Bật cả 4 đèn xi-nhan? tác dụng???

muadem

Xe cút kít
Hồi còn học ở trường thầy giáo dậy rằng nếu gặp sự cố trên đường hay gọi là tình huống khẩn cấp thì nhấn cái nút tam giác cho 4 đèn xi-nhan nó sáng lên:6::6::6:
Trong khi đó khi ra đường em tuyền thấy các cụ nhà ta bật 4 xi-nhan lúc chạy qua ngã tư mà đi thẳng*-)*-)*-)
Em chẳng hiểu gì xất, các cụ chỉ em mới:69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

phg

[Tịch thu bằng lái]
Nó kiểu như báo hiệu " tao đang qua đấy đừng đứa nào lại gần hén".

icarevn

Xe hơi
Hồi còn học ở trường thầy giáo dậy rằng nếu gặp sự cố trên đường hay gọi là tình huống khẩn cấp thì nhấn cái nút tam giác cho 4 đèn xi-nhan nó sáng lên:6::6::6:
Trong khi đó khi ra đường em tuyền thấy các cụ nhà ta bật 4 xi-nhan lúc chạy qua ngã tư mà đi thẳng*-)*-)*-)
Em chẳng hiểu gì xất, các cụ chỉ em mới:69::69::69:
Thày dạy như thế là đúng rồi, trong sách hướng dẫn cũng nói thế. Còn các cụ khi đi thẳng qua ngã tư mà bật cả 4 xi nhan là quá lạm dụng rồi đới, coi chừng ko xxx nó lại phạt thêm ấy chứ.
Cụ nên tham khảo thêm ở đây:

http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/Tu-van/2009/07/3BA1128D/

vietran

Xe ba gác
Bật 4 đèn xinhan qua ngã tư, có thằng nó khuất chỉ thấy 1 đèn tưởng rẽ, nó phang vào bên kia. Lúc ấy mới: à ờ, thế ra là thế - Cái đấy gọi là dốt phí.

(Ngu và dốt khác nhau đấy nhé, ngu tệ hơn vì học mà k vào đâù. Còn dốt chỉ là chưa được học thôi):6:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
thày lý thuyết của em thì dạy như bác chủ thớt nói.
thày thực hành của em thì dạy như các bác ngoài đường làm :)

driverhoangha

Xe đạp
Ai lại đem cái ngu của mình ra khoe vậy/buồn cười nhỉ

auto_nd

Xe tăng
nói với người đi trước: gọn ra để tao đi:))

muadem

Xe cút kít
Lại còn (thường) mấy ông xe tải hoặc khách cứ bật 4 đèn xin nhan rồi vượt lung tung nữa chứ, khiếp lắm ạ :77: :77: :77:
Mà khiếp quá em lại thèm votka(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

TrauSat

Xe tải
Bác bái 1 cặp sư phụ: 1 ông thầy và 1 ông thợ => Nhất bác! :)):)):))

bes

Xe lăn
Bác bái 1 cặp sư phụ: 1 ông thầy và 1 ông thợ => Nhất bác! :)):)):))
Cái vụ bật 4 đèn xinhan để báo đi thẳng thì trên OF đã nói quá nhiều.
Trong sách chính xác 100% là tình huống khẩn cấp, nguy hiểm bật chức năng này lên để các xe khách chú ý mà tránh.
Trong thực tế các bác xe khách hoặc xe ngoại tỉnh (trước xe biển HN nhiều, bây giờ ít hơn rồi) vẫn bật để báo hiệu đi thẳng qua ngã tư. Mình cứ cười, cứ chê, thậm chí cứ chửi nhưng đều biết đấy là người ta báo hiệu đi thẳng là được rồi.
Em chỉ sợ nhất các bác bật trái rẽ phải hay ngược lại (tóm lại là người đằng sau không biết bác đi hướng nào).
Thế nên cười thì cứ cười, chê thì cứ chê nhưng đừng có chửi ạ.

PS : Em thề, chưa bao giờ em có ý định dùng cái chức năng đó để báo hiệu đi thẳng đâu nhé, bởi em biết : không rẽ trái, không rẽ phải mà xe tiến lên tất nhiên là đi thẳng :21::21::21:

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mình có người bạn khi mới lái rất hay sử dụng cái nút tam giác báo khẩn cấp để báo cho mọi người biết là bạn ấy gặp trục trặc và tạm thời chưa xử lý được, ví như chết máy hay không vảo số được và điều này đã giúp cho mọi người biết mà tránh . Chứ còn mấy ông bổ túc lái nói dùng đèn này qua ngã tư là quá sai và lạm dụng rồi và đáng bị phạt .

mê utu

Xe tải
E hỏi ngu tý.
E dừng xe bên lề đường mà đường hơi hẹp e cũng bật cái này lên có đúng ko hở các Bác, tất nhiên là xe ko hỏng hóc gì cả.
Thứ nữa là e lùi xe ngoài đường thi thoảng cũng bật lên để cho mọi người chú ý cũng có sai ko ah
Cảm ơn các cụ trước

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E hỏi ngu tý.
E dừng xe bên lề đường mà đường hơi hẹp e cũng bật cái này lên có đúng ko hở các Bác, tất nhiên là xe ko hỏng hóc gì cả.
Thứ nữa là e lùi xe ngoài đường thi thoảng cũng bật lên để cho mọi người chú ý cũng có sai ko ah
Cảm ơn các cụ trước
Theo mình hiểu thì khi dừng xe tạm thời thì dùng đèn xi nhan phía đỗ để báo hiệu, còn khi lùi thì đã có đèn báo lùi rồi. Dĩ nhiên trong 2 trường hợp trên thì nếu có bật đèn khẩn cấp chắc cũng có thể thông cảm và xxx chắc cũng không phạt.

TNTTNT

Xe tải
Em đoán chắc là các Bác ý cứ bật lên để đề phòng chả may gặp trường hợp khẩn cấp thật thì đỡ phải bật ý mà. :D:D:D
Phóng qua ngã tư mà ko nhìn 2 bên thì trước sau gì mà chả phải bật hả các Cụ. :69::69::69:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em phát hiện ra cụ muadem không đi dự sinh nhật OF 3. :))

Em_Bes

Xe hơi
Thưa các cụ, em cũng được học rằng chỉ có trường hợp khẩn cấp mới bật đèn như vậy nhưng thực tế khi đi đường (em hay chạy thẳng từ Hoàng Diệu vào ngõ Văn Miến để cất xe) em vẫn bật đèn như thế đấy ạ.:redface: Đơn giản bởi lẽ em đã nghiệm nhiều lần rồi, em cứ bật đèn lên là các loại xe 2 bánh biết đường mà né, còn lúc nào không bật thể nào cũng có thằng vượt lên đầu mình rồi quay lại lườm đểu. Thôi thì thể hiện mình dốt một tý cũng được nhưng nó an toàn. Giá mà trên đường chỉ có mỗi mình em hoặc toàn các cụ đã học qua cái lý thuyết này thì em cũng không bật đâu ạ.:102: