[Funland] Bảo vệ Vin có quyền xử phạt người đỗ xe không đúng quy định?

New car 2023

Xe điện
Văn hóa lùn, đỗ xe lung tung ảnh hưởng đến người khác vẫn cố mà đỗ, khu khác có khi đc 1 vòng vết chìa khóa quanh xe cmnr. Hôm trc lại có con mụ nhà hẳn liền kề mặt đất (khu khác) đỗ xe trên vỉa hè trc cửa nhà dù nhà có sân, đêm có 2 chú phi xm qua phang cho viên gạch vào kính lại lên phây kêo gào tùm lum, rồi khoe có cam sẽ báo CA, rồi nghi đội bãi trông xe làm...gớm ra đấy mà bảo đội bãi nó chả tát cho lệch mặ vì vu khống, lại tự đi mà thay kính.
P/S: nước Nhật luôn đc ca ngợi vì ng dân có văn hóa tự giác ko làm phiền ng khác.
Bác đừng báo CA nhá, hôm đó êm quên chưa che biển số xe máy.

harrynh

Xe điện
Nếu là phụ huynh hs Vin thật thì em đề xuất chụp ảnh xe, người đỗ xe láo, xong gửi về trường để làm case study về luật gt đg bộ, sao cho các cháu sau này đi lại an toàn mà ko tắc đg khi tan học.

mitdac1819

Xe điện
Xin cụ cái khuôn khổ pháp luật với, còn đến như các thông tin mình đưa ra thì chưa thấy cái nào phù hợp cả. Đến cả thông báo của Vin như trên ảnh các cụ chụp trong thớt này cũng không có thông tin
E thấy vào các siêu thị, gửi free, nhưng nếu để xe qua đêm sẽ bị thu 200 k. Cụ thấy siêu thị có căn cứ pháp luật để thu khoản đó ko?

Ca phê thôi

Xe tăng
Đường nội bộ mà chưa bàn giao cho chính quyền quản lý thì họ thực hiện theo nội quy nội bộ của họ. Nếu đã bàn giao rồi thì họ không có quyền ạ. Như ở HCM có dự án mà thành phố chưa nhận bàn giao vì phải tốn chi phí quản lý, bảo trì. Mà khu đô thị cũng k muốn bàn giao vì có đường riêng để đi.
Đường nội bộ của họ thì áp dụng nội quy của họ, mình phải tuân thủ là đúng thôi, tuy nhiên gần nhà mình có khu của Vin, đường nhà nước mà tự làm gờ giảm tốc liên tục, làm một loạt biển cấm đỗ xe mới lạm quyền. Mình không bao giờ tuân thủ các biển "tự chế" mà không tuân thủ quy định của Pháp Luật. Cá nhân mình thấy nhiều nơi lạm dụng gờ giảm tốc liên tục là cản trở giao thông và gây nguy hiểm cho người đi đường.

xichhoptau

Xe tăng
Bảo vệ Vin hơi bố đời. ông nào làm thầu thi công cho Vịn thì biết.

XSim

Xe container
Em chém gió phát, theo các luật gia mạng có tí Tây học thì công dân được làm mọi điều pháp luật không cấm thế nên luật không cấm thì Vin được làm :))

Còn nghiêm túc thì em vẫn cứ ủng hộ các cụ kiện lên tòa cho ra nhẽ, đặc biệt các cụ to mồm phản đối ở đây :D

XSim

Xe container
Trước có con xe RR biển NG đỏ quạch bị khóa bánh đấy, cũng bàn chán ở OF này rồi, có mấy thanh niên chống mạnh nhất thì sau bị treo lên cột hết rồi thì phải, không biết giờ đang sinh hoạt bằng nick nào :D

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thử so sánh với bên bển, nó như thế này:
Khi vô park của 1 siêu thị to nào đó, hay vô 1 Parking house, nó có cái biển bẩu là: Ở đây tụi tau áp dụng Quy chuẩn 41/2016 và Nghị định 100. Kiểu vậy.
Thế là nó tự được đặt biển xuôi chiều ngược chiều, tự đặt đèn xanh đỏ, tự đủ thứ giông giống cái gọi là QC 41, và bác có nghĩa vụ tuân thủ.
Ví dụ va chạm, nó sẽ chiếu theo đúng Luật đã được công bố, và toà sẽ xử kiểu Nhất chớm nhì tiên, để xác định bên thắng.

Còn ở đây, tôi hiểu là VinGroup đang quản lý con đường đó, được cấm đỗ cấm dừng chỗ nào họ thích.
Việt nam không phải tây cụ ơi.

Cụ không thấy em nói là biển báo, kể cả đến cảnh sát giao thông, cũng không được tự ý đặt cụ ah. Chứ không phải được đặt biển bất kỳ chỗ nào, Làm như thế để đến mỗi tỉnh hay làng/xã là 1 kiểu biển báo? =)) .

Ở đây cũng không liên can gì tới 2 xe va chạm hết.

Chỉnh sửa cuối:

VuNgoanMuc

Xe điện
Phí bồi hoàn trong nội khu :) ... nên không kiện được đâu, vì họ có phạt đâu, ghi chữ "phạt" thì phạm luật ngay.. hôm ngồi nhặt lá đá ống bơ trong Royal em cũng chứng kiến 1 chị cư dân chính trong tòa đó xuống nộp tiền vì bảo vệ khóa bánh, can tội đậu ngay gần sảnh rồi lên nhà...

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Việt nam không phải tây cụ ơi.

Cụ không thấy em nói là biển báo, kể cả đến cảnh sát giao thông, cũng không được tự ý đặt cụ ah. Chứ không phải được đặt biển bất kỳ chỗ nào, kể cả đường làng/xã.

Ở đây cũng không liên can gì tới 2 xe va chạm hết.
Cụ nói đúng ạ.
Em ủng hộ cụ nào bị xử ép kiện lên tòa lấy lại công bằng ạ.
Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật, không thể để lôm nhôm được ạ, sai đúng rõ ràng cho thằng nào làm sai trắng mắt ra cụ ạ:D

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Hành vi đỗ ko đúng nơi quy định, cản trở giao thông, cản trở công tác cứu hộ cứu nạn (nếu có xảy ra), sai lè lè ra còn cào mặt ăn vạ, mua đc cái oto nhưng văn hóa quá kém, thử hỏi 1 ngày người nhà các vị bị ốm gọi cấp cứu, nhà các vị bị cháy xe chữa cháy ko chạy vào đc do bị cản chở giao thông, lúc đó các vị có chử cả mả ông đỗ xe cũng như ông BQL, an ninh lên vì để xe đỗ như vậy ko? Các vị chỉ biết đc việc của mình.

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Hành vi đỗ ko đúng nơi quy định, cản trở giao thông, cản trở công tác cứu hộ cứu nạn (nếu có xảy ra), sai lè lè ra còn cào mặt ăn vạ, mua đc cái oto nhưng văn hóa quá kém, thử hỏi 1 ngày người nhà các vị bị ốm gọi cấp cứu, nhà các vị bị cháy xe chữa cháy ko chạy vào đc do bị cản chở giao thông, lúc đó các vị có chử cả mả ông đỗ xe cũng như ông BQL, an ninh lên vì để xe đỗ như vậy ko? Các vị chỉ biết đc việc của mình.
Xin cụ cho biết quy định nào thế?

Những việc này bảo vệ có thể (có trách nhiệm) nhắc nhở chủ xe. Sao cụ phải hù dọa, nâng tầm quan điểm?

Ngược lại, nếu có xe vào đón người thân bị ốm, đỗ ở đấy, cụ cũng ra khóa bánh xe người ta lại à?

phuongmit

Xe cút kít
Hay giờ chia 2 team: đồng ý phạt (T1), phản đối (T2). T2 đi kiện vin, án phí do T1 góp lại, kiện thắng thì T1 mất tiền coi như mua sách học luật, thua thì T2 mất tiền coi như dc bài học. Có khả thi k các cụ. Vào việc luôn đỡ phải phím chiến :))

apachi

Xe tải
Em ở Vin và ủng hộ mạnh. Bỏ bao tiền phí dịch vụ ra mà nhiều lúc dừng cái xe cho người nhà xuống mà còn ko có chỗ. nếu hầm đỗ xe quá tải thì còn hiểu được chứ hầm ở Time, royal và metropolis rộng thoải mái thì tại sao ko xuống đấy đỗ, tại vì lười!
muốn xanh sạch đẹp mà cây ko chịu trồng, rác ko vứt đúng chỗ, xe đỗ bưà bãi thì chỉ có nói ở mồm.
ủng hộ Vin làm mạnh vụ này cho vào nề nếp

BAOVEVANLONG

Xe tăng

Những việc này bảo vệ có thể (có trách nhiệm) nhắc nhở chủ xe. Sao cụ phải hù dọa, nâng tầm quan điểm?

Ngược lại, nếu có xe vào đón người thân bị ốm, đỗ ở đấy, cụ cũng ra khóa bánh xe người ta lại à?
Họ sai thì xin lỗi ông là đố họ tồn tại đc, họ ko sai và họ đang làm vì lợi ích số đông. Tôi cũng nói ông hiểu là nếu xe đưa đón người ốm đau, bệnh tật thì ko những ko ai làm khó mà nhân viên an ninh, nhân viên BQL còn hết lòng hỗ trợ.

harrynh

Xe điện
Bác đừng báo CA nhá, hôm đó êm quên chưa che biển số xe máy.
Hôm đó cụ đi con uây xám biển NC 2023 đúng ko, bắt quả tang nhé.
Nhiều việc rất đúng về lý thuyết nhưng va thật thì nó cứ như đi vào ko khí, chả biết đâu mà kiện với đền.

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Em ở Vin và ủng hộ mạnh. Bỏ bao tiền phí dịch vụ ra mà nhiều lúc dừng cái xe cho người nhà xuống mà còn ko có chỗ. nếu hầm đỗ xe quá tải thì còn hiểu được chứ hầm ở Time, royal và metropolis rộng thoải mái thì tại sao ko xuống đấy đỗ, tại vì lười!
muốn xanh sạch đẹp mà cây ko chịu trồng, rác ko vứt đúng chỗ, xe đỗ bưà bãi thì chỉ có nói ở mồm.
ủng hộ Vin làm mạnh vụ này cho vào nề nếp
Đây là cái giá cụ phải trả khi chọn khu đông đúc hám cái danh hão mà ở. Cụ có tiền thì mua chỗ sang chảnh vắng vẻ hoặc như lời các môi giới là ra ngoại ô mà ở ý, tha hồ đỗ xe. =))

Sao cụ ngồi xổm lên pháp luật được?

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít

Cụ lập luận vừa cùn vừa ngang :)) đón người thân ốm thì k biết mở mồm ra hoặc làm tnao để phân biệt với xe đỗ ngu đỗ láo à :))

apachi

Xe tải

Dạ xin lỗi bảo vệ ở Vin ko thể đi theo từng xe để nhắc nhở cấm đỗ, có biển cắm rồi phải tự nhìn.
ban quản trị da số đồng ý với việc phạt, còn nếu có người ốm cần đi cấp cứu thì xuống xe bật cảnh báo lên, bv vin ko làm khó

New car 2023

Xe điện
Hôm đó cụ đi con uây xám biển NC 2023 đúng ko, bắt quả tang nhé.
Nhiều việc rất đúng về lý thuyết nhưng va thật thì nó cứ như đi vào ko khí, chả biết đâu mà kiện với đền.
hè hè, êm đi uây đen nhá.

Tôi lên báo cáo các ảnh những vụ tương tự rồi, các ảnh điều tra hết sức tích cực và mẫn cán, đến mức độ quên không báo cáo khổ chủ tiến độ điều tra.