Bắt đền thế nào? Các bác tư vấn giúp em nhé

Super Spark

Xe đạp
Chào các bác! Tình hình là cách đây hơn tháng em có vào Hyundai Phạm Văn Đồng để kiểm tra xe. Em được tư vấn bảo dưỡng, thay mỡ trục Lap (Nó đang không sao cả, vẫn khô roong, không rách hay chảy mỡ). Cách đây khoảng 1 tuần em cảm giác khi đánh hết lái thì có tiếng kêu lục cục, em đem xe vào Hyundai Cầu Diễn kt thì thấy đai sắt thít cao su Lap bị bung ra làm cho mỡ chảy ra ngoài (3/4 đai bị tuột), thợ ở Hyundai Cầu Diễn đã vệ sinh lại và thay mỡ nhưng khi đánh lái hết vẫn có tiếng kêu. Các bác cho em hỏi xem giờ phải làm sao ạ? Không nhẽ đem đến Hyundai PVĐ bắt đền?

Super Spark

Xe đạp
Xe em là Santa fe Slx 2009. Đúng là "lợn lành thành lợn què"

tranhachi

Xe buýt
Hyundai Phạm Văn Đồng lại có phốt mới nhỉ. Trước có phốt lừa bán xe 2016 cho khách trong khi cam kết xe 2017, mấy cụ dính rồi. Giờ bảo dưỡng cũng củ chuối thế này. Mà thằng này mới khai trương đấy chứ

lacse_09

Xe tăng
Cụ kiểm tra lại xem sao.
Đem lại chắc họ chối ngay.

phuong5s

Xe máy
xe cụ bị vậy cụ ko mang sang bắt đền luôn cụ lại xuống đại lý khác làm xong lại định mang lên bắt đền e sợ hoi khó đó cụ ak

Super Spark

Xe đạp
xe cụ bị vậy cụ ko mang sang bắt đền luôn cụ lại xuống đại lý khác làm xong lại định mang lên bắt đền e sợ hoi khó đó cụ ak
Dạ. Tháo ra rồi mới biết ạ. Khi đó em có gọi điện ngay cho Hyundai PVD và có chụp ảnh lại. Nói vậy thôi chứ bắt đền thế nào đc ạ. Coi như kinh nghiệm để lần sau tránh ra. Thay mới cũng mất hơn chục củ.

TranDzung

Xe buýt
Dạ. Tháo ra rồi mới biết ạ. Khi đó em có gọi điện ngay cho Hyundai PVD và có chụp ảnh lại. Nói vậy thôi chứ bắt đền thế nào đc ạ. Coi như kinh nghiệm để lần sau tránh ra. Thay mới cũng mất hơn chục củ.
Cái này em thấy cụ nên rút kinh nghiệm
Xác định những mục gì cần bảo dưỡng , thay thế sau bao nhiu km thì phải làm
Khi làm thì thay thế, bảo dưỡng ra sao, chế độ bảo hành như nào?
Giả sử cụ thay dầu, họ quên không vặn chặt ốc xả, đi 1 tháng nó rơi ra
Cụ ngậm ngùi lặng thinh ạ

Super Spark

Xe đạp
Cảm ơn bác TranDzung!
Mình cũng như bệnh nhân đến gặp bác sỹ, bác sỹ bảo khám gì thì khám thôi. Khổ cái lợn lành thành lợn què. Giờ cũng đành ngậm ngùi và rút sợi dây kinh nghiệm thôi :D

Thuỷ.auto24h

Xe tải
Chào các bác! Tình hình là cách đây hơn tháng em có vào Hyundai Phạm Văn Đồng để kiểm tra xe. Em được tư vấn bảo dưỡng, thay mỡ trục Lap (Nó đang không sao cả, vẫn khô roong, không rách hay chảy mỡ). Cách đây khoảng 1 tuần em cảm giác khi đánh hết lái thì có tiếng kêu lục cục, em đem xe vào Hyundai Cầu Diễn kt thì thấy đai sắt thít cao su Lap bị bung ra làm cho mỡ chảy ra ngoài (3/4 đai bị tuột), thợ ở Hyundai Cầu Diễn đã vệ sinh lại và thay mỡ nhưng khi đánh lái hết vẫn có tiếng kêu. Các bác cho em hỏi xem giờ phải làm sao ạ? Không nhẽ đem đến Hyundai PVĐ bắt đền?
E hónh vớu.xe cụ đến h đã ok chưa ah