

Xe tải
Chào các cụ, các mợ!
Trước đây e k quan tâm đất CN lắm do thấy nó chỉ có giá trị 50 năm, nhưng nay được một cậu e tư vấn nó là một kênh đầu tư tạo lợi nhuận cao, ổn định, có thể yên tâm nghỉ hưu nên e đang quan tâm để chuẩn bị cho kế hoạch nghỉ hưu trong tương lai. Các cụ có kinh nghiệm cho e hỏi cần phải chú ý gì khi mua đất CN ạ? Lựa chọn dự án ra sao? Muốn mua tận gốc CĐT thì làm thế nào? E nghe nói phải có quan hệ mới mua đc đúng k ạ?

xe đạp Japan

Xe tăng
Đất CCN thì cũng còn tùy thuộc vào vị trí dự án mới có khả năng sinh lời vì diện tích lô đất được quy hoạch lớn, với những dự án có quy mô khoảng 10ha thì diện tích sẽ từ 360m2. Mợ quan tâm em inbox cho mợ các căn cứ pháp lý về điều kiện thuê đất của CĐT dự án.
Cụ cho em hỏi giá đất thuê trong khu công nghiệp ở Yên Bái và Hải Phòng hiện nay như nào ạ ?!

AMATAX

Xe điện
Mợ chủ có thuê đất KCN rồi cho thuê lại là cũng khỏe, tính thanh khoản cao hơn đất thổ cư, có dòng tiền.

Double A BC

Xe tải
Tình hình đầu tư dư nào rồi mợ Toét

thangdc

Xe buýt
E cũng có ông anh có mấy ha trên Thái Nguyên, làm nhà xưởng 2 tầng cho thuê tháng đc 7-8 trăm. Túc tắc. Cũng là kênh ra tiền nhưng theo e thì cần tìm hiểu về chính sách sử dụng đất của cấp tỉnh, huyện hoặc thành phố. Đất nước phát triển cụm công nghiệp khu công nghiệp chỉ có đẻ thêm chứ khó mà thu hẹp đi đc.