[Thảo luận] Bắn vượt phải gần trạm thu phí số 2 Hải Phòng

Cayenne

Xe máy
Chắc cũng nhiều cụ bị dính chỗ này em bị cách đây cũng hơn 2 tuân rồi , hôm nay em thuật lại hầu các cụ .
Hôm đó xuống cục đăng kiểm số 10 giải quyết lô hàng em đi với cậu bạn làm bên báo , trước trạm thu phí khoảng hơn 1 km có cầu vượt , xe em lúc đó đang đi làn bên phải , làn trong có 1 em tải 4 chân đang ì ạch bò . Thế là cứ thế chạy làn ngoài vượt em tải đó , cậu bạn em lái em ngồi bên phụ đến gần câu vượt mới thấy 1 anh xxx đang ngồi trà đá dưới gầm cầu cầm máy quay ạ . Thấy thế em biết là dính quả vượt phải rồi y như rằng đến trạm thu phí là các anh đang làm nv ở đấy ạ , các anh vẫy vào ngay .....1 anh trẻ tuổi ra hỏi hỏi chỉ chỉ ra cái bán tải có chú chắc là đội trưởng làm viêc. Em bảo bạn em thôi ra xin các anh không đc thi nộp phạt mày đừng có nói nhiều vì bạn em làm báo nên nó lắm mồm lắm

+ Xe anh vi phạm lỗi vượt phải
- Vâng chào đồng chí , xe tôi vượt phải chỗ nào ạ ( bạn em nói )

Chú đội trưởng cầm bộ đàm , đâu kia trả lời : xe .... vượt phải tại km.....

- Anh nghe thấy rồi đấy chúng tôi quay lại hết nếu cần anh quay lại xem
+ Đồng chí xem lại chứ tôi đi làn ngoài....
-Tôi nói cho anh nghe nhé :làn ngoài ( cấm xe con ) anh có thích cãi không ( nguyên văn chú ý nói như thế giọng răn đe lắm ạ )
+ Đồng chí nói thế nào chứ theo tôi hiểu thì làn bên trái quy đinh xe không đi quá 80km còn làn bên phải là xe đi với tốc độ đưới 60km chứ tôi chưa nghe thấy là đường 5 cấm xe con đi bên phải
..... tranh luận ........
............
............
-thôi không nói nhiều xem lại video cho anh khỏi phải cãi...
Lúc sau chú xxx ở chỗ cầu vượt phi xe máy ngược chiều từ cái cầu về đưa cho bọn em xem cái video quay vượt phải .video quay đc xe "đang" đi làn bên phải khi qua cầu qua cái xe tải thì chuyển sang làn bên trái không tín hiệu .

+ Thế này mà đồng chí nói lỗi vượt phải , tôi chỉ vi phạm lỗi chuyển làn không có tín hiệu chứ không phải là vượt phải, đồng chí lập biên bản và ghi thêm đường này cấm xe con đi làn bên phải tôi đi nộp phạt ngay.
Lúc đó 1 chú xxx khác già hơn sang hỏi bạn em đang công tác ở đâu , biết bạn em làm báo chú bảo thôi lỗi như thế chúng tôi giải thích cho anh hiểu và biết là sai là chính chứ không nhất thiết phải to tiếng như thế
- Vâng nói như chú thì cháu chấp nhận ( chú này già ) chứ như đồng chí này bảo là đường bên phải câm xe con cháu không hiểu cấm thế nên chắu hỏi chứ chắu không to tiếng ......
Nói chuyện 1 lúc nữa rồi các chú xxx trả giấy tờ rồi cho đi .

Qua chuyện này các cụ cảm nghĩ thế nào về cách bắt lỗi ạ . đến giơ em cứ nghĩ đến cái câu làn ngoài (cấm xe con ) mà em cứ phì cả cười ra . Em kể thì không thấy hết đước cái độ căng thẳng lúc đấy .... chỉ tội nghiệp là có 2 xe sau em cũng vi phạm vào xin 50/50 mà bạn em với chú xxx tranh luận căng quá nên cái anh trẻ trẻ lúc tuyt bọn em vào cho luôn biên bản em thành thật xin lỗi 2 xe sau nếu như bọn em có làm( ảnh hưởng) ạ

Em tìm mãi mới đc 1 đoạn ghi âm .Chẳng biết up nghe ol luôn thế nào các cụ chịu khó download về ạ

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Làm báo mà không có cái ghi âm ? vụ này cháu nghi nghi
Nếu cụ (bạn cụ) có file âm thanh thì chú trương tuần ấy lại phải về học lại luật, việc quái gì phải to tiếng,
các cụ nhẩy

Pinkloud

Xe hơi
Cụ thiếu bằng chứng thuyết phục các Of để tán thành.

hungmobi

Xe tải
em cũng thấy li kì nhưng lần sau cụ ghi âm hay quay clip thì nhận nhiều vodka hơn đó

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Bác mắc lỗi chuyển làn ko xi nhan ! Tạo cho mình thói quen bật xi nhan khi chuyển hướng trên đường, lúc đó các đồng chí CSGT HP ko bắt lỗi vựot phải trên đường 5 đc đâu ! Em cũng bị ép vào tội vượt phải nhưng em ko đồng ý vì em chuyển làn có tín hiệu xi nhan và đi đúng tốc độ sau đó xi nhan chuyển lại về làn ngoài ! Các đồng chí CSGT HP phải đồng ý bỏ lỗi vượt phải, quay ra xử em quá tốc độ 86/80 thôi => mất 200k !

Cayenne

Xe máy
bạn em nó có ghi âm ạ, các cụ thich thì em qua nó lấy rồi hầu các cụ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Trương Tuần Hải Dương đã thua em rồi mà TT Hải Phòng chả chịu rút kinh nghiệm nhể?

Cụ chủ cho ghi âm lên đi, em hóng.

chilli

Xe tải
e dự từ giờ đến Tết trương tuần còn làm náo nhiều. E thường xuyên về HP nên luôn chuẩn bị sẵn sàng ghi âm.

xdthienha

Xe điện
Em ở HP,em cũng chuyên gia đi kiểu làn thứ 2 này,đi qua nhiều trạm xxx rồi chẳng khi nào em bị bắt.Em cũng muốn bị bắt để cãi nhau tí cho đỡ buồn.Hay các anh xxx thấy em biển 15 nên ko bắt nhỉ.Trạm mà cụ nói là trạm CSGT Quán Toan

SPL

Xe container
Chúng nó toàn vin vào cái Quy chế khai thác đường 5 để dọa lỗi vượt phải. Không hù được thì nó bỏ thôi

Tribute

Xe container
Chúng nó toàn vin vào cái Quy chế khai thác đường 5 để dọa lỗi vượt phải. Không hù được thì nó bỏ thôi
Quy chế khai thác đường 5 cũng không cấm xe con đi làn 2 (làn giữa), chỉ cấm xe tải xe ca đi làn 3 (làn ngoài cùng bên trái) thôi. Cơ mà không có biển báo nên quy chế cũng chả có hiệu lực gì sất.

X_FIVE

Xe điện
Ơ thế chả nhẽ cứ nhà báo thì được bỏ qua ah?
thế nếu bạn cụ mà ko là nhà báo có cãi được cũng bị thịt chắc.

car-carrier

Xe tải
Em ở HP,em cũng chuyên gia đi kiểu làn thứ 2 này,đi qua nhiều trạm xxx rồi chẳng khi nào em bị bắt.Em cũng muốn bị bắt để cãi nhau tí cho đỡ buồn.Hay các anh xxx thấy em biển 15 nên ko bắt nhỉ.Trạm mà cụ nói là trạm CSGT Quán Toan
ứ phải thấy 15 đâu cụ, e toàn vượt phải ở chỗ này, xe em 29 mà cũng chả thấy các a ấy thèm để ý, các anh ấy bận xe "công" với xe tải rồi cụ ợ

vihali

Xe container
Cụ bỏ cái kính đen ở avatar đi, em bắt ngay.

xdthienha

Xe điện
ứ phải thấy 15 đâu cụ, e toàn vượt phải ở chỗ này, xe em 29 mà cũng chả thấy các a ấy thèm để ý, các anh ấy bận xe "công" với xe tải rồi cụ ợ
Đường QL5 đoạn HP là trạm Quán Toan,về đến gần metro hải phòng thì có thêm đội GT-TT của quận Hồng Bàng nữa,mấy lần nhìn thấy các anh ấy,em cố tình đi như thế,chủ bụng cãi nhau tí cho vui mà các anh ấy ko cho em có cơ hội.

thule6

Xe điện
Bỏ là bỏ thế lào! thế chúng nó cứ thích thì họ xe các cụ lại à? sao các cụ lành hiền như cừu thế các cụ đang vội mà chúng nó cự họ các cụ lại rồi ko kiếm được lỗi thì lại cho đi ... vậy là thế nào ???

Ơ thế chả nhẽ cứ nhà báo thì được bỏ qua ah?
thế nếu bạn cụ mà ko là nhà báo có cãi được cũng bị thịt chắc.
Sao ko thấy Nhà báo phọt ghi âm lên nhỉ hay lại áp thấp nhiệt đới nhẩy :))

tonibui

Xe hơi
Lũ xxx chỉ dọa nhưng Anh em chưa hiệu hết luật thôi. Vây đường 5 xe công và xe tải đi làn ngoài chúng nó có bắt bao giờ mà chỉ bắt xe con

minkain

Xe máy
cac chú CSGT không có việc gi sao mà ở đâu em cũng thấy cứ đường nào
đẹp đẹp mà có cầu to to kẻ vạch liền là y kỳ kiểu gì cũng có các chú GT
ngồi trong quán nào đó uống...chơi chơi vậy,thật là 1 công việc nhà hạ.

xdthienha

Xe điện
Cụ lên mạng search cái này nhé "[FONT=&quot]31/1999/QĐ-BGTVT".
Nó là quy chế sử dụng đường 5 đấy.Em trích 1 đoạn cho cụ đọc nhé :
[/FONT] 3. Tất cả các loại xe tải, xe ca, xe chở container, xe cần trục, xe chuyên dụng và các loại xe chạy với tốc độ chậm như xe máy, xe lam... chỉ được đi vào làn bên phải của hưóng đi (làn số 1), không được đi sang làn số 2 hoặc làn số 3 trừ trường hợp vượt.
4. Làn xe số 2 và làn số 3 chỉ giành cho xe con và để cho xe vượt nhau."
Trích điều 6 trong quyết định đó.

Cayenne

Xe máy
Nhà em bận quá với lại cái máy của ông bạn lại ghi đủ thứ giời hơi đất hỡi tìm mãi mới đc 1 đoạn em up lên mediafile rồi các cụ chịu khó down về nghe , em ko biết làm thế nào để nghe ol cả