Bàn về đất Mũi Né- Phan Thiết...

Trạng thái
Thớt đang đóng

trangbent

Xe tải
Em giả sử 1 trường hợp xấu thế này
Sân bay 10 nữa mới xây
Cao tốc 5 năm nữa mới xây ....
Xạt lở hàm tiến vẫn k cải thiện
... rác rưởi tháng 8 vẫn nhiều
... quy hoạch lại + rà xoát lại quy hoạch theo yêu cầu của thủ t sẽ phạnh phui ra 1 loạt đại án .... dẫn tới việc tỉnh xử lý k đc mà mở đường cho doanh nghiệp cũng k đc .... tình trạng í mà cứ diễn ra 5 năm thôi .... thì giá lại về vạch xuất phát cách đây 2 tháng
Lạc quan lên bác.
E rút ĐN về từ tháng 2 đến giờ, nghe Mũi Né hot mà chưa dám thò chân vào :D Qua nay lại đọc thấy lãi suất tiền gửi tại các ngân hàng đang tăng.
Hoang hết cả mang.

diepnh81

Xe tăng
Cụ nào bảo Vin ko vào Mũi Né có làm cái cược cho vui ko nhỉ, làm cái 100tr cho vui, Vin ko vào e mất 1 lít, Vin vào e đc 1 lít biếu các cụ trên diễn đàn 50 củ lấy vé đi chơi??? :))

Cụ nào bảo Vin ko vào Mũi Né có làm cái cược cho vui ko nhỉ, làm cái 100tr cho vui, Vin ko vào e mất 1 lít, Vin vào e đc 1 lít biếu các cụ trên diễn đàn 50 củ lấy vé đi chơi??? :))
vin gì mới đc chứ
vin perl, vin home hay vin com cụ ơi ....
cụ nói cụ thể e cá luôn

toyota88

Xe tải
Cụ rất thông thái
E thấy miền bắc cũng có nhiều chỗ chơi, ko lẽ anh sungroup làm nhiều thế mà a ấy ngu các cụ ở đây sao ?
Vài cụ người Bắc nhưng cứ mở mồm ra là kì thị vùng miền, rồi chê bôi miền Bắc.
Đất mặt biển Sầm Sơn hiện không dưới 150tr/m2 đâu ạ. Còn thị trấn Cát Bà cũng 120tr/m2 vị trí đẹp nhất.
Thời gian tới SunGroup qui hoạch lại toàn bộ thành phố Sầm Sơn sẽ khá lên, thay đổi nhiều sau 2020.

Du lịch nó có hai trạng thái: đi ô tô và máy bay.
Với 70% dân cư, nhất là tầng lớp trung bình, công chức thu nhập dưới 7tr/tháng thì du lịch máy bay là một rào cản lớn.
Chi phí chuyến bay bằng chi phí cả chuyến du lịch rồi.

Cá nhân tôi cũng rất muốn tin Vinpearl được xây ở Mũi Né nhưng nếu mãi chỉ là tin đồn,nghe nói thì tôi ko dám manh động gì.Vào sau ăn ít hơn nhưng kê cao gối ngủ vì Sân bay + cao tốc + Vinpearl ko phải xây ngày 1,2 là xong dù là tin chính thức công bố (chưa kể khủng hoảng xảy ra thì còn delay chán) :)

HD67

Xe buýt
Cá Vin làm Vinhomes hay Vinpearl hả cụ?

apple.developer

Xe buýt
nếu vin muốn đầu tư trước hết có 2 rào cản này cần vượt qua

1 cái quặng titan và 1 khu mỏ quặng đức cảnh

diepnh81

Xe tăng
nếu vin muốn đầu tư trước hết có 2 rào cản này cần vượt qua

1 cái quặng titan và 1 khu mỏ quặng đức cảnh
Mấy DA titan bị thu hồi giấy phép năm ngoái rồi mà, cụ update lại tt đi, còn Vin lấy khu nào cụ cứ chờ đi, có đội cá mập mua bản qh mới của MN tầm nhìn 2025 rồi, e nghía qua nhg ko thể nói đc ko các cụ ý chửi chết, hehe, tt chính xác thế nào đợt tới sẽ công bố chính thức nhé

dangcasper

Xe hơi
Em thì nghĩ là các cụ đầu tư cứ hoang mang quá, Đà Nẵng thì ngập mặn xâm thực thiếu nước (báo mới đăng). Hội An thì cứ đến mùa mưa là nước ngập lênh láng phố cổ. Phan Rang + Bình Thuận thì thiếu nước. Đà Nẵng + Phú Quốc + Vân Đồn + Nha Trang giá cao quá rồi. Quảng Bình thì toàn cát, Quy Nhơn thì dân nghèo, đất đắt. Hà Nội đất chật người đông, Hồ Chí Minh thì sắp ngập dưới mực nước biển. Thế theo các bác đầu tư ở đâu? Vùng nào cũng có vấn đề của nó. Việc xâm thực và ngập mặn là vấn đề của toàn bộ duyên hải Việt Nam không chỉ riêng miền Trung. 30 năm nữa có khi không còn biển mà tắm ấy chứ. Trong lúc các bác hoang mang có thằng nó xúc ra 1 đống tiền, lướt sóng được ối rồi, nó ngồi rung đùi cười mấy ông ngồi trong lều tranh định thiên hạ.

diepnh81

Xe tăng
Cụ rất thông thái
E thấy miền bắc cũng có nhiều chỗ chơi, ko lẽ anh sungroup làm nhiều thế mà a ấy ngu các cụ ở đây sao ?
E ko kì thị vùng miền vì e Bắc kì chính cống nhưng quan điểm cá nhân ko làm du lịch biển phía B vì lí do 1 mùa đã nêu ra, giá đất lại cao ngút, đầu tư du lịch nhỏ lẻ rất khó làm ăn, thu hồi vốn và sinh lời. Còn Sungroup bản thân e và cty riêng đang làm thầu phụ cho họ ở Hạ Long, cụ nghiên cứu kỹ tại sao họ làm thì cụ nên tìm hiểu, lượng khách mua biệt thự, shophouse của họ là gì, cái cv rồng, cáp treo chủ yếu để mục tiêu bán đất là chính và cam kết với tỉnh khi ôm hết mặt biển Bãi Cháy, họ làm kd cv có lợi nhuận ko e ko dám đề cập nhưng so với Bà Nà hay Sapa là thất bại lớn vì khách chơi cv là ít nhiều lúc hạ giá 100k full cả ngày, chủ yếu họ bán đc đất của họ, cái đó là chính mà dân HL giàu cỡ nào các cụ biết hay nguồn khách TQ sang mua ntn các cụ tự tìm hiểu

diepnh81

Xe tăng
Em thì nghĩ là các cụ đầu tư cứ hoang mang quá, Đà Nẵng thì ngập mặn xâm thực thiếu nước (báo mới đăng). Hội An thì cứ đến mùa mưa là nước ngập lênh láng phố cổ. Phan Rang + Bình Thuận thì thiếu nước. Đà Nẵng + Phú Quốc + Vân Đồn + Nha Trang giá cao quá rồi. Quảng Bình thì toàn cát, Quy Nhơn thì dân nghèo, đất đắt. Hà Nội đất chật người đông, Hồ Chí Minh thì sắp ngập dưới mực nước biển. Thế theo các bác đầu tư ở đâu? Vùng nào cũng có vấn đề của nó. Việc xâm thực và ngập mặn là vấn đề của toàn bộ duyên hải Việt Nam không chỉ riêng miền Trung. 30 năm nữa có khi không còn biển mà tắm ấy chứ. Trong lúc các bác hoang mang có thằng nó xúc ra 1 đống tiền, lướt sóng được ối rồi, nó ngồi rung đùi cười mấy ông ngồi trong lều tranh định thiên hạ.
Haha, cụ nói quá chuẩn, nếu tìm điểm yếu chỗ nào cũng có điểm yếu và mạnh, qtrong có quyết định đầu tư ntn và đầu tư vào đâu thôi, nhg e vẫn bảo đầu tư vào MN từ 2 năm nay đến giờ chắc chắn chưa có cụ nào thua, chỉ thắng nhiều hay ít thôi, nhanh hay chóng thôi, còn giờ vẫn vào tốt nhg cần cẩn trọng và có sự lựa chọn hơn. Còn ai bảo đầu tư 100% thắng chỉ là nói phét, làm gì cũng có chút rủi ro nhg quan trọng phân tích, đánh giá chuẩn thị trg và ktra chuẩn qui hoạch vào là ok

hầu như hỏi mấy người đều nói lướt tới cuối năm là xả đợi chu kỳ bđs tiếp theo
nc là ai cũng nhìn thấy nhiều vđ nhưng vẫn lao vào là cuộc chơi tìm người cầm cục than nóng cuối cùng hjjjjjjj

pika.mado

Xe máy
theo em nghĩ xâm thực không khắc phục đc còn những cái kia đều có thể khắc phục đc
và quan trọng là phải đợi trong bao lâu.... hoạch định chiến lược điểm vào và điểm ra của các cụ là 5 năm - 10 năm hay 1 năm, kỳ vọng lãi là nhân đôi nhân 3 hay nhân 10
nếu kỳ vọng lãi còn thua ngân hàng sau 10 năm thì coi như là lỗ rồi :)

em đặt 1 bài toán đơn giản là nếu sân bay chậm 10 năm + cao tốc chậm 10 năm coi như chắc chắn lỗ, chôn vốn
nếu cao tốc 5 năm, sân bay trên 5 năm thì có thể lãi ngang ngân hàng
nếu tình hình xấu đi nhanh chóng ở cái việc xạt lở xâm thực trong 5 năm vãn khách đến hàm tiến thì tỉ lệ lỗ 20-50 phần trăm là có thể có

đặt bài toán ra để cân nhắc thôi
nếu cuối năm làm sân bay luôn thì các cụ thắng lớn
1x2 cũng có thể, ko vấn đề !

toyota88

Xe tải
Phần lớn mọi người đang lao vào theo đám đông :) k biết có ai tính điểm đầu vào đầu ra dự trù + time đầu tư khoảng bao lâu k cho e 1 bài toán với e hoạch định xem cân bằng giữa rủi do và lợi kchs

toyota88

Xe tải
Phần lớn mọi người đang lao vào theo đám đông :) k biết có ai tính điểm đầu vào đầu ra dự trù + time đầu tư khoảng bao lâu k cho e 1 bài toán với e hoạch định xem cân bằng giữa rủi do và lợi kchs

Trạng thái
Thớt đang đóng