[Funland] Bắt cóc trẻ em tại KĐT Việt Hưng

quy la tien

Xe điện
Ko rõ cu này lên thượng uý dc mấy năm rồi. E nghĩ ko phải đi lên từ nghĩa vụ đâu.
Cứ cho là học giỏi , thi đỗ Học viện (an ninh, cảnh sát.), học nhuận vài niên 6 năm mới ra 18+6=24 thiếu úy, 27 trung úy, 30 thượng úy...

beomap2

Xe container
Kín kẽ gì, biết không dám nói thì nên im, lái lủng vớ vẩn
Tôi cũng nghĩ như cụ, khi 5 giờ sáng bắt được nghi phạm và cả xe, thì giấy tờ theo người và xe có rồi, nhân thân nghi phạm có trong phút mốt, ngay trong ngày 15/8 đã bàn bạc ra quyết định tước danh hiệu CAND. Trong khi đó ông ta vẫn phát biểu là nghi phạm không có nghề nghiệp, ông ta không nói gì có hơn không.

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xì hơi lốp
Kín kẽ gì, biết không dám nói thì nên im, lái lủng vớ vẩn
Em chỉ biết thời điểm họp báo là chiều ngày 15/8. Vậy tức là cụ khẳng định 2 văn bản của CAHN gửi CAVP & QĐ tước danh hiệu CAND của CA VP đối với tên Trung trong ngày 15/8/2023 đều có/hoặc xuất hiện trước thời điểm họp báo diễn ra?

playstation_vn

Xe tải
E ko hiểu luật của Nhật ntn, nhưng thấy có bài nói trong luật của Nhật thì trẻ em là đối tượng được bảo vệ Tuyệt đối! Thế nên trẻ em nhật đi học, đi chơi, thể thao,...thoải mái ngoài đường mà ko phải lo sợ j!
Tất nhiên vẫn có 1 tỷ lệ nhỏ ngoài mong muốn, nhưng ít hơn nhiều so với nhiều nước phát triển khác.
Vậy VN có nên đưa vào luật "thép": Trẻ em là đối tượng dc bảo vệ Tuyệt đối. Kiểu như: bắt cóc là 100% tử hình! Đồng phạm cũng 20 năm!
Theo như cụ nói thì "luật của Nhật thì trẻ em là đối tượng được bảo vệ Tuyệt đối" mà sao vụ này hung thủ chỉ bị tuyên án chung thân?

seadogs

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi sao súng cao su mà bắn xuyên đùi được nhỉ. Có lé nào là súng quân dụng nhưng lại nói giảm nói tránh không?

thanhgamo

Xì hơi lốp
Tôi thấy tùy vụ.
Ví dụ anh Chử phó tổng đốc, bị bắt khi đương nhiệm.
Tương tự là anh y tế Cường , anh phó bộ Tô Anh Dũng....

Còn 2 anh Toang và anh thượng thư yte, thì bị bắt khi đã trở về với nhân dân.
Quy trình là một chuyện, người ta có làm đúng quy trình hay không lại là chuyện khác bác ạ.
Về nguyên tắc khi đã ra cáo trạng xác định có tội và phải truy tố thì bắt buộc phải khai trừ khỏi những cái đã nói ở trên rồi mới truy tố.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Luật của Nhật chắc cũng như miếng bò của nó.
Tốt thì tốt thật, nhưng còn cái giá thì được làm màu qua cái miệng của người Nhật là giỏi
Tụi Nhật làm giá bò với Whisky thật kinh khủng. Không biết các ngành khác thì thế nào nhưng hàng tiêu dùng của Nhật cao thật.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ biết thời điểm họp báo là chiều ngày 15/8. Vậy tức là cụ khẳng định 2 văn bản của CAHN gửi CAVP & QĐ tước danh hiệu CAND của CA VP đối với tên Trung trong ngày 15/8/2023 đều có/hoặc xuất hiện trước thời điểm họp báo diễn ra?
Vấn đề là tay Tùng thừa biết kẻ phạm tội là ai nhưng khi nói thì lại lòng vòng, quanh co đó.

hoami_tonnu

Xe tải
Các cụ tranh cải ghê thật...chốt là bị bắt cứu được đứa bé.
Anh bắt cóc bị Tội chiếm đoạt người dưới 16 tuổi với mức hình phạt cao nhất lên đến 15 năm tù.

Phuclongchau

Xe điện
Sáng nay mới thấy báo nói dùng súng chống trả làm bị thương 1 xxx,chứng tỏ chú này chơi sát ván đấy chứ không phải nợ nhiều muốn vào nơi có người canh cho an toàn,mỗi tội trình thấp quá

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Theo như cụ nói thì "luật của Nhật thì trẻ em là đối tượng được bảo vệ Tuyệt đối" mà sao vụ này hung thủ chỉ bị tuyên án chung thân?
E cũng đọc trên face, và e cũng nói rõ trong com của em. Và cũng nói luôn là vẫn có 1 tỷ lệ ngoài mong muốn, có cái j là tuyệt đối trên đời này k? Tỷ lệ tội phạm thấp nhất thế giới, tỷ lệ tội phạm mà nạn nhân là trẻ em cũng thấp nhất thế giới! Thấp nhất chứ ko phải là tuyệt đối!
Và dẫn chứng đây:

E vẫn chưa tìm dc bài phân tích là: Tỷ lệ tội phạm mà nạn nhân là trẻ em ở Nhật Bản là thấp nhất thế giới!!! Để từ từ em tìm xem có thấy k nhé.

Min Autumn

Xe tải
E thì lúc trước đang đi lên, đối với ai e cũng coi trọng, cũng vui vẻ, và nếu trong khả năng e cũng giúp đỡ và đối xử tương đối tốt! (Tất nhiên là với ng quen rồi)
Lúc em đi xuống thì thấy 1 số ng e đối xử tốt và quá tốt, tự nhiên lại có khả năng biến hình (siêu nhân hay có phép thần thông j đó).
Khả năng biến hình đó có lúc thì có vẻ ngoài là con Voi, lúc là con Hổ, lúc là con Sử Tử,...nhưng quan sát kỹ thì lại có nhiều nét giống Chó!
Đúng là đi lên đi xuống, chẳng biết ntn mà lần, cụ ạ! Ở đời có 1 số ng có khả năng đặc dị, biết biến hình! Mà biến cả bên ngoài lẫn bên trong!
Kinh nghiệm cuộc sống của em đi theo triết lý 50/50 cho đỡ shock cụ ạ. Mình có muốn tốt với ng khác thì mình vẫn phải tự biết bảo vệ mình trước đã. Nên em ko phải trách ai bao giờ. Em chỉ cười và bỏ luôn 1 mqh nếu ng đó làm gì ko tốt với em. Nhờ đó, em lọc được và giữ đc nhiều bạn bè tốt chân thật, hoàn toàn tin tưởng đc. Quan trọng là hội bạn bè bọn em ko bao giờ lạm dụng lòng tin của nhau để kiếm lợi cho bản thân nên mới bền được. Em có đi xuống thì bạn bè luôn sẵn lòng giúp em trong khả năng của bạn. Còn bản thân mình vẫn phải tự nỗ lực thôi ạ. Bạn mà ko giúp đc vì lực của bạn có hạn thì ko trách bạn đc. Bạn cũng phải lo cho cuộc sống của bạn và ng thân nữa. Ai cũng nặng gánh cuộc đời cả.

Em hiểu ý cụ vì lòng ng nhiều khi còn tùy cảnh. Cảnh đẹp thì lòng ng tốt. Cảnh xấu thì lòng ng suy. Cụ cũng đừng suy nghĩ nhiều quá, mất đi cảnh đẹp của cuộc sống, tự mình thương mình, bảo vệ mình trước đã cụ a. :">

Chỉnh sửa cuối:

trungthu2020

Xe tăng
Quá trình truy bắt đối tượng, lực lượng Công an đã chia làm nhiều mũi xác minh ngay trong đêm ở nhiều địa phương khác nhau như Bắc Giang, Hà Nam, Hưng Yên… để khoanh vùng đối tượng. Tất cả các mối quan hệ của kẻ bắt cóc đều nhanh chóng được làm rõ, từ đó ra kết luận để dựng lên lộ trình gây án cũng như bỏ trốn của đối tượng.
Các cụ nghĩ sao về dòng bôi đậm này
Link: https://www.anninhthudo.vn/10-tieng-dong-ho-trang-dem-giai-cuu-chau-be-7-tuoi-bi-bat-coc-post548885.antd

trungthu2020

Xe tăng
Em để đây và không lói dì
nguồn vtc14 đảm bảo chắc chắn rồi

Xe Tăng 390

Xe tăng
Quá trình truy bắt đối tượng, lực lượng Công an đã chia làm nhiều mũi xác minh ngay trong đêm ở nhiều địa phương khác nhau như Bắc Giang, Hà Nam, Hưng Yên… để khoanh vùng đối tượng. Tất cả các mối quan hệ của kẻ bắt cóc đều nhanh chóng được làm rõ, từ đó ra kết luận để dựng lên lộ trình gây án cũng như bỏ trốn của đối tượng.
Các cụ nghĩ sao về dòng bôi đậm này
Link: https://www.anninhthudo.vn/10-tieng-dong-ho-trang-dem-giai-cuu-chau-be-7-tuoi-bi-bat-coc-post548885.antd
chém thôi, chưa bắt được hung thủ, đã biết thằng đel nào đâu mà xác minh quan hệ

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Em nghi tay bắt cóc đã điều nghiên kĩ gia chủ. Nếu không sao nó đưa ngay ra mức giá 15 củ to, phù hợp khả năng của gia chủ.
1 củ to, 2 củ to còn có thể xoay sở chứ 15 củ to thì mấy thằng dân có khả năng, lại còn ngay trong đêm.
Như họ nhà em cả họ đều chịu.