[Thảo luận] Bảo hiểm Liberty quảng cáo sai sự thật?

dinhthang

Xe máy
Vâng em cũng đọc vụ của cụ SmallRiver không được bảo hiểm do ngủ gật vào tháng trước, nên rất bất ngờ khi mới hôm trước nghe quảng cáo trên VOV rằng ngủ gật đâm vào cột điện thì cứ yên tâm gọi điện cho bọn liberty chúng nó giải quyết hết.

Việt Nam mình hội bảo vệ người tiêu dùng không có tiếng nói gì cả chứ không như nước ngoài quảng cáo láo thế này thì nó phạt cho chêt thôi!

Bật Mã Ôn

Xe hơi
VOV thì cứ nội suy từ vụ phòng khám Maria ra nhé :D

tuanphoto

Xe hơi
chúng ta hãy tẩy chay bh lyberty

LibertyOnline

Đi bộ
Tầng 15, toà nhà Kumho Asiana Plaza Saigon, 39
Website
www.LibertyInsurance.com.vn
“Chào các bác, điều khoản bảo hiểm của Liberty không loại trừ trường hợp gây ra tai nạn do buồn ngủ. Việc chấp nhận hay từ chối bồi thường không dựa trên việc có “do buồn ngủ” hay không mà dựa trên toàn bộ vụ việc. Trên thực tế, Liberty chưa từ chối bồi thường trường hợp nào chỉ vì lý do lái xe buồn ngủ ạ.”

Các cụ nghe VOV giao thông có thể thấy từ chiều hôm qua có quảng cáo của Liberty (hoặc từ hôm qua em mới bắt đầu nghe thấy) lúc 17:10 và 17:50. Nội dung quảng cáo đại ý là có 1 ông ngủ gật đâm vào cột điện, chắc phải sửa hết mấy chục triệu, ông bạn khuyên là phải mua bảo hiểm của Liberty để được bảo hiểm những rủi ro như thế. Theo em hiểu thì quảng cáo được phép phóng đại nhưng không được phép quảng cáo sai bản chất. Từ quảng cáo có thể thấy logic đơn giản là nếu mua bảo hiểm Liberty mà ngủ gật gây tai nạn sẽ được bảo hiểm.

Thế mà trong thớt này http://www.otofun.net/threads/369068-cac-bac-da-mua-bh-liberty-chu-y (đã lên 72 trang), cụ SmallRiver gặp tình huống y hệt như vậy (ngủ gật nên gặp tai nạn) đã bị từ chối bảo hiểm. Ở trang 71 thấy cụ ấy bảo vẫn đang làm việc với báo chí và luật sư để kiện.

Trước giờ em vẫn tin tưởng Liberty vì hồi mới ra các cụ trên này khen hết lời. 3 năm nay em dùng bảo hiểm vật chất của Liberty, đi du lịch nước ngoài cũng mua bảo hiểm du lịch của Liberty, sắp tới em còn định mua bảo hiểm khám chữa bệnh cho cả nhà nữa. Nhưng mà bây giờ như thế này làm em băn khoăn quá. Mua bảo hiểm là để yên tâm những lúc rủi ro, nhưng làm việc với những công ty không đàng hoàng, nói một đằng làm một nẻo em không yên tâm được.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
“Chào các bác, điều khoản bảo hiểm của Liberty không loại trừ trường hợp gây ra tai nạn do buồn ngủ. Việc chấp nhận hay từ chối bồi thường không dựa trên việc có “do buồn ngủ” hay không mà dựa trên toàn bộ vụ việc. Trên thực tế, Liberty chưa từ chối bồi thường trường hợp nào chỉ vì lý do lái xe buồn ngủ ạ.”
Hy vọng liv giải thích thêm về trường hợp cụ sông nhỏ thì hay quá. Thớt này mới vài trang mà đã trả lời, thớt kia mấy chục trang lại im lặng rất rễ gây phản cảm và ảnh hưởng đến nhiều yếu tố không mong muốn của thương hiệu liv với người tiêu dùng, hơn nữa ngừoi tiêu dùng sẽ có cái nhìn sai lệch về các hãng bảo hiểm.

Phi Anh

Xe máy
Cụ smallriver mà thu âm được đoạn QC này rồi làm việc với liberty thì không biết các bác bên Li sẽ giả nhời sao nhỉ? ...^_^
Tặng các cụ Li để các cụ ngẫm nhé: "người ta hơn mình cái giàu sang, nhưng mình hơn người ta cái đàng hoàng".

Phi Anh

Xe máy
Hy vọng liv giải thích thêm về trường hợp cụ sông nhỏ thì hay quá. Thớt này mới vài trang mà đã trả lời, thớt kia mấy chục trang lại im lặng rất rễ gây phản cảm và ảnh hưởng đến nhiều yếu tố không mong muốn của thương hiệu liv với người tiêu dùng, hơn nữa ngừoi tiêu dùng sẽ có cái nhìn sai lệch về các hãng bảo hiểm.
Phát hiện của bác quả là tinh túy ^_^ =D>

tdang1

Xe tăng
Trả lời chung chung thì dễ, còn cụ thể từng vụ việc thì...còn phải xét lâu lâu ạ

SmallRiver

Xe điện
LibertyOnline nói:
Cụ hoàn toàn chính xác, Li không hề từ chối bồi thường do buồn ngủ mà chỉ từ chối do hành vi: thấy buồn ngủ sao vẫn lái? Ke ke ke... câu chữ đó nha!
@All: em đâu có khai buồn ngủ trong văn bản mà khai bị giật mình nên chân đạp vào ga...

tranphong79

Xe điện
Bây giờ các cụ còn nghe và tin quảng cáo ở VN thì đúng là buồn cười quá. Còn vụ cụ SmallRiver thì em thấy quả biên bản công an ghi cụ đi quá tốc độ (vi phạm luật GT), điều này có ghi trong hợp đồng nên em dự là cụ khó được BH

Mr_Minh

Xe tải
Em không quảng cáo cho Li đâu nhé, nhưng vừa rồi xe em cũng bị vậy nhưng bên Li giải quyết hết. Không khúc mắc gì cả. Em vote cho Li.
PS: Ông anh họ em làm bên BH khác bảo rằng: vụ của em nếu như làm bên ông ý chắc phải mất thêm ít tiền cho BH nữa mới được bồi thường.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
em không quảng cáo cho li đâu nhé, nhưng vừa rồi xe em cũng bị vậy nhưng bên li giải quyết hết. Không khúc mắc gì cả. Em vote cho li.
Ps: ông anh họ em làm bên bh khác bảo rằng: Vụ của em nếu như làm bên ông ý chắc phải mất thêm ít tiền cho bh nữa mới được bồi thường.
nói có sách, mách có chứng nhé. Cụ posss biên bản và giấy tờ liên quan lên đây để ae xem rõ ràng

Mr_Minh

Xe tải
nói có sách, mách có chứng nhé. Cụ posss biên bản và giấy tờ liên quan lên đây để ae xem rõ ràng
Nhưng mà em chỉ có giấy tờ ở CA thôi. còn giấy tờ giải quyết với LI em chẳng có tờ nào cả. Hôm ra xưởng lấy xe về, em lại đang tây tây, mấy thằng nó bắt kí rồi nó cũng chẳng trả cho em tờ nào cả. Biết làm bằng chứng thế nào nhỉ? Em thề là em không mất đồng nào mà.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
nhưng mà em chỉ có giấy t[youtube][/youtube]ờ ở ca thôi. Còn giấy tờ giải quyết với li em chẳng có tờ nào cả. Hôm ra xưởng lấy xe về, em lại đang tây tây, mấy thằng nó bắt kí rồi nó cũng chẳng trả cho em tờ nào cả. Biết làm bằng chứng thế nào nhỉ? Em thề là em không mất đồng nào mà.
có gì poss lấy, mà em cũng dự của cụ chắc bảo hiểm dưới 5 triệu

bimbimpro

Xe buýt
dạo này em cũng chẳng nghe VOV giao thông nữa, toàn quảng cáo vớ vẩn nghe ức chế lắm

Tahknct

Xe buýt
Nó quảng cáo cái này ngay sau khi cụ Sông nhỏ post vụ của cụ í (khoảng 1 tháng nay rồi). Em cứ tưởng có cụ nào post rồi.

SmallRiver

Xe điện
Em không quảng cáo cho Li đâu nhé, nhưng vừa rồi xe em cũng bị vậy nhưng bên Li giải quyết hết. Không khúc mắc gì cả. Em vote cho Li.
PS: Ông anh họ em làm bên BH khác bảo rằng: vụ của em nếu như làm bên ông ý chắc phải mất thêm ít tiền cho BH nữa mới được bồi thường.
Cụ PM cho em cái biển số của xe cụ và số tiền cụ được BH với?

henryk

Xe buýt
Nói thật các cụ cứ ném em thoải mái.
Gần như tất cả các hãng bảo hiểm ở Việt Nam (kể cả nhân thọ hay phi nhân thọ) đều bố láo hết.
Khi chào mời mua thì săn như săn hoa hậu, lúc xảy ra rủi ro thì "chúng nó" có coi mình ra cái "mứt" gì đâu ạ!
Cụ ơi ! quảng cáo chỉ là quảng cáo thôi. Quan trọng là đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

LibertyOnline

Đi bộ
Tầng 15, toà nhà Kumho Asiana Plaza Saigon, 39
Website
www.LibertyInsurance.com.vn
“Bác PSV nói đúng, hầu hết tai nạn xảy ra đều có lỗi về giao thông, như là vô ý hay cố ý. Vì thế, chấp nhận hay từ chối bồi thường là dựa trên toàn bộ sự việc. Liberty là một công ty bảo hiểm Mỹ nên luôn duy trì chính sách bồi thường minh bạch, nhanh chóng và đơn giản. Liberty chỉ dựa vào điều khoản bảo hiểm và các chứng cứ có liên quan (như Biên bản tai nạn giao thông của công an) để đưa ra quyết định bồi thường. Trong 7 tháng đầu năm 2012, số lượng từ chối bồi thường của Liberty chưa đến 0,2%. Điều này cho thấy phạm vi bảo hiểm của Liberty rất rộng.”

Chỉnh sửa cuối: